ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3251
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:27
[RE: พวกสูบบุหรี่ตอนขับรถ]
อยู่บนรถ ดันไม่ปิดกระจกสูบ ดมไปคนเดียว ส่วนมอไซค์ สูบเสร็จก็พ่นใส่หมวก ดมคนเดียวไป เหม็นชิบ เวลาตาม
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 6022
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:29
[RE]พวกสูบบุหรี่ตอนขับรถ
ผมเรียกพวกนี้ว่า ขยะ ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25228
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:30
ไม่อยากจะคิดว่ารถพวกนี้ต้องเหม็นขนาดไหน
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5253
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:31
พวกสูบบุหรี่ตอนขับรถ
เจอบ่อยมาก บางทีสูบไปขับไป ขี้บุหรี่ก้อนแดงๆปลิวใส่เราอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 3849
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:32
Mirt3838 พิมพ์ว่า:
ท่านก็เกินไป
ผมจะเห็นดีเห็นงามด้วยถ้า ไอ้นรกคนไหนมานั่งสูบบนรถท่าน ในรั้วบ้านท่าน แล้วท่านไม่ชอบ  

ไอนรก ตัวไหน จะสูบ ในรถมัน บ้านมัน ก็ได้ครับ ไม่มีใครว่าหรอก

ถ้ามันบังคับ ไม่ให้ควัน ลอยออกไปรบกวน คนอื่นเขาได้

ถ้าอยากสูบในรถ ก็กระจกนั่งดมควันตัวเองไปดิ สูบในบ้าน ก็ ปิดประตูหน้าต่าง นั่งดมควันตัวเองในบ้านไป

อย่าไปเดือดร้อนคนอื่น ที่เขาไม่สูบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
14
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:32
เขายื่นมือมาข้างนอกเพราะเท่หรือว่าเพราะกลัวขี้บุหรี่มันร่วงใส่รถคับ

1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2015
ตอบ: 7873
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:33
พอดีผมไม่ค่อยได้ขับรถ
แต่คงจะแนวคล้ายๆ พวกเดินบนฟุตบาทแล้วสูบไปด้วย
เห็นแล้วอยากวิ่งไปเบิ๊ดกะโหลกให้หัวทิ่ม
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16009
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:37
หลักๆที่ผมเกลียดไอ้พวนี้ คือมันสูบเสร็จก็ทิ้งก้นบุหรี่ลงถนน ทำไมไม่เก็บไว้ในรถแล้วรอทิ้ง สันดานมักง่ายฉิบหาย
แล้วที่พวกนี้ชอบทำก็ถุยน้ำลายลงพื้น/ถนน อยากรู้ว่ามันอยู่ในบ้านมันถุยแบบนี้ในห้องนอน ในบ้านพวกมันบ้างไหม
2
0
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28011
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:38
ถ้าอยากสูบในที่สาธารณะก็ดูดควันเข้าไปครับ ไม่ต้องพ่นออกมา ไม่มีใครว่าหรอกแบบนั้น
1
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Give
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 9821
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:38
AFCBusohSenSen พิมพ์ว่า:
ผมจะเห็นดีเห็นงามด้วยถ้า ไอ้นรกคนไหนมานั่งสูบบนรถท่าน ในรั้วบ้านท่าน แล้วท่านไม่ชอบ  

ควันบุหรี่มันดมคนเดียวไหม ?
ขขี้บุหนี่เสี่ยงเข้าตาคนขับมอเตอร์ไซต์ เสี่ยงอุบัติเหตุอีก

ทำไมมันไม่ปิดกระจกสูบครับ ดูดคนเดียว ดมคนเดียว

ต้องเป็นคนเเบบไหนถึงมีความคิดเเบบนี้ได่  

คนแบบนี้ละครับ ผมตอบมัดรวมเลยนะ

ผมไม่ได้สนับสนุนคนสูบ ตราบใดที่สังคมมันคือแบบนี้
คุณหรือคนที่ไม่ชอบ ต้องอยู่ ต้องใช้ชีวิต ร่วมกับ"สิ่งโสโครก" (ที่คุณคิดว่ามันใช่)
คุณไม่มีทางที่จะ หลบเลี่ยงสิ่งเหล่านี้ได้เลย

เมื่อการสูบบุหรี่ บนรถเมล์ ในโรงหนัง ในร้านอาหาร ถูกกำหนดโดยกฎหมาย
แน่นอน คนที่สูบก็ไม่ได้ใช้พื้นที่ตรงนี้สูบ ถ้ามันทำผมก็ด่า และเคยด่า
บางที่มันไม่ได้ห้ามด้วยกฎหมาย มีเพียงสามัญสำนึก เอาหยิบมาใช้และตัดสิน

หากใช้เพียงแบบนี้ ผมก็ขอใช้ "สามัญวินิจฉัย" ว่ามันทำได้
ในขณะที่คนถามว่าความคิดผม. ใช้อะไรครับ

อยากให้ผมด่า เห็นพ้องต้องกันตามด่าด้วยเหรอ
ผมด่าครับ จับประเด็นก่อน

บนพื้นที่ ที่ทุกคนใช้ร่วมกันได้ จะเต็มไปด้วยสภาวะใดๆที่ไม่ถูกจริตคุณ (แต่มันมิได้ผิดข้อกฎหมาย)
คุณจะทำอย่างไร? นี่ผมถามกลับนะ  
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2020
ตอบ: 1125
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:42

ขขี้บุหนี่เสี่ยงเข้าตาคนขับมอเตอร์ไซต์ เสี่ยงอุบัติเหตุอีก

ทำไมมันไม่ปิดกระจกสูบครับ ดูดคนเดียว ดมคนเดียว

ต้องเป็นคนเเบบไหนถึงมีความคิดเเบบนี้ได่  

คนแบบนี้ละครับ ผมตอบมัดรวมเลยนะ

ผมไม่ได้สนับสนุนคนสูบ ตราบใดที่สังคมมันคือแบบนี้
คุณหรือคนที่ไม่ชอบ ต้องอยู่ ต้องใช้ชีวิต ร่วมกับ"สิ่งโสโครก" (ที่คุณคิดว่ามันใช่)
คุณไม่มีทางที่จะ หลบเลี่ยงสิ่งเหล่านี้ได้เลย

เมื่อการสูบบุหรี่ บนรถเมล์ ในโรงหนัง ในร้านอาหาร ถูกกำหนดโดยกฎหมาย
แน่นอน คนที่สูบก็ไม่ได้ใช้พื้นที่ตรงนี้สูบ ถ้ามันทำผมก็ด่า และเคยด่า
บางที่มันไม่ได้ห้ามด้วยกฎหมาย มีเพียงสามัญสำนึก เอาหยิบมาใช้และตัดสิน

หากใช้เพียงแบบนี้ ผมก็ขอใช้ "สามัญวินิจฉัย" ว่ามันทำได้
ในขณะที่คนถามว่าความคิดผม. ใช้อะไรครับ

อยากให้ผมด่า เห็นพ้องต้องกันตามด่าด้วยเหรอ

บนพื้นที่ ที่ทุกคนใช้ร่วมกันได้ จะเต็มไปด้วยสภาวะใดๆที่ไม่ถูกจริตคุณ (แต่มันมิได้ผิดข้อกฎหมาย)
คุณจะทำอย่างไร? นี่ผมถามกลับนะ  

ไม่ผิดกฎหมายก็ไม่ได้หมายความว่า มันไม่ผิดนะ
บางทีต้องใช้จิตใต้สำนึกร่วมด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย the_aquatic เมื่อ Tue Jan 26, 2021 09:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ลูกเขย มูริญโญ่
เข้าร่วม: 08 Oct 2013
ตอบ: 5121
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:47
นอกเรื่องหน่อยข้องใจมานานแล้ว ถ้าผมสูบบุหรี่ในที่สูบบุหรี่ ในโซนร้านอาหารจัดไว้ให้ มีการทิ้งก้นอย่างถูกต้อง แล้วมีมนุษย์ไม่สูบบุหรี่มานั่งโซนสูบบุหรี่ แล้วบ่นเหม็นนี่ผมผิดมั้ย?

ปล.ส่วนตัวไม่สูบบนรถ เพราะถนัดซ้าย เปิดไฟเลี้ยวไม่ได้555555
0
0

via GIPHY

ยินดีเป็นเพื่อนและแลกเปลี่ยนทัศนะกับทุกคนทุกทีมนะครับ แอดมาได้เลยครับ
ส่วนตัวเป็นติ่งพ่อมู เชียร์แมนยู และ ชอบบิลเบา
MOG
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 19562
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:50

เค้าห้ามสูบในพื้นที่สาธารณะ บนถนนมันพื้นที่สาธารณะต่อให้อยู่บนรถมันก็ควรผิดกฏหมายหรือเปล่า
2
0

แข้งเจลีก
Status: Santiago Bernabeu
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 3631
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:51
doneatit พิมพ์ว่า:
นอกเรื่องหน่อยข้องใจมานานแล้ว ถ้าผมสูบบุหรี่ในที่สูบบุหรี่ ในโซนร้านอาหารจัดไว้ให้ มีการทิ้งก้นอย่างถูกต้อง แล้วมีมนุษย์ไม่สูบบุหรี่มานั่งโซนสูบบุหรี่ แล้วบ่นเหม็นนี่ผมผิดมั้ย?

ปล.ส่วนตัวไม่สูบบนรถ เพราะถนัดซ้าย เปิดไฟเลี้ยวไม่ได้555555  

ตอบง่ายมากไม่ผิด ถ้าตรงนั้นเป็นโซนสูบบุหรี่ ถือว่าเป็นสิทธิของเค้า
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: เวปเอ็ง เรื่องของเอ็งเลย
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 9328
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 09:52
doneatit พิมพ์ว่า:

ไม่ผิดครับ แล้วก็ฝากตบกะบาลมันด้วย สถานที่จัดเพื่อสูบ ไม่สูบแล้วยังมานั่ง ไม่พอยังเสือกบ่นคนสูบว่าเหม็นอีก ตบกะบาลมันแล้วชี้ป้ายให้มันดู
7
0
Spoil
บ้ากาม  
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel