ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21964
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 17:09
[RE: ผมว่าแฟนผีน่ารำคาญที่สุดในโลกจริงๆ]
ทีมแบบแมนยูนี้ควรได้แชมป์มั้ยอะ หรือผม งงอะไรซักอย่าง

หรือว่าจริงๆเป้าหมายทีมเราแค่เกาะ TOP4 ไป UCL พอ

นี้ปีที่ 3 แล้วนะ เชียร์ให้แชมป์สักถ้วยครับ คาราบาวก็ได้
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8489
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 17:14
[RE: ผมว่าแฟนผีน่ารำคาญที่สุดในโลกจริงๆ]
จะมาเมนท์ว่า เห็นด้วยทุกคำ
เหมือนถ้าไม่ได้ด่าทีม ด่า ผจก. ประสาทจะแดรก นอนไม่หลับอ่ะพวกนี้

เดอ เบคนี่ ไม่เอาลงก็ด่า เอาลงแล้วทีมแพ้ก็คงด่าอีก
ไม่ขายก็ด่า ดองทำไม ถ้าขายก็คงโดนด่าเหมือนกันซื้อมาทำไม

ผมเคยพูดไว้นานละ ทีมมันเละมากี่ปี เกือบสิบได้มั้ง มอยส์ กัล มู
ใจคอแฟนบอลจะให้แก้ได้ในไม่กี่ตลาด นี่ยิ้มมันใช้เวลาสามปีแก้มาได้ขนาดนี้ก็เก่งละนะ
จะบอกว่าทีมใหญ่ควรมีแชมป์ ช่วยดูสภาพทีมก่อน แหมมมม
เห็นด้วยว่าปีนี้ตัดเกรดแล้ว ควรมีแชมป์ (แต่ผมเดาว่า บอร์ดไม่ไล่หรอก ถ้ายังจบ top 4)
1
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6060
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 17:18
+ ตรง vdb เลยตอนได้โอกาสไม่ได้เล่นดีสักนัดเลยนะถ้าเล่นดีโดนดองว่าไปอย่าง

แต่ช่วงนี้โดนบ่อยเพราะเฟร็ดกาก แมคโทเจ็บ แล้วยังไม่ได้เล่นนี่แหละ คงได้ลงในแมทที่ขยับป๊อกไปเล่นซ้าย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2020
ตอบ: 1686
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 17:29
ทำไม จขกท พูดมันเหมือนที่เพื่อนผมที่เป็นแฟนผีคนนึงเป็นเป๊ะๆเลยวะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17000
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 17:44
[RE]ผมว่าแฟนผีน่ารำคาญที่สุดในโลกจริงๆ
ถ้ารำคาญแฟนผี ลองคุยกับแฟนทีมอื่นดู

เขาก็เชียร์ยิ้มเหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
6
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10283
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 17:48
มันก็แค่ความเห็นแฟนบอล คุณเองก็เช่นกัน เป็นแค่ความเห็น สิ่งที่คุณพูดมันไม่ได้ถูก100% เฉพาะกรณีVDBนะ

ทำไมอะครับ VDBมันไม่ได้ลง คนอยากเห็นมันลงในตำแหน่งนั่นนี่ เพื่อที่จะวัดไปเลยว่ามันเล่นได้หรือไม่ได้นี่มันผิดมากเหรอ เขาเอาใจช่วยเด็กมัน ผิดจนขนาดต้องมาตั้งกระทู้บ่นเบื่อเลยเหรอ?

ถ้างั้นผมก็เบื่อเหมือนกันที่มีคนแบบคุณๆเนี่ย อะไรวะนิดๆหน่อยๆก็ไม่ได้ อยากเห็นไรก็ไม่ได้ พูดกระทบโซลชานิดนึงก็ไม่ได้ ไอพวกด่าอะเข้าใจได้ เบื่อมันได้ แต่บางทีเขาแค่สงสัย ตั้งคำถาม มันไม่ได้เลยเหรอวะ ไม่เข้าใจเหมือนกัน
3
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 17:52
วันก่อนดูช่อง ฟุตบอลจีเนียส
เขาเอาบทความวิเคราะห์ของ Eric Laurie(กูรูระดับโค้ชไลเซ่นท์)มาอ่านให้ฟัง
แบบทีละบรรทัด เพื่ออธิบายว่า แมนยูมีการBuild-upขึ้นมายังไง

ในไลฟ์มันก็จะมีแฟนบอลบางประเภท ไปด่าว่าคุณอั้มว่า อวยโซลชาร์
คือเข้าใจป่ะ เขาไม่ได้จะปกป้องโซลชาร์ แต่เขาอธิบายให้มึงเข้าใจว่าแมนยูกำลังเล่นแบบไหน

เอาจริงๆนะ ผมว่าผมเริ่มเข้าใจคำว่า"ดูบอลไม่เป็น"ขึ้นทุกวัน
บางคนดูบอล เอาแค่ผลลัพท์ สายตามองตามลูกบอลไปเรื่อยๆ มีแค่ยิงได้กับเสียประตู
ซึ่งเมื่อก่อนตอนเริ่มดูบอลใหม่ๆใครก็เป็นแบบนั้นกันหมด พอจะเข้าใจได้

แต่เดี๋ยวนี้เราเข้าถึงบรรดากูรู เข้าถึงนักวิเคราะห์ต่างประเทศมากขึ้น
มันควรทำให้เราเป็นคนที่ดูบอลเป็นมากขึ้นสิ
ควรดูในมุมที่พยายามเข้าใจเหตุผลต่างๆนานาในการตัดสินใจมากขึ้นสิ
ดูตัวที่ไม่มีบอล ดูการยืนตำแหน่ง ดูการทรานซิชั่นระหว่าเกม

แต่มันยังมีความคิดแบบแฟนบอลเอาแต่ใจอยู่เลย
ตามจขกท.เลย แค่เห็น11ตัวจริง แค่เห็นเฟรดลงก่อนฟานเดอเบคก็ด่ากันแล้ว

ถ้าเทียบเมื่อก่อนผมเล่นบอร์ด readarmyfc.com มันก็จะมีคนจำพวกนี้แหละ
เห็นเฟรทเชอร์ในรายชื่อ11ตัวจริงเมื่อไหร จะต้องด่าเซอร์ไล่ให้รีไทร์ทุกครั้ง
ยิ่งเซอร์ชอบเลือก11ตัวจริงแบบผสมตัวrotationแทบทุกเกม โดนด่าแทบทุกเกม

แต่ตอนนี้การดูบอลมันน่าจะไปอีกระดับนึงแล้วนะ
มันเป็นการดูเพื่อวิเคราะห์มากขึ้น
ยกตัวอย่าง ผมเจอเว็บของเวียดนาม
เขาก็เอาบทความจากTheAthelticก็อปไปแปลเป็นภาษาของเขาให้คนเวียดนามอ่าน
หรือในทวีตเตอร์ก็มีสายวิเคราะห์เยอะแยะไปหมด จนผมแทบตามไม่ทัน
หรือแม้กระทั่งผมเอง จะแปลบทความอะไรมาลงในss
ยังต้องเช็คก่อนว่า มีช่องไหนเคยแปลไปแล้วบ้าง กลัวซ้ำ เดี๋ยวจะหาว่าก็อป
คือมันมีหลายช่องทางมากมาย ที่จะทำให้เรากลายเป็นแฟนบอลที่"ดูบอลเป้น"ขึ้นมา

การดูบอลมันถูกบูรณาการไปเยอะมาก และssก็เป็นส่วนสำคัญที่ทำให้มันพัฒนาขึ้น
แต่แฟนบอลบางคน ทำไมยังดูบอลเอามันส์ ดูบอลเอาแต่ใจกันอยู่เลย อันนี้คือสิ่งที่ผมไม่เข้าใจจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Famelaini เมื่อ Mon Sep 06, 2021 18:15, ทั้งหมด 4 ครั้ง
11
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15828
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 17:59
เบื่อสุดก็ไอพวกอคติ ไม่มองความเป็นจริงนี่แหละ เช่น

พวกอวยโอเล่ - วันไหนทีมชนะ แต่เล่นไม่ดี จะมีคอมเม้นประมาณชนะแล้วจะเอาไรอีก คือดูรูปเกมส์ห่วยก็ควรบ่นควรด่าได้มั้ย

พวกด่าโอเล่ - ถล่ม 4-0 ยังมาบ่นโอเล่ ชนะเยอะนี่เพราะนักเตะล้วนๆ หรือไม่มันก็ต้องหาเรื่องมาด่าโอเล่ให้ได้

คือแบบให้มันตามความเป็นจริงกันไม่ได้หรอ ดีก็ชม ห่วยก็ด่า แค่นั้น
7
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1236
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 17:59
รำคาญเหมือนกันครับ เสมอนัดที่ 2 เจอกระทู้เกี่ยวกับโซลชาทุกวัน ฤดูกาลที่แล้วก็มีพวกกระทู้ แลมพ์ vs ต้า vs โอเล่ ใครเก่งกว่ากัน ทุกวันนี้เปรียบเทียบกับ 2 คนนั้นไม่ได้แล้วเพราะผลงานมันชัดเจน ตอนนี้โอเล่ยกระดับมาเปรียบเทียบกับ เป๊ป คล็อปป์ ทูเคิล แทนแล้ว

บางคนบอกต้องให้โอเล่ซื้อจนครบ 11 ตำแหน่งเลยมั๊ยถึงจะตัดสินผลงานได้อะ คือคนอื่นเค้าก็ซื้อกันทั้งนั้น(ยกเว้นทูเคิล) ทีโอเล่แม่งหวังให้ปั้นแบบเซอร์แบบเวนเกอร์กันหรือไง

พอแมนยูฯทำลายสถิติไร้พ่ายนอกบ้าน พวกมาละ เวนเกอร์เค้ามีแชมป์นะ มันยุคโควิดไม่มีแฟนบอล แต่พวกแมนซิ เชลซี ลิเวอร์พูล สเปอร์ส อาเซน่อล บาซ่า มาดริด ปารีส ก็ทำไม่ได้ป่ะ? หรือพวกนั้นเค้าเล่นแบบมีแฟนบอลกัน คือรู้แหละว่ามันไม่ได้น่าภูมิใจเท่าการเป็นแชมป์อยู่แล้ว แต่มันก็ไม่ใช่ผลงานที่จะมาด้อยค่าเอาเฉยๆ

สุดท้ายถ้าฤดูกาลนี้ผลงานไม่ถดถอยลงก็ส่งแผนเสริมทัพให้บอร์ดได้แล้ว ส่วนเรื่องโอเล่เอ้าท์ก็ทำใจครับ ธรรมดาครับมีคนชอบก็มีคนเกลียด ความคิด ความชอบ อีโก้ อคติ ของคนเรามันต่างกันอยู่แล้ว อยากให้มีความคิดชุดเดียวกันคงไม่ได้
2
0
Manchester United
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17642
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 18:12
[RE]ผมว่าแฟนผีน่ารำคาญที่สุดในโลกจริงๆ
พึ่งตื่นทำไรกันอะ ตีกันต่ออย่าหยุดๆๆๆๆๆ
2
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15046
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 18:20
AlfaZero พิมพ์ว่า:
พึ่งตื่นทำไรกันอะ ตีกันต่ออย่าหยุดๆๆๆๆๆ  

ท่านมีป๊อบคอร์นยัง แบ่งจากผมมั้ย
1
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 18:21

มาแจมมั้ย เอเยนต์ VDB
1
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17642
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 18:29
Believe พิมพ์ว่า:
Silence พิมพ์ว่า:
เรื่อง VDB นี่ขอออกความเห็นแค่ว่า โอกาสได้น้อยก็จริง แต่ไอ้โอกาสอันน้อยนิดก็ไม่ได้ลงมาสร้าง impact อะไรให้รู้สึกว่าน่าจะได้ลงเลย

จะบอกว่าเฟรดห่วย ก็จริง แต่มันก็ไม่ใช่ว่า เฟรดห่วยแล้ว VDB ห่วยเหมือนกัน แล้ว VDB ควรได้ลงมากกว่าเฟรด

โอกาสของ VDB ก็คงมาแหละ ในบอลถ้วยหรือตอนที่บรูโน ป็อกบา มีปัญหา แต่ลงมาแล้วก็ขอให้ทำอะไรให้มันดีกว่านี้หน่อย ถึงจะกดดันน้ายิ้มได้ ตอนนี้กดดันด้วยฟอร์มแบบปีที่แล้วของ VDB มันก็ไม่ได้ดีพอจะไปช่วยกดดันอะไรน้ายิ้มได้หรอก

เรื่องน้ายิ้ม ทีมดีขึ้นก็จริง แทคติกห่วยก็จริง ไม่ต้องพูดเยอะ คุยกันด้วยผลการแข่งขันดีกว่า คุยกันด้วยโทรฟี่ดีกว่า ถ้าปีนี้ไม่ได้ซักโทรฟี่ ก็ควรต้องไป

ถ้าไม่ได้แชมป์ จะรอดได้ก็บางกรณีเช่น ที่ 2 ได้ 95 แต้ม อันนี้ก็ยอมที่ 1 เค้าไปเถอะ หรือเข้าชิง UCL+เข้าชิง FA +ได้ที่ 2 พรีเมียร์ลีกแบบห่างไม่ถึง 3 คะแนน อะไรแบบนี้ที่อาจจะยอมว่าทีมมันเป็นทีมระดับลุ้นแชมป์เต็มตัวแล้ว  

เรื่อง VDB หลายๆคนไม่ได้อยากป้องอะไรนักเตะเลย แต่ผมบอกเลยว่าสไตล์ทีมแมนยูของโอเล่ กับ สไตล์การเล่นของเค้ามันไม่เข้ากันเลยครับ

ตรงนี้ถ้าโอเล่มองขาดจริง ก็ไม่ควรดองนักเตะไว้ครับ เพราะ AMC ในแผนของโอเล่ มันได้แค่ บรูโน่ คนเดียวครับ คนอื่นมาเล่นก็หมองไปเหมือนกัน  
ซีดาน รุย คอสต้า ริเคลเม่ก็ได้ครับไปตามมาเล่นที
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 18:30
Silence พิมพ์ว่า:
เรื่อง VDB นี่ขอออกความเห็นแค่ว่า โอกาสได้น้อยก็จริง แต่ไอ้โอกาสอันน้อยนิดก็ไม่ได้ลงมาสร้าง impact อะไรให้รู้สึกว่าน่าจะได้ลงเลย

จะบอกว่าเฟรดห่วย ก็จริง แต่มันก็ไม่ใช่ว่า เฟรดห่วยแล้ว VDB ห่วยเหมือนกัน แล้ว VDB ควรได้ลงมากกว่าเฟรด

โอกาสของ VDB ก็คงมาแหละ ในบอลถ้วยหรือตอนที่บรูโน ป็อกบา มีปัญหา แต่ลงมาแล้วก็ขอให้ทำอะไรให้มันดีกว่านี้หน่อย ถึงจะกดดันน้ายิ้มได้ ตอนนี้กดดันด้วยฟอร์มแบบปีที่แล้วของ VDB มันก็ไม่ได้ดีพอจะไปช่วยกดดันอะไรน้ายิ้มได้หรอก

เรื่องน้ายิ้ม ทีมดีขึ้นก็จริง แทคติกห่วยก็จริง ไม่ต้องพูดเยอะ คุยกันด้วยผลการแข่งขันดีกว่า คุยกันด้วยโทรฟี่ดีกว่า ถ้าปีนี้ไม่ได้ซักโทรฟี่ ก็ควรต้องไป

ถ้าไม่ได้แชมป์ จะรอดได้ก็บางกรณีเช่น ที่ 2 ได้ 95 แต้ม อันนี้ก็ยอมที่ 1 เค้าไปเถอะ หรือเข้าชิง UCL+เข้าชิง FA +ได้ที่ 2 พรีเมียร์ลีกแบบห่างไม่ถึง 3 คะแนน อะไรแบบนี้ที่อาจจะยอมว่าทีมมันเป็นทีมระดับลุ้นแชมป์เต็มตัวแล้ว  

เรื่อง VDB หลายๆคนไม่ได้อยากป้องอะไรนักเตะเลย แต่ผมบอกเลยว่าสไตล์ทีมแมนยูของโอเล่ กับ สไตล์การเล่นของเค้ามันไม่เข้ากันเลยครับ

ตรงนี้ถ้าโอเล่มองขาดจริง ก็ไม่ควรดองนักเตะไว้ครับ เพราะ AMC ในแผนของโอเล่ มันได้แค่ บรูโน่ คนเดียวครับ คนอื่นมาเล่นก็หมองไปเหมือนกัน  
ซีดาน รุย คอสต้า ริเคลเม่ก็ได้ครับไปตามมาเล่นที  

ผมอยากได้ริเควลเม่ หรือไม่ก็เวรอน ผมว่าได้แผนนี้ เวรอนคงไม่ย้ายทีมหนีไปไหน
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2009
ตอบ: 7374
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 18:32
Spoil
FokuchzRedDevil พิมพ์ว่า:
ผมว่าผมเคยพูดเรื่องนี้หลายรอบแล้ว แล้วรู้สึกเซ็งมาก

ช่วงนี้มี 2 ประเด็นที่ทำให้พูดเรื่องนี้

1. เรื่องฟานเดอเบค บ่นกันอยู่ได้ บ่นกันชิบหาย ไม่ยอมส่งลง ไปดูสถิติ ปีที่แล้ว ฟานเดอเบคได้ลง 36 แมทช์นะครับ เผื่อไม่รู้ เดี๋ยวจะมีคนแย้งว่า ได้ลงแต่ตัวสำรอง กลับไปดูจำนวนนาที ฟานเดเบคได้รวมลงไปประมาณ 1800 นาที หารออกมาสมมติว่าเป็นตัวจริง เท่ากับได้ลง 20 เกมเต็ม 90 นาที มันไม่น้อยนะเว่ยยย คะแนนเฉลี่ยต่อฤดูกาลได้แค่ 6.3 จะมาอวยอะไรกันนักกันหนา

หลายคนบอกไม่ให้โอกาส จะถอดบรูโน่นั่งสำรองไหมล่ะ ผมว่าประสาทมากๆ เลย

2. เรื่องโซลชาร์ ดูบอลมาตั้งแต่ยุคป๋า หลังโด้ไป 2009-2013 ปีไม่ได้แชมป์ก็ไล่ป๋า บอกทรงบอลโบราณ ส่งปีก ตบเข้าใน ใครๆ ก็ทำได้ ทรงบอลแบบนี้หรอจะไปสู้มูสู้เป๊ป ปีได้แชมป์ก็บอกว่าฟลุ้ก ชนะเขาลูกเดียวตั้งหลายเกม รูปเกมสู้ไม่ได้เลย (ถ้าคุณไม่เชื่อไปเสิร์ชกระทู้ SS ปีเก่าๆ ได้เลยถ้ายังอยู่) พอป๋า retired ที เป็นไง

ปัจจุบันด่าโซลชาร์มือไม่ถึง ผมก็คิดว่าโซลชาร์ก็อาจจะไม่มีฝีมือเทียบเท่าโค้ชระดับโลกคนอื่นๆ หรอก แต่คำถามคือ มูริญโญ่ ฟานกัล พวกนี้ไม่ใช่ระดับโลกหรอ พวกนี้ไม่ต้องมีอะไรพิสูจน์ฝีมือละ

คำถามคือได้ระดับโลกพวกนั้นแล้วเป็นไง ทำอย่างกับลืมไปหมดแล้ว ทุกวันนี้บอลมันมีทรงขึ้นมาก ดูสนุกกว่ายุคมู ฟานกัล หรือมอยส์มาก นักวิเคราะห์ฝรั่งออกมาพูดกันเยอะแยะ แม่งก็ยังไม่พอใจ ให้โอกาสเขาก่อนไหม ฤดูกาลนี้ถ้าไม่ได้เรื่องท้ายฤดูกาลค่อยว่ากันก็ได้ งงจริงๆ ว่าแม่งจะอะไรกันนักกันหนาวะ แฟนบอลทีมตัวเองเนี่ย

เรื่องข้อมูลของ VDB ผมว่าท่านผิดไปหลายจุดและไม่เข้าใจประเด็นที่หลายๆคนต้องการจะสื่อนะครับ

เรามาว่ากันถึงปีก่อนในฤดูกาลที่ผ่านมา 2020/21 ครับ

ในส่วนของการลงสนามนั้น VDB ได้ลงสนามให้กับแมนยูทั้งหมด 36 เกม ครับ ยิง 1 แอสซิสต์ 1 รวมนาที 1456 นาทีครับ
ref.
Spoil
https://www.transfermarkt.com/donny-van-de-beek/leistungsdaten/spieler/288255/plus/0?saison=2020  

ทำให้ค่าเฉลี่ยรวมแล้วเกมละ 40 นาที แค่นั้นเองนะครับ ถ้าจะตีเป็น 90 นาทีแบบของท่านก็เท่ากับ 16 เกมเองนะ

ตรงนี้ค่อนข้างน้อยนะครับ เมื่อเทียบกับฤดูกาลที่ผ่านมาแล้ว แมนยู เตะไปทั้งสิ้น 61 เกมครับ นับเป็นนาทีก็ 5,490 นาทีครับ

เมื่อนำมาแยกเป็นรายถ้วย ซึ่งข้อมูลจากอีก source ก็จะสามารถแยกว่าลงตัวจริงตัวสำรองได้ ก็จะมีรายละเอียดตามนี้ครับ
ref.
Spoil
https://www.whoscored.com/Players/275035/History/Donny-van-de-Beek

- EPL ตัวจริง 4 สำรอง 15 (515 นาที)
- UCL ตัวจริง 3 สำรอง 3 (140 นาที)
- UEL ตัวจริง 1 สำรอง 2 (277 นาที)
- ที่เหลือ FA 4 นัด (293 นาที) และคาราบาว 4 นัด (237 นาที)

ถ้าท่านเองไม่อคติ ก็จะเห็นว่าที่ได้ลงเล่นเป็นหลักและเป็นชิ้นเป็นอันก็จะมีแค่ FA คาราบาว เป็นหลัก

ซึ่งส่วนมากก็จะเป็นทีมชุดสองหรือชุดสำรองกว่าครึ่งทีม ในส่วนของทีมชุดใหญ่แทบจะไม่ได้โอกาสเลยด้วยซ้ำ

ที่เค้าพูดถึงกันก็คือ ไม่ได้ให้เอาไปลงแทนบรูโน่ครับ เพราะก็ไม่มีใครรู้ว่าดีลนี้ซื้อมาแล้วต้องการวางลงตรงไหน จะให้เล่น CM หรือ AM หรือ ฺB2B ก็ไม่มีใครรู้ไง ต้องรอให้ทางบอร์ดหรือทางโอเล่นั้นแหละออกมาพูดเองครับ

ในเมื่อเราเห็นแล้วว่า แทคติคเราไม่เข้ากับนักเตะ หรือนักเตะอาจจะปรับตัวเข้ากับแทคติคทีมไม่ได้ แล้วทำไมไม่ปล่อยยืมหรือขายออกไป แล้วจะดองไว้ทำไม ในเมื่อรู้แล้วว่าไม่สามารถใช้งานเค้าได้อย่างที่คิดไว้ เพราะส่วนนี้ยิ่งดองก็เหมือนยิ่งตัดโอกาสต่างๆของนักเตะไปเอง ไมว่าจะเป็นโอกาสในทีมชาติ โอกาสก้าวหน้าในอาชีพของเค้า

ไม่ได้บอกว่าต้องลงแทนบรูโน่ ไม่ได้บอกว่ามันเก่ง ไม่ได้บอกว่ามันสุดยอดหรืออวยเกินเบอร์อะไรแบบนั้น

หรือจะบอกว่าโอเล่ไม่ไว้ใจเลยต้องตะบี้ตะบันใช้บรูโน่ ก็ทำให้สภาพร่างกายและประสิทธิภาพของบรูโน่ ช่วงปลายฤดูกาลค่อนข้างจะตกฮวบลงอย่างรุนแรงไง ตรงนี้ต้องโทษ VDB หรือด่าคนอวย VDB เหรอครับ??

ส่วนเรื่องป๋า ผมไม่เคยด่าป๋าอ่ะ ตรงนี้ผม no comment ละกัน แต่ถ้าท่านจะมองแค่จุดนั้น ไม่ได้มองภาพรวมก็ตามสบายเลยครับ

ป.ล. ผมไม่ตอบท่านกระทู้ก่อนแล้วนั้น ขอตอบในนี้ที่เดียวไปเลยแล้วกันครับ

edit** ผมว่าคนเราดูบอลกัน ล้วนแต่มีความคิดของใครของมันอ่ะครับ จะให้คิดเหมือนกันหมด มันก็คงไม่ถูก ละการมาไล่ด่า/ตำหนิคนอื่นที่คิดไม่เหมือนตัวเอง ผมว่าตรงนี้ก็ไม่ถูกเหมือนกัน ว่าทำไมไม่คิดเหมือนผมงั้นงี้ ผมว่ามันไม่ใช่การแลกเปลี่ยนหรือพูดคุยกันแล้วครับ มันเป็นการอคติเพื่อโจมตีคนที่คิดไม่เหมือนตัวเองเพียงอย่างเดียวมากกว่า ซึ่งมันก็ไม่น่าจะถูกต้องเช่นกันครับ

อันนี้ต้องเรียนแจ้ง 2 เรื่องก่อนครับ

ที่ผมนับจำนวนนาที ผมไล่นับทุกนัดแล้วนำมาบวกกันหมดเลยครับ ซึ่งโอเคข้อมูลที่ได้อาจจะไม่ตรงกัน บางเว็บไซต์บอกว่าเดอเบคเล่น 42 นัดด้วยครับ ซึ่งบอกตรง ๆ ว่าตอนนี้ยังไม่เลิกงาน อยู่เวรด้วยครับ ถ้าว่างเมื่อไหร่จะเอามาแปะให้

เรื่องที่สอง เรื่องที่มาตั้งกระทู้นี้ ต้องบอกก่อนว่า ไม่ได้หงุดหงิดจากคุณในกระทู้ที่แล้วครับ แต่เป็นเพราะคอมเมนท์อื่น ผมเห็นคุณ Believe คอมเมนท์หลายรอบ ซึ่งก็มี logic อยู่ตลอด ซึ่งผมก็นับถือ และที่ผมพูดไม่ได้ตั้งใจจะด่าคนที่คิดไม่เหมือนตัวเอง แต่ไม่เข้าใจคนที่ด่าโดยไม่มีเหตุผลรองรับ เอาแต่ใจตัวเองให้ได้่ ซึ่งมีให้เห็นอยู่ตลอดการเชียร์แมนยูของผมมา 15 ปี ดังที่กล่าวถึงเรื่องป๋า เป็นต้น ซึ่งถ้าคุณมีเหตุผลมา ผมไม่มีปัญหาแต่อย่างใด และเคยพูดไว้ด้วยซ้ำในกระทู้ก่อน ๆ ที่มีแฟนผี youtuber อวยโซลชาร์แล้วไล่ด่าคนอื่นด้วยซ้ำครับ
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel