ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Oct 2006
ตอบ: 2035
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 20:05
[RE: โรนัลโด้ ยูเว่ กับ โรนัลโด้ มาดริด]
Match winner อย่างโด้กะเมส หายากมากๆครับ

คนที่ยิงประตูสำคัญๆในนัดสำคัญๆได้ตลอดเนี่ย โดยเฉพาะโด้กะลูกยากๆเนี่ย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 8636
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 20:50
[RE: โรนัลโด้ ยูเว่ กับ โรนัลโด้ มาดริด]
zebastian283 พิมพ์ว่า:
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
โอซิล อยู่กับโด้ ก็มหาเทพ เหมือนโมดริชอ่ะ

ถามว่า ถ้ามีคนพรสวรรค์หาช่องแบบโด้ ผมเล่นกองกลางผมก็จะฝากความหวังไว้ที่มันนั้นแหละ น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า

กว่าจะหาโอกาสส่งไปได้ ถ้าเจอพวกที่จบไม่ได้ มันก็เหนื่อยมาก  

โอซิล อยู่กับ โด้เทพ อันนี้ผมไม่เถียงนะ เพราะ มาดริดยุคนั้นยุคมู เล่นเค้าเต้อแอคแทค แล้วอีกอย่างตอนนั้น โด้เติมเกม ตอนสวนกลับเยอะมาก วิ่งจากโกลไปอีกโกลก็วิ่ง เลยได้จากตรงนี้เยอะ

โมดริช อย่าเข้าใจว่าปั้นโด้นะครับ แบคทั้ง สองฝั่งอย่าง คาบาฆาล มาเซลโล่ รวมไปถึง กองหน้าอย่างเบนเซม่า ปีกแบบเบล ที่ปั้นโด้ โมดริช แกปั้นทั้งเกมครับ เจอช่องไหนจ่าย ส่วนมาก แกเล่นกับเบล ยังรู้ใจมากกว่าโด้เลย  

ยูสTeddybrownbag เขาเคยเถียงผมว่ามาดริดยุคมูเล่นเกมบุกนะ หึหึ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8735
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 20:50
แฟนยูเว่เค้ายังไม่เดือดร้อนเลย
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15896
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 22:44
[RE]โรนัลโด้ ยูเว่ กับ โรนัลโด้ มาดริด
ผมรู้แต่ว่าไอพวกที่เหยียดการศึกษาคนอื่นเนี่ย

ผมถือว่าเป็นพวกคนชั้นต่ำนะ ถึงการศึกษาจะสูงกรือไม่สูง แต่ทัศนคติเหยียด ดูถูกเนี่ย ต่ำมากๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 25534
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 02:55
โรนัลโด้ ยูเว่ กับ โรนัลโด้ มาดริด
Instagram พิมพ์ว่า:
ผมรู้แต่ว่าไอพวกที่เหยียดการศึกษาคนอื่นเนี่ย

ผมถือว่าเป็นพวกคนชั้นต่ำนะ ถึงการศึกษาจะสูงกรือไม่สูง แต่ทัศนคติเหยียด ดูถูกเนี่ย ต่ำมากๆ  

จริงเรื่องโด้นี่แล้วแต่มุมของแต่ละคนต่างคนต่างความคิดไม่มีผิดหรือถูกหรอก
แต่เรื่องเหยียดคนอื่นนี่นะบ่งบอกเลยว่าชีวิตจริงเป็นคนยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 25534
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 03:00
โรนัลโด้ ยูเว่ กับ โรนัลโด้ มาดริด
FokuchzRedDevil พิมพ์ว่า:
เล่นเพื่อปั้นโด้ มันเลยเอา UCL มาให้ 3 ปีติด เป็นดาวซัลโวตลอดกาล

คือ haters gonna hate แหละ จะหากองหน้าแบบนี้ได้ซักคนมีที่ไหน สงสัย shot on target 10 ครั้ง ต้องเข้า 8 ลูกแหละถึงพอใจ งงในงง  

เห้อ จะเลียก็ให้มัน มันสมเหตุสมผลหน่อยดิ เครดิต จะให้โรนัลโด้คนเดียวเลยหรอไง ucl 3 ปีติด ควรจะยกเครดิตให้ทีมนะจริงๆ ซึ่งโรนัลโด้ก็เป็นส่วนนึงของทีม

กองหน้าหรอ? โรนัลโด้เล่นปีกกึ่งหน้า นะ ไม่ใช่กองหน้า เพียงแต่พอ ฝากบอลออกข้างเข้ามาลุ้นทำประตูจากลูกโหม่ง บางครั้งก็เล่นตัวฟรีในแนวรุก ปากบอกดูมาดริด 5555555555+
เรื่อง ยิง ผมไม่เถียงนะ แกหาช่องเก่ง เลยละ จบคมมาก แต่ถ้าจะให้มองถึงจำนวนครั้งที่ยิงแล้วเปลี่ยนเป็นประตูที่บอกให้หามา เมสซี่ ยังไงก็คมกว่า ครับ  

เอ่ออ คือตลกอะ แล้วมันไม่ใช่กองหน้าตรงไหน ปากก็พูดอยู่ว่าปีกกึ่งหน้า

ไปแหกตากูข้อมูลในวิกิ ยังพิมพ์ว่า forward เลย

https://en.m.wikipedia.org/wiki/Cristiano_Ronaldo

ปีกกึ่งหน้าเค้าก็เรียกว่า wing forward

อ่านไม่ได้ศัพท์จับมากระเดียด ถามว่าไม่ให้เครดิตเพื่อนร่วมทีมรึเปล่าก็ไม่ได้พูดว่าไม่ได้ให้เครดิต ประเด็นคือด้วยระบบการเล่นแบบที่มาดริดเล่นอยู่ 3 ปีหลัง แบบที่คุณอ้างจะจ่ายให้โด้ตลอดเวลาหรืออะไรก็ตาม มันทำให้มาดริดเป็นแชมป์ UCL 3 ปีติด อ่านไม่เข้าใจกลับไปอ่านใหม่

8 บรรทัดคงไม่เกินโควต้านะจ๊ะ

คร้าบ โด้ เก่งสุดแล้วครับ left wing forward ไม่ใช่ striker นะ ไม่รู้ว่าที่หมายความ มันหมายความว่ายังไง  

หวายเรียนมาเยอะ อ่านมาเวอะ แปลไม่ออกระหว่าง striker กับ forward

Striker : A player in a game such as football whose main purpose is to try to score goals rather than to prevent the opposing team from scoring:

Forward: a player whose position is nearer the opposing team’s goal in team sports such as basketball, soccer, and hockey

Reference: Cambridge dictionary

Forward ความหมายมันกว้างกว่า มันแปลว่าผู้เล่นในแดนหน้า รากศัพท์มันก็ชัดเจนอยู่แล้วว่าข้างหน้า จะเล่นหน้าเป้า ปีกกึ่งหน้ามันก็ Forward Striker ส่วนใหญ่มันหมายถึงหน้าเป้า รอทำประตู มีหน้าที่ยิงอย่างเดียว ยิ่งพูดยิ่งรัดคอตัวเอง น่าสงสาร 555555555555  

จขกท.ไม่มาโควทตอบเม้นนี้หน่อยเหรอครับ
หรือว่าแถไม่ออกแล้วแต่ก็น่าสงสารเหมือนกันนะแค่นี้ก็ถลอกพอแล้ว

ปล.เรื่องโด้นี่ผมเฉยๆนะแต่พอเห็นเหยียดคนอื่นแล้วไม่ชอบเลยจริงๆ
คุยกันเรื่องฟุตบอลแต่ไปเหยียดการศึกษาคนอื่นบ่งบอกเลย
ว่าเป็นแค่ยูสที่คนไม่ใช้แล้วทิ้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6645
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 08:06
REdTurtle พิมพ์ว่า:
แค้นโด้มานานรึเปล่าครับ เห็นตามแขวะหลายมู้แล้ว มีอดีตนักเตะบางคนที่ผมก็รำคาญตอนมันลงทีม แต่พอผ่านไปก็จบ นึกถึงสิ่งดีๆที่ทำให้ทีมมากกว่า ไม่มานั่งแขวะแบบนี้  

ผมแฟนโด้เลยละครับ เสื้อแกก็มี รองเท้าแกก็มีครับ ตั้งแต่ sl carbon ทำให้โด้และดรอก 2008 นู่น ลองดูเมื่อก่อนผมก็ใช้อวตารโด้  

แล้วทำไมตอนนี้ถึงไม่ชอบล่ะครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8906
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 10:34
lazia23 พิมพ์ว่า:
โอซิล อยู่กับโด้ ก็มหาเทพ เหมือนโมดริชอ่ะ

ถามว่า ถ้ามีคนพรสวรรค์หาช่องแบบโด้ ผมเล่นกองกลางผมก็จะฝากความหวังไว้ที่มันนั้นแหละ น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า

กว่าจะหาโอกาสส่งไปได้ ถ้าเจอพวกที่จบไม่ได้ มันก็เหนื่อยมาก  

โอซิล อยู่กับ โด้เทพ อันนี้ผมไม่เถียงนะ เพราะ มาดริดยุคนั้นยุคมู เล่นเค้าเต้อแอคแทค แล้วอีกอย่างตอนนั้น โด้เติมเกม ตอนสวนกลับเยอะมาก วิ่งจากโกลไปอีกโกลก็วิ่ง เลยได้จากตรงนี้เยอะ

โมดริช อย่าเข้าใจว่าปั้นโด้นะครับ แบคทั้ง สองฝั่งอย่าง คาบาฆาล มาเซลโล่ รวมไปถึง กองหน้าอย่างเบนเซม่า ปีกแบบเบล ที่ปั้นโด้ โมดริช แกปั้นทั้งเกมครับ เจอช่องไหนจ่าย ส่วนมาก แกเล่นกับเบล ยังรู้ใจมากกว่าโด้เลย  

ยูสTeddybrownbag เขาเคยเถียงผมว่ามาดริดยุคมูเล่นเกมบุกนะ หึหึ  

ก็มาโควทคุยกะผมสิ แล้วเอาคำพูดผมมา ว่าผมเคยพูดว่าอะไร

มาพูดมั่วๆแบบนี้ แล้วไปโควทคนอื่นเอาชื่อผมไปแท็ค มันไม่แมนหรอกนะครับ

จะดีเบทอะไรก็โควทมา เอาคำพูดมา อย่ายกมาผมพูดนั้นพูดนี่มั่วๆ

แมนๆหน่อย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 8636
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 11:32

ก็มาโควทคุยกะผมสิ แล้วเอาคำพูดผมมา ว่าผมเคยพูดว่าอะไร

มาพูดมั่วๆแบบนี้ แล้วไปโควทคนอื่นเอาชื่อผมไปแท็ค มันไม่แมนหรอกนะครับ

จะดีเบทอะไรก็โควทมา เอาคำพูดมา อย่ายกมาผมพูดนั้นพูดนี่มั่วๆ

แมนๆหน่อย  

คุณเคยเถียงผมว่ามาดริดยุคมูเล่นเกมบุกนะ ตัวเองบอกไว้จำไม่ได้หรอ? น่าจะยอมรับแบบแมนๆไปเลยนะว่าดูแต่ไฮไลต์ แฟนมาดริดเขายังบอกเองว่ายุคมูรับแล้วสวน เอ้าไหนว่าไงจะตอบว่ายังไงดี(ถ้าแกล้งลืมจำไม่ได้จะฮาให้)
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10397
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 11:38
แค้นโด้มานานรึเปล่าครับ เห็นตามแขวะหลายมู้แล้ว มีอดีตนักเตะบางคนที่ผมก็รำคาญตอนมันลงทีม แต่พอผ่านไปก็จบ นึกถึงสิ่งดีๆที่ทำให้ทีมมากกว่า ไม่มานั่งแขวะแบบนี้  

ผมแฟนโด้เลยละครับ เสื้อแกก็มี รองเท้าแกก็มีครับ ตั้งแต่ sl carbon ทำให้โด้และดรอก 2008 นู่น ลองดูเมื่อก่อนผมก็ใช้อวตารโด้  

แล้วทำไมตอนนี้ถึงไม่ชอบล่ะครับ  

ตอนนี้ก็ชอบครับ เพิ่งกดเสื้อแท้อาริ ยูเว่ ปักชื่อโรนัลโด้ มาครบ 3 สีเลย แต่มันดูฝืนไปหน่อย เหมือนเพื่อนพยายามจะส่งให้โด้เยอะไป มันไม่เป็นธรรมชาติ แบบลูก 2 ที่โด้ยิง นั้นคือธรรมชาติ ดูละมันตะหงิดๆ แค่นั้นครับ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8906
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 12:01

แมนๆหน่อย  

คุณเคยเถียงผมว่ามาดริดยุคมูเล่นเกมบุกนะ ตัวเองบอกไว้จำไม่ได้หรอ? น่าจะยอมรับแบบแมนๆไปเลยนะว่าดูแต่ไฮไลต์ แฟนมาดริดเขายังบอกเองว่ายุคมูรับแล้วสวน เอ้าไหนว่าไงจะตอบว่ายังไงดี(ถ้าแกล้งลืมจำไม่ได้จะฮาให้)  

คุณจะพาดพิงผมอ่ะ ไปเอาคำพูดผมมาก่อน

อย่ามโน ....
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel