ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20182
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 19:56
[RE: "แม่เด็กท๊อฟฟี่" วอน FA ลงโทษ "พี่โด้" อย่าปล่อยลอยนวล]
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:
Believe พิมพ์ว่า:
monktoon พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
เหมือนมีใครบอกว่าโด้โทรไปขอโทษพร้อมชดใช้ให้แล้ว(ผมไม่ชัวร์เรื่องวิธีการขอโทษ) ซึ่งแม่เด็กคงมองว่ามันง่ายไปละมั้ง

โด้ก็ไปด้วยตัวเองและขอโทษให้เป็นจิจะลักษณะกว่านี้ไป เพราะยังไงโด้ก็ทำเกินไปจริงๆ  

เคสนี้ผมว่าแค่อยากรวยกับอยากดัง แค่นั้นเลยครับ มันเลยลากยาวมาจนตอนนี้

ให้ผมมองก็คงประมาณเคสนอยเออร์ลืมกระเป๋าตังค์อ่ะครับ ไม่ต่างกันเลย  

คุณว่าโด้ตีมือเด็กทำของคนอื่นพัง กับซูม่าทำร้ายสัตว์อันไหนแรงกว่ากัน ดูแล้วก็แรงไม่ต่างกันแต่ของซูม่า สมาคมร้องให้ลงโทษกันน่าดูจะเอาให้ตาย FA ก็ลงโทษอย่างไวปรับเงินแบนการแข่งให้ทำงานสาธารณะชดเชย แต่ทุกวันนี้แฟนทุกสนามยังตามโห่ซูม่า แต่คดีโด้ผ่านมา 6 เดือนถ้าไม่มีข่าว FA เกือบทุกคนลืมกันไปหมดแล้ว  

เพราะ FA ให้ทางตำรวจลงโทษด้วยการตักเตือนไปแล้วอ่ะครับ (ในเนื้อข่าวมีนะครับ)

ถ้า FA ลงโทษทันทีหลังจากเกิดเรื่องเลย ผมว่าไม่มีใครติดใจอะไรหรอกครับ

แต่พอผ่านมา 6 เดือนละค่อยคิดจะลงโทษ ท่านจะให้คิดว่ายังไงดีครับ  

-ในข่าวไม่มีนะครับว่า FA ให้ตำรวจลงโทษ เพราะ FA ไม่มีอำนาจขนาดนั้นเป็นแค่องค์กรฟุตบอล FA ก็ส่วน FA ตำรวจก็ส่วนตำรวจ เค้าไม่ได้เกี่ยวข้องกัน FA ให้ตำรวจลงโทษแทนไม่ได้ครับคนละหน่วยงาน ต่างหน่วยงานต่างพิจารณาลงโทษในกฏของตัวเองครับ

ละ FA มันทำอะไรอยู่อ่ะครับ 6 เดือน

แทนที่ลงโทษแบนปรับเงินไปตั้งแต่ตอนนั้นก็จบแล้วอ่ะครับ

ผมว่าทำแบบนี้เหมือนกลบกระแสมากกว่า แบบอีกท่านว่าไว้เลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8099
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 20:15
[RE: "แม่เด็กท๊อฟฟี่" วอน FA ลงโทษ "พี่โด้" อย่าปล่อยลอยนวล]
Spoil
เหมือนมีใครบอกว่าโด้โทรไปขอโทษพร้อมชดใช้ให้แล้ว(ผมไม่ชัวร์เรื่องวิธีการขอโทษ) ซึ่งแม่เด็กคงมองว่ามันง่ายไปละมั้ง

โด้ก็ไปด้วยตัวเองและขอโทษให้เป็นจิจะลักษณะกว่านี้ไป เพราะยังไงโด้ก็ทำเกินไปจริงๆ  

เคสนี้ผมว่าแค่อยากรวยกับอยากดัง แค่นั้นเลยครับ มันเลยลากยาวมาจนตอนนี้

ให้ผมมองก็คงประมาณเคสนอยเออร์ลืมกระเป๋าตังค์อ่ะครับ ไม่ต่างกันเลย  

คุณว่าโด้ตีมือเด็กทำของคนอื่นพัง กับซูม่าทำร้ายสัตว์อันไหนแรงกว่ากัน ดูแล้วก็แรงไม่ต่างกันแต่ของซูม่า สมาคมร้องให้ลงโทษกันน่าดูจะเอาให้ตาย FA ก็ลงโทษอย่างไวปรับเงินแบนการแข่งให้ทำงานสาธารณะชดเชย แต่ทุกวันนี้แฟนทุกสนามยังตามโห่ซูม่า แต่คดีโด้ผ่านมา 6 เดือนถ้าไม่มีข่าว FA เกือบทุกคนลืมกันไปหมดแล้ว  

เพราะ FA ให้ทางตำรวจลงโทษด้วยการตักเตือนไปแล้วอ่ะครับ (ในเนื้อข่าวมีนะครับ)

ถ้า FA ลงโทษทันทีหลังจากเกิดเรื่องเลย ผมว่าไม่มีใครติดใจอะไรหรอกครับ

แต่พอผ่านมา 6 เดือนละค่อยคิดจะลงโทษ ท่านจะให้คิดว่ายังไงดีครับ  

-ในข่าวไม่มีนะครับว่า FA ให้ตำรวจลงโทษ เพราะ FA ไม่มีอำนาจขนาดนั้นเป็นแค่องค์กรฟุตบอล FA ก็ส่วน FA ตำรวจก็ส่วนตำรวจ เค้าไม่ได้เกี่ยวข้องกัน FA ให้ตำรวจลงโทษแทนไม่ได้ครับคนละหน่วยงาน ต่างหน่วยงานต่างพิจารณาลงโทษในกฏของตัวเองครับ

ละ FA มันทำอะไรอยู่อ่ะครับ 6 เดือน

แทนที่ลงโทษแบนปรับเงินไปตั้งแต่ตอนนั้นก็จบแล้วอ่ะครับ

ผมว่าทำแบบนี้เหมือนกลบกระแสมากกว่า แบบอีกท่านว่าไว้เลย  

กลบกระแสส่วนกลบกระแส ดองเรื่องส่วนดองเรื่อง คนละประเด็นกัน เพราะถ้าเป็นแบบนั้นจริงถ้าไม่มีเรื่องทีมชาติเรื่องนี้ก็จะถูกดองไปเรื่อยๆ แล้วท่านคิดว่าทำไม FA ถึงดองเรื่องไว้ละครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4358
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 20:17
มีแต่คนบอกจ่ายเป็นเงินแล้วจบ

ถ้าจะลงโทษจริงๆ ควรเป็นอย่างอื่นที่ไม่ใช่เงิน

ไม่งั้นคนรวยๆ ทำผิดได้เป็นว่าเล่นเลย ปรับคนระดับนี้ค่าปรับเหมือนสิบยี่สิบบาท

บางคอมเม้นเหมือนอยู่คนละโลก และก็เอาประเทศไทยเป็นที่ตั้ง

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: hi_sseulgi
เข้าร่วม: 18 Jul 2010
ตอบ: 10693
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 20:18
ติ่งมันมีทุกวงการจริงๆนะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1438
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 20:19
ผมว่าตรรกะป่วยทั้ง2ฝั่ง ทุกคนเวลาโมโหมันไม่สามารถห้ามอารมณ์ได้ทุกคน ส่วนอีกฝั่งก็จะหาความผิดให้จงได้ ไม่เก็บเอาไปใช้บ้างว่าถ้าเกิดเราโมโหเราจะจัดการกับตัวเองยังไง ซึ่งไม่มีใครรู้ และไม่มีใครรู้ว่าเด็กเป็นออทิสติก สังคมสมัยนี้อยู่ยากจริงๆ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 1552
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 20:22
Fernando@torres พิมพ์ว่า:
ออกตัวก่อน ไม่ใช่ติ่งโด้ ปกติก็หมั่นไส้มันด้วยซ้ำ
แต่กรณีนี้เหมือนแม่จะแบยเยอะๆไปไหม
เหมือนถือโอกาสเรียกร้องเอากับคนรวยคนดัง
จริงอยุ่ว่าโด้ทำพฤติกรรมไม่เหมาะสม แต่นักเตะก็คนนะ กำลังอารมเสีย และคงปัดๆมือไปไม่ได้อยากทำร้ายใครเสียหน่อย แต่บังเอิญไประบายอารมณ์โดนเด็กที่ไม่ค่อยปกติเท่าไหร่ เลยเป็นเรื่อง
แต่เหตุการณ์ไม่ได้รุนแรงขนาดนั้นไหม
แค่ขอโทษ,ซื้อโทรศัพท์ให้ใหม่ก็น่าจะพอแล้ว(หรือให้เงินชดเชยนิดหน่อยด้วยกะได้)

แบบนี้ไงครับคนรวยคนดังถึงไม่ค่อยกลัวกฎหมายกัน

จ่ายเงินก้อจบ

ลองคิดว่าคนรวยขับรถหรูตบเดกหน้าโรงเรียนบ้านเราจะเปนไง

บอกจ่ายเงินแล้ว โพสขอโทดแล้ว คนจนต้องการไรกันอีก

อยากได้เงินหลอ

พอเปนคนดัง ติ่งก้อจะโทษเหยื่อว่าที่ออกมาเรียกร้องเพราะอยากได้เงิน
0
0

ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41393
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 20:41
ติ่งพรี่โด้แต่ละตัวนี่ในสมองมีแต่กะทิใช่ไหมเนี่ย
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อย่าโลกสวยขอร้อง !!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12219
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 20:43
ติ่งโด้ พึ่งรู้นะ สถุนเยอะจริงๆ
2
0
Chelsea FC เข้าใจตรงกันนะ
นักเตะท้ายซอย
Status: วันแต่งงานเรา พี่จะคั่วกลิ้งวัว
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 551
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 20:44
geadpaiboon พิมพ์ว่า:
น้องโฟม พิมพ์ว่า:
คุมลูกตัวเอง ให้เลิกบ้ายังไม่ได้ แถมก่อความวุ่นวายด่ากราด พอโดนขึ้นมา ออทิสติกขึ้นมาทันที มนุษย์ป้า

คอมเม้นขยะเสมอต้นเสมอปลายจริงๆ

แล้วแต่จะคิดนะคับ คนขยะๆ อะคับ ถึงคิดไม่ได้ ก็เหมือน คนบ้า เอามีดไปไล่แทง คนดีๆ ตาย แล้วบอกคนดีทำไมไม่หลบ

เพราะ มันเป็นคนบ้า นะแหละ สังคมมันเน่าเฟะ เพราะพวกมนุษย์โลกสวย ด่าแบบเอาสนุกนั่นแหละ

เอาง่ายๆ ถ้า เหตุการณ์ ประเภท นี้ เจอเข้ากับตัว เอง อยู่ดีๆ มีคนมาชี้นิ้วด่าๆๆๆๆๆ คุณไม่หยุด คุณจะทำยังไง ?

*** แต่เราก็เพียงได้แต่คิดเท่านั้น เพราะแต่ละคนคิดไม่เหมือนกัน อารมณ์แต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน ***

ถ้าต้องโลกสกปรกแบบท่าน
ผมขอโลกสวยดีฝ่าาาค้าบๆๆๆ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SS Blogger, Arsenal and Sunderland Lover.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7810
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 20:51
คุมลูกตัวเอง ให้เลิกบ้ายังไม่ได้ แถมก่อความวุ่นวายด่ากราด พอโดนขึ้นมา ออทิสติกขึ้นมาทันที มนุษย์ป้า

นี่คุณกำลังดูถูกคนที่เป็นออทิสติกมากเลยนะ ต้องเป็นคนแบบไหนกล้าเม้นออกมาได้
ถ้าโดนแบนจะไม่แปลกใจแระ เม้นออกมาได้ น่าขยะแขยง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2020
ตอบ: 5222
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 20:59
กูก็นึกว่าตบหัว ตีมือถือแรงแค่นี้หรอวะ ปะซื้อมือถือให้ใหม่ พร้อมเพลย์5 จบๆ
แก้ไขล่าสุดโดย IOLOOKIBOD เมื่อ Mon Sep 26, 2022 21:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 1691
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 20:59
ความติ่งมันบังตา
0
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 1552
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 21:03
tatum7496 พิมพ์ว่า:
Fernando@torres พิมพ์ว่า:
ออกตัวก่อน ไม่ใช่ติ่งโด้ ปกติก็หมั่นไส้มันด้วยซ้ำ
แต่กรณีนี้เหมือนแม่จะแบยเยอะๆไปไหม
เหมือนถือโอกาสเรียกร้องเอากับคนรวยคนดัง
จริงอยุ่ว่าโด้ทำพฤติกรรมไม่เหมาะสม แต่นักเตะก็คนนะ กำลังอารมเสีย และคงปัดๆมือไปไม่ได้อยากทำร้ายใครเสียหน่อย แต่บังเอิญไประบายอารมณ์โดนเด็กที่ไม่ค่อยปกติเท่าไหร่ เลยเป็นเรื่อง
แต่เหตุการณ์ไม่ได้รุนแรงขนาดนั้นไหม
แค่ขอโทษ,ซื้อโทรศัพท์ให้ใหม่ก็น่าจะพอแล้ว(หรือให้เงินชดเชยนิดหน่อยด้วยกะได้)

ผมกดแผล่บท่านนะ ผมเองก็คิดงี้ ก็โดนหลายๆ เม้นท์ต่อว่าเหมือนกัน แต่เอาความเป็นจริงๆๆๆ เลยนะ ถ้าคนปัดมือถือลูกป้าคนนี้เป็นนักบอลลีกล่าง หรือเป็นรุ่นพี่ในโรงเรียน ผมว่าป่านนี้เรื่องเงียบไปแล้ว ตัวแม่เองก็คงไม่มาเรียกร้องอะไรแน่ๆ  

เหยื่อบางคนเค้าไม่ได้อยากดังอยากได้เงินเสมอไปหลอกครับ
เค้าแค่อยากเหนคนทำผิดถุกลงโทษแค่นั้นเอง

นักบอลเอาหัวขวิดกันในสนามยังโดนแบน3นัดเลยถือว่ามีเจตนาทำร้ายคุ่แข่ง
นี่ตบเดกไม่โดนอะไรเลย

ติ่งบอกขอโทดแล้วนิไม่จบอยากได้เงินหลอ เหยื่อกลายเป็นคนผิดซะงั้น

ถึงมีวลีคุกไม่ได้มีไว้ขังคนรวยไงครับ

อยากกระทืบใคร ก็ได้จ่ายเงินจบ
เหยื่อเค้าแค่อยากเหนคนทำผิดถุกลงโทดแค่นั้นแหละครับ

0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20182
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 21:20
Spoil

กลบกระแสส่วนกลบกระแส ดองเรื่องส่วนดองเรื่อง คนละประเด็นกัน เพราะถ้าเป็นแบบนั้นจริงถ้าไม่มีเรื่องทีมชาติเรื่องนี้ก็จะถูกดองไปเรื่อยๆ แล้วท่านคิดว่าทำไม FA ถึงดองเรื่องไว้ละครับ  

ไม่รู้เลยครับ ทำไมถึงมาเอาเรื่องตอนนี้อ่ะครับ ลงโทษตอนนั้นเลยจริงๆก็ทำได้อ่ะครับ

ให้นึกเหตุผลให้ FA ผมก็ยังคิดไม่ออกเลยครับ ไม่มีที่มาที่ไปด้วยครับ

ละท่านคิดว่า FA มีเหตุผลอะไรละครับ

0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2006
ตอบ: 1106
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 21:24
บอกไปว่า
"รู้เท่าไม่ถึงการ"
นะ ค.โด้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel