ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 May 2015
ตอบ: 9427
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:55
[RE: พวกสูบบุหรี่ตอนขับรถ]
ผมขับรถยนต์ ยังหมั่นไส้เลย
น่าโบก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 11852
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:56
ตรรกะ "พื้นที่สาธรณะ ฉันจะทำอะไรก็ได้" มาอีกแล้วครับ

สูบบุหรี่ยังเปิดกระจกเพราะตัวเองทนดมไม่ได้ ก็เลยผลักภาระไปให้คนอื่นสะ

ไร้ความรับผิดชอบจัดเลยครับ
5
0
#PochettinoOut

นักเตะตำบล
Status: CR7
เข้าร่วม: 12 Oct 2013
ตอบ: 3178
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:57
ทำไมยังมีคนคิดว่ากฎหมายเป็นที่สิ่งที่ถูกต้องเสมอไป คนเรามันอยู่ที่จิตใต้สำนึก อย่าเห็นแก่ตัว เห็นว่าทำแบบนี้ไม่ผิดก็ทำแต่มันเดือดร้อนคนอื่นไง คิดแต่ตัวเอง สังคมได้เป็นแบบนี้ไง
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6755
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 10:00
20MAR2010 พิมพ์ว่า:
doneatit พิมพ์ว่า:
นอกเรื่องหน่อยข้องใจมานานแล้ว ถ้าผมสูบบุหรี่ในที่สูบบุหรี่ ในโซนร้านอาหารจัดไว้ให้ มีการทิ้งก้นอย่างถูกต้อง แล้วมีมนุษย์ไม่สูบบุหรี่มานั่งโซนสูบบุหรี่ แล้วบ่นเหม็นนี่ผมผิดมั้ย?

ปล.ส่วนตัวไม่สูบบนรถ เพราะถนัดซ้าย เปิดไฟเลี้ยวไม่ได้555555  

ไม่ผิดครับ แล้วก็ฝากตบกะบาลมันด้วย สถานที่จัดเพื่อสูบ ไม่สูบแล้วยังมานั่ง ไม่พอยังเสือกบ่นคนสูบว่าเหม็นอีก ตบกะบาลมันแล้วชี้ป้ายให้มันดู  
ผมเคยโดนกับตัวเมื่อนานมาแล้ว ไปดูดในที่ที่ร้านอาหารเค้าจัดไว้ให้ พักนึงมีผู้หญิงคนนึงจูงมือลูกสาวมานั่งถัดๆไป แล้วก็บ่นดังๆกับลูกว่าเหม็นบุหรี่จังเลยเนอะลูก ผมนี่ลุกขึ้นเลย...ลุกขึ้นไปขยี้ก้นบุหรี่แล้วขอโทษเค้าแล้วรีบเดินออกมา 555 ทั้งๆที่รู้แหละว่ามันเป็นโซนดูดบุหรี่แต่ถ้าควันบุหรี่ผมมันไปรบกวนคนอื่น ก็เกรงใจเค้าเหมือนกัน ถึงแม้จะอยากถามว่ามานั่งทำบ้าไรตรงนี้ฟะ 555
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27348
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 10:02
ผมนี่โครตเกลียดเลย

แล้วส่วนใหญ่ที่เจอคือสูบเสร็จแล้วไง. ดีดทิ้งลงถนนนั่นแหละ

แล้ว100ทั้ง100. เปิดกระจกสูบวางแขนแอ๊คอาร์ตเหมือนเก๋ามาก. ตรุทำแบบนี้คือเท่ห์. แต่ไม่รู้ว่าเหมือนถ่อยมากกว่า. ถ้าอยากสูบ เสี้ยนมากอดไม่ได้. หาที่จอดรถดีๆแล้วสูบไปเลยครับ. เสร็จแล้วค่อยขับต่อ. หรือไม่ก็ปิดกระจกปล่อยควันให้อยู่ในรถตัวเองนั่นแหละ
1
0
<___คนธรรมดา___>
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2009
ตอบ: 4882
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 10:02
สูบเสร็จแล้วก็ทิ้งมันบนพื้น ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่อัดบุหรี่ในรถแล้วก็ปิดดระจกเปิดแอร์ไป

มีวันนึงขี่มอไซด์แล้วโดนดีดก้นบุหรี่แล้วดันลงมาตรงง่ามนิ้วเท้าพอดี ตอนนั้นไฟเขียวพอดีเลยตามไม่ทัน ไม่งั้นจะไปหักกระจกข้างแม่ม
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2010
ตอบ: 6936
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 10:03
พวกสูบบุหรี่ตอนขับรถ
ในรถสมัยก่อน มีที่เขี่ยบุหรี่ พร้อมไฟจุดบุหรี่
ถ้าสูบในรถ เขี่ยบุหรี่ในรถ ทิังก้นในรถ จะถือว่าผิดกฎหมายไหมครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Support,Believe,Respect = LOVE
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ลูกเขย มูริญโญ่
เข้าร่วม: 08 Oct 2013
ตอบ: 5121
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 10:07
HalaMadrid พิมพ์ว่า:
นอกเรื่องหน่อยข้องใจมานานแล้ว ถ้าผมสูบบุหรี่ในที่สูบบุหรี่ ในโซนร้านอาหารจัดไว้ให้ มีการทิ้งก้นอย่างถูกต้อง แล้วมีมนุษย์ไม่สูบบุหรี่มานั่งโซนสูบบุหรี่ แล้วบ่นเหม็นนี่ผมผิดมั้ย?

ปล.ส่วนตัวไม่สูบบนรถ เพราะถนัดซ้าย เปิดไฟเลี้ยวไม่ได้555555  

ตอบง่ายมากไม่ผิด ถ้าตรงนั้นเป็นโซนสูบบุหรี่ ถือว่าเป็นสิทธิของเค้า  

แปลกดี สรุปท้ายเหตุการณ์นั้นผมจบลงด้วย การเป็นคนผิด 5555555

เลิกรับประทานถาวรครับ ร้านนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

via GIPHY

ยินดีเป็นเพื่อนและแลกเปลี่ยนทัศนะกับทุกคนทุกทีมนะครับ แอดมาได้เลยครับ
ส่วนตัวเป็นติ่งพ่อมู เชียร์แมนยู และ ชอบบิลเบา
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ลูกเขย มูริญโญ่
เข้าร่วม: 08 Oct 2013
ตอบ: 5121
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 10:10
Taker พิมพ์ว่า:

ไม่ผิดครับ แล้วก็ฝากตบกะบาลมันด้วย สถานที่จัดเพื่อสูบ ไม่สูบแล้วยังมานั่ง ไม่พอยังเสือกบ่นคนสูบว่าเหม็นอีก ตบกะบาลมันแล้วชี้ป้ายให้มันดู  
ผมเคยโดนกับตัวเมื่อนานมาแล้ว ไปดูดในที่ที่ร้านอาหารเค้าจัดไว้ให้ พักนึงมีผู้หญิงคนนึงจูงมือลูกสาวมานั่งถัดๆไป แล้วก็บ่นดังๆกับลูกว่าเหม็นบุหรี่จังเลยเนอะลูก ผมนี่ลุกขึ้นเลย...ลุกขึ้นไปขยี้ก้นบุหรี่แล้วขอโทษเค้าแล้วรีบเดินออกมา 555 ทั้งๆที่รู้แหละว่ามันเป็นโซนดูดบุหรี่แต่ถ้าควันบุหรี่ผมมันไปรบกวนคนอื่น ก็เกรงใจเค้าเหมือนกัน ถึงแม้จะอยากถามว่ามานั่งทำบ้าไรตรงนี้ฟะ 555  

ขออนุญาติตอบทั้งสองท่านเลยครับ

1.สรุปผมเป็นคนผิดในเหตุการณ์นั้น

2.บุคคลที่บ่นไม่ใช่ เด็ก สตรี คนชรา หรือคนมีครรภ์ แต่กลับเป็น ชายหนุ่ม 2 คนที่ต้องการนั่งชมวิว ในพื้นที่สูบบุหรี่

3.สรุป พนักงานร้านอาหารได้เชิญผมไปสูบ ในพื้นที่ไม่ให้สูบบุหรี่ ว้อทททททททท
3
0

via GIPHY

ยินดีเป็นเพื่อนและแลกเปลี่ยนทัศนะกับทุกคนทุกทีมนะครับ แอดมาได้เลยครับ
ส่วนตัวเป็นติ่งพ่อมู เชียร์แมนยู และ ชอบบิลเบา
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 3697
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 10:16
Mirt3838 พิมพ์ว่า:
ท่านก็เกินไป
ผมจะเห็นดีเห็นงามด้วยถ้า ไอ้นรกคนไหนมานั่งสูบบนรถท่าน ในรั้วบ้านท่าน แล้วท่านไม่ชอบ  

ถ้าอยากสูบมากก็ปิดกระจกสุบในรถไปแล้วอย่าเสร่อทิ้งลงบนถนนละ
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status: หงส์แดงแทงทะลุช่อง
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1041
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 10:21
เห็นละขัดใจเหมือนกันท่าน

0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 2548
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 10:25
ทั้งคนสูบและไม่สูบก็ต้องเห็นใจกันและกันครับ คนสูบที่เกรงใจคนอื่นเนี่ยผมถือว่าเป็นคนดีมีความรับผิดชอบเลยนะ

แต่พวกสูบแล้วยื่นออกนอกรถแล้วคิดว่า ไม่ผิด สิทธิ์ของกูเนี่ย มันต้องโดนคนจริงสักที

เคยปั่นจักรยานตามมอเตอไซที่มีพ่อแม่ลูก แล้วลูกที่นั่งหน้าสุดโดนขี้บุหรี่จากคันข้างหน้าลอยเข้าตา

คนพ่อก็ตามไปเอาเรื่อง แต่คนสูบเหมือนจะกวนใส่ ประมาณว่าช่างหัวลูกคุณดิ จากนั้นไอ้คนสูบก็ลงไปจูบพื้น

ตอนนั้นผมเอาน้ำในกระติกให้ลูกเค้าล้างตาอยู่ บอกเลยว่าไม่มีความคิดจะไปช่วยไอ้คนสูบสักนิด
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2010
ตอบ: 3503
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 10:42
Taker พิมพ์ว่า:

ขออนุญาติตอบทั้งสองท่านเลยครับ

1.สรุปผมเป็นคนผิดในเหตุการณ์นั้น

2.บุคคลที่บ่นไม่ใช่ เด็ก สตรี คนชรา หรือคนมีครรภ์ แต่กลับเป็น ชายหนุ่ม 2 คนที่ต้องการนั่งชมวิว ในพื้นที่สูบบุหรี่

3.สรุป พนักงานร้านอาหารได้เชิญผมไปสูบ ในพื้นที่ไม่ให้สูบบุหรี่ ว้อทททททททท  

ผมก็เจอประมาณนี้นะ

ตอนเที่ยวผับแบบเปิด ผมยืนสูบในโซนสูบบุหรี่ อยู่ดีๆกลุ่มผญ.มากัน4-5คนก็มายืนคุย+เล่นโทรสับข้างๆผม

แล้วทุกคนก็มองหน้าผมแบบรังเกียจ เอามือปิดจมูก ผมคิดในใจว่าแม่มเอ้ย มายืนสูบในโซนแล้วยังอุตส่าห์เดินมายืนใกล้ๆละทำท่ารังเกียจกุอีก ทำไมไม่ไปเล่น+คุยกันที่อื่นวะ

ผมเลยเดินไปห่างๆแต่ก็อยู่ในโซนนะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 243
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 10:42
ขนาดผมขับรถใหญ่ เวลาขับตามพวกเปิดกระจกสูบยังต้องหลบหรือรีบแซงไป เพราะเวลาเค้าทิ้งก้นบุหรี่ลงมาที่ถนนเนี่ย มันจะกระเด้งกระดอนแล้วไฟก็ยังติดอยู่ กลัวเด้งมาติดที่รถ
แต่ที่ข้องใจคือพวกรถส่งแก๊ส แก๊สถังใหญ่ๆเต็มกระบะท้าย มันยังเปิดกระจกสูบแบบชิลๆ ไม่กลัวกันหรอนั่น
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 16940
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 10:46
แปลกใจ มันชอบสูบขนาดนั้นไม่ปิดกระจกพ่นใส่อบควันตัวเองในรถวะ จะพ่นออกมาเผื่อแผ่คนขับมอไซด์ทำส้นเท้าอะไร
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel