ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Aug 2008
ตอบ: 957
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 21:25
[RE: "แม่เด็กท๊อฟฟี่" วอน FA ลงโทษ "พี่โด้" อย่าปล่อยลอยนวล]
ติ่งข้างลูกไข่ โด้ นี่มัน ขยะ จริงๆ 5555555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8094
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 21:31
[RE: "แม่เด็กท๊อฟฟี่" วอน FA ลงโทษ "พี่โด้" อย่าปล่อยลอยนวล]
Believe พิมพ์ว่า:
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:
Spoil
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:
monktoon พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
เหมือนมีใครบอกว่าโด้โทรไปขอโทษพร้อมชดใช้ให้แล้ว(ผมไม่ชัวร์เรื่องวิธีการขอโทษ) ซึ่งแม่เด็กคงมองว่ามันง่ายไปละมั้ง

โด้ก็ไปด้วยตัวเองและขอโทษให้เป็นจิจะลักษณะกว่านี้ไป เพราะยังไงโด้ก็ทำเกินไปจริงๆ  

เคสนี้ผมว่าแค่อยากรวยกับอยากดัง แค่นั้นเลยครับ มันเลยลากยาวมาจนตอนนี้

ให้ผมมองก็คงประมาณเคสนอยเออร์ลืมกระเป๋าตังค์อ่ะครับ ไม่ต่างกันเลย  

คุณว่าโด้ตีมือเด็กทำของคนอื่นพัง กับซูม่าทำร้ายสัตว์อันไหนแรงกว่ากัน ดูแล้วก็แรงไม่ต่างกันแต่ของซูม่า สมาคมร้องให้ลงโทษกันน่าดูจะเอาให้ตาย FA ก็ลงโทษอย่างไวปรับเงินแบนการแข่งให้ทำงานสาธารณะชดเชย แต่ทุกวันนี้แฟนทุกสนามยังตามโห่ซูม่า แต่คดีโด้ผ่านมา 6 เดือนถ้าไม่มีข่าว FA เกือบทุกคนลืมกันไปหมดแล้ว  

เพราะ FA ให้ทางตำรวจลงโทษด้วยการตักเตือนไปแล้วอ่ะครับ (ในเนื้อข่าวมีนะครับ)

ถ้า FA ลงโทษทันทีหลังจากเกิดเรื่องเลย ผมว่าไม่มีใครติดใจอะไรหรอกครับ

แต่พอผ่านมา 6 เดือนละค่อยคิดจะลงโทษ ท่านจะให้คิดว่ายังไงดีครับ  

-ในข่าวไม่มีนะครับว่า FA ให้ตำรวจลงโทษ เพราะ FA ไม่มีอำนาจขนาดนั้นเป็นแค่องค์กรฟุตบอล FA ก็ส่วน FA ตำรวจก็ส่วนตำรวจ เค้าไม่ได้เกี่ยวข้องกัน FA ให้ตำรวจลงโทษแทนไม่ได้ครับคนละหน่วยงาน ต่างหน่วยงานต่างพิจารณาลงโทษในกฏของตัวเองครับ

ละ FA มันทำอะไรอยู่อ่ะครับ 6 เดือน

แทนที่ลงโทษแบนปรับเงินไปตั้งแต่ตอนนั้นก็จบแล้วอ่ะครับ

ผมว่าทำแบบนี้เหมือนกลบกระแสมากกว่า แบบอีกท่านว่าไว้เลย  

กลบกระแสส่วนกลบกระแส ดองเรื่องส่วนดองเรื่อง คนละประเด็นกัน เพราะถ้าเป็นแบบนั้นจริงถ้าไม่มีเรื่องทีมชาติเรื่องนี้ก็จะถูกดองไปเรื่อยๆ แล้วท่านคิดว่าทำไม FA ถึงดองเรื่องไว้ละครับ  

ไม่รู้เลยครับ ทำไมถึงมาเอาเรื่องตอนนี้อ่ะครับ ลงโทษตอนนั้นเลยจริงๆก็ทำได้อ่ะครับ

ให้นึกเหตุผลให้ FA ผมก็ยังคิดไม่ออกเลยครับ ไม่มีที่มาที่ไปด้วยครับ

ละท่านคิดว่า FA มีเหตุผลอะไรละครับ

ผมก็ไม่รู้ครับ เห็นท่านสงสัยผมก็เลยถามดูว่าคิดว่ายังไง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26881
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 21:57
อย่าปล่อยให้เธอลอยนวลลล

นี่พรี่ก๊อตมาเอง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2009
ตอบ: 1075
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 22:07
ข่าวนี้หลายศพจัง

0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35346
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 22:08
ชอบที่ติ่งโด้ไม่อ่านอะไรเลย เต็มไปหมด
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 829
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 22:24
ติ่งโด้บางคนนี่ความคิดขยะจัดๆ
0
0
HALA MADRID

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2007
ตอบ: 3752
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 22:25
[RE]"แม่เด็กท๊อฟฟี่" วอน FA ลงโทษ "พี่โด้" อย่าปล่อยลอยนวล
โทดเด็กนี่ คุณโตมาแบบไหน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ทำเพราะจัญไ... อย่าอยู่นาน
เข้าร่วม: 29 Jul 2021
ตอบ: 15309
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 22:26
แปลกใจที่ไม่มีตัวแทงค์เข้ามาในกระทู้นี้

แต่แต่ล่ะคอมเมนท์ก็แปลกๆ ไม่ธรรมดาเหมือนกันนะครับ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7637
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 22:46
"แม่เด็กท๊อฟฟี่" วอน FA ลงโทษ "พี่โด้" อย่าปล่อยลอยนวล
พ่อแม่ไม่ดูแล พาเด็กมาทำเรื่องก้าวร้าว

สังคมแบบนี้แหละที่ชอบๆกัน

อะไรๆก็ อย่าโทษเด็ก

ดีนะประเทศเค้ามีน้อย ลองแบบประเทศไทยดิ

เด็กแมร่งเตรียมตัวเป็นฆาตกร เป็นแว้น เป็นอันธพาล

เพราะพ่อแม่ แมร่งไม่สนใจจะเลี้ยง หรือสั่งสอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 22:51
"แม่เด็กท๊อฟฟี่" วอน FA ลงโทษ "พี่โด้" อย่าปล่อยลอยนวล
kingnobody39 พิมพ์ว่า:
Fernando@torres พิมพ์ว่า:
ออกตัวก่อน ไม่ใช่ติ่งโด้ ปกติก็หมั่นไส้มันด้วยซ้ำ
แต่กรณีนี้เหมือนแม่จะแบยเยอะๆไปไหม
เหมือนถือโอกาสเรียกร้องเอากับคนรวยคนดัง
จริงอยุ่ว่าโด้ทำพฤติกรรมไม่เหมาะสม แต่นักเตะก็คนนะ กำลังอารมเสีย และคงปัดๆมือไปไม่ได้อยากทำร้ายใครเสียหน่อย แต่บังเอิญไประบายอารมณ์โดนเด็กที่ไม่ค่อยปกติเท่าไหร่ เลยเป็นเรื่อง
แต่เหตุการณ์ไม่ได้รุนแรงขนาดนั้นไหม
แค่ขอโทษ,ซื้อโทรศัพท์ให้ใหม่ก็น่าจะพอแล้ว(หรือให้เงินชดเชยนิดหน่อยด้วยกะได้)

แบบนี้ไงครับคนรวยคนดังถึงไม่ค่อยกลัวกฎหมายกัน

จ่ายเงินก้อจบ

ลองคิดว่าคนรวยขับรถหรูตบเดกหน้าโรงเรียนบ้านเราจะเปนไง

บอกจ่ายเงินแล้ว โพสขอโทดแล้ว คนจนต้องการไรกันอีก

อยากได้เงินหลอ

พอเปนคนดัง ติ่งก้อจะโทษเหยื่อว่าที่ออกมาเรียกร้องเพราะอยากได้เงิน  

คนจน สร้างปัญหาสังคมเยอะกว่าอีกนะครับ

ทุกวันนี้ เด็กที่มันก่อความรำคาญ ให้สังคม มันอยู่ฐานะไหนกัน

พ่อแม่มีลูก ไม่มีปัญญาเลี้ยง เอาไปฝากตายายต่างจังหวัด

ทุกวันนี้มันถึง มีแต่ แว้น วัยรุ่นสร้างตัว เสพยา ตีกัน พวกนี้ลูกคนรวยเหรอ

ส่วนใหญ่ลูกคนรวยเค้าไม่ค่อยชอบสร้างปัญหาเท่าไหร่หรอก เค้ารักชีวิตสุขสบายของเค้า

ไม่ได้บอกลูกคนรวยหรือคนรวย มันดีทั้งหมดนะ แต่คิดเป็นเปอร์เซ็นต์ นี่ พวกฐานะไม่พร้อมสร้างปัญหาเยอะกว่า แบบทิ้งขาด

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย RuuDVaN V.2 เมื่อ Mon Sep 26, 2022 22:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 22:55
Vagaboy พิมพ์ว่า:
แปลกใจที่ไม่มีตัวแทงค์เข้ามาในกระทู้นี้

แต่แต่ล่ะคอมเมนท์ก็แปลกๆ ไม่ธรรมดาเหมือนกันนะครับ  

ถึงผมจะติ่งโด้ก็เหอะ ถ้ามันผิดจริง ผมด่าอยุ่ละ

แต่ผมอคติ กะเคสพวกพ่อแม่ สปอยเด็กว่ะ

วันนึงไอเด็กพวกนี้แหละ จะเป็นปัญหาสังคม

อย่างเคส เด็กเอาปืนยิงในโรงเรียน นี่ก็เพราะพ่อแม่ไม่ดูแล สั่งสอน
1
0

Status: ทำเพราะจัญไ... อย่าอยู่นาน
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 22:58
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:

ถึงผมจะติ่งโด้ก็เหอะ ถ้ามันผิดจริง ผมด่าอยุ่ละ

แต่ผมอคติ กะเคสพวกพ่อแม่ สปอยเด็กว่ะ

วันนึงไอเด็กพวกนี้แหละ จะเป็นปัญหาสังคม

อย่างเคส เด็กเอาปืนยิงในโรงเรียน นี่ก็เพราะพ่อแม่ไม่ดูแล สั่งสอน  

ผมหมายถึงตัวแทงค์ฝั่งหงส์ครับ 555

แปลกใจจริงๆนะครับ ที่ยังไม่มีกลุ่มนั้นเข้ามา

ปล. เรื่องอาการป่วยเนี่ย ค่อนข้างพูดลำบากจริงๆครับ เคยมีประสบการณ์ที่แฟนเก่าผมต้องดูแลเด็กประเภทนี้ครับ การดูแลเหนื่อยจริงๆ เผลอแป้บเดียวนี่มีเรื่องแบบนี้ได้ง่ายๆเลยครับ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 23:01

ผมหมายถึงตัวแทงค์ฝั่งหงส์ครับ 555

แปลกใจจริงๆนะครับ ที่ยังไม่มีกลุ่มนั้นเข้ามา

ปล. เรื่องอาการป่วยเนี่ย ค่อนข้างพูดลำบากจริงๆครับ เคยมีประสบการณ์ที่แฟนเก่าผมต้องดูแลเด็กประเภทนี้ครับ การดูแลเหนื่อยจริงๆ เผลอแป้บเดียวนี่มีเรื่องแบบนี้ได้ง่ายๆเลยครับ  

ป่วยจริงก็ต้องดูแลครับ

ไม่ใช่ อ้างป่วยอ้างเด็ก เกิดวันนึงโตมาเอามีดแทงชาวบ้าน

ก็อ้างป่วยอีกเหรอ
0
0

โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 23:10
Spoil

ป่วยจริงก็ต้องดูแลครับ

ไม่ใช่ อ้างป่วยอ้างเด็ก เกิดวันนึงโตมาเอามีดแทงชาวบ้าน

ก็อ้างป่วยอีกเหรอ  

เอาเป็นว่า ผมไม่ได้จะปกป้องเด็กหรือแม่เด็ก รวมถึงโด้นะครับ ต่างฝ่ายต่างมีความผิดในสิ่งที่ตัวเองทำ แต่สปอตไลท์มันอยู่ที่โด้แหละครับ

การที่แม่รู้ว่าลูกป่วย ยิ่งต้องดูแลอย่างเข้มงวด คือสิ่งที่พึงกระทำครับ

ส่วนที่ผมไม่โอเค มีแค่บางเมนท์แหละครับ ที่ค่อนข้างจะเกินเลยไปหน่อย

1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 1549
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 23:13
kingnobody39 พิมพ์ว่า:
Fernando@torres พิมพ์ว่า:
ออกตัวก่อน ไม่ใช่ติ่งโด้ ปกติก็หมั่นไส้มันด้วยซ้ำ
แต่กรณีนี้เหมือนแม่จะแบยเยอะๆไปไหม
เหมือนถือโอกาสเรียกร้องเอากับคนรวยคนดัง
จริงอยุ่ว่าโด้ทำพฤติกรรมไม่เหมาะสม แต่นักเตะก็คนนะ กำลังอารมเสีย และคงปัดๆมือไปไม่ได้อยากทำร้ายใครเสียหน่อย แต่บังเอิญไประบายอารมณ์โดนเด็กที่ไม่ค่อยปกติเท่าไหร่ เลยเป็นเรื่อง
แต่เหตุการณ์ไม่ได้รุนแรงขนาดนั้นไหม
แค่ขอโทษ,ซื้อโทรศัพท์ให้ใหม่ก็น่าจะพอแล้ว(หรือให้เงินชดเชยนิดหน่อยด้วยกะได้)

แบบนี้ไงครับคนรวยคนดังถึงไม่ค่อยกลัวกฎหมายกัน

จ่ายเงินก้อจบ

ลองคิดว่าคนรวยขับรถหรูตบเดกหน้าโรงเรียนบ้านเราจะเปนไง

บอกจ่ายเงินแล้ว โพสขอโทดแล้ว คนจนต้องการไรกันอีก

อยากได้เงินหลอ

พอเปนคนดัง ติ่งก้อจะโทษเหยื่อว่าที่ออกมาเรียกร้องเพราะอยากได้เงิน  

คนจน สร้างปัญหาสังคมเยอะกว่าอีกนะครับ

ทุกวันนี้ เด็กที่มันก่อความรำคาญ ให้สังคม มันอยู่ฐานะไหนกัน

พ่อแม่มีลูก ไม่มีปัญญาเลี้ยง เอาไปฝากตายายต่างจังหวัด

ทุกวันนี้มันถึง มีแต่ แว้น วัยรุ่นสร้างตัว เสพยา ตีกัน พวกนี้ลูกคนรวยเหรอ

ส่วนใหญ่ลูกคนรวยเค้าไม่ค่อยชอบสร้างปัญหาเท่าไหร่หรอก เค้ารักชีวิตสุขสบายของเค้า

ไม่ได้บอกลูกคนรวยหรือคนรวย มันดีทั้งหมดนะ แต่คิดเป็นเปอร์เซ็นต์ นี่ พวกฐานะไม่พร้อมสร้างปัญหาเยอะกว่า แบบทิ้งขาด

ไม่ได้จะสือว่าคนรวยเป็นคนไม่ดีนะครับ

แต่พอเปนคนดังคนมีชื่อเสียง ได้รับการปกป้องจากติ่งจนเกินไป

ตกลง เดกในเรื่องนี้ผิดหลอครับ

ส่วนติ่งโด้ที่ไปว่าเดกเปนบ้า ว่าแม่เดกหิวเงิน นี้ถูกแล้วใช้มั้ยครับ

จิงครับที่คนจนสร้างปัญหาเยอะ แถมไม่มีเงินแก้ปัญหาแบบคนรวยด้วย

จนตอนนี้คนมองว่าเหยื่อที่ออกมาเรียกร้องว่าเปนพวกหิวเงินกันหมด มันถูกหลอครับ

ขอโทดแล้วนิ ทำมั้ยแม่ยังมาเรียกร้องให้มีบทลงโทดอีก หิวแสงหิวเงิน หลอ

เหมือนถ้ามีคนมาทำไรลูกเราอะ ไม่ได้อยากได้เงินหลอกครับ อยากเหนคนทำได้รับบทลงโทษที่เหมาะสมแค่นั้นเอง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel