ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3284
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:07
[RE: ขอพูดเรื่องแฟน,ม็อบครับ]
คือยังไง เหมือนเเฟนคุณหายใจเข้าออกเป็นการเมืองยังงี้ปะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36831
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:08
ก็อธิบายเขาดีๆดูครับว่าเพราะอะไรถึงไม่อยากคุยเรื่องนี้ ( เรื่องนี้เรารู้แล้ว เธอยังรู้ไม่ครบทั้งหมดนะ หรืออะไรก็อธิบายไปครับ )
นี่คุณเหมือนจะตอบกลับไปแบบตัดรำคาญ ( ผมไม่รู้อารมณ์ตอนนั้นนะแต่เหมือนจะอารมณ์แบบรำคาญคู่สนทนา )

คือไม่ว่าจะคุยเรื่องอะไรถ้าตอบกลับไปแบบตัดรำคาญก็มีแววทะเลาะกันทุกเรื่องแหละครับ ( ไม่ใช่แค่เรื่องการเมือง )
คุยกับเขาดีๆดูครับ
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5640
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:10
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ผมว่าผมเข้าใจ จขม.นะฮะ

แต่พอดีเรื่องท่านเป็นเรื่องการเมือง คนมาอ่านเลยค่อนข้างจะ bias ตีความไปอีกเรื่อง

ผมถามแบบนี้ดีกว่าฮะ..สมมติเป็นเรื่องบอล อารมณ์ประมาณว่าแฟนทำเป็นเชียร์หงส์เหมือนท่าน(แต่จริงๆแล้วเชียร์โคตรผิวเผิน)

ประมาณว่าไม่ได้รู้เรื่อง ไม่ได้เป็นแฟนพันธุ์แท้แบบที่เราเป็น ที่เชียร์ก็เพราะเป็นกระแสช่วงนี้หงส์บินสูง ใครๆก็เชียร์ เลยเอามั่ง

เวลาหลังแข่งมีดราม่า ก็ชอบมาแบบอารมณ์จัดเต็ม โวยวาย พูดโน่นนี่นั่นกับเรา บลาๆๆ แต่สุดท้ายลึกๆคือไม่ค่อยรู้เรื่องหงส์มากอยู่ดี

เราก็อารมณ์ประมาณรำคาญอ่ะ ไม่ได้เชียร์จริง ไม่ได้รู้เรื่องอะไรมาก ก็ไม่ต้องอินขนาดนั้นก็ได้...ประมาณนั้นป่ะฮะ

ถ้าพูดถึงเรื่องบอลผมก็ไม่ค่อยชอบคนแบบนี้เหมือนกัน เฉพาะเรื่องบอลนะครับ คือส่วนตัวผมเล่น fm ผมรู้จักนักเตะว่าใครเล่นเป็นไงตั้งแต่อคาเดมี่จนถึงชุดใหญ่
แล้วคือเราเชียร์จริงๆ แต่พอทีมแพ้รึเล่นไม่ได้ โดนพวกไม่รู้อะไรมาด่าช่วงแรกในเฟสผมเม้นคืนเลย แต่ช่วงหลังผมไม่สนใจครับ คิดว่าคนพวกนี้ เราไม่มีโอกาสเห็นเม้นแบบนี้อีกหรอก
1
0
ลูกยิงสลายมโน

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13313
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:10
ก็ใช้คำพูดในการบอกเค้าให้ดีกว่านี้หน่อยก็ได้ครับ

ยังโชคดีนะที่คิดและคุยไปในทิศทางเดียวกัน ดีกว่าอยู่คนละฝ่าย

บางทีก็อย่าไปรำคาญเค้ามาก ลองบอกด้วยความสุภาพดูครับ

ไม่ก็ลองเปลี่ยนเรื่องคุยดูก็ได้นะ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Do you believe in destiny?
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1900
คุณก็ต้องตกลงกับแฟนให้ได้สิครับว่าเวลาอยู่ด้วยกัน ขอให้งดเรื่องการเมือง เพราะไม่อยากเครียดอะไรก็ว่าไป เรื่องแค่นี้ผมว่าถ้าตกลงกันไม่ได้แล้วอนาคตเจอปัญหาใหญ่กว่านี้จะอยู่ด้วยกันได้เหรอ ถ้าคุณไม่ใช่สลิ่มจริงอย่างที่ว่าก็ไม่เห็นต้องซีเรียสอะไรดีซะอีก แนวคิดเหมือนกัน ปัญหาของคุณอย่างน้อยก็แค่รำคาญ ไม่ได้ทะเลาะกันเพราะคิดต่างแบบบางคู่ ถ้าคิดว่ารู้เยอะกว่าวันหลังก็ชิงเล่าไปก่อนเลยให้จบ ๆ ไป ไม่ต้องรอให้แฟนถาม จบแล้วจะได้คุยเรื่องอื่นต่อ
1
0

~ Blue is the colour, football is the game ~ 'Cause Chelsea, Chelsea is our name
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8751
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:12
เอาตรงๆคือท่านรำคาญเวลาเจอคนรู้ไม่จริงแล้วพูดมาก เรื่องนี้ใครๆก็เป็น แต่เป็นแฟนกันก็ควรจะคุยกันได้นะ
2
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12260
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:15
ไม่ชอบฟังเพราะคิดว่าตัวเองรู้ดีกว่าเขา ..... หรอครับ อืม
0
0
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:15
G-Eazy พิมพ์ว่า:
เอาตรงๆคือท่านรำคาญเวลาเจอคนรู้ไม่จริงแล้วพูดมาก เรื่องนี้ใครๆก็เป็น แต่เป็นแฟนกันก็ควรจะคุยกันได้นะ  
น่าจะแบบนั้นครับ แต่ก็ไม่รู้จะพูดไงดี ถ้าพูดตรงๆเดี๋ยวก็โกรธอีก
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5001
ถูกแบนแล้ว
ThekobLiv พิมพ์ว่า:
ดอกไม้_รีเทิร์น พิมพ์ว่า:
ถ้าแฟนคุณโดนโดนฉีดน้ำใส่โดนแก็สน้ำตา..คุณจะโกรธแฟนคุณ หรือ โกรธตำรวจ
อันนี้ขอถามเพื่อวิเคราะห์อาการก่อนว่าใช่มั้ย!?  
มันยังไม่เกิดผมคงตอบไม่ได้ครับอันนี้ แต่ผมไม่ได้เป็นจริงๆครับ คือผมคิดไว้แล้วละก่อนมาตั้ง ผมไม่ได้ว่าใครยังไงนะครับ แต่ผมแค่ไม่ชอบที่แฟนผมมาพูดครับ
จารย์เจียม กับ อ.ปวิน ผมก็ตามมานานแล้ว คือทั้งครอบครัวผมไม่มีใครเป็นสลิ่มครับ  
จากที่ฟังดูคือผมว่าเขาอาจจะแค่พยายามโน้มน้าวคุณเฉยๆก็ได้นะ
บางทีเขาอยากจะให้คุณเชื่อเหมือนกับเขาเฉยๆ อาจจะอยากให้คุณอินแล้วพาเขาไปม็อบ
ถึงได้พยายามคุยเรื่องการเมืองกับคุณ ซึ่งถ้าคุณไม่อินก็บอกเขาไปตรงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย ดอกไม้_รีเทิร์น เมื่อ Wed Nov 25, 2020 01:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25653
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:16
ก็ต้องบอกเค้าว่าถ้าคุยก็ให้คุยเรื่องข่าวพอ

ไม่ใช่ลามไปทุกเรื่อง บอกไปว่าคุณรับรู้แล้วเค้าอยากแสดงออกก็ระบายได้แต่ไม่ใช่้วลาอยู่ด้วยกัน

ส่วนตัวคุณไม่สนการเมืองเพราะเป้นสลิ่ม(พูดดักไว้ละไม่ได้เป็น) เป็นกลาง เป็นignorance

ก็เรื่องของคุณ คุณคิดดูละกันถ้าวันไหนแฟนคุณโดน112 เพราะแค่วิจารณ์คน ละต้องติดคุก15ปี

หรือโดนกระสุนบาดเจ็บ หรือแพ้แก๊สน้ำตาขึ้นมา

คุณจะยังไม่สนใจการเมืองอีกเหรอ?
0
0
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:17
Boulevard พิมพ์ว่า:
ไม่ชอบฟังเพราะคิดว่าตัวเองรู้ดีกว่าเขา ..... หรอครับ อืม  
คือแต่ละเรื่องที่แฟนผมพูดมา ผมเข้า ทวิตหรือเฟสมันก็ขึ้นมาแล้วครับท่าน ผมเลยไม่เข้าใจว่าจะพูดทำไมครับ
0
0

โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:21
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
ก็ต้องบอกเค้าว่าถ้าคุยก็ให้คุยเรื่องข่าวพอ

ไม่ใช่ลามไปทุกเรื่อง บอกไปว่าคุณรับรู้แล้วเค้าอยากแสดงออกก็ระบายได้แต่ไม่ใช่้วลาอยู่ด้วยกัน

ส่วนตัวคุณไม่สนการเมืองเพราะเป้นสลิ่ม(พูดดักไว้ละไม่ได้เป็น) เป็นกลาง เป็นignorance

ก็เรื่องของคุณ คุณคิดดูละกันถ้าวันไหนแฟนคุณโดน112 เพราะแค่วิจารณ์คน ละต้องติดคุก15ปี

หรือโดนกระสุนบาดเจ็บ หรือแพ้แก๊สน้ำตาขึ้นมา

คุณจะยังไม่สนใจการเมืองอีกเหรอ?  

ท่านครับถ้าเอาเฟสผมมาให้ท่านดู ท่านคงเลิกคิดว่าผมเป็น ผมคงห้ามท่านไม่ให้คิดไม่ได้ครับ
ข่าวการเมืองคือผมก็แชร์ด่าปกตินะครับ ตอนพี่เบนไปม็อบผมก็เคยไปเม้นในโพสต์ด้วยครับ
เพราะผมรู้ว่าผมไม่ใช่สลิ่มครับ ผมไม่ได้เป็นกลางครับ ผมอยู่ฝั่งประชาชน
จริงๆผมเคยโดนสลิ่มแคปเฟสและเซฟรูปภาพส่วนตัวไปแจ้งเพจอะไรก็ไม่รู้ด้วยครับ ผมขอบอกแค่นี้ละกันครับ
0
0

อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25653
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:24

ท่านครับถ้าเอาเฟสผมมาให้ท่านดู ท่านคงเลิกคิดว่าผมเป็น ผมคงห้ามท่านไม่ให้คิดไม่ได้ครับ
ข่าวการเมืองคือผมก็แชร์ด่าปกตินะครับ ตอนพี่เบนไปม็อบผมก็เคยไปเม้นในโพสต์ด้วยครับ
เพราะผมรู้ว่าผมไม่ใช่สลิ่มครับ ผมไม่ได้เป็นกลางครับ ผมอยู่ฝั่งประชาชน
จริงๆผมเคยโดนสลิ่มแคปเฟสและเซฟรูปภาพส่วนตัวไปแจ้งเพจอะไรก็ไม่รู้ด้วยครับ ผมขอบอกแค่นี้ละกันครับ  

งั้นก็เหลือประเด็นแค่คุณรำคาญแฟนที่เอาเรื่องที่คุณรู้อยู่แล้วมาพูด

อันนี้ผมว่าต้องถามตัวเองละว่าเบื่อเรื่องการเมืองหรือเบื่อแฟน5555

ผมมองว่ามันปกตินะชีวิตคู่ไปเจออะไรมาก็มาเล่ามาคุยกัน
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2069
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:24
G-Eazy พิมพ์ว่า:
น่าจะแบบนั้นครับ แต่ก็ไม่รู้จะพูดไงดี ถ้าพูดตรงๆเดี๋ยวก็โกรธอีก  

พูดตรงๆเคลียร์ง่ายสุดแล้วครับ ไอคำว่ากลัวพูดตรงๆแล้วเดี๋ยวโกรธนี่ทำเรื่องเล็กให้ปานปลายได้นะครับ
0
0
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 01:29

งั้นก็เหลือประเด็นแค่คุณรำคาญแฟนที่เอาเรื่องที่คุณรู้อยู่แล้วมาพูด

อันนี้ผมว่าต้องถามตัวเองละว่าเบื่อเรื่องการเมืองหรือเบื่อแฟน5555

ผมมองว่ามันปกตินะชีวิตคู่ไปเจออะไรมาก็มาเล่ามาคุยกัน  
จริงๆเรื่องทั่วไปผมก็คุยนะครับ แต่เรื่องการเมืองผมจะคุยกับคนอื่นที่ไม่ใช่แฟนครับ แล้วที่ผมไม่อยากพูดคือ กลัวผมรู้ไม่จริงแล้วพอไปพูดคนฟังต่อจากผมเขาก็เข้าใจผิดอีก
ผมเลยคุยแต่กับพี่ชายผมซะส่วนใหญ่ครับ เพราะพี่ชายผมเขารู้เยอะกว่า จริงๆตอนม็อบเริ่มแรกๆพี่ผมก็โดนเรียกไปนะครับ เพราะเป็นตร
แต่บอกว่าปวดหลังก็เลยไม่ได้ไปครับ ส่วนอีกคนอยู่ในวังชอบมาพูดเรื่องข้างในให้ผมฟังครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel