ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17508
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 10:53
พวกสูบบุหรี่ตอนขับรถ
ไม่ผิดกฏหมาย = สูบได้

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 3046
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 11:04
[RE: พวกสูบบุหรี่ตอนขับรถ]
มีสำนึกสักหน่อยปิดกระจกอัดให้เต็มปอดไปเลย เรื่องง่าย ๆ ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: =)
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 6817
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 11:06
[RE]พวกสูบบุหรี่ตอนขับรถ
เคนเจอตัวเฮี้ยดีดขี้บุหรี่ทิ้งแล้วปลิวมาใส่หน้า ดีว่าใส่หมวกกันน็อกแล้งก็ปิดกระจกลงด้วยเลยไม่เข้าตา โกรธแม่งชิบหายไอ้หนังหมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Dec 18, 2022.. Leo has completed football and fans' lifetime achievement!
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26643
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 11:09
เหมือนเท่อะ แต่ทุเรศ อยากสูบก็ปิดกระจกสูบ ดมไปคนเดียวดิไอควาย ขยะ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44017
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 11:12
ขี่มอไซค์อยู่โดนขี้บุหรี่ไอ้คันหน้าเข้าตา จะตามไปเอาเรื่องก็ไม่ได้วันนั้นขับเวฟ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: โจว โกลเหม่อ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 11:13
ยังมีพวกตรรกะสวะแบบนี้อีกหรือเนี่ย
2
0
แข้งลีกเอิง
Status: Наводчик навсегда
เข้าร่วม: 03 Feb 2009
ตอบ: 3794
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 11:17
บางความคิดนี่ยังไงเนี๊ย
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jul 2009
ตอบ: 14828
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 11:19
ปิดกระจกสูบสิ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 3849
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 11:28
นึกถึงหนังมะกันขับรถเปิดประทุนใส่แว่นกันแดดสูบบุหรี่เลย สมัยนี้คงไม่มีแบบนี้ในหนังละมั้ง แต่ก็ยังมีคนทำแบบนี้อยู่

คนที่อยากสูบบุหรี่แต่ไม่รบกวนคนอื่นๆมีไม่กี่ทางเลือกเอง หนึ่งสูบในบ้านแล้วปิดหน้าต่างมิดชิดไม่ให้ควันออก สองไปตามห้างหรือสถานที่ที่มีที่สูบบุหรี่จัดไว้

บ้านเราหน้าบางไม่กล้าจัดที่สูบบุหรี่แยกต่างหากในที่สาธารณะ ห้ามแม่งทุกที่เลยง่ายสุด เป็นคนดี ให้ไปแอบๆสูบกันเอง ถ้าอย่างงั้นห้ามขายเลยไม่ดีกว่าเหรอ

ชอบวิธีแบบญี่ปุ่นทำสุดละเขาจัดที่สูบบุหรี่ริมถนนกั้นคอกเลย อยากสูบให้หยุดตรงนี้ไม่ต้องเดิน ให้พื้นที่คนพวกนี้มีเป็นที่เป็นทางไม่เดินสูบเรี่ยราด ไม่ใช่ต้องไปแอบสูบตามห้องน้ำปั๊มแบบคนไทย ในเรื่องวัฒนธรรมถ้าอ่านการ์ตูนยุคหลังๆก็จะเห็นว่า การแสดงออกเรื่องการสูบบุหรี่ต่อหน้าคนอื่นถูกรังเกียจ ผมว่าผมอ่านเจอสองสามเรื่องล่าสุดมีฉากแบบนี้

ผมเป็นสถาปนิกเวลาออกแบบเกสเฮ้าท์หรือโรงแรมเล็กๆผมมักจะแนะนำเจ้าของให้ทำโซนสูบบุหรี่ไว้มุมนึงในพื้นที่ ไม่ใกล้เกินแต่ก็ไม่ไกลเกินจนคนมักง่าย ในเมื่อที่พักคุณห้ามสูบ สวนห้ามสูบ แล้วคนจะสูบต้องทำยังไงถ้าเขาไปยืนสูบหน้าทางเข้าโครงการก็คงไม่ชอบกันแล้วก็ห้ามเขาไม่ได้นะ ทุกครั้งจะได้รับความประหลาดใจกลับมาว่าต้องทำด้วยเหรอ

เมื่อก่อนผมก็เคยเป็นสูบที่เดินเป็นกิโลหาที่แอบสูบและก็ไม่ชอบดมกลิ่นบุหรี่คนอื่นเหมือนกัน เข้าใจมุมมองทั้งสองฝ่ายดีปัจจุบันเลิกละ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 260
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 11:41
LONGGUN พิมพ์ว่า:
อยู่บนรถ ดันไม่ปิดกระจกสูบ ดมไปคนเดียว ส่วนมอไซค์ สูบเสร็จก็พ่นใส่หมวก ดมคนเดียวไป เหม็นชิบ เวลาตาม  

ผมขอโทษแทนคนสูบบุหรี่ท่านอื่นๆที่อาจจะมักง่ายไปหน่อย แต่ถ้าจะให้ปิดกระจกสูบเลยมันก็หายใจไม่ออกอะครับท่าน โดยส่วนใหญ่ผมก็จะเลือกสูบตอนรถวิ่งนะ ถ้ารถติดๆหรือมีมอไซจอดข้างๆผมก็จะไม่สูบหรอกครับ ผมก็เข้าใจว่าคนไม่สูบมีเยอะ ขี้บุหรี่กับก้นบุหรี่ผมก็ทิ้งในรถอยู่แล้วไม่ได้เขี่ยหรือทิ้งออกข้างนอก

ส่วนคนอื่นๆที่เข้ามาเม้นมาด่าคนอื่นว่าขยะ ลองมาแลกเปลี่ยนเหตุผลกันก่อนมั้ยครับ ผมเองก็ไม่ใช่คนมักง่ายขนาดนั้นนะ เข้าใจว่าควันบุหรี่ ขี้บุหรี่มันรบกวนผู้อื่น ผมเองตอนไม่สูบแล้วมีคนมาสูบมาพ่นควันใส่ก็เหม็นเหมือนกันครับ

เห็นหลายๆท่านเม้นกันว่าให้ไปสูบในที่ส่วนตัวหรือที่ๆเค้าจัดไว้ให้ ผมขอยกกรณีของผมหน่อยแล้วกันครับ ที่บ้านผมมีคนไม่สูบอยู่ด้วย ถ้าผมจะสูบก็ต้องเดินออกมานอกบ้าน(แต่อยู่ในรั้วบ้านนะครับ)เป็นที่โล่ง ควันมันก็มีสิทธิลอยไปข้างนอกได้ ใครเดินผ่านไปผ่านมาก็คงด่าผมได้เช่นกัน หรือเวลาไปห้างหรือร้านอาหาร ที่ๆเค้าจัดไว้ให้บางทีไม่ได้อยู่ไกลจากผู้คนเลย ผมจะสูบยังเกรงใจคนที่เดินผ่านไปผ่านมาเลย แล้วโดยเฉพาะปั๊มนี่ตัวดีเลย ที่สูบบุหรี่ส่วนใหญ่คืออยู่ตรงห้องน้ำเลย จะยืนสูบยังไงให้ควันไม่ลอยไปโดนคนอื่นที่เค้าเดินมาเข้าห้องน้ำเฉยๆ สรุปที่ผมพยายามจะอธิบายคือ คำว่าพื้นที่ส่วนตัวหรือพื้นที่ที่เค้าจัดไว้ให้(แบบเหมาะสมและไม่รบกวนคนอื่นจริงๆ)เนี่ยมันน้อยมากๆจริงๆนะครับ มันเลยกลายเป็นว่าตอนอยู่บนรถเนี่ยแหละที่ดูเหมือนจะส่วนตัวที่สุดแล้ว แต่จะปิดกระจกไม่ระบายควันออกบ้างเลยมันก็ดูจะใจร้ายเกินไปหน่อยมั้ยอะครับ ผมพยายามสูบตอนรถวิ่งนะอย่างน้อยก็ให้ควันมันกระจายๆไปไม่ไปพ่นใส่ใครแบบเต็มๆ แต่ยังไงก็ต้องกราบขอโทษทุกๆคนด้วยนะครับที่การกระทำแบบนี้มันอาจไปสร้างความเดือดร้อนให้หลายๆท่าน
แก้ไขล่าสุดโดย Romeo_R33 เมื่อ Tue Jan 26, 2021 12:16, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7628
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 11:54
ไปจะสูบตรงไหนก็สูบไป แต่อย่าสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นที่เค้าไม่ได้สูบ ทั้งควัน ทั้งขี้บุหรี่ ยุคนี้ติดโรคได้อีก
เอาง่ายๆ ก็สูบในที่ที่เค้ากำหนดนั่นแหละครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2020
ตอบ: 5829
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 12:12
พวกขยะไร้จิตสำนึกครับ เวลาผมเจอจะอารมณ์ขึ้นตลอดเวลาเจอไอ่พวกนี้ เพราะมันไม่ได้คำนึงถึงคนอื่น

0
0
นักเตะเทศบาล
Status: It's not easy to be me.
เข้าร่วม: 03 Jul 2009
ตอบ: 1745
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 12:20
สูบไฟฟ้าแต่ไม่ได้สูบตอนติดไฟแดง สูบตอนรถวิ่ง 80+
อันนี้น่าเกลียดมั้ย แต่มั่นใจว่าควันไม่โดนใครแน่นอน เพราะพ่นออกไปควันก็หายเลย
0
0
#DUA LIPA
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 12:25
Liverrapper พิมพ์ว่า:
พวกขยะไร้จิตสำนึกครับ เวลาผมเจอจะอารมณ์ขึ้นตลอดเวลาเจอไอ่พวกนี้ เพราะมันไม่ได้คำนึงถึงคนอื่น

ครับผม ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ แต่ยังไงลองรับฟัง”ขยะไร้จิตสำนึก”อธิบายเหตุผลหรือลองมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันดูก่อนมั้ยครับ?
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 12:27
PSyCHOPATH. พิมพ์ว่า:
เหมือนเท่อะ แต่ทุเรศ อยากสูบก็ปิดกระจกสูบ ดมไปคนเดียวดิไอควาย ขยะ  

ไม่เคยคิดว่าเท่เลยครับ ยังไงรบกวนฟัง” ไอควาย ขยะ”อธิบายเหตุผลสักหน่อยนะครับ หรือมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันก็ได้ครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel