ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3006
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 18:27
"แม่เด็กท๊อฟฟี่" วอน FA ลงโทษ "พี่โด้" อย่าปล่อยลอยนวล
J1bby พิมพ์ว่า:
อ้ายไผ่ พิมพ์ว่า:
Number10 พิมพ์ว่า:
อ้ายไผ่ พิมพ์ว่า:
DiEZ10 พิมพ์ว่า:
พวกที่ด่าเด็กนี่ผมสงสัยจังว่าผ่านอบรมสั่งสอนมายังไง ผ่านการศึกษามาแบบไหน อยู่ในสังคมแบบไหน...ทำไมมันน่ารังเกียจจังวะ  
ไช่ไม่ควรด่าเด็กควรด่าตัวแม่มันที่ไม่ดูแลลูกให้ดียิ่งลูกเป็นเด็กพิเศษนี่ต้อง ยิ่งต้องดูแลให้ดียิ่งกว่า แล้วแม่เนี่ยควรจะพูดตรงๆเลยว่าต้องการอะไร อยากให้โดนแบนอะไรก็ว่าไปเพราะโด้ก็ขอโทษแล้วชดเชยให้แล้ว ยังต้องการอะไรก็พูดไปเลย  

ชดเชยยังไงบ้างครับ ขอรายละเอียดและแหล่งข่าวที่ว่าชดเชยหน่อยครับ  
มันไช่หน้าที่ผมต้องไปค้นมั้ยล่ะ  

อ่าว งง ก็บอกเองว่าชดเชยไปแล้ว ชดเชยอะไรก็ช่วยบอกด้วย จะได้รู้กันเลย ไม่ใช่พูดลอยๆแบบนี้  

แล้วเค้าก็หายไปกับสายลม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23633
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 18:40
[RE: "แม่เด็กท๊อฟฟี่" วอน FA ลงโทษ "พี่โด้" อย่าปล่อยลอยนวล]
"สุภาพบุรุษ​ทั้งในและนอกสนาม"​ คำกล่าวของ​ KFC​
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2313
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 18:44
[RE: "แม่เด็กท๊อฟฟี่" วอน FA ลงโทษ "พี่โด้" อย่าปล่อยลอยนวล]
ด่าเด็กบ้างด่าแม่เด็กอยากดังบ้าง 6 เดือนที่หายไปถ้าอยากดังจะรอจนป่านนี้เหรอ แล้วจากข่าวคือนักข่าวไปสัมภาษ และจากข่าวก็แค่เรียกร้องให้ FA ลงโทษสักอย่างกับความผิดก็แค่นั้น
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8099
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 18:49
Believe พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
เหมือนมีใครบอกว่าโด้โทรไปขอโทษพร้อมชดใช้ให้แล้ว(ผมไม่ชัวร์เรื่องวิธีการขอโทษ) ซึ่งแม่เด็กคงมองว่ามันง่ายไปละมั้ง

โด้ก็ไปด้วยตัวเองและขอโทษให้เป็นจิจะลักษณะกว่านี้ไป เพราะยังไงโด้ก็ทำเกินไปจริงๆ  

เคสนี้ผมว่าแค่อยากรวยกับอยากดัง แค่นั้นเลยครับ มันเลยลากยาวมาจนตอนนี้

ให้ผมมองก็คงประมาณเคสนอยเออร์ลืมกระเป๋าตังค์อ่ะครับ ไม่ต่างกันเลย  

https://www.telegraph.co.uk/football/2022/09/23/cristiano-ronaldo-charged-fa-everton-fan-incident-april/

- FA เพิ่งตั้งข้อกล่าวหาโด้เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว พอ FA ตั้งข้อกล่าวหานักข่าวก็ไปสัมแม่ แม่ก็ตอบสัมภาษณ์

- ที่ลากยาวต้องไปถาม FA ครับ ว่าทำไมเพิ่งมาตั้งข้อกล่าวหาตอนนี้ทั้งๆที่เรื่องมันตั้งแต่ 6 เดือนที่แล้ว
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20182
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 18:49
monktoon พิมพ์ว่า:
เหมือนมีใครบอกว่าโด้โทรไปขอโทษพร้อมชดใช้ให้แล้ว(ผมไม่ชัวร์เรื่องวิธีการขอโทษ) ซึ่งแม่เด็กคงมองว่ามันง่ายไปละมั้ง

โด้ก็ไปด้วยตัวเองและขอโทษให้เป็นจิจะลักษณะกว่านี้ไป เพราะยังไงโด้ก็ทำเกินไปจริงๆ  

เคสนี้ผมว่าแค่อยากรวยกับอยากดัง แค่นั้นเลยครับ มันเลยลากยาวมาจนตอนนี้

ให้ผมมองก็คงประมาณเคสนอยเออร์ลืมกระเป๋าตังค์อ่ะครับ ไม่ต่างกันเลย  

คุณว่าโด้ตีมือเด็กทำของคนอื่นพัง กับซูม่าทำร้ายสัตว์อันไหนแรงกว่ากัน ดูแล้วก็แรงไม่ต่างกันแต่ของซูม่า สมาคมร้องให้ลงโทษกันน่าดูจะเอาให้ตาย FA ก็ลงโทษอย่างไวปรับเงินแบนการแข่งให้ทำงานสาธารณะชดเชย แต่ทุกวันนี้แฟนทุกสนามยังตามโห่ซูม่า แต่คดีโด้ผ่านมา 6 เดือนถ้าไม่มีข่าว FA เกือบทุกคนลืมกันไปหมดแล้ว  

เพราะ FA ให้ทางตำรวจลงโทษด้วยการตักเตือนไปแล้วอ่ะครับ (ในเนื้อข่าวมีนะครับ)

ถ้า FA ลงโทษทันทีหลังจากเกิดเรื่องเลย ผมว่าไม่มีใครติดใจอะไรหรอกครับ

แต่พอผ่านมา 6 เดือนละค่อยคิดจะลงโทษ ท่านจะให้คิดว่ายังไงดีครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20182
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 18:52
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:

https://www.telegraph.co.uk/football/2022/09/23/cristiano-ronaldo-charged-fa-everton-fan-incident-april/

- FA เพิ่งตั้งข้อกล่าวหาโด้เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว พอ FA ตั้งข้อกล่าวหานักข่าวก็ไปสัมแม่ แม่ก็ตอบสัมภาษณ์

- ที่ลากยาวต้องไปถาม FA ครับ ว่าทำไมเพิ่งมาตั้งข้อกล่าวหาตอนนี้ทั้งๆที่เรื่องมันตั้งแต่ 6 เดือนที่แล้ว

ก็นี่ไงครับ คนเลยแปลกใจแค่นั้นเอง ว่าทำไมผ่านมาถึง 6 เดือนแล้ว ถึงค่อยจะมาเอาเรื่องอ่ะครับ

ถ้าลงโทษไปตั้งแต่แรก ก็ไม่มีใครว่าอะไรอยู่แล้วครับ

(แถมทีแรกก็ให้ตำรวจเป็นคนลงโทษครับ ตำรวจลงโทษด้วยการตักเตือนครับ)
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ชิง 4 ได้ 2 สมดุล
เข้าร่วม: 01 Sep 2009
ตอบ: 2340
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 19:00
เป็นนักเตะระดับเดียวกับโด้คนอื่นเจอเหตุการณ์แบบนี้เขาจะโต้ตอบเด็กแบบไหนนะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 19:02
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:

ก็นี่ไงครับ คนเลยแปลกใจแค่นั้นเอง ว่าทำไมผ่านมาถึง 6 เดือนแล้ว ถึงค่อยจะมาเอาเรื่องอ่ะครับ

ถ้าลงโทษไปตั้งแต่แรก ก็ไม่มีใครว่าอะไรอยู่แล้วครับ

(แถมทีแรกก็ให้ตำรวจเป็นคนลงโทษครับ ตำรวจลงโทษด้วยการตักเตือนครับ)  

- คือคุณต้องแยกระหว่างการลงโทษของ FA กับเรื่องการชดเชยของโด้กับฝ่ายเด็กนะครับ มันเป็นคนละส่วนกัน FA ลงโทษทางด้านครอบครัวเด็กนี่ไม่ได้อะไรเลยนะครับ เพราะ โทษก็มี 2 แค่ปรับเงินหรือโดนแบบหรือทั้งคู่แล้วเงินที่โดนปรับก็ไม่ได้ให้ทางครอบครัวแม่ ถ้าแม่เด็กจะเอาเงินหรืออยากรวยต้องไปฟ้องศาล จะไปบอกว่าครอบครัวเค้าอยากรวยหรืออยากดังในกรณีนี้ก็ไม่ถูกนัก

- ส่วนเรื่อง FA ดองไว้ 6 เดือน เราก็ไม่รู้ว่าทำไม FA ถึงทิ้งเรื่องไว้นาน แต่ก็ไม่น่าจะเกี่ยวกับครอบครัวของเด็ก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 19:13
monktoon พิมพ์ว่า:

คุณว่าโด้ตีมือเด็กทำของคนอื่นพัง กับซูม่าทำร้ายสัตว์อันไหนแรงกว่ากัน ดูแล้วก็แรงไม่ต่างกันแต่ของซูม่า สมาคมร้องให้ลงโทษกันน่าดูจะเอาให้ตาย FA ก็ลงโทษอย่างไวปรับเงินแบนการแข่งให้ทำงานสาธารณะชดเชย แต่ทุกวันนี้แฟนทุกสนามยังตามโห่ซูม่า แต่คดีโด้ผ่านมา 6 เดือนถ้าไม่มีข่าว FA เกือบทุกคนลืมกันไปหมดแล้ว  

เพราะ FA ให้ทางตำรวจลงโทษด้วยการตักเตือนไปแล้วอ่ะครับ (ในเนื้อข่าวมีนะครับ)

ถ้า FA ลงโทษทันทีหลังจากเกิดเรื่องเลย ผมว่าไม่มีใครติดใจอะไรหรอกครับ

แต่พอผ่านมา 6 เดือนละค่อยคิดจะลงโทษ ท่านจะให้คิดว่ายังไงดีครับ  

-ในข่าวไม่มีนะครับว่า FA ให้ตำรวจลงโทษ เพราะ FA ไม่มีอำนาจขนาดนั้นเป็นแค่องค์กรฟุตบอล FA ก็ส่วน FA ตำรวจก็ส่วนตำรวจ เค้าไม่ได้เกี่ยวข้องกัน FA ให้ตำรวจลงโทษแทนไม่ได้ครับคนละหน่วยงาน ต่างหน่วยงานต่างพิจารณาลงโทษในกฏของตัวเองครับ

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2021
ตอบ: 2194
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 19:17
ถูกแบนแล้ว
อยากได้แหละ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: once blue always blue
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8827
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 19:26
[RE]"แม่เด็กท๊อฟฟี่" วอน FA ลงโทษ "พี่โด้" อย่าปล่อยลอยนวล
geadpaiboon พิมพ์ว่า:
คุมลูกตัวเอง ให้เลิกบ้ายังไม่ได้ แถมก่อความวุ่นวายด่ากราด พอโดนขึ้นมา ออทิสติกขึ้นมาทันที มนุษย์ป้า

แล้วโด้คนปกติ ปัดโทรศัพท์ได้เลยหรอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8820
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 19:39
ติ่งโด้แม่งก็เกิ้น
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Allez, Allez, Allez. Allez, Allez, Allez.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4139
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 19:40
คือผมไม่ได้ติดตามจริงๆนะเหตุการณืนี้ แต่เท่าที่เห็นๆมา
ออทิสติกกรณีนี้ให้เดาน่าจะเชิงควบคุมตัวเองไม่ค่อยได้ละมั้ง เด็กเลยอาจจะพรั่งพรูคำอะไรแบบสุดโต่งออกมา ซึ่งเห็นว่าไม่มีคลิปเสียงที่เด็กพูดด้วยนิว่าพูดอะไร(หรือมีแล้วหว่า?)
คือจริงๆมันไม่ควรทั้ง2ฝ่ายอ่ะ แม่เด็กก็อาจจะพลั้งเผลอไปเสี้ยววิ ไม่ทันดูแล แล้วไม่รู้ว่าลูกจะทำอะไร โด้ก็น่าจะควบคุมอารมณ์ดีกว่านี้
ปล.นอกซะจาก มีข้อมูลอะไรมากกว่านั้นนะ อันนี้ไม่รู้แน่ชัดจริงๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12406
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 19:49
[RE]"แม่เด็กท๊อฟฟี่" วอน FA ลงโทษ "พี่โด้" อย่าปล่อยลอยนวล
geadpaiboon พิมพ์ว่า:
คุมลูกตัวเอง ให้เลิกบ้ายังไม่ได้ แถมก่อความวุ่นวายด่ากราด พอโดนขึ้นมา ออทิสติกขึ้นมาทันที มนุษย์ป้า

โอ้ โห
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5197
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 19:53
ติ่งพรี่เค้านี่แต่ล่ะคน เหมือนไม่ได้ใช้สมองเลยจริงๆ
1
0
รู้อะไรไม่สู้รู้งี้
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel