ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5640
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 00:49
ขอพูดเรื่องแฟน,ม็อบครับ
คือผมไม่ใช่สลิ่มนะครับออกตัวไว้ก่อน
คือเรื่องมันมีอยู่ว่าทะเลาะกับแฟนครับวันนี้ คือก่อนหน้านั้นเวลาโทรคุยกัน
แฟนก็จะชอบพูดเรื่องม็อบเรื่อยๆครับ แต่ก็ไม่บ่อยมาก (แฟนผมยังเรียนมหาลัยอยู่นะครับ) ผมอยากให้สนใจเรื่องเรียน ถ้าจะพูดเรื่องนี้ไม่ค่อยอยากให้พูดครับ
ถ้าแชร์หรือโพสต์ด่าก็ได้ครับผมไม่ว่าไรเลย แฟนผมเคยไปม็อบที่เขารวมตัวที่มหาลัยด้วยครับ
ทีนี้แรกๆก็ไม่เป็นไรครับ แต่นี้พูดมาเรื่อยๆครับ ซึ่งผมบอกตรงๆว่ารำคาญครับ
วันนี้ก็มาพูดว่าคิดไว้แล้วว่าม็อบต้องแกล้งย้ายที่แน่เลย แล้วก็พูดเรื่องมีเฮลิคอปเตอร์ ผมก็ฟังจนจบ แล้วผมเลยบอกว่าเลิกพูดเรื่องนี้ได้ไหมผมไม่อยากฟัง
คือความคิดผมก็คือ ผมก็เห็นผมก็ตามอยู่ แล้วถ้าพูดถึงเรื่องนี้ แฟนผมเขาก็ไม่ได้รู้ไรลึกอะครับ
ไม่รู้จะมีใครเข้าใจผมไหม คือ ประมาณว่าตัวเองสนใจแต่ก็ไม่ได้รู้อะไรเยอะ แล้วมาพูดๆๆๆ สุดท้ายก็มาถามผมอยู่ดีว่า เรื่องนั้นเป็นแบบไหน เรื่องนี้จริงเหรอ
แล้วคือวันนี้พอผมบอกว่าอย่าบ้าการเมืองได้ไหม ก็มาว่าผมอีกว่า ถ้าไปเล่าให้เพื่อนฟัง เพื่อนด่ามึงแน่ ผมงงเลย
คือที่มาตั้งกระทู้ไม่รู้จะโดนเรื้อนไหม แต่อยากฟังความเห็นครับ ผมอาจจะได้แนวคิดอะไรอย่างอื่น
สุดท้ายผมคบกับแฟนมา7ปีละครับ ไม่ได้มีปัญหาหรือทะเลาะอะไรกันบ่อยครับ
เพิ่มเติมครับ คือก่อนจะตั้งกระทู้ผมคิดไว้อยู่ละ ต้องมีคนมาว่าผมเป็นสลิ่มแน่ๆ เอาจริงๆผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่ก็คงห้ามความคิดใครไม่ได้
สำหรับท่านที่เข้าใจผมก็ขอบคุณมากครับ ก่อนหน้านี้ผมไปบ้านญาติเห็นป้าดูช่องเนชั่นผมก็อยากออกมาละ
ปล.ผมเข้าใจว่านี่เป็นบอร์ดวาไรตี้ แต่ถ้าแฟนลิเวอร์พูลด้วยกันคิดว่าผมเป็นสลิ่มผมจะยิ่งเซ็งเลย
แก้ไขล่าสุดโดย ThekobLiv เมื่อ Wed Nov 25, 2020 07:43, ทั้งหมด 2 ครั้ง
11
5
หากโดน 35 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ลูกยิงสลายมโน

ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38268
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:06
Top Comment [RE: ขอพูดเรื่องแฟน,ม็อบครับ]
ผมว่าผมเข้าใจ จขม.นะฮะ

แต่พอดีเรื่องท่านเป็นเรื่องการเมือง คนมาอ่านเลยค่อนข้างจะ bias ตีความไปอีกเรื่อง

ผมถามแบบนี้ดีกว่าฮะ..สมมติเป็นเรื่องบอล อารมณ์ประมาณว่าแฟนทำเป็นเชียร์หงส์เหมือนท่าน(แต่จริงๆแล้วเชียร์โคตรผิวเผิน)

ประมาณว่าไม่ได้รู้เรื่อง ไม่ได้เป็นแฟนพันธุ์แท้แบบที่เราเป็น ที่เชียร์ก็เพราะเป็นกระแสช่วงนี้หงส์บินสูง ใครๆก็เชียร์ เลยเอามั่ง

เวลาหลังแข่งมีดราม่า ก็ชอบมาแบบอารมณ์จัดเต็ม โวยวาย พูดโน่นนี่นั่นกับเรา บลาๆๆ แต่สุดท้ายลึกๆคือไม่ค่อยรู้เรื่องหงส์มากอยู่ดี

เราก็อารมณ์ประมาณรำคาญอ่ะ ไม่ได้เชียร์จริง ไม่ได้รู้เรื่องอะไรมาก ก็ไม่ต้องอินขนาดนั้นก็ได้...ประมาณนั้นป่ะฮะ

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 752
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 00:54
Top Comment [RE: ขอพูดเรื่องแฟน,ม็อบครับ]
โดยพื้นฐานทางความคิดคุณก็คือสลิ่มอะครับ แต่ว่าไม่รู้ตัวว่าตัวเองเป็นสลิ่ม
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 514
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 00:53
[RE: ขอพูดเรื่องแฟน,ม็อบครับ]
อะไรๆ ก็อ้างเป็นกลาง
แต่เขากำลังสนุกกันอยู่เลยที่ย้ายที่ จริงๆย้ายไปอนุ ก็จบละไม่มีปะทะด้วย แถมสนุกกันใหญ่บอกว่าแกงได้
ตลกดี
0
8
หากโดน 32 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status: ♥hanni
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3181
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 00:53
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 556
ผมก็เป็นเหมือนคู่ท่านอะครับแต่สลับกัน คือแฟนผม ignore
ทางแก้ง่ายๆคือต้องคุยกันว่าอย่าคุยเรื่องการเมืองถ้าคุยแล้วมันจะทะเลาะกัน
คู่ผมไม่มีปัญหา เพราะผมปรับเองได้ แล้วก็ไปคุยกับเพื่อนทีแนวคิดเดียวกัน
แต่กับคู่ท่านคงต้องเปิดใจคุยกันอะครับ
1
0
“You see, Doctor, God didn't kill that little girl. Fate didn't butcher her and destiny didn't feed her to those dogs. If God saw what any of us did that night he didn't seem to mind. From then on I knew... God doesn't make the world this way. We do.”

― Alan Moore, Watchmen
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 752
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 00:54
โดยพื้นฐานทางความคิดคุณก็คือสลิ่มอะครับ แต่ว่าไม่รู้ตัวว่าตัวเองเป็นสลิ่ม
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 00:57
Keizo_Suzuki พิมพ์ว่า:
ผมกล้าตอบเลยว่าไม่ใช่ครับ ถ้าบ้านผมอยู่กทมคงไปกับพี่เบนแล้ว
แต่คือผมไม่อยากให้แฟนผมพูดเรื่องนี้ครับ
ไม่รู้ท่านจะเข้าใจไหม คือแฟนผมมันชอบพูดเรื่องนี้สุดท้ายก็มาถามผมอยู่ดีครับ
กลุ่มรอยัลผมก็อยู่ครับ คือเรื่องการเมืองผมคุยแต่กับเพื่อนในเฟสหรือพี่ชายผมครับ
คือผมก็แชร์ด่าหรืออะไรปกตินะครับ แต่ผมแค่ไม่ชอบเวลาที่แฟนมาพูด ผมไม่รู้ว่าท่านจะเข้าใจไหม
3
0

โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38475
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 00:58
ประมาณว่าแฟนชอบคุย-เล่าเรื่องการเมืองให้ฟัง แต่รู้แค่งูๆปลาๆ

คุณเลยรำคาญ.เพราะขี้เกียจตอบขี้เกียจอธิบายเวลาโดนถาม งี้เหรอ ?
แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Wed Nov 25, 2020 00:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 00:59
ksanyavises พิมพ์ว่า:
ผมก็เป็นเหมือนคู่ท่านอะครับแต่สลับกัน คือแฟนผม ignore
ทางแก้ง่ายๆคือต้องคุยกันว่าอย่าคุยเรื่องการเมืองถ้าคุยแล้วมันจะทะเลาะกัน
คู่ผมไม่มีปัญหา เพราะผมปรับเองได้ แล้วก็ไปคุยกับเพื่อนทีแนวคิดเดียวกัน
แต่กับคู่ท่านคงต้องเปิดใจคุยกันอะครับ  

ปกติผมก็คุยครับ แต่ไม่ใช่กับแฟน คือผมไม่อยากให้เขามาพูดเรื่องนี้ครับ แต่ถ้าพูดเรื่องใหม่ๆที่ผมไม่รู้อันนี้ก็น่าคุยครับ
แต่ถ้ามาพูดแล้วสุดท้ายก็ถามผมอีกผมไม่ค่อยชอบครับ
0
0

โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:00
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
ประมาณว่าแฟนชอบคุย-เล่าเรื่องการเมืองให้ฟัง แต่รู้แค่งูๆปลาๆ

คุณเลยรำคาญ.เพราะขี้เกียจตอบขี้เกียจอธิบายเวลาโดนถาม งี้เหรอ ?  
ประมาณงี้ครับ แต่ผมก็ไม่ได้รู้เยอะนะครับ แต่ผมก็พอรู้เรื่องเพราะผมชอบแฟนช่อง จอน วิญญู แล้วก็ไปอ่านปักหมุดในกลุ่มรอยัล
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5001
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:01
ถูกแบนแล้ว
ถ้าแฟนคุณไปม็อบโดนโดนฉีดน้ำใส่โดนแก็สน้ำตา..คุณจะโกรธแฟนคุณ หรือ โกรธตำรวจ
อันนี้ขอถามเพื่อวิเคราะห์อาการก่อนว่าใช่มั้ย!?
แก้ไขล่าสุดโดย ดอกไม้_รีเทิร์น เมื่อ Wed Nov 25, 2020 01:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งดงามแต่ไม่ตระการตา ขึ้นและลงเป็นอนิจจัง
ตอบ: 23447
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:04
น้ำเชียวอย่าเพิ่งเอาเรือไปขวางครับ ท่านน่าจะบอกว่า ไม่ค่อยได้สนใจเลยไม่ได้รู้อะไรเยอะ

พอท่านบอกว่า อย่าบ้าการเมืองได้ไหม แฟนท่านเลยไม่พอใจ

ซึ่งเอาจริงๆท่านก็ไม่ได้ว่าอะไรที่แฟนท่านบ้าการเมือง เพียงแต่แฟนท่านมาถามอะไรที่ท่านไม่รู้เพราะไม่ได้สนใจ เลยอยากให้เลิกถาม

ผมมองว่า 1 แฟนท่านถามเพราะนึกว่าท่านรู้จริงๆ 2 ถามเพราะอยากให้ท่านสนใจเหมือนๆกับเค้า
2
0
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:05
ดอกไม้_รีเทิร์น พิมพ์ว่า:
ถ้าแฟนคุณโดนโดนฉีดน้ำใส่โดนแก็สน้ำตา..คุณจะโกรธแฟนคุณ หรือ โกรธตำรวจ
อันนี้ขอถามเพื่อวิเคราะห์อาการก่อนว่าใช่มั้ย!?  
มันยังไม่เกิดผมคงตอบไม่ได้ครับอันนี้ แต่ผมไม่ได้เป็นจริงๆครับ คือผมคิดไว้แล้วละก่อนมาตั้ง ผมไม่ได้ว่าใครยังไงนะครับ แต่ผมแค่ไม่ชอบที่แฟนผมมาพูดครับ
จารย์เจียม กับ อ.ปวิน ผมก็ตามมานานแล้ว คือทั้งครอบครัวผมไม่มีใครเป็นสลิ่มครับ
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3438
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:05
อ่านหมดก็ยังไม่เข้าใจเหตุผลอยู่ดีว่าทำไมถึงไม่ชอบให้พูด นอกจากว่าสิ่งที่เค้าพูดจะต่างกับสิ่งที่เราเชื่อ
7
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20264
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:06
อือออออออ ไม่รุ้แฮะ ถ้าพูดเยอะไปก้รำคาญแหละม่ว่าเรื่องอะไร
1
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38268
ผมว่าผมเข้าใจ จขม.นะฮะ

แต่พอดีเรื่องท่านเป็นเรื่องการเมือง คนมาอ่านเลยค่อนข้างจะ bias ตีความไปอีกเรื่อง

ผมถามแบบนี้ดีกว่าฮะ..สมมติเป็นเรื่องบอล อารมณ์ประมาณว่าแฟนทำเป็นเชียร์หงส์เหมือนท่าน(แต่จริงๆแล้วเชียร์โคตรผิวเผิน)

ประมาณว่าไม่ได้รู้เรื่อง ไม่ได้เป็นแฟนพันธุ์แท้แบบที่เราเป็น ที่เชียร์ก็เพราะเป็นกระแสช่วงนี้หงส์บินสูง ใครๆก็เชียร์ เลยเอามั่ง

เวลาหลังแข่งมีดราม่า ก็ชอบมาแบบอารมณ์จัดเต็ม โวยวาย พูดโน่นนี่นั่นกับเรา บลาๆๆ แต่สุดท้ายลึกๆคือไม่ค่อยรู้เรื่องหงส์มากอยู่ดี

เราก็อารมณ์ประมาณรำคาญอ่ะ ไม่ได้เชียร์จริง ไม่ได้รู้เรื่องอะไรมาก ก็ไม่ต้องอินขนาดนั้นก็ได้...ประมาณนั้นป่ะฮะ

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel