ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Sep 2009
ตอบ: 1818
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 05:52
[RE: เลิกดูถูกคนอื่นกันเถอะครับ พี่น้องทั้งหลาย]
bigbloom พิมพ์ว่า:
ถ้าประเทศไทย เด็กตจว.ที่เรียนจบสามารถหางานทำที่เลี้ยงชีพได้ในบ้านเกิดตัวเอง โดยไม่ต้องมาง้อเข้ามาทำงานในเมือง ผมจะดีใจมากเลย ใครๆก็อยากอยู่กับที่บ้าน แต่ดูต่างจังหวัดสิ
ทุรกันดาร แห้งแล้ง อยู่ก็อดตาย คน ตจว จึงต้องเข้ามาทำงานในกรุง จะไม่ให้น้อยเนื้อต่ำใจได้ไง  
เขาถึงได้มีค่าแรงขั้นต่ำของแต่ละจังหวัดไม่เท่ากันไงครับ เพื่อดึงดูดให้มันการลงทุนในต่างจังหวัด แต่ถ้าค่าแรงเท่ากัน ก็สู้มาตั้งโรงงานในเมืองหลวงหรือเมืองท่าลดต้นทุนการขนส่งสินค้า แต่ตอนนี้ โรงงานต่างจังหวัดทยอยปิดหมดแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อ่อมันเป็นอย่างนี้นี่เอง
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 881
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 05:57
[RE: เลิกดูถูกคนอื่นกันเถอะครับ พี่น้องทั้งหลาย]
0
0

อ่านบทความอื่นได้ใน LOCKER นะครับ

ซุปตาร์ยูโร
Status: Truly Madly Deeply
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5521
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 06:03
ไอ้การดูถูกกันเนี่ย แม่มมันก็เป็นกันหมดแหละนะเราว่า
เพียงแต่ ใครจะเป็นฝ่ายโชว์โง่ พูดออกมาเท่านั้นเอง
(หมายถึงแสดงการดูถูกคนอื่นอย่างโจ่งแจ้ง)
แบบนั้นน่ะ คนฉลาดเค้าไม่ทำกันหรอก

ยังไงก็ตามแต่
เราคิดว่า ทุกอย่างในบ้านเมืองเรา มันมี กฏ มีกติกา มันหลักการความถูกต้อง
ใครคิดว่าสิ่งที่ตัวเองทำอยู่มันถูก มันถูกต้องมันดีก็ทำไป
แต่ทำไปแล้ว ก็หัดยอมรับผลการกระทำของตัวเองบ้างละกัน
ไม่ใช่เอะอะอะไร คนอื่นเลวหมด ชั่วหมด ตัวเองดีอยู่คนเดียว
แบบนี้ มันน่าจับไปรมแก๊สซะให้หมดจริงๆ

4
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เกลียดไอพวกลิ้นสองแฉก ตีสองหน้า
ตอบ: 10557
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 06:06
เพลง ณ Azzurri พิมพ์ว่า:
ไอ้การดูถูกกันเนี่ย แม่มมันก็เป็นกันหมดแหละนะเราว่า
เพียงแต่ ใครจะเป็นฝ่ายโชว์โง่ พูดออกมาเท่านั้นเอง
(หมายถึงแสดงการดูถูกคนอื่นอย่างโจ่งแจ้ง)
แบบนั้นน่ะ คนฉลาดเค้าไม่ทำกันหรอก

ยังไงก็ตามแต่
เราคิดว่า ทุกอย่างในบ้านเมืองเรา มันมี กฏ มีกติกา มันหลักการความถูกต้อง
ใครคิดว่าสิ่งที่ตัวเองทำอยู่มันถูก มันถูกต้องมันดีก็ทำไป
แต่ทำไปแล้ว ก็หัดยอมรับผลการกระทำของตัวเองบ้างละกัน
ไม่ใช่เอะอะอะไร คนอื่นเลวหมด ชั่วหมด ตัวเองดีอยู่คนเดียว
แบบนี้ มันน่าจับไปรมแก๊สซะให้หมดจริงๆ

หายไปนานเลยนะป้า
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2216
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 06:09
หงุดหงิดมาจากไหนเนี่ย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 3221
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 06:11
ถูกแบนแล้ว
ผมชอบนะพวก เห้ย ตจว แม่งโง่ แต่แม่งเองลืมกำพืดตัวเอง ว่ามาจาก ตจว เหมือนกัน แค่เข้ามาเรียนมหาลัยหรือทำงานในกรุง เล่นเนท เล่นเฟสบุคเป็น คิดว่าตัวเองฉลาดหลุดโลก แต่ก็ยังแชร์ข้อความที่ไม่มีที่มาที่ไปในเฟสบุ๊ค โดนข้อมูลที่เขา make มาเพื่อโจมตีฝั่งตรงข้ามหลอกอยู่ทุกวัน เห็นแล้วก็ตลก+สมเพศดี
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2010
ตอบ: 9955
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 06:11
ถูกแบนแล้ว
ตอนนี้ มันจะมีพวก ตั้งเพจปลอม ทำภาพทำข้อความ ให้อีกฝั่งเกลียดอีกฝั่ง หรือ เชิดชูอีกฝั่งให้อีกฝั่งหมั้นไส้ จนเกิดเป็นการแบ่งคน กทม คน ตจว

ถ้าเข้าไปดูว่าคนที่ทำเพจพวกนี้เป็นฝั่งไหนก็จะร้องอ๋อครับ

เจตนาไม่ดีแน่นอน ต้องการให้คนเกลียดกัน

คนที่เห็นข้อความโดยไม่อ่านดีๆ ก็ง้างมาแต่ไกล

กลายเป็นเหยื่อของเพจพวกนั้นไปโดยปริยาย

อย่างเช่น จขกท ที่กลายเปนเหยื่อไปแล้วไม่รู้ตัว

จะบอกให้ว่าถึงผม จะไม่เห็นชอบฝั่ง รบ.

แต่ผมไม่เคยดูถูกดูแคลน 15 ล้านเสียงที่เลือกเค้ามาเลย

ผมจะคิดสะว่าที่เค้าเป็นแบบนี้ เพราะเค้าไม่รู้

เราต้องให้ข้อมูลข่าวสารที่เค้าไม่รู้ ไม่ใช่มาโพสภาพ แชร์เพจ

ที่มีคนต้องการให้เกิดความแตกแยก แบบนี้
4
2
หากโดน 38 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 06:13
ถูกแบนแล้ว
พิมพ์สะเยอะ มู้นี้คงไม่รอด
0
0
Status: เกลียดไอพวกลิ้นสองแฉก ตีสองหน้า
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 06:14
GNiM- พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ มันจะมีพวก ตั้งเพจปลอม ทำภาพทำข้อความ ให้อีกฝั่งเกลียดอีกฝั่ง หรือ เชิดชูอีกฝั่งให้อีกฝั่งหมั้นไส้ จนเกิดเป็นการแบ่งคน กทม คน ตจว

ถ้าเข้าไปดูว่าคนที่ทำเพจพวกนี้เป็นฝั่งไหนก็จะร้องอ๋อครับ

เจตนาไม่ดีแน่นอน ต้องการให้คนเกลียดกัน

คนที่เห็นข้อความโดยไม่อ่านดีๆ ก็ง้างมาแต่ไกล

กลายเป็นเหยื่อของเพจพวกนั้นไปโดยปริยาย

อย่างเช่น จขกท ที่กลายเปนเหยื่อไปแล้วไม่รู้ตัว

จะบอกให้ว่าถึงผม จะไม่เห็นชอบฝั่ง รบ.

แต่ผมไม่เคยดูถูกดูแคลน 15 ล้านเสียงที่เลือกเค้ามาเลย

ผมจะคิดสะว่าที่เค้าเป็นแบบนี้ เพราะเค้าไม่รู้

เราต้องให้ข้อมูลข่าวสารที่เค้าไม่รู้ ไม่ใช่มาโพสภาพ แชร์เพจ

ที่มีคนต้องการให้เกิดความแตกแยก แบบนี้

โบราณเค้าถึงว่า ฟังหูไว้สองหู ไง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17495
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 06:14
บู่น้อย So Cute พิมพ์ว่า:
ติ่มซำ พิมพ์ว่า:
บู่น้อย So Cute พิมพ์ว่า:
ติ่มซำ พิมพ์ว่า:
itoonggy พิมพ์ว่า:
ให้มันเป็นสีชมพู แค่ให้หัวใจของเราได้รู๊........... มันก็แค่ตรรกกะของคนบางคนเท่านั้นครับอย่าไปคิดมาก ขอแค่เรารู้ว่าเราทำอะไร มีสติมาปัญญาก็จะเกิด พวกขาดสติแม้จะฉลาดแต่ก็ขาดปัญญาครับ  

ไม่รู้ว่าท่านอายุเท่าไหร่ แต่บรรยากาศการเมืองแบบนี้ข้าพเจ้าแนะนำให้ฟังเพลง "หมอผีครองเมือง" ของ ดิโอฬารโปรเจกต์ ถ้าท่านชอบเพลงแนวๆ Progressive rock นะ ข้าพเจ้าว่ามันใช่เลย  

ถ้าไม่มีใครพูดชื่อเพลงนี้มา ผมลืมไปเลยนะครับบบ ขอบคุณมากที่พูดชื่อเพลงนี้มาอะเคยฟังแล้วลืมไปแล้วด้วยนะเนี้ย  

กรรม... บ่งบอกอายุซะงั้น พลาดเลยตรู...  

แต่เพลงนี้มัน มาโนช พุฒตาล ร้องไม่ใช่เหรอครับ เป็นอัลบั้มของแกอะ

ส่วนของ ดิโอฬารโปรเจกต์ แกไปออกอัลบั้มร่วม ไม่ใช่ชุดนี้อะครับ เป็นอัลบั้มก่อน อัลบั้มเพลงนี้

แต่เพลงนี้ตั้งแต่สมัยผม 9 ขวบเลยอะ  

รู้สึกว่าเพลงมีสามส่วนนะครับ แกร้องส่วนแรก ข้าพเจ้าชอบส่วนที่ร็อคหนักๆนะ ซึ่งไม่น่าใช่เสียงแกนะ อีกเสียงก้อผู้หญิง เป็นเพลงไทยที่ข้าพเจ้าว่าทำได้ดีมากๆ
ปล.ข้าพเจ้าฟังเพลงที่ชอบที่โดน ไม่ได้สนใจว่าซั่มหรือซ้ำเพลงใครมา
0
0
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 06:15
ถูกแบนแล้ว
chula chula พิมพ์ว่า:

โบราณเค้าถึงว่า ฟังหูไว้สองหู ไง  

ผมมันประเภท ฟังหูซ้าย ทะลุรูตูด
0
0
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 06:17

ผมมันประเภท ฟังหูซ้าย ทะลุรูตูด  

อ้าว เปลี่ยนเพลงแล้วเรอะ ขอไปฟังก่อนนะ คิดฮอต
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 06:18
ถูกแบนแล้ว

อ้าว เปลี่ยนเพลงแล้วเรอะ ขอไปฟังก่อนนะ คิดฮอต  

เพลงนี้ มี แป๊ก ครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Kira Official Account :)
ตอบ: 1977
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 06:19
เห็นบางคนก็ดูถูกพวกคนไปม๊อบนะ บอกว่าไปตามแฟชั่นบ้าง ไม่ได้รู้เรื่องราวอะไรบ้าง ทั้งที่แต่ละคนเค้าก็มีความคิดมีจุดยืนของเค้ากันทั้งนั่น

เรื่องการดูถูกมันไม่ได้มีอยู่แค่ฝั่งใดฝั่งหนึ่ง ลองมองต่างมุมดูบ้างนะ

4
0
นักเตะตำบล
Status: Flying Dead
เข้าร่วม: 27 Apr 2006
ตอบ: 1601
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2013 06:24
อ่อมหอย พิมพ์ว่า:
bigbloom พิมพ์ว่า:
ถ้าประเทศไทย เด็กตจว.ที่เรียนจบสามารถหางานทำที่เลี้ยงชีพได้ในบ้านเกิดตัวเอง โดยไม่ต้องมาง้อเข้ามาทำงานในเมือง ผมจะดีใจมากเลย ใครๆก็อยากอยู่กับที่บ้าน แต่ดูต่างจังหวัดสิ
ทุรกันดาร แห้งแล้ง อยู่ก็อดตาย คน ตจว จึงต้องเข้ามาทำงานในกรุง จะไม่ให้น้อยเนื้อต่ำใจได้ไง  
เขาถึงได้มีค่าแรงขั้นต่ำของแต่ละจังหวัดไม่เท่ากันไงครับ เพื่อดึงดูดให้มันการลงทุนในต่างจังหวัด แต่ถ้าค่าแรงเท่ากัน ก็สู้มาตั้งโรงงานในเมืองหลวงหรือเมืองท่าลดต้นทุนการขนส่งสินค้า แต่ตอนนี้ โรงงานต่างจังหวัดทยอยปิดหมดแล้ว  

มีงาน แต่ค่าครองชีพขึ้น เงินน้อยไม่พอใช้ ก็ค่าเท่ากันไม่ใช่เหรอครับ มีหลักการความรู้อะไรก็บอกผมหน่อยละกัน ผมคิดแบบบ้านๆอะ แบบไม่ได้เรียนเศรษฐศาสตร์มา ผมเรียนIT
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel