ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ลูกกา โดนจิก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 157
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 14:01
[RE: เริ่มรู้สึกว่าม็อบเลือกเดินผิดทางกันไหมครับ]
โจรอยู่ในบ้านเรา แถมมีตำรวจช่วยเฝ้าอยู่หน้าบ้าน ผมก็ไม่รู้ว่าแค่ตะโกนด่ามันจะพอให้เค้าออกไหมนะ

ผมว่าม็อปเค้าก็คงพยายามหาหลายๆวิธิการเพื่อแสดงออกให้ได้มากที่สุดแล้วล่ะ ถูกใจบ้างไม่ถูกใจบ้าง

จริงๆตอนนี้แกนนำจะกลับบ้านไปนอนไม่ชุมนุมก็ทำได้ครับ เพราะไฟจุดติดไปแล้ว แต่ที่เค้าทำอยู่ทุกวันนี้

เพราะเค้าคงอยากให้จบที่รุ่นเราจริงๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41319
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 14:02
[RE: เริ่มรู้สึกว่าม็อบเลือกเดินผิดทางกันไหมครับ]
อาร์ท ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยครับ เราควรแก้ข้อ 1 2 ก่อน ส่วนข้อ 3 เรื่องปฏิรูปสถาบัน ไม่ใช่ว่าผมไม่เห็นด้วยกับการแก้ แต่ตอนนี้มันยังไม่ถึงเวลา
การปฏิรูปสถาบันเรารอกันมาตั้งนาน สำหรับผมอีก 10-20 ปี ก็รอได้

เอาเรื่อง 1.ไล่ประยุทธ 2.แก้รัฐธรรมนูญก่อน

ถ้าให้ดีอยากให้ผู้ชุมนุมใส่เสื้อเหลืองไป และถือรูปไปด้วย

รูปอะไรเหรอครับ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 9730
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 14:02
เริ่มรู้สึกว่าม็อบเลือกเดินผิดทางกันไหมครับ
อย่างน้อยไอ้สังคมแห่งการประจบสอพลอเจ้าก็ถูกสั่นคลอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: 約束の地で待ってて
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 9417
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 14:03
ก็ไม่นะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2013
ตอบ: 4170
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 14:04
กองหน้าตัวเป้า พิมพ์ว่า:
กำนันกำใน พิมพ์ว่า:
กองหน้าตัวเป้า พิมพ์ว่า:
กำนันกำใน พิมพ์ว่า:
แสดงว่าคุณคิดว่าหมาเป็นหมาจรจัดเหรอครับ?  

เรื่องไอ่ตูบเป็นหมาของใคร ผมว่าทุกคนรู้ครับ แต่ภาพของม๊อบที่แสดงออกมาเรื่องหยาบคายใส่คนก่อน

ทำให้เราเสียกำลังคนที่เขายังคงชื่นชอบนับถือคนเก่าไปครับ ยิ่งทำให้เราชนะศึกนี้ยากขึ้นไปอีก  

ถ้าแบบนั้นเเสดงว่าคนเหล่านั้นคิดว่าการฉีดน้ำใส่ การขนม๊อบมาชน

การสวมเสื้อฮู้ดสีชมพูมายิงคน เป็นเรื่องที่ชอบธรรมสิครับ

ถ้าแบบนั้นเราคงต้องปล่อยเขาไปครับ  

แยกแยะก่อนครับ คนที่เชียร์ม๊อบไม่มีใครที่คิดว่าเรื่องแบบนั้นถูกต้องครับ

ที่จะสื่อคือคนที่เชียร์ม๊อบมีหลายคนที่ยังเคารพนับถือคนก่อนอยู่

และเราอาจจะเสียกำลังคนตรงนี้ไปครับ  

ถ้าเขาเชื่อแบบนั้นเขาจะมาเชียร์ให้ปฏิรูปสถาบันทำไมล่ะครับ?

เขาแค่บ่นว่าคนใหม่ทำตัวไม่ดีเท่านั้น เอาไม้เรียวหวดทีเดียวก็จบแล้ว เห็นไหมทำตัวดีแล้ว เลิกเชียร์ม๊อบได้เลยครับ

ไม่รู้คุณเก็ทป่าวนะ เราต้องการปฎิรูประบบ ไม่ใช่ที่ตัวบุคคล
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11553
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 14:04
ไม่แตะตอนนี้จะแตะตอนไหนละครับ เห็นๆอยู่ฝั่งนู้นอ้างสถาบันตลอด ถ้าไม่พูดถึงตั้งแต่วันนั้น ถึงตอนนี้สภาจะขยับมาทิศทางนี้หรอ

อย่าไปเชื่อพวกที่บอกว่าถ้าไม่แตะสถาบันจะร่วมด้วย พวกนี้ไม่ได้สนใจการเมืองอะไรพวกนี้หรอก นอกจากพูดเอาหล่อ
5
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5998
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 14:05
เห็นด้วยครึ่งนึงคือตอนนี้มีแต่การด่าการเหน็บที่ดูจะมีแต่ทำให้ทะเลาะกันเอง

ส่วนการยกระดับนั้นจำเป็นมากถ้าอยากให้เสียงของเราดังอย่างที่ควร
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2010
ตอบ: 2209
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 14:05
เมื่อคืนก็คิดแบบนี้นะ

แต่พอมานั่งอ่านใน มิตรสห่ายท่านหนึ่ง เจอหลายๆคอมเม้นแล้ว ผมคิดว่า เรามาถูกทางและครับ

ไอ้ที่ว่า ซ้าย ทะเลาะกันเอง ผมก็มันก็เป็นแบบนี้ปะวะ ระบบมันทำให้เกิดการโต้เถียง

ผมยังไม่เคยเห็นซ้าย ที่ มีปันหากัน จนอีกฝั่งไม่ไปม๊อบ มีแต่ มันก็ไปรวมกันที่ม๊อบ เพื่อเรียกร้อง แล้วค่อยมาถกข้อมูลในส่วนของต้วเอง

พูดแล้วก็นึกถึง คุณโบว์ เลย ทรงเดียวกันเดอะ
0
0
Evertonians

นักบอลถ้วย ง.
Status: Once a Gooners, Always a gooners.
เข้าร่วม: 19 Jun 2015
ตอบ: 3843
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 14:06
[RE]เริ่มรู้สึกว่าม็อบเลือกเดินผิดทางกันไหมครับ
จะให้นั่งสมาธิสวดมนให้เขาแก้ให้หรอครับ เป็นอะไรถึงด่าไม่ได้ครับ ม็อบก่อนหน้าทำไว้มากว่าเด็กอีก แต่เลือกที่จะด่าเขาเพราะเป็นเด็ก? ผมว่ากฎหมายทันเริ่มรุนแรงมากกว่า คนเขาถึงได้ถอนตัว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
North London Forever
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 5217
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 14:06
ม็อบมาถูกทางแต่แรก ตอนนี้มันเป็นแค่ช่วงเริ่มต้น แต่ตอนนี้ควรจะลดข้อเรียกร้อง เอาแค่นายกลาออกและให้มีการเลือกตั้งปกติ

ส่วนเรื่องปฏิรูปมันเรื่องละเอียดอ่อนควรจะค่อยเป็นค่อยไป10-20ปียังไม่สาย ยิ่งเร่งเดินเครื่องเรื่องนี้มากเท่าไหร่ ฝั่งนู้นทั้งนายกและม็อบเหลืองก็ดุเดือดมากขึ้นเท่านั้น ถ้าเอาเรื่องปฏิรูปนี้ออกไปก่อนทุกฝ่ายจะเย็นลงกว่านี้มากและโอกาสสำเร็จสูง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: งานก็ต้องทำ หรรมก็ต้องเกา
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3109
จะวันนี้หรือวันไหนสุดท้ายมันก็ต้องพูดครับเรื่องสถาบัน ฉะนั้นทำไมไม่พูดซะตั้งแต่ตอนนี้เลยละ ผมว่าตอนนี้นี่แหละเหมาะสมที่สุด เพราะโฮคาเงะคนปัจจุบันจุดอ่อนชัดไปหมด ไม่พูดตอนนี้จะพูดตอนไหน แล้วเวลาที่เหมาะสมมันคือเมื่อไหร่ละ?? อีก 10ปี 20ปี 30ปี บลาๆๆๆๆ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Give
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 9822
ไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไรที่ง่าย
โลกนี้เหมือนกันหมด
มีแต่แรงมากแรงน้อยครับ

“ถ้าพวกเขาฟัง ฟังไปนานแล้วครับ
นี่เขาไม่ฟัง ไม่สน และ จะฆ่าทิ้งด้วย
ถ้ายังดื้อจะเรียกร้องอีก”
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 14:07
ถูกแบนแล้ว
chubbii พิมพ์ว่า:
ถ้าปฏิรูปสถาบันไม่ได้ การเมืองก็คงกลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ

แต่ผมมองว่าในอนาคตอีก 10-30 ปีข้างหน้า คนจะรักสถาบันน้อยลงนะ เพราะเด็กรุ่นใหม่มากขึ้น

มันอาจเป็นจุดเริ่มต้นของการปฏิรูปก็ได้  

อีก 30ปี = คนที่อายุมากกว่า 40 จะแก่ตายกันหมด หรือไม่ก็แก่มากๆแล้ว

ส่วนคนที่อายุน้อยกว่า 40 ส่วนมากไม่มีใครเอาอยู่แล้ว ผมว่าน่าจะดีขึ้นเลยแหละ แทบไม่เหลือคนรักแบบตาบอดแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Luckyy เมื่อ Fri Nov 20, 2020 14:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41343
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 14:07
สิ่งที่จะบอกได้ชัดเจน คือ ผลที่ออกมา และแนวร่วมที่หายไป/คงอยู่ เท่านั้นแหละครับ ตอนนี้มันก็คลำทางกันทั้งนั้น
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 4893
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 14:08
ปัญหาเหล่านี้จะไม่เกิดเลย ถ้ารู้จักปรับตัวให้เข้ากับยุคสมัย งบประมาณต่างๆทำให้โปร่งใส ไม่ใช่ทำให้มันเป็นแดนสนธยา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel