ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2634
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 12:30
[RE: พวกสูบบุหรี่ตอนขับรถ]
คนสูบก็ควรมีจิตสำนึกนะ จริงอยู่ว่าสูบในรถคุณ แต่ก็พ่นควันออกมาข้างนอกอยู่ดี ซึ่งมันก็กระทบคนอื่นที่ใช้ถนนเหมือนกัน

ขอยกตัวอย่าง ตอนเด็กๆพ่อผมเองก็สูบบุหรี่ แต่ผมไม่เคยเห็นแกสูบบนรถเลยแม้แต่ครั้งเดียว

ก่อนขึ้นรถแกจะอัดให้พอใจแกก่อน หรือถ้ารถติดแล้วแกเกิดอยากขึ้นมาจริงๆ ก็จะจอดแวะหาที่สูบ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
I'm gonna make him an offer he can't refuse
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 17 Oct 2020
ตอบ: 884
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 12:35
ถูกแบนแล้ว
Mirt3838 พิมพ์ว่า:
ท่านก็เกินไป
ผมจะเห็นดีเห็นงามด้วยถ้า ไอ้นรกคนไหนมานั่งสูบบนรถท่าน ในรั้วบ้านท่าน แล้วท่านไม่ชอบ  

อาว น้าเมิตกู ปกติความคิดดูเป็นผู้ใหญ่ดี ไมวันนี้มาแบบนี้วะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Knife, cuts like a knife
เข้าร่วม: 06 Feb 2006
ตอบ: 1654
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 12:39
รถยนต์ไม่เท่าไหร่ แต่จะดีมากถ้าคุณปิดกระจก (เคยเห็นในหนังเกาหลีเรื่องไหนไม่รู้เค้าปิดกระจกด้วยนะ ฮ่าๆ)
แต่มอไซค์ นี่ ผมคิดว่าจะสูบทำไม ลมพัดหายหมด มันเปลืองง ไม่จอดแวะหาที่สูบดีๆ
และรำคาญมากว่าขับมอไซค์ตามหลัง ทั้งควัน ทั้งขี้บุหรี่ ไหนจะทิ้ง แถมบางคนแม่งถุยน้ำลายอีก มันก็โดนคันลังนะโว๊ยยย

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 260
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 12:40
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
ผมนี่โครตเกลียดเลย

แล้วส่วนใหญ่ที่เจอคือสูบเสร็จแล้วไง. ดีดทิ้งลงถนนนั่นแหละ

แล้ว100ทั้ง100. เปิดกระจกสูบวางแขนแอ๊คอาร์ตเหมือนเก๋ามาก. ตรุทำแบบนี้คือเท่ห์. แต่ไม่รู้ว่าเหมือนถ่อยมากกว่า. ถ้าอยากสูบ เสี้ยนมากอดไม่ได้. หาที่จอดรถดีๆแล้วสูบไปเลยครับ. เสร็จแล้วค่อยขับต่อ. หรือไม่ก็ปิดกระจกปล่อยควันให้อยู่ในรถตัวเองนั่นแหละ  

ไม่เคยคิดว่าเท่ครับ ไม่เคยแอคอาร์ตว่าเก๋าด้วยครับ แต่ลองรับฟังเหตุผลแลกเปลี่ยนความคิดกันก่อนมั้ยครับ ผมคือคนนึงที่โคตรเกรงใจคนไม่สูบเลย เพราะผมเองก็เหม็นควันบุหรี่เหมือนกันครับ แต่สถานที่ที่ท่านว่าในประเทศเราแทบไม่มีเลยนะครับที่จะให้ไปสูบบุหรี่แล้วไม่รบกวนผู้อื่นเลย แม้กระทั้งปั๊มน้ำมันที่มีที่สูบบุหรี่ ส่วนใหญ่ก็อยู่ตรงห้องน้ำชายจะสูบยังไงให้ไม่รบกวนคนที่มาเข้าห้องน้ำเฉยๆได้ครับ สุดท้ายสำหรับผม บนรถนี่แหละดูเหมือนจะส่วนตัวที่สุดแล้ว แล้วผมก็พยายามสูบตอนรถวิ่งนะ แต่ก็ขอเปิดกระจกระบายให้ลมมันช่วยตีควันให้กระจายๆไปบ้าง ขี้บุหรี่กับก้นบุหรี่ผมก็ทิ้งในรถ แต่สุดท้ายแล้วถ้ามันยังรบกวนท่านอยู่ ผมก็ขอกราบโทษด้วยจริ
ๆครับ
2
0

แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 12:53
พวกสูบบุหรี่ตอนขับรถ
หลายคนนี่ด่าเอามันส์กันเกินไปหน่อยนะ

โคตรเก่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 14:01
ถูกแบนแล้ว
error` พิมพ์ว่า:
ผมจะเห็นดีเห็นงามด้วยถ้า ไอ้นรกคนไหนมานั่งสูบบนรถท่าน ในรั้วบ้านท่าน แล้วท่านไม่ชอบ  

คนสูบมันคิดแบบนี้ไง คิดว่าสูบในรถตัวเองใครจะทำไม ไม่ได้สูบในบ้านมืงสักหน่อย

ไอสั้สควันมันลอยเข้ารถชาวบ้าน เมืงแน่จริงเมืงอย่าเปิดกระจกสิวะไอเวร
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 27350
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 14:09
Romeo_R33 พิมพ์ว่า:

แล้วส่วนใหญ่ที่เจอคือสูบเสร็จแล้วไง. ดีดทิ้งลงถนนนั่นแหละ

แล้ว100ทั้ง100. เปิดกระจกสูบวางแขนแอ๊คอาร์ตเหมือนเก๋ามาก. ตรุทำแบบนี้คือเท่ห์. แต่ไม่รู้ว่าเหมือนถ่อยมากกว่า. ถ้าอยากสูบ เสี้ยนมากอดไม่ได้. หาที่จอดรถดีๆแล้วสูบไปเลยครับ. เสร็จแล้วค่อยขับต่อ. หรือไม่ก็ปิดกระจกปล่อยควันให้อยู่ในรถตัวเองนั่นแหละ  

ไม่เคยคิดว่าเท่ครับ ไม่เคยแอคอาร์ตว่าเก๋าด้วยครับ แต่ลองรับฟังเหตุผลแลกเปลี่ยนความคิดกันก่อนมั้ยครับ ผมคือคนนึงที่โคตรเกรงใจคนไม่สูบเลย เพราะผมเองก็เหม็นควันบุหรี่เหมือนกันครับ แต่สถานที่ที่ท่านว่าในประเทศเราแทบไม่มีเลยนะครับที่จะให้ไปสูบบุหรี่แล้วไม่รบกวนผู้อื่นเลย แม้กระทั้งปั๊มน้ำมันที่มีที่สูบบุหรี่ ส่วนใหญ่ก็อยู่ตรงห้องน้ำชายจะสูบยังไงให้ไม่รบกวนคนที่มาเข้าห้องน้ำเฉยๆได้ครับ สุดท้ายสำหรับผม บนรถนี่แหละดูเหมือนจะส่วนตัวที่สุดแล้ว แล้วผมก็พยายามสูบตอนรถวิ่งนะ แต่ก็ขอเปิดกระจกระบายให้ลมมันช่วยตีควันให้กระจายๆไปบ้าง ขี้บุหรี่กับก้นบุหรี่ผมก็ทิ้งในรถ แต่สุดท้ายแล้วถ้ามันยังรบกวนท่านอยู่ ผมก็ขอกราบโทษด้วยจริ
ๆครับ  

ผมขออภัยท่านด้วยครับ

เวลาผมเห็นแล้วผมคิดงี้จริงๆ. แล้วจะเจอท่าทางแบบที่ผมกล่าวจริงๆ

ขอโทษที่ผมใช้คำแรงไป. ซึ่งท่านอาจจะเป็นส่วนน้อยและผมเข้าใจนะครับ
0
0
<___คนธรรมดา___>
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 14:14
Rafia พิมพ์ว่า:
หลายคนนี่ด่าเอามันส์กันเกินไปหน่อยนะ

โคตรเก่ง  

นั่นสิครับ ด่าคนอื่นว่า ขยะ ควาย แบบเหมารวม ผมว่าเป็นอะไรที่มักง่ายพอๆกับคนที่โดนด่าเลย ไม่รอฟังความอะไรทั้งสิ้น จริงๆมีอะไรก็ค่อยๆคุยกันแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันก็ได้นะครับ ไม่เห็นต้องด่ากันขนาดนั้นเลย
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 14:17
Romeo_R33 พิมพ์ว่า:

ๆครับ  

ผมขออภัยท่านด้วยครับ

เวลาผมเห็นแล้วผมคิดงี้จริงๆ. แล้วจะเจอท่าทางแบบที่ผมกล่าวจริงๆ

ขอโทษที่ผมใช้คำแรงไป. ซึ่งท่านอาจจะเป็นส่วนน้อยและผมเข้าใจนะครับ  

ขอบคุณที่รับฟังครับ แล้วก็ต้องขอโทษอีกทีและขอโทษแทนคนสูบบุหรี่ท่านอื่นๆด้วยครับที่สร้างความเดือดร้อนให้ครับ
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9589
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 14:35
รู้ว่าเป็นตัวปัญหา สังคมรังเกียจก็เลิกสูบไปดิ

มาขอความเห็นใจอะไรอะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 14:37
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:

คนสูบมันคิดแบบนี้ไง คิดว่าสูบในรถตัวเองใครจะทำไม ไม่ได้สูบในบ้านมืงสักหน่อย

ไอสั้สควันมันลอยเข้ารถชาวบ้าน เมืงแน่จริงเมืงอย่าเปิดกระจกสิวะไอเวร  

ยอมรับตรงๆว่าผมยังไม่แน่จริงขนาดนั้นครับ ผมยังต้องใช้อากาศหายใจอยู่ครับ และก็ผมได้อธิบายเหตุผล(ข้ออ้าง+ข้อแก้ตัว)ไปในเม้นอื่นๆแล้วและก็ต้องขอโทษจริงๆครับที่บางทีมันสร้างความเดือดร้อนให้ครับ
0
0

Status:
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 14:57
ไม่คิดว่ามู้นี้จะยาวเลยแฮะ 55 แถมโดนเรื้อนไป 1 เน้นๆ

ส่วนบ้านผมมีคนสูบบุหรี่ครับ แม่งสูบหน้าบ้านโคตรเหม็นเข้ามาถึงในห้องนอนเลย
อยู่ร่วมกันคนพวกนี้ลำบากจริงๆครับ บอกก็แล้ว ไปสูบไกลสุดได้แค่หน้าบ้าน เพราะไปหน้าบ้านคนอื่นเขา่ด่า
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 15:20
รู้ว่าเป็นตัวปัญหา สังคมรังเกียจก็เลิกสูบไปดิ

มาขอความเห็นใจอะไรอะ  

บางทีการแสดงความคิดเห็นแบบชุ่ยๆมันก็เป็นที่น่ารังเกียจของสังคมไม่แพ้กันนะครับ และเราเองก็คงไม่มีสิทธิ์ไปบอกหรือไปสั่งให้คนเหล่านั้นเลิกเล่นโซเชี่ยลหรือเลิกแสดงความคิดเห็นโดยไม่แคร์ความรู้สึกคนอื่นได้หรอกครับ
1
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 10823
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 21:59
ภูมิแพ้อย่างผม ได้กลิ่นแล้วสาปแช่งให้ไฟไหม้บ้านแม่งทุกคนอะ
0
0
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19214
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 01:47

เกินไปตรงไหนเนี่ย
0
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel