ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Apr 2007
ตอบ: 368
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 15:17
[RE: โรนัลโด้ ยูเว่ กับ โรนัลโด้ มาดริด]
555ระดับทีมงานที่เขาจ้างมาเป็นร้อยล้านเขาคงดูออกอยุ่แล้วล่ะว่าทีมต้องการอะไรเพราะถ้าทีมประสบความสำเร็จเขาก็ได้รับคำชื่นชมถ้าล้มเหลวก็ตกงาน​ คิดว่าแค่ระดับเราๆท่านยังมองออกแล้วพวกทีมงานที่เขาจ้างมาเป็นร้อยล้านจะมองไม่ออกหรอ​ ระดับยู่เว่ตอนนี้แชมลีกแทบจะไม่มีความหมายแล้วตอนนี้เขาหวังuclแล้ว​ แล้วถ้าเล่นแบบเดิมๆผลลับมันก็เหมือนเดิมเพราะเขาทำมาแล้วตั้งหลายปี ตอนนี้ที่ปรับคือระดับuclแล้ว​ ถ้าทีมงานจ้างมาระดับร้อยล้านยังดูแค่นี้ไม่ออกเขาจะจ้างมาทำไมล่ะครับ​ จ้างวินมอเตอไซหน้าปากซอยมาคุมแทนก็ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กูดูบอลเพราะความชอบไม่ได้ดูเพราะหน้าที่
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10617
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 15:23
[RE: โรนัลโด้ ยูเว่ กับ โรนัลโด้ มาดริด]
kingkongto พิมพ์ว่า:
555ระดับทีมงานที่เขาจ้างมาเป็นร้อยล้านเขาคงดูออกอยุ่แล้วล่ะว่าทีมต้องการอะไรเพราะถ้าทีมประสบความสำเร็จเขาก็ได้รับคำชื่นชมถ้าล้มเหลวก็ตกงาน​ คิดว่าแค่ระดับเราๆท่านยังมองออกแล้วพวกทีมงานที่เขาจ้างมาเป็นร้อยล้านจะมองไม่ออกหรอ​ ระดับยู่เว่ตอนนี้แชมลีกแทบจะไม่มีความหมายแล้วตอนนี้เขาหวังuclแล้ว​ แล้วถ้าเล่นแบบเดิมๆผลลับมันก็เหมือนเดิมเพราะเขาทำมาแล้วตั้งหลายปี ตอนนี้ที่ปรับคือระดับuclแล้ว​ ถ้าทีมงานจ้างมาระดับร้อยล้านยังดูแค่นี้ไม่ออกเขาจะจ้างมาทำไมล่ะครับ​ จ้างวินมอเตอไซหน้าปากซอยมาคุมแทนก็ได้  

แบบนี้ก็ต้องวัดจากผลงาน ยูซีแอลถูกไหมครับ ว่าล้มเหลว หรือ ประสบความสำเร็จใช่ไหมครับ ท่าน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 3105
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 15:45
โรนัลโด้ ยูเว่ กับ โรนัลโด้ มาดริด
ปั้นไปเถอะโด้อะ รอฟอร์มมั่นใจๆนี่ทำสกอร์คุ้มกว่าไปปั้นหน้าเป้าคนอื่นเยอะ แต่ฟรีคิกไปให้คนอื่นยิงเถอะ เหมาทุกลูกแบบไม่ได้ลุ้นด้วยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย hurrikane เมื่อ Mon Sep 17, 2018 15:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Ronaldo's Ball The First
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 6214
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 16:00
zebastian283 พิมพ์ว่า:

แบบนี้ก็ต้องวัดจากผลงาน ยูซีแอลถูกไหมครับ ว่าล้มเหลว หรือ ประสบความสำเร็จใช่ไหมครับ ท่าน  

ก็ต้องแบบนั้นครับ เพราะยูเว่ผูกขาดแชมป์ลีกมานานแล้ว รวมถึงบอลถ้วยในอิตาลี่ก็ได้ตลอด ก็ต้องไปมองที่ UCL แล้ว

แต่ใน UCL ยูเว่ก็เกือบแชมป์มาสองสามปีแล้ว เพราะฉะนั้นโด้มาก็ควรจะได้แชมป์ภายใน สามปี ไม่งั้นก็คือจบคงยิ่งยากขึ้นไปอีก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 16:12
เจี๊ยวหอมเลี่ยมทอง พิมพ์ว่า:

ก็ต้องแบบนั้นครับ เพราะยูเว่ผูกขาดแชมป์ลีกมานานแล้ว รวมถึงบอลถ้วยในอิตาลี่ก็ได้ตลอด ก็ต้องไปมองที่ UCL แล้ว

แต่ใน UCL ยูเว่ก็เกือบแชมป์มาสองสามปีแล้ว เพราะฉะนั้นโด้มาก็ควรจะได้แชมป์ภายใน สามปี ไม่งั้นก็คือจบคงยิ่งยากขึ้นไปอีก  

ครับ ก็ต้องลุ้นไปครับ ผมว่าต้องดูกันยาวๆ เพราะเหมือนยูเว่ ก็ยังหาวิธีการเล่นที่ลงตัวยังไม่ค่อยได้ รอกลางๆ ดูทรงอีกทีก็ไม่เสียหายครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13401
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 16:21
เรื่องของโด้จิ๋ว มันชวนให้ทะเลาะกันตลอดระหว่างกองแช่งกับกองเชียร์

ให้จบฤดูกาลนี้กับฤดูกาลหน้าแล้วให้ผลงานเป็นตัวพิสูจน์ดีกว่า

ให้แฟนๆม้าลายที่เค้าเชียร์ทีมแต่ต้น ไม่ได้เชียร์โด้จิ๋วเป็นคนให้คำตอบดีกว่า เหมือนกับที่แฟนๆมาดริดแท้ๆสมัยก่อนมีทั้งชม ทีั้งด่าโด้จิ๋วสลับกันไป เพราะดูที่ผลงานทีม ไม่ได้เชียร์นักเตะหัวปักหัวปำ

ส่วนคนเกลียดต่อให้โด้เล่นดียังไงก็โดนด่า
คนเชียร์ต่อให้เล่นห่วยยังไงก็ชมตลอด

ผมว่าแฟนยูเว่แท้ๆเค้าให้คำตอบเรื่องนี้ได้ดีกว่าคนเกลียด คนเชียร์นะ มันเหมือนใช้ตาข้างเดียวมองหาสิ่งที่ไม่ดี และอีกคนใช้ตาข้างเดียวมองหาแต่สิ่งที่ดี
แก้ไขล่าสุดโดย toffyman เมื่อ Mon Sep 17, 2018 16:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
evertonian
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 844
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 16:28
ตอนได้ UCL โด้ไม่ใช่ส่วนหนึ่งของทีมครับ
แต่เป็นส่วนสำคัญที่สุดต่างหาก ส่วนหนึ่งใช้กับคนที่มีส่วนร่วมกับทีมให้เกมส์ดำเนิน แต่ส่วนสำคัญ มันต่างกับคำว่า ส่วนหนึ่ง
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 16:33
toffyman พิมพ์ว่า:
เรื่องของโด้จิ๋ว มันชวนให้ทะเลาะกันตลอดระหว่างกองแช่งกับกองเชียร์

ให้จบฤดูกาลนี้กับฤดูกาลหน้าแล้วให้ผลงานเป็นตัวพิสูจน์ดีกว่า

ให้แฟนๆม้าลายที่เค้าเชียร์ทีมแต่ต้น ไม่ได้เชียร์โด้จิ๋วเป็นคนให้คำตอบดีกว่า เหมือนกับที่แฟนๆมาดริดแท้ๆสมัยก่อนมีทั้งชม ทีั้งด่าโด้จิ๋วสลับกันไป เพราะดูที่ผลงานทีม ไม่ได้เชียร์นักเตะหัวปักหัวปำ

ส่วนคนเกลียดต่อให้โด้เล่นดียังไงก็โดนด่า
คนเชียร์ต่อให้เล่นห่วยยังไงก็ชมตลอด

ผมว่าแฟนยูเว่แท้ๆเค้าให้คำตอบเรื่องนี้ได้ดีกว่าคนเกลียด คนเชียร์นะ มันเหมือนใช้ตาข้างเดียวมองหาสิ่งที่ไม่ดี และอีกคนใช้ตาข้างเดียวมองหาแต่สิ่งที่ดี  

ครับ ชอบเม้นนี้ครับ ผมไม่ได้เกลียดโด้นะ แกอยู่มาดริด ก็ชื่นชอบในระดับนึง เพราะแกเล่นให้มาดริด
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7584
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 16:51
ยิงจน เป็นที่ 1 ตลอดกาล ของ ยูซีแอล ยังมีคนสงสัยอีกเหรอ

โด้ มันมี ทีมดีจริง แล้ว เมสซี่ ไม่มีทีมที่ดีเหรอ

หรือทีมอื่นๆ มันเป็นแชมป์ได้ด้วยตัวคนเดียว ทุกคนก้อพึ่งทีมทั้งนั้น

แต่ นักเตะ ที่มันพิเศส มันจะโชว์อีกระดับ เช่น โด้ กับ เมส เนี่ยแหละ

ไม่ต้องมาฝอยหรอก เมสซี่ ไม่มี MSN หรือ ซาบี้ อิเนียสต้า ก้อง่อยเหมือนกันแหละ
แก้ไขล่าสุดโดย RuuDVaN V.2 เมื่อ Mon Sep 17, 2018 16:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12265
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 16:56
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
FokuchzRedDevil พิมพ์ว่า:
เล่นเพื่อปั้นโด้ มันเลยเอา UCL มาให้ 3 ปีติด เป็นดาวซัลโวตลอดกาล

คือ haters gonna hate แหละ จะหากองหน้าแบบนี้ได้ซักคนมีที่ไหน สงสัย shot on target 10 ครั้ง ต้องเข้า 8 ลูกแหละถึงพอใจ งงในงง  

เห้อ จะเลียก็ให้มัน มันสมเหตุสมผลหน่อยดิ เครดิต จะให้โรนัลโด้คนเดียวเลยหรอไง ucl 3 ปีติด ควรจะยกเครดิตให้ทีมนะจริงๆ ซึ่งโรนัลโด้ก็เป็นส่วนนึงของทีม

กองหน้าหรอ? โรนัลโด้เล่นปีกกึ่งหน้า นะ ไม่ใช่กองหน้า เพียงแต่พอ ฝากบอลออกข้างเข้ามาลุ้นทำประตูจากลูกโหม่ง บางครั้งก็เล่นตัวฟรีในแนวรุก ปากบอกดูมาดริด 5555555555+
เรื่อง ยิง ผมไม่เถียงนะ แกหาช่องเก่ง เลยละ จบคมมาก แต่ถ้าจะให้มองถึงจำนวนครั้งที่ยิงแล้วเปลี่ยนเป็นประตูที่บอกให้หามา เมสซี่ ยังไงก็คมกว่า ครับ  

ผมว่าเค้าก็พูดถูกแล้วนะ คุณอะ ตรรกะเพี้ยน สิ่งที่โด้มันทำได้คือความเป็นจริง
ถ้าเค้าจะบอกว่า ถ้าเป็นคนอื่นคงหาจบสกอร์เป็น ดาวซัลโว UCL ตลอดกาลไม่ได้
มันก็คือเรื่องจริง ส่วนคนอื่นๆจะได้เครดิตมั้ย ก็คิดกันเอาเอง
เค้าจะเลียโด้ มันก็ถูกแล้วเพราะมันเก่งจริงๆ แต่พวกที่มันเคยแอสซิตโด้อะ
มันเยอะแยะไปหมด แต่คนที่จะหาช่องยิงได้แบบโด้อะมันไม่มี
สรุปคือ เลียทั้งคนส่ง เลียทั้งคนยิง แค่บอกว่า คนจบสกอร์แบบนี้
มันจะมีที่ไหนในโลกอีก แค่นั้นแหละ คุณยอมรับได้รึเปล่า

ก็ต้องมานั่งโควท ดิสเครดิตโด้มันอยู่นั้นแหละ ขำจริง

เดียวๆลองเลื่อนไปอ่านของผมก่อนนะครับ ผมว่าคุณเรียนหนังสือมาน้อยอะครับ ผมเถียงตรงไหนว่าโด้มันทำไมได้จริง ยูซีแอล 3 ปีติด นี่ ให้เครดิตทีม โรนัลโด้ ก็เป็นส่วนหนึ่งในทีม คนแอสสิทก็เป็นส่วนหนึ่งในทีม ผมไม่ยอมรับยังไง ก็ยังเขียนอยู่ว่า ยิงคมผมไม่เถียง แกหาช่องเก่งเลย

เอาเถอะผมไม่อยากให้ค่าคนที่เรียนมาน้อย 5555555  

ก็ไปดิสเครดิตเพื่ออะไร เค้ายอมรับคนส่งตั้งนานแล้ว มานั่งเถียง ดิสเครดิตอยู่หลายโควทแล้วบอกยอมรับ

ส่วนไอ้เรื่องเหยียดการศึกษาคนอื่นมั่วๆ นี่ผมต้องเจ็บมั้ยเนี่ย ผมต้องเอาโปรไฟล์การศึกษาให้คุณดูมั้ย 55555

ผมอภัยให้ได้นะ เพราะถือเป็นโลกอินเตอร์เน็ต ด่ามั่วซั่วข้างนอกก็ระวังปากไว้นิดนึง

ชอบ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16575
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 17:37
จขกท เช็ค สมองตัวเองใหม่นะครับ
0
0
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6679
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 17:40
แค้นโด้มานานรึเปล่าครับ เห็นตามแขวะหลายมู้แล้ว มีอดีตนักเตะบางคนที่ผมก็รำคาญตอนมันลงทีม แต่พอผ่านไปก็จบ นึกถึงสิ่งดีๆที่ทำให้ทีมมากกว่า ไม่มานั่งแขวะแบบนี้
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9182
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 18:53
เพิ่งตอบเรืองนี้ ไปกระทู้ล่างๆพอดี ครบทุกประเด็น

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1684008

อันนี้ แถม

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1668435/2

แก้ไขล่าสุดโดย Contingency เมื่อ Mon Sep 17, 2018 18:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ตอบมาได้ไงฟร่ะ ขำแฟ่บ
เข้าร่วม: 04 Jul 2010
ตอบ: 8981
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 19:27
[RE]โรนัลโด้ ยูเว่ กับ โรนัลโด้ มาดริด
จากการวิเคราะห์ข้อมูลของผมแล้ว มานซูคิดจะกลายเป็นเบนเซม่าแห่งยูเว่ครต่อไป555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 19:55
REdTurtle พิมพ์ว่า:
แค้นโด้มานานรึเปล่าครับ เห็นตามแขวะหลายมู้แล้ว มีอดีตนักเตะบางคนที่ผมก็รำคาญตอนมันลงทีม แต่พอผ่านไปก็จบ นึกถึงสิ่งดีๆที่ทำให้ทีมมากกว่า ไม่มานั่งแขวะแบบนี้  

ผมแฟนโด้เลยละครับ เสื้อแกก็มี รองเท้าแกก็มีครับ ตั้งแต่ sl carbon ทำให้โด้และดรอก 2008 นู่น ลองดูเมื่อก่อนผมก็ใช้อวตารโด้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel