ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15306
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 12:07
[RE: พวกสูบบุหรี่ตอนขับรถ]
ถ้าสูบในรถตัวเองแล้วไม่เปิดกระจกผมไม่ซีเลยครับ เชิญ

แต่ถ้าเปิดกระจกหรือสูบโอเพ่นแอร์บนถนน เกลียดครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
The Journey of new beginnings.
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5587
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 15:21
Mirt3838 พิมพ์ว่า:
AFCBusohSenSen พิมพ์ว่า:
ท่านก็เกินไป
ผมจะเห็นดีเห็นงามด้วยถ้า ไอ้นรกคนไหนมานั่งสูบบนรถท่าน ในรั้วบ้านท่าน แล้วท่านไม่ชอบ  

ควันบุหรี่มันดมคนเดียวไหม ?
ขขี้บุหนี่เสี่ยงเข้าตาคนขับมอเตอร์ไซต์ เสี่ยงอุบัติเหตุอีก

ทำไมมันไม่ปิดกระจกสูบครับ ดูดคนเดียว ดมคนเดียว

ต้องเป็นคนเเบบไหนถึงมีความคิดเเบบนี้ได่  

คนแบบนี้ละครับ ผมตอบมัดรวมเลยนะ

ผมไม่ได้สนับสนุนคนสูบ ตราบใดที่สังคมมันคือแบบนี้
คุณหรือคนที่ไม่ชอบ ต้องอยู่ ต้องใช้ชีวิต ร่วมกับ"สิ่งโสโครก" (ที่คุณคิดว่ามันใช่)
คุณไม่มีทางที่จะ หลบเลี่ยงสิ่งเหล่านี้ได้เลย

เมื่อการสูบบุหรี่ บนรถเมล์ ในโรงหนัง ในร้านอาหาร ถูกกำหนดโดยกฎหมาย
แน่นอน คนที่สูบก็ไม่ได้ใช้พื้นที่ตรงนี้สูบ ถ้ามันทำผมก็ด่า และเคยด่า
บางที่มันไม่ได้ห้ามด้วยกฎหมาย มีเพียงสามัญสำนึก เอาหยิบมาใช้และตัดสิน

หากใช้เพียงแบบนี้ ผมก็ขอใช้ "สามัญวินิจฉัย" ว่ามันทำได้
ในขณะที่คนถามว่าความคิดผม. ใช้อะไรครับ

อยากให้ผมด่า เห็นพ้องต้องกันตามด่าด้วยเหรอ
ผมด่าครับ จับประเด็นก่อน

บนพื้นที่ ที่ทุกคนใช้ร่วมกันได้ จะเต็มไปด้วยสภาวะใดๆที่ไม่ถูกจริตคุณ (แต่มันมิได้ผิดข้อกฎหมาย)
คุณจะทำอย่างไร? นี่ผมถามกลับนะ  

ผมไม่รู้นะว่าคุณหมายถึงปิดกระจกสูบบุหรี่อยู่ในรถ ไม่ยื่นแขนยื่นบุหรี่ออกมานอกตัวรถ เขี่ยขี้บุหรี่ลงถนน (เอาจริงๆ มากกว่า90% มันยื่นบุหรี่ออกมาแน่นอน)
ทีนี้ในมุมเรื่องกฎหมาย
มันก็เหมือนกฎหมายพิซซ่าป่ะครับ ที่เราๆไม่ถูกจริตกับมัน เพราะงั้นเราจะแสดงออกหรือวิจารณ์ในทางต่อต้านก็ไม่ผิดครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5587
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 15:23
Romeo_R33 พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
ผมนี่โครตเกลียดเลย

แล้วส่วนใหญ่ที่เจอคือสูบเสร็จแล้วไง. ดีดทิ้งลงถนนนั่นแหละ

แล้ว100ทั้ง100. เปิดกระจกสูบวางแขนแอ๊คอาร์ตเหมือนเก๋ามาก. ตรุทำแบบนี้คือเท่ห์. แต่ไม่รู้ว่าเหมือนถ่อยมากกว่า. ถ้าอยากสูบ เสี้ยนมากอดไม่ได้. หาที่จอดรถดีๆแล้วสูบไปเลยครับ. เสร็จแล้วค่อยขับต่อ. หรือไม่ก็ปิดกระจกปล่อยควันให้อยู่ในรถตัวเองนั่นแหละ  

ไม่เคยคิดว่าเท่ครับ ไม่เคยแอคอาร์ตว่าเก๋าด้วยครับ แต่ลองรับฟังเหตุผลแลกเปลี่ยนความคิดกันก่อนมั้ยครับ ผมคือคนนึงที่โคตรเกรงใจคนไม่สูบเลย เพราะผมเองก็เหม็นควันบุหรี่เหมือนกันครับ แต่สถานที่ที่ท่านว่าในประเทศเราแทบไม่มีเลยนะครับที่จะให้ไปสูบบุหรี่แล้วไม่รบกวนผู้อื่นเลย แม้กระทั้งปั๊มน้ำมันที่มีที่สูบบุหรี่ ส่วนใหญ่ก็อยู่ตรงห้องน้ำชายจะสูบยังไงให้ไม่รบกวนคนที่มาเข้าห้องน้ำเฉยๆได้ครับ สุดท้ายสำหรับผม บนรถนี่แหละดูเหมือนจะส่วนตัวที่สุดแล้ว แล้วผมก็พยายามสูบตอนรถวิ่งนะ แต่ก็ขอเปิดกระจกระบายให้ลมมันช่วยตีควันให้กระจายๆไปบ้าง ขี้บุหรี่กับก้นบุหรี่ผมก็ทิ้งในรถ แต่สุดท้ายแล้วถ้ามันยังรบกวนท่านอยู่ ผมก็ขอกราบโทษด้วยจริ
ๆครับ  

อย่างคุณว่ายังไงควันมันก็ลอยไป มันควบคุมไม่ได้

แต่มีจิตสำนึกแบบคุณ ุถึงควันจะลอยมาเข้าหน้าบ้างสำหรับผมก็ ok มากพอแล้วครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 961
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 21:23
ถูกแบนแล้ว
AFCBusohSenSen พิมพ์ว่า:
ท่านก็เกินไป
ผมจะเห็นดีเห็นงามด้วยถ้า ไอ้นรกคนไหนมานั่งสูบบนรถท่าน ในรั้วบ้านท่าน แล้วท่านไม่ชอบ  

ควันบุหรี่มันดมคนเดียวไหม ?
ขขี้บุหนี่เสี่ยงเข้าตาคนขับมอเตอร์ไซต์ เสี่ยงอุบัติเหตุอีก

ทำไมมันไม่ปิดกระจกสูบครับ ดูดคนเดียว ดมคนเดียว

ต้องเป็นคนเเบบไหนถึงมีความคิดเเบบนี้ได่  

คนแบบนี้ละครับ ผมตอบมัดรวมเลยนะ

ผมไม่ได้สนับสนุนคนสูบ ตราบใดที่สังคมมันคือแบบนี้
คุณหรือคนที่ไม่ชอบ ต้องอยู่ ต้องใช้ชีวิต ร่วมกับ"สิ่งโสโครก" (ที่คุณคิดว่ามันใช่)
คุณไม่มีทางที่จะ หลบเลี่ยงสิ่งเหล่านี้ได้เลย

เมื่อการสูบบุหรี่ บนรถเมล์ ในโรงหนัง ในร้านอาหาร ถูกกำหนดโดยกฎหมาย
แน่นอน คนที่สูบก็ไม่ได้ใช้พื้นที่ตรงนี้สูบ ถ้ามันทำผมก็ด่า และเคยด่า
บางที่มันไม่ได้ห้ามด้วยกฎหมาย มีเพียงสามัญสำนึก เอาหยิบมาใช้และตัดสิน

หากใช้เพียงแบบนี้ ผมก็ขอใช้ "สามัญวินิจฉัย" ว่ามันทำได้
ในขณะที่คนถามว่าความคิดผม. ใช้อะไรครับ

อยากให้ผมด่า เห็นพ้องต้องกันตามด่าด้วยเหรอ
ผมด่าครับ จับประเด็นก่อน

บนพื้นที่ ที่ทุกคนใช้ร่วมกันได้ จะเต็มไปด้วยสภาวะใดๆที่ไม่ถูกจริตคุณ (แต่มันมิได้ผิดข้อกฎหมาย)
คุณจะทำอย่างไร? นี่ผมถามกลับนะ  

ผมไม่ได้ด่าใครว่าสิ่งโสโครกนะครับ เเต่ถ้าคนๆนั้นรู้ตัวก็ถือว่าดีไป
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 6988
โพสเมื่อ: Mon Feb 01, 2021 16:36
ขยะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel