ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14240
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 04:55
[RE: เลิกดูถูกคนอื่นกันเถอะครับ พี่น้องทั้งหลาย]
โคตรเกลียดจริง ๆ มองคนไม่เป็นคน(ถ้าไม่ใช่ฝ่ายตัวเอง)

เห็นวันก่อนว่าคนตายด้วย โดนจ้างมาไม่มีค่า

เพราะมองคนไม่เท่ากัน ถึงไม่เคยชนะ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status: -.-
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 4784
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 04:57
[RE: เลิกดูถูกคนอื่นกันเถอะครับ พี่น้องทั้งหลาย]
ผมว่าทุกคนมีสิทธิจะคิดอะไรก็ได้นะคับ

ถ้าเรื่องของบ้านเรา ผมไม่เลือกข้างเพราะไม่เคยสนใจ แต่เลือกตั้งครั้งก่อน ผมไม่ดูอะไรเลย แค่ดูว่าฝ่ายไหนเอาใครมาเป็นผู้นำ ผมก็ตัดสินใจได้ละ เลยเลือกชูวิทไป เอิ้กๆๆ ขำขำนะ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39293
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 05:01
ให้มันเป็นสีชมพู แค่ให้หัวใจของเราได้รู๊........... มันก็แค่ตรรกกะของคนบางคนเท่านั้นครับอย่าไปคิดมาก ขอแค่เรารู้ว่าเราทำอะไร มีสติมาปัญญาก็จะเกิด พวกขาดสติแม้จะฉลาดแต่ก็ขาดปัญญาครับ
1
0

นักเตะตำบล
Status: Flying Dead
เข้าร่วม: 27 Apr 2006
ตอบ: 1601
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 05:02
ถ้าประเทศไทย เด็กตจว.ที่เรียนจบสามารถหางานทำที่เลี้ยงชีพได้ในบ้านเกิดตัวเอง โดยไม่ต้องมาง้อเข้ามาทำงานในเมือง ผมจะดีใจมากเลย ใครๆก็อยากอยู่กับที่บ้าน แต่ดูต่างจังหวัดสิ
ทุรกันดาร แห้งแล้ง อยู่ก็อดตาย คน ตจว จึงต้องเข้ามาทำงานในกรุง จะไม่ให้น้อยเนื้อต่ำใจได้ไง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ตบมือข้างเดียวไม่ดังจริงๆ : |
เข้าร่วม: 25 Nov 2013
ตอบ: 1362
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 05:05
อีกอย่างผมขอเสริม ใน ss เห็นเป็นกันหลายคน เรื่องดูถูกเพศเนี่ย
เอะอะไม่พอใจ ด่าคนอื่นว่า ตุ๊ด เนี่ย โคดเหยียดเพศเลย
ภาษาอังกฤษใช้คำว่า discrimination รวมกับพวกเหยียดชาติพันธุ์ สีผิวด้วย

ผมไม่ขอพูดเรื่องการเมืองนะ แต่ขอยกเคสที่เห็นกันบ่อยใน ss เนี่ย
เห็นมีเยอะจังพวก homophobia ใน ss เนี่ย ดูถูกกันจัง คิดว่าเพศชายมันสูงส่งกว่าเพศอื่นหรือยังไงกัน
5
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: เห้ออออออออออออ
เข้าร่วม: 04 Oct 2009
ตอบ: 5829
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 05:05
X-Dreak พิมพ์ว่า:
ผมว่าทุกคนมีสิทธิจะคิดอะไรก็ได้นะคับ

ถ้าเรื่องของบ้านเรา ผมไม่เลือกข้างเพราะไม่เคยสนใจ แต่เลือกตั้งครั้งก่อน ผมไม่ดูอะไรเลย แค่ดูว่าฝ่ายไหนเอาใครมาเป็นผู้นำ ผมก็ตัดสินใจได้ละ เลยเลือกชูวิทไป เอิ้กๆๆ ขำขำนะ  

ผมตั้งแต่มีสิทธิ์เลือกตั้งมา เคยลงคะแนนให้คนแค่ครั้งเดียวครับ นอกนั้นผมไม่ออกเสียง

ครั้งแรกผมจำแม่น ผมได้ค่าขนมจากพรรคใหญ่ 3 พรรค เลยทีเดียว แล้วหลังจากนั้นทุกครั้ง ผมก็ได้จากทั้งสองฝั่งเหมือนกัน อันนี้ผมพูดให้ฟังเลย

มีครั้งเดียว ผมเลือกเหมือนท่านเลย คือชูวิท อะ ไม่รู้เป็นไรถูกชะตากับแกแปลกๆ 5555

ที่เลือก No Vote เพราะว่าไม่เห็นว่าใครมันจะดี ชั่วพอกัน แค่วิธีแสดงออกต่างกันนิดหน่อยเฉย ๆ ก็เลยไม่เลือกใคร ประมาณ ถึงเสียงเราจะเปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้ ก็อย่าไปสนับสนุนสิ่งที่ไม่ดีมันเลย

อร๊ายยยพูดไปก็เสียสันหลังกลัวตารางงงงจริง ๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2013
ตอบ: 1191
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 05:06
ถูกแบนแล้ว
สิ่งที่ท่านพิมพ์บางคำมันก้อส่อไปในเชิงดูถูกฝ่ายที่ท่านโจมตีนะ แล้วมาบอกไห้คนอื่นเลิกดูถูกทำไม ในเมื่อตัวเองก้อยังทำ

ปล. คงเหมือนที่บางเรปบอก เลือกฝั่งแล้ว ฝั่งตัวเองพูดอะไรทำอะไรไม่ผิดหรอก แต่ถ้าอีกฝั่งทำผิดเมื่อไหร่ ความผิดแมร่งเท่าภูเขาจิงๆ
6
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
ตอบ: 54871
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 05:13
ผมว่าเสียงอีสานนี่ดีมากๆเลยนะครับ ดูแล้วฮาดี
1
0
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 05:15
bigbloom พิมพ์ว่า:
ถ้าประเทศไทย เด็กตจว.ที่เรียนจบสามารถหางานทำที่เลี้ยงชีพได้ในบ้านเกิดตัวเอง โดยไม่ต้องมาง้อเข้ามาทำงานในเมือง ผมจะดีใจมากเลย ใครๆก็อยากอยู่กับที่บ้าน แต่ดูต่างจังหวัดสิ
ทุรกันดาร แห้งแล้ง อยู่ก็อดตาย คน ตจว จึงต้องเข้ามาทำงานในกรุง จะไม่ให้น้อยเนื้อต่ำใจได้ไง  

ใช่ครับบ้านผมมีแต่โรงงาน สายอาชีพผมงานสายนี้น้อยนิดเลยต้องแบกชีวิตมาดิ้นรนในเมืองใหญ่

เชื่อมั้ยผมมาเรียนที่นี่ทีแรก มีคนที่เป็นคน กทม. ด่าผมไอ้บ้านนอก ไอ้ดำ(ผมคนตัวดำอะ) กลับบ้านนอกไป มรึงงงไม่เหมาะกับ กทม. หรอก ผมก็หืมมมมเจ็บใจนะ แต่ไม่รู้จะทำอะไร

พอเข้าทำงาน มีผู้หญิงที่ออฟฟิต ถามเป็นเด็กบ้านนอกเหรอ (หืมมคำนี้มาอีกแล้ว ) ที่บ้านเป็นไงมั้งอะกันดารมั้ย ถนนยังเป็นดินแบบในทีวี รึปาวอะ แทบอยากจะกระทืบ ติดที่เป็นผู้หญิงเนี้ยแหละ

แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรรู้สึกไม่ดีแค่ตอนนั้น พอผ่านมาก็เฉย ๆ ดีซะอีก ทำให้เราพยายามเอาชนะคนพวกนั้นให้ได้ จนตอนนี้ 2-3 คนที่มันเคยถามผม มันยังอยู่ที่เดิมไม่ไปไหน เราก็พยายามแซงมันแล้วทิ้งห่างให้เค้ารู้ว่า เด็กบ้านนอกอย่างผมไม่ได้ด้อยอะไรไปกว่าเค้าเลยนะ
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17547
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 05:21
itoonggy พิมพ์ว่า:
ให้มันเป็นสีชมพู แค่ให้หัวใจของเราได้รู๊........... มันก็แค่ตรรกกะของคนบางคนเท่านั้นครับอย่าไปคิดมาก ขอแค่เรารู้ว่าเราทำอะไร มีสติมาปัญญาก็จะเกิด พวกขาดสติแม้จะฉลาดแต่ก็ขาดปัญญาครับ  

ไม่รู้ว่าท่านอายุเท่าไหร่ แต่บรรยากาศการเมืองแบบนี้ข้าพเจ้าแนะนำให้ฟังเพลง "หมอผีครองเมือง" ของ ดิโอฬารโปรเจกต์ ถ้าท่านชอบเพลงแนวๆ Progressive rock นะ ข้าพเจ้าว่ามันใช่เลย
0
0
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 890
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 05:22
ถูกแบนแล้ว
สถานการณ์บ้านเมืองเป็นแบบนี้

ผมรู้ทางออกของไทยนะครับ

ส่วน exit ของอังกฤษ
0
0
นักเตะตำบล
Status: Flying Dead
เข้าร่วม: 27 Apr 2006
ตอบ: 1601
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 05:23
บู่น้อย So Cute พิมพ์ว่า:
bigbloom พิมพ์ว่า:

ใช่ครับบ้านผมมีแต่โรงงาน สายอาชีพผมงานสายนี้น้อยนิดเลยต้องแบกชีวิตมาดิ้นรนในเมืองใหญ่

เชื่อมั้ยผมมาเรียนที่นี่ทีแรก มีคนที่เป็นคน กทม. ด่าผมไอ้บ้านนอก ไอ้ดำ(ผมคนตัวดำอะ) กลับบ้านนอกไป มรึงงงไม่เหมาะกับ กทม. หรอก ผมก็หืมมมมเจ็บใจนะ แต่ไม่รู้จะทำอะไร

พอเข้าทำงาน มีผู้หญิงที่ออฟฟิต ถามเป็นเด็กบ้านนอกเหรอ (หืมมคำนี้มาอีกแล้ว ) ที่บ้านเป็นไงมั้งอะกันดารมั้ย ถนนยังเป็นดินแบบในทีวี รึปาวอะ แทบอยากจะกระทืบ ติดที่เป็นผู้หญิงเนี้ยแหละ

แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรรู้สึกไม่ดีแค่ตอนนั้น พอผ่านมาก็เฉย ๆ ดีซะอีก ทำให้เราพยายามเอาชนะคนพวกนั้นให้ได้ จนตอนนี้ 2-3 คนที่มันเคยถามผม มันยังอยู่ที่เดิมไม่ไปไหน เราก็พยายามแซงมันแล้วทิ้งห่างให้เค้ารู้ว่า เด็กบ้านนอกอย่างผมไม่ได้ด้อยอะไรไปกว่าเค้าเลยนะ  

เจอมาแรงเหมือนกันนะครับนี่ ผมไม่ค่อยเจอ หรือเพราะที่ทำงานผมคนต่างจังหวัดเยอะ 555
แต่ถือว่าพี่ทำได้ดีมากเลยครับ นับถือๆ
0
0
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 05:28
ติ่มซำ พิมพ์ว่า:

ไม่รู้ว่าท่านอายุเท่าไหร่ แต่บรรยากาศการเมืองแบบนี้ข้าพเจ้าแนะนำให้ฟังเพลง "หมอผีครองเมือง" ของ ดิโอฬารโปรเจกต์ ถ้าท่านชอบเพลงแนวๆ Progressive rock นะ ข้าพเจ้าว่ามันใช่เลย  

ถ้าไม่มีใครพูดชื่อเพลงนี้มา ผมลืมไปเลยนะครับบบ ขอบคุณมากที่พูดชื่อเพลงนี้มาอะเคยฟังแล้วลืมไปแล้วด้วยนะเนี้ย
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17547
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 05:38

ถ้าไม่มีใครพูดชื่อเพลงนี้มา ผมลืมไปเลยนะครับบบ ขอบคุณมากที่พูดชื่อเพลงนี้มาอะเคยฟังแล้วลืมไปแล้วด้วยนะเนี้ย  

กรรม... บ่งบอกอายุซะงั้น พลาดเลยตรู...
0
0
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 05:51

กรรม... บ่งบอกอายุซะงั้น พลาดเลยตรู...  

แต่เพลงนี้มัน มาโนช พุฒตาล ร้องไม่ใช่เหรอครับ เป็นอัลบั้มของแกอะ

ส่วนของ ดิโอฬารโปรเจกต์ แกไปออกอัลบั้มร่วม ไม่ใช่ชุดนี้อะครับ เป็นอัลบั้มก่อน อัลบั้มเพลงนี้

แต่เพลงนี้ตั้งแต่สมัยผม 9 ขวบเลยอะ
แก้ไขล่าสุดโดย บู่น้อย So Cute เมื่อ Thu Dec 12, 2013 05:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel