ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ข้าได้กลิ่นหมั่นโถว ไหนหมั่นโถวอยู่ไหน?
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 352
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 20:59
[RE: ผมอยากบอกคุณนะ จากหมอตัวเล็กๆคนนึง]
KIATTISAK พิมพ์ว่า:
เรียนถามคุณหมอ ถ้าเทียบสายพันธุ์ delta คือ บาเยิร์น

แล้ว Subunit vaccine จะประมาณทีมไหนครับ

ถ้าท่านหมายถึง novavax คือวัคซีนที่ทําจากโปรตีนส่วนหนึ่งของเชื้อ โดยจะไปกระตุ้นให้ร่างกายสร้างแอนตีบอดีต่อต้านโปรตีนของไวรัสครับ

ตอนนี้ยังไม่ได้การรับรองจาก WHO แต่ผมว่าถ้าผ่านจะประมาณบาซ่า MSN เลยครับ กันเสียชีวิตได้แทบ 100%
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 484
โพสเมื่อ: Sat Jul 24, 2021 11:56
[RE: ผมอยากบอกคุณนะ จากหมอตัวเล็กๆคนนึง]
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลครับคุณหมอ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Chelsea
เข้าร่วม: 17 Sep 2006
ตอบ: 2499
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 21:32
neomaxkarn พิมพ์ว่า:
piyachatja พิมพ์ว่า:
หมอครับ ผมเพิ่งได้ AZ มาเมื่อ 16 กค นี้เอง
นัด AZ เข็ม 2 ตอน 8 ตค

ผมจอง Moderna ไว้(อาจจะเปลี่ยนเป็นไฟเซอร์ได้ ตามที่หมอบุญบอก
สมมติ mRNA มาจริง ผมจัดเป็นเข็ม 2 แทน AZ เลยได้มั้ย แล้วผมควรจะต้องฉีดเมื่อไรครับ

ปล. ขอไฟเซอร์ให้หมอและบุคคลากรทางการแพทย์ด้วยเถอะ สาธุ สงสารมาก ให้เอาวิลล่าไปเจอบาเยิร์นทุกวัน  

ถ้าได้ก่อนวันที่ 8 ตค
ผมว่าแทนได้เลยครับ

ระหว่างนี้ให้ติดตามข่าวใกล้ชิดด้วยนะครับ
เพราะงานวิจัยเรื่องสูตรผสมกำลังออกมาเรื่อยๆ
อาจมีการเปลี่ยนแปลงคำแนะนำได้ตามสถานการณ์  

ลุ้นมากครับว่าจะได้ mRNA เป็นเข็ม 2 มั้ย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel