ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2158
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 20:52
[RE: ผมอยากบอกคุณนะ จากหมอตัวเล็กๆคนนึง]
ขอบคุณคุณหมอมากครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2009
ตอบ: 96
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 20:52
[RE: ผมอยากบอกคุณนะ จากหมอตัวเล็กๆคนนึง]
บ๊อกบ๊อกโบลท์ พิมพ์ว่า:
ขอบคุณ​และเห็นด้วยทุกบรรทัดครับ จากเพื่อนร่วมวิชาชีพ  

ดีใจที่เพื่อนร่วมอาชีพเห็นตรงกันครับ
แสดงว่าสิ่งที่ผมคิดนั้นมีน้ำหนักที่จะให้เพื่อนๆในนี้เชื่อได้ครับ

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2873
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 20:53
ถูกแบนแล้ว
neomaxkarn พิมพ์ว่า:
Hmm. พิมพ์ว่า:
หมอครับ อยากรู้ว่าที่ตปท อย่างที่ฉีดmRNAเขาสู้กับพวกสายพันธุ์ใหม่ๆได้มั้ยอะ หาอ่านไม่เจอเลย ไม่รู้เสิชไง

ต้องบอกงี้ครับ โควิท เป็นเชื้อที่มีความร้ายกาจหลักๆอยู่ 2 เรื่อง

1 คือ ชอบลงปอดครับ อันนี้นี่แหละที่ทำให้น่ากลัวกว่าหวัดมากๆ

2 คือ กลายพันธ์ไวมากก

ซึ่งต้องบอกเลยว่าเรายังวิ่งไล่ตามความสำเร็จอีกไกลเลยครับ [ขนาด USA ตอนนี้ก็เริ่มกลับมาติดกันเพิ่มแล้ว ]
แต่อย่างไรก็ดีโดยคุณสมบัติก็ยังสู้ และ ลดความรุนแรงได้ดีกว่าวัคซีนเชื้อตายครับ  

ติดเท่าไรเขาไม่สนใจแล้ว เขาสนใจอัตราเสียชีวิตต้องไม่สูงกว่าไข้หวัดใหญ่ ทำโรคนี้ให้เป็นโรคประจำถิ่นก็จบครับ เศรษฐกิจเดินหน้าต่อ[/b]
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 533
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 21:10
peterxxx พิมพ์ว่า:
ผมนี่สับสนอาการตัวเองตอนนี้มาก มีเสมหะแบบเล็กน้อยๆ แต่ก็มีทุกวัน แล้วก็รู้สึกตัวลุ่มๆ เหมือนมีไข้อ่อนๆ เป็นบางช่วงของวัน ยังไม่มีน้ำมูกและไอ แต่เป็นมาสักอาทิตย์ได้แล้วครับ ผมควรสังเกตตัวเองอีกกี่ัวันดีเนี่ย ไม่ค่อยไปพื้นที่เสี่ยงเท่าไหร่ แทบจะอยู่บ้านตลอด ออกคือไปหาข้าวกินเลย  

เมื่อพฤหัสที่แล้ว ผมก็เป็นครับ มีเสมหะในคอ ทำท่าจะเป็นหวัด กอปรกับ พี่ที่ทำงานติดโควิดซึ่งผมเจอแกเมื่อวันที่ 23 มิย แต่ลูกน้องผมเจอแก ตอนวันที่ 1 กค เครียดมากๆๆเลยผม

อัดฟ้าทะลายโจรของกิฟฟารีน 2-3 เม็ด ประมาณ 3 วัน กิน น้ำขิงต้มกับตะไคร้ใบมะกรูด ต่างน้ำ วันอาทิตย์เริ่มดีขึ้น วันนี้แทบจะหายเป็นปกติ

ผลตรวจของลูกน้องปรากฏว่าไม่ติด ก็เลยใจชื้นขึ้น

เล่าให้ท่านฟัง เพื่อที่ท่านจะได้ไม่กังวลครับ เพราะบางทีเราอาจเป็นหวัดธรรมดาก็ได้

2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: 21.30 - 04.00
เข้าร่วม: 17 Nov 2006
ตอบ: 11132
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 21:15
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 1706
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 21:22
artkop พิมพ์ว่า:
peterxxx พิมพ์ว่า:
ผมนี่สับสนอาการตัวเองตอนนี้มาก มีเสมหะแบบเล็กน้อยๆ แต่ก็มีทุกวัน แล้วก็รู้สึกตัวลุ่มๆ เหมือนมีไข้อ่อนๆ เป็นบางช่วงของวัน ยังไม่มีน้ำมูกและไอ แต่เป็นมาสักอาทิตย์ได้แล้วครับ ผมควรสังเกตตัวเองอีกกี่ัวันดีเนี่ย ไม่ค่อยไปพื้นที่เสี่ยงเท่าไหร่ แทบจะอยู่บ้านตลอด ออกคือไปหาข้าวกินเลย  

เมื่อพฤหัสที่แล้ว ผมก็เป็นครับ มีเสมหะในคอ ทำท่าจะเป็นหวัด กอปรกับ พี่ที่ทำงานติดโควิดซึ่งผมเจอแกเมื่อวันที่ 23 มิย แต่ลูกน้องผมเจอแก ตอนวันที่ 1 กค เครียดมากๆๆเลยผม

อัดฟ้าทะลายโจรของกิฟฟารีน 2-3 เม็ด ประมาณ 3 วัน กิน น้ำขิงต้มกับตะไคร้ใบมะกรูด ต่างน้ำ วันอาทิตย์เริ่มดีขึ้น วันนี้แทบจะหายเป็นปกติ

ผลตรวจของลูกน้องปรากฏว่าไม่ติด ก็เลยใจชื้นขึ้น

เล่าให้ท่านฟัง เพื่อที่ท่านจะได้ไม่กังวลครับ เพราะบางทีเราอาจเป็นหวัดธรรมดาก็ได้

ขอบคุณครับท่าน ผมเองก็สังเกตอาการตัวเองมาหลายวัน ถ้าโควิด นี่7วันแล้วก็น่าจะมีไข้สูง หรือเริ่มไอเยอะ แต่ก็ยังไม่มี อย่างตอนนี้ผมแค่ตัวลุมๆข้างใน แต่ตัวไม่ร้อนนะ จะคิดว่าเป็นไข้หวัดธรรมดาก็แปลก 7วันแล้วยังไม่หายอีก ผมล่ะสับสนมากเลย
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 48
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 21:41
ตอนนี้ได้ผ้ากันเปื้อนไปครึ่งผืนละครับคุณหมอ มีแววว่าจะได้เต็มผืน
หลังจากได้ผ้ากันเปื้อนมาผมขอคำแนะนำหน่อยครับ
ว่าอย่างนี้ผมควรไปฉีด mrna แบบ booster หรือว่า full dose ไปเลยครับ

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5502
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 21:48
ถูกแบนแล้ว
บาเยิร์น โอเคครับหมอ เห็นภาพดี
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34822
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 22:03
Gig พิมพ์ว่า:
shirokami พิมพ์ว่า:
ไหนๆก็ไหนๆละผมถามไรหน่อย บางครั้งที่ผมได้อ่านข่าวแล้วมันรู้สึกหายใจอึดอัดและแน่นหน้าอก แต่ไม่ไข้ ไม่ไอและกินอาหารรับรสปกติ สาเหตุนี่เป็นเพราะความเครียดของผมเองรึเปล่าเลยเป็นแบบนี้ พอไปเล่นเกมและทำอะไรอย่างอื่นก็กลับเป็นปกตินะ จะชอบมีอาการเวลาอ่านข่าวทุกที

ส่วนตัวคือตอนนี้อยู่แต่บ้านไม่ได้ออกไปข้างนอกเลย  

อาการคล้ายๆพานิคเลยครับ แต่ผมไม่ใช่หมอ ปรึกษาหมอน่าจะดีสุดครับ  

ไม่แน่ใจเลยแฮะว่าอาการไหนกันแน่ แต่ผมอาจพานิคแบบไม่รู้ตัวก็ได้
2
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8679
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 22:17

ท่านเป็นหมอที่ทัศนคติดีมากๆครับ เป็นกําลังช่วยให้กับการสู้หน้างานครับ
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2007
ตอบ: 10436
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 22:29
ผมอยากบอกคุณนะ จากหมอตัวเล็กๆคนนึง
ขอบคุณคุณหมอมากครับ

อ่านถึงบาเยิร์น ผมนี่ร้องเฮ้เลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 22:47
ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ พิมพ์ว่า:
ถ้าหมอจะเปรียบแบบนั้น ผมคงเป็นแอสตันวิลล่า ที่มีแค่ 6 คน
ถ้าวันไหน แอสตันวิลล่า 6 คนของผมไปเจอกับบาเยินฟูลทีม

อืม แค่นึกก็เละแล้ว น่าจะโดนยิงใส้แตกเลยสินะ

ผมให้ประมาณ Aston Villa ชุด u23 ละกันครับ 555
ถ้าฉีดแค่เข็มเดียว
แก้ไขล่าสุดโดย neomaxkarn เมื่อ Wed Jul 21, 2021 22:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11994
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 22:50
ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ พิมพ์ว่า:
ถ้าหมอจะเปรียบแบบนั้น ผมคงเป็นแอสตันวิลล่า ที่มีแค่ 6 คน
ถ้าวันไหน แอสตันวิลล่า 6 คนของผมไปเจอกับบาเยินฟูลทีม

อืม แค่นึกก็เละแล้ว น่าจะโดนยิงใส้แตกเลยสินะ

ผมให้ประมาณ Aston Villa ชุด u23 ละกันครับ 555
ถ้าฉีดแค่เข็มเดียว  

ขอบคุณครับ รู้สึกดีขึ้นเยอะเลย
Spoil

1
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 22:56
Yosainbim พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ได้ผ้ากันเปื้อนไปครึ่งผืนละครับคุณหมอ มีแววว่าจะได้เต็มผืน
หลังจากได้ผ้ากันเปื้อนมาผมขอคำแนะนำหน่อยครับ
ว่าอย่างนี้ผมควรไปฉีด mrna แบบ booster หรือว่า full dose ไปเลยครับ

ถ้ามีโอกาสควรฉีด full dose ครับ
แต่ 1 เข็ม ดีกว่าไม่ฉีดครับ

(ถ้าเป็นเชื้อเดิมที่ยังไม่ใช่ delta พบว่า 1 เข็มของ Pfizer และ Moderna ก็เพียงพอครับ)
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 23:03
mestiw พิมพ์ว่า:
สอบถามคุณหมอหน่อยครับ
Sinopham นี่พอเทียบได้กับทีมไหนครับ เห็นว่าดีกว่า AZ
ประมาณ เลสเตอร์ได้ป่าวครับ  

คิดว่าได้อยู่ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel