ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14, 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Dec 2005
ตอบ: 2109
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 08:41
[RE: วิธีสลายการใช้ความรุนแรงในม๊อบ ได้ผลดีนักแล]
leobeers พิมพ์ว่า:
Saint's Knight พิมพ์ว่า:
ตี๋ พิมพ์ว่า:
JANUARY24 พิมพ์ว่า:
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:
ไม่แปลกจริงๆที่มีคนแบบ จขกท

ประเทศไม่เจริญเพราะพวกแบบคุณนี่แหละ  

แปลกแฮะ บ่นๆประเทศไม่เจริญเนี้ย วันๆทำอะไรบ้าง

แล้วแบบไหนถึงจะเจริญ สร้างไฮเปอร์ลูปเหรอ  

เริ่มต้นจากเอางบเกือบ 4 หมื่นมาล้านมาใช้ให้เกิดประโยชน์ฮะ ทำลายละบบ parasite ก่อนเลย อิอิ  

ทุกวันนี้ มันไม่เกิดประโยชน์อะไร

แล้วงบชาติ ล้านล้าน ตั้งเยอะ พวก สส. เอาไปทำอะไรหมด  

คิดนี่ได้แค่นี้จริงดิ ก็ไอ้งบ ล้านล้านน่ะ ใครเป็นคนทำให้พวกมันได้มาใช้ ล่ะ อ้างสถาบันเข้ามายึดอำนาจ ก็เซ็นให้เข้ามายึดทุกรอบ ผมบอกเลยนักการเมืองที่สลิ่มด่า กันว่าเลว โกง ยังไงก็ยังดี กว่ารัฐบาลชุดนี้เป็นล้านเท่าอะ  

แบบ หลอกจำนำข้าว แล้วไม่มีตังจ่ายอะนะ ดีกว่า ไอตู่อีกเหรอ

แถมจำนำได้ 12000 อีกต่างหาก โรงสีกินเต็มๆ  

ตรวจสอบอะไรตู่ได้บ้าง​ งบลงใต้ได้ไปเท่าไรแก้ปัญหาได้ไหม​ ถ้าตรวจสอบได้จะรู้เลยว่าจำนำข้าวมันเงินนิดเดียวเท่านั้น​

จำนำข้าวมันนิดเดียวตรงไหน แล้วงบใต้ เพราะตัวไหนมันไปก่อเรื่องไว้ละ เรื่องไม่จบง่ายๆหรอกทางใต้ มีต่างชาติหนุนอีก

ลูกน้องผมนี่แหล่ะ ไปจำนำ คนที่บ้านมันเพื่อนมันคนในหมู่บ้าน ทุ่มทำกันใหญ่ สุดท้ายไม่ยอมจ่าย

เป็นผมต้องควักให้มัน 3 หมื่น เอาไปจ่ายค่ารถไถ เดือดร้อนเฉยเลย เหอะๆ
จนป่านนี้ยังไม่ได้คืนเลยจ้า เจ้าตัวก็หายไปแล้ว จริงๆก็ไม่อยากไปเอาอะไรหรอกก็ให้ๆไป
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9810
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 08:43
[RE: วิธีสลายการใช้ความรุนแรงในม๊อบ ได้ผลดีนักแล]
niali พิมพ์ว่า:
Ekwangsoo พิมพ์ว่า:
Sonlen พิมพ์ว่า:
ต้องรอให้ฝั่งราษฏร ตายก่อนมั้ง ถึงจะโต้ตอบได้
จขพ อย่าแสร้งทำเป็นไม่รุ้นักเลย ก่อนหน้านี้สันติอดทนมาตั้งนาน สิ่งที่รัฐทำ ยังจะให้ใช้คำพูดมุ้งมิ้ง ใส่พวกมันฝ่ายเดียว งั้นพวกม๊อบไม่ต้องลงถนนก็ได้ปะ ไภถวิตก็พอ
#โง่ก็แค่เงียบ แนะนำเพลงใหม่แพนเค้ก  

หือ ฉีดน้ำใส่นี่คือความรุนแรงแล้วเหรอ เห็นต่างประเทศก็ฉีดใส่กันปาวๆ ยิงแก๊สน้ำตา กระบองไล่ฟาด  

ได้ข่าวฉีดน้ำแล้ว ฉีดน้ำผสมก๊าซน้ำตาก็แล้ว ไม้กะบองเด็กไปเอากระสุนยางเลยไหม อันเก่ายังไม่ตอบผมเลยว่าถ้าเสื้อชมพูยิงจริงไหม ถ้ายิงจริงเสื้อเหลืองบาดเจ็บจากการยิงไหม มีเสียงกระสุนปืนเปล่า มีร่องรอยการยิงเปล่า แนะนำให้เลิกเป็นสลิ่มครับจะได้มีสมองไว้คิดบ้าง  

โดนฉีดน้ำมันก็ปรกติ หลักสากลก็ทำแบบนี้ ถ้ารุนแรงมันต้องห้ามกันทั่วทั้งโลกแล้วสิ
แล้วชุดชมพูมันเล็งอะไร เดียวรอดูข่าววันนี้ก็รู้

คิดอะไรเหรอ ? คิดเข้าข้างม๊อบเกินไปรึป่าว ?
ลองเป็นเมกา ม๊อบไปล้อมทำเนียบขาว ได้เจอทหารของจริงแน่ๆ  

ไอ้โง่ สงสัยวันก่อนไม่เห็นที่ม็อบไปชูนิ้วกลางใส่ทรัมป์

โง่แล้วอย่าสะเออะโชว์โง่มากนักครับ หลักสากลคือถ้าม๊อบมีการก่อจลาจลแล้วจะสลายม๊อบเค้าถึงจะใช้รถฉีดน้ำครับ

แล้วเมื่อวานนี่ม็อบเค้าก่อจลาจลหรือครับ เค้าก็แค่เดินไปตามทางเค้าไปทำร้ายใครหรือยัง

นี่ก็เขินมาอีกคนล่ะ

จำนวนคนแค่ไหนที่บอกว่าม๊อบทรัมป์ แย่แล้วแบบนี้  

แล้วจะเรียกม๊อบนี่ต้องมีกี่คนหรือครับ

ว่าแต่รู้หรือยังว่าจีนไม่ได้ปกครองแบบคอมมิวนิสต์นะ

แล้วรู้หรือยังว่าคนอเมริกันไปม๊อบยืนชูนิ้วกลางให้ทรัมป์แบบไม่มีใครทำอะไรพวกเค้านะครับ

อย่าเขินมากดิ พอเถียงข้อเท็จจริงไม่ได้ก็ไปใช้นิยามว่าม๊อบต้องมีกี่คนๆ

เอานิยามม๊อบก็ได้ ตอนนี้ผมถามคุณกลับเลยนะว่าต้องมีกี่คนถึงจะเรียกม๊อบ

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 08:43
BABYDEW พิมพ์ว่า:
สนุกดี ชอบๆ นานๆทีจะได้เข้ามาอ่านความคิดของคนที่เห็นต่าง แต่สุดท้ายก็วนอยู่ที่เรื่องเดิมๆ ไม่เห็นจะมีแนวทางในการแก้ปัญหาเลยจริงๆ  

แก้ไข ม๊อบเด็กนี่เหรอ

เอาง่ายๆนะ ไปศึกษา ตุลา 16 กับ 19 ให้รู้จริงๆก่อน ไม่ใช่อะไรๆก็อ้าง 16 19 แล้วดึงมาเล่ามั่วไปหมด  

ตรงไหนที่อ้าง 16,19 ครับ งง  

ม็อบเด็กนี่ไง ล่าสุดในนี้ก็พูดถึง ถ้าเป็น 19 ป่านนี้ ขึ้น ฮ.ไล่ยิงแล้ว

คืออะไรเนี้ย ไปเอาข้อมูลผิดๆแบบนี้มาแชร์กัน  

จริงๆยุคสมัยมันก็เปลี่ยนไปอะเนอะ เราก็ต้องปรับตัว อดีตเราก็เรียนรู้ดิครับ ไหนผมอยากรู้ว่าเมื่อสถานการณ์มันเป็นแบบนี้ ฝั่งท่านคิดเห็นว่าควรจะเริ่มแก้ไขตรงไหน (อย่าตอบว่าก็หยุดก่อม๊อบสิ ไม่เอานะ)  

เรียนรู้เรื่องจริงๆว่า สถาบันอยู่เบื้องหลังรัฐประหารจริงๆรึป่าว

หลังจากปี 19 เกิดกบฎ 26 มีนาคม พ.ศ. 2520 ทหารแย่งอำนาจกันเอง

https://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%9A%E0%B8%8F_26_%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%A1_%E0%B8%9E.%E0%B8%A8._2520

เล่าสั้นๆ ผบ กอง 1 เสียชีวิต ตามรายงานคือไปแย่งปืนแล้วโดนยิง แต่ข่าวที่พูดๆกันในตอนนั้น โดนยิงแขน ยิงขา ให้ยอมเข้าร่วมด้วย สุดท้ายโดนยิงตาย

แล้วกอง 1 คือ กองกำลังรักษาพระองค์

คิดเอาง่ายๆ ทหารเห็นสถาบันในสายตาไหมนั้น จะยึดใครก็ยึด จะทำอะไรก็ทำ ข้ามไปก็ข้ามมา

แต่ปัจุบันกลายเป็นว่า สถาบันอยู่เบื้องหลัง อะไรมันมั่วกันไปหมด ขนาด สมเจียมเอง ยังพูด 16 19 ไม่เกี่ยวอะไรกับสถาบันเลย  

ขนาดนี้ละกุยอม​

อีกคนเป็นคนเซ็นอนุมติ​ ยังบอกทหารทำกันเอง​

ยอมครับ

ถามจริง ถ้าไม่เซ็นจะให้ทำยังไง ไปสู้กับทหารทั้งกองเหรอ
แล้วฉลาด ใครเป็นเบื้องหลัง ตอบมาหนอยซิ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2005
ตอบ: 11425
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 08:46
[RE]วิธีสลายการใช้ความรุนแรงในม๊อบ ได้ผลดีนักแล
tatdee พิมพ์ว่า:
สงสัย จขกท.จะไม่รอด

คณะเบิกเนตรนี้ ถ้าไม่เห็นด้วย เหยียด เรื้อนมาเต็มตลอด  

พวกคนดีย์เปนคนกลุ่มน้อย ก็งี้แหละ

หรือจะแอบๆแซะแบบนี้ก็ได้นะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 08:46
ต้องรอให้ฝั่งราษฏร ตายก่อนมั้ง ถึงจะโต้ตอบได้
จขพ อย่าแสร้งทำเป็นไม่รุ้นักเลย ก่อนหน้านี้สันติอดทนมาตั้งนาน สิ่งที่รัฐทำ ยังจะให้ใช้คำพูดมุ้งมิ้ง ใส่พวกมันฝ่ายเดียว งั้นพวกม๊อบไม่ต้องลงถนนก็ได้ปะ ไภถวิตก็พอ
#โง่ก็แค่เงียบ แนะนำเพลงใหม่แพนเค้ก  

หือ ฉีดน้ำใส่นี่คือความรุนแรงแล้วเหรอ เห็นต่างประเทศก็ฉีดใส่กันปาวๆ ยิงแก๊สน้ำตา กระบองไล่ฟาด  

ได้ข่าวฉีดน้ำแล้ว ฉีดน้ำผสมก๊าซน้ำตาก็แล้ว ไม้กะบองเด็กไปเอากระสุนยางเลยไหม อันเก่ายังไม่ตอบผมเลยว่าถ้าเสื้อชมพูยิงจริงไหม ถ้ายิงจริงเสื้อเหลืองบาดเจ็บจากการยิงไหม มีเสียงกระสุนปืนเปล่า มีร่องรอยการยิงเปล่า แนะนำให้เลิกเป็นสลิ่มครับจะได้มีสมองไว้คิดบ้าง  

โดนฉีดน้ำมันก็ปรกติ หลักสากลก็ทำแบบนี้ ถ้ารุนแรงมันต้องห้ามกันทั่วทั้งโลกแล้วสิ
แล้วชุดชมพูมันเล็งอะไร เดียวรอดูข่าววันนี้ก็รู้

คิดอะไรเหรอ ? คิดเข้าข้างม๊อบเกินไปรึป่าว ?
ลองเป็นเมกา ม๊อบไปล้อมทำเนียบขาว ได้เจอทหารของจริงแน่ๆ  

ไอ้โง่ สงสัยวันก่อนไม่เห็นที่ม็อบไปชูนิ้วกลางใส่ทรัมป์

โง่แล้วอย่าสะเออะโชว์โง่มากนักครับ หลักสากลคือถ้าม๊อบมีการก่อจลาจลแล้วจะสลายม๊อบเค้าถึงจะใช้รถฉีดน้ำครับ

แล้วเมื่อวานนี่ม็อบเค้าก่อจลาจลหรือครับ เค้าก็แค่เดินไปตามทางเค้าไปทำร้ายใครหรือยัง

จำนวนคนแค่ไหนที่บอกว่าม๊อบทรัมป์ แย่แล้วแบบนี้  

แล้วจะเรียกม๊อบนี่ต้องมีกี่คนหรือครับ

ว่าแต่รู้หรือยังว่าจีนไม่ได้ปกครองแบบคอมมิวนิสต์นะ

แล้วรู้หรือยังว่าคนอเมริกันไปม๊อบยืนชูนิ้วกลางให้ทรัมป์แบบไม่มีใครทำอะไรพวกเค้านะครับ

อย่าเขินมากดิ พอเถียงข้อเท็จจริงไม่ได้ก็ไปใช้นิยามว่าม๊อบต้องมีกี่คนๆ

เอานิยามม๊อบก็ได้ ตอนนี้ผมถามคุณกลับเลยนะว่าต้องมีกี่คนถึงจะเรียกม๊อบ

แหม อย่าเขินเยอะสิ เอารูปมาเดียวจะเขินจนหน้าแดงหนักเลยนะ

สภาพแบบนี้เรียกม็อบอ่ะ

ไหนปิดถนน พ่นสี ไม่เห็นเหมือนที่มุ้งมิ้งทำเลยอ่ะ

0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 08:48
ตี๋ พิมพ์ว่า:
JANUARY24 พิมพ์ว่า:
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:
ไม่แปลกจริงๆที่มีคนแบบ จขกท

ประเทศไม่เจริญเพราะพวกแบบคุณนี่แหละ  

แปลกแฮะ บ่นๆประเทศไม่เจริญเนี้ย วันๆทำอะไรบ้าง

แล้วแบบไหนถึงจะเจริญ สร้างไฮเปอร์ลูปเหรอ  

เริ่มต้นจากเอางบเกือบ 4 หมื่นมาล้านมาใช้ให้เกิดประโยชน์ฮะ ทำลายละบบ parasite ก่อนเลย อิอิ  

ทุกวันนี้ มันไม่เกิดประโยชน์อะไร

แล้วงบชาติ ล้านล้าน ตั้งเยอะ พวก สส. เอาไปทำอะไรหมด  

คิดนี่ได้แค่นี้จริงดิ ก็ไอ้งบ ล้านล้านน่ะ ใครเป็นคนทำให้พวกมันได้มาใช้ ล่ะ อ้างสถาบันเข้ามายึดอำนาจ ก็เซ็นให้เข้ามายึดทุกรอบ ผมบอกเลยนักการเมืองที่สลิ่มด่า กันว่าเลว โกง ยังไงก็ยังดี กว่ารัฐบาลชุดนี้เป็นล้านเท่าอะ  

แบบ หลอกจำนำข้าว แล้วไม่มีตังจ่ายอะนะ ดีกว่า ไอตู่อีกเหรอ

แถมจำนำได้ 12000 อีกต่างหาก โรงสีกินเต็มๆ  

ตรวจสอบอะไรตู่ได้บ้าง​ งบลงใต้ได้ไปเท่าไรแก้ปัญหาได้ไหม​ ถ้าตรวจสอบได้จะรู้เลยว่าจำนำข้าวมันเงินนิดเดียวเท่านั้น​

จำนำข้าวมันนิดเดียวตรงไหน แล้วงบใต้ เพราะตัวไหนมันไปก่อเรื่องไว้ละ เรื่องไม่จบง่ายๆหรอกทางใต้ มีต่างชาติหนุนอีก

ลูกน้องผมนี่แหล่ะ ไปจำนำ คนที่บ้านมันเพื่อนมันคนในหมู่บ้าน ทุ่มทำกันใหญ่ สุดท้ายไม่ยอมจ่าย

เป็นผมต้องควักให้มัน 3 หมื่น เอาไปจ่ายค่ารถไถ เดือดร้อนเฉยเลย เหอะๆ
จนป่านนี้ยังไม่ได้คืนเลยจ้า เจ้าตัวก็หายไปแล้ว จริงๆก็ไม่อยากไปเอาอะไรหรอกก็ให้ๆไป  

แล้วไง จำนำข้าวมันแย่มันมีโกงแล้วไง

มันเป็นเหตุผลให้ทำรัฐประหารยึดอำนาจประชาชนได้หรือ

จำนำมีการโกงแล้วไทยไม่มีหน่วยงานจัดการแล้วหรือไง

ทั้ง สตง. ปปช. ทั้งศาลอาญา อีก

หน่วยงานพวกนี้ไม่พอจัดการหรือไง

ทำไมทุกครั้งต้องมีการรัฐประหารถึงจะพบว่าอีกฝ่ายโกง ถ้าไม่รัฐประหารแล้วตั้งคนของตัวเองมาตรวจ

จะตรวจจับไม่ได้เลยหรือไง

แล้วแปลกมั้ย พอรัฐประหารทีไรไอ้พวกเหี้ยที่มันรัฐประหารไม่เคยตรวจเจอตัวเองว่าโกงเลย

ไปตรวจเจอฝั่งตรงข้ามตลอด

มีแต่คนโง่แบบคุณเท่านั้นแหล่ะ ที่เชื่อว่าการรัฐประหารทำไปเพื่อปราบโกง

3
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41355
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 08:49
มีเด็กข้างไข่จขม.มาช่วยแล้ววว

สู้ๆครับตามพรรคพวกมาช่วยฮีลเยอะๆ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 08:50

แหม อย่าเขินเยอะสิ เอารูปมาเดียวจะเขินจนหน้าแดงหนักเลยนะ

สภาพแบบนี้เรียกม็อบอ่ะ

ไหนปิดถนน พ่นสี ไม่เห็นเหมือนที่มุ้งมิ้งทำเลยอ่ะ

เขร้ แบบนี้ไม่เรียกม๊อบ แล้วต้องแบบไหนอ่ะที่เรียกม๊อบ

ประชาชนก็ไปรวมตัวแสดงความไม่พอใจทรัมป์ เหมือนกับที่คนไทยไปรวมตัวแสดงความไม่พอใจรัฐบาล

เฮ้ย เอาดีๆ

ผมก็ถามแล้วไงว่าต้องมีกี่คนถึงจะเรียกม๊อบ

ว่าแต่รู้หรือยังว่าจีนไม่ได้ปกครองในระบอบคอมมิวนิสต์นะ
แก้ไขล่าสุดโดย niali เมื่อ Wed Nov 18, 2020 08:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Oct 2009
ตอบ: 2682
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 08:52
lambo5 พิมพ์ว่า:

คณะเบิกเนตรนี้ ถ้าไม่เห็นด้วย เหยียด เรื้อนมาเต็มตลอด  

พวกคนดีย์เปนคนกลุ่มน้อย ก็งี้แหละ

หรือจะแอบๆแซะแบบนี้ก็ได้นะครับ

ไม่ได้แซะนะ ก็บอกตามที่เห็นตลอด นิสัยที่แซะนะมันตัวคุณเองนะ

ต้องให้มาสอนเหมือนกับ sir.g เลยนะ แต่ยังดี sit.g เค้ารับว่าเค้าเหยียด

คุณละกล้ารับนิสัยตัวเองไหม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Nov 2014
ตอบ: 134
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 08:52
รักปัญคนเดียว24ชม. พิมพ์ว่า:

ลองโดนกับตัวเองก่อนไหมละบอกไม่รุนแรง  

แล้วแบบไหนถึงจะถูกใจ

ฉีดน้ำก็ว่ารุนแรง มีวิธีอื่นไหม ปิดถนน ปิดรถไฟฟ้า ทำคนอื่นเดือดร้อน บริษัทห้างร้าน ต้องรีบปิดหนี
คนเพิ่งจะได้ขายของก็มาก่อความวุ่นวายอีก

ปิดถนน ฟิวเจอร์รังสิตอีกสิ เห็นปิดแปปเดียวรีบออกกันเลย เจอคนด่าเยอะสิท่า  

เอาง่ายๆเลยนะทำไมเสื้อเหลืองผ่านเขาไปได้แต่อีกฝ่ายผ่านไม่ได้ในเมื่อมีสิทธิ์เท่ากัน ตำรวจมาขวางมันถึงเกิดการปะทะ ทำไมตำรวจไม่ขวางไว้ทั้ง2ฝั่งล่ะ ไม่ให้เข้าทั้ง2ฝ่ายปัญหาก็จะไม่เกิด
แล้วทำไมแกนนำฝั่งนึงถูกจับทุกข้อกฎหมาย แต่อีกฝ่ายไม่โดนอะไรเลยขนาดไปลุมต่อยลุมตีเขาก่อนหน้านี้ภาพเห็นชัดๆยังไม่โดน???
เอาเป็นว่าหลักการคุณคือแบบไหนดีกว่า ประเทศนี้ความยุติธรรมต้องมีไหมสำหรับทุกฝ่าย รัฐต้องมีความเป็นกลางไหม
หรือว่า พวกกุมีอำนาจ ก็ใช้อำนาจทุกอย่างเพื่อให้ฝ่ายกุอยู่ต่อไป เป็นเรื่องปกติไม่เห็นผิดตรงไหน ถ้าเป็นแบบหลังเราก็ไม่ต้องคุยกัน
แต่ถ้าคุณคิดว่าประเทศนี้ความยุติธรรมต้องมี ลองเริ่มจากเรื่องง่ายๆเช่น ธนาธรถือหุ้นสื่อโดนตัดสิทธิ์ทางการเมือง 10ปี กับ สส รัฐบาลถือหุ้นสือเหมือนกันแต่ไม่โดนอะไร คุณคิดว่ามันยุติธรรมไหม
ปัญหาทั้งหมดมันเริ่มจากกระบวนการยุติธรรมของประเทศไทยนี้ล่ะ สำหรับผม
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Jun 2009
ตอบ: 3847
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 08:53
freedomkop พิมพ์ว่า:
555
แค่นี้สลายการขุมนุมได้แล้ว
ไม่อยากจะด่าแต่สลิ่มมันเป็นคำด่าไปแล้วนี่นะ สมเป็นสลิ่มโครตๆ โอเคกลุ่มเล็กๆที่ไปกระทืบเค้าผิดอยู่แล้ว แล้วก่อนหน้านั้นคนที่โดนกระทืบทำอะไรก่อน การปฏิบัติต่อกลุ่มผู้ชุมนุมสองกลุ่มเหมาะสมมั๊ย ม๊อบมินเนียนก็เป็นแก๊งที่อีกฝั่งเตรียมมาซึ่งเรียกว่าผิดแผนด้วยซ้ำ จริงๆอยากให้มินเนี่ยนเยอะกว่านี้ รุนแรงกว่านี้ แต่มินเนียนโง่ๆไร้สมองที่จ้างมาได้มันเหลือแค่นี้แล้วไง ทำเต็มที่เก็บวิดิโอได้แค่นี้ จขม สมัครไปร่วมด้วยสิ แก๊งมินเนียนจะได้เยอะๆเผื่อจะสลายได้จริงแบบหัวมู้

สลิ่มดักดานไม่มีปัญญามองภาพใหญ่หรอก แนะนำให้เสพสื่อสลิ่มด้านเดียวต่อไปเยอะๆครับ เสพข่าวความผิดที่เทียบกับอีกฝั่งแล่วเท่าขี้้เล็บแล้วฟินน้ำแตกกันในกะลาสลิ่มต่อไป อย่าเสพสื่ออื่นอย่าเปลี่ยนฝั่งเลย

ไม่ใช่ม็อบสงบแล้วสินะแบบนี้

ก่อนหน้านี้ อันนี้เหรอ

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 

สำนักข่าวไหน เอาความจริงมาเล่านี่ไม่ได้เลยนะ เขินหน้าแดงกันหมดเลย  

แชร์แต่ข่าวสลิ่ม ตกลงเสื่อชมพูคนนั้นคือใคร ยิงอะไร หามาหน่อยนะ  

นี่แหล่ะ เริ่มแรกสุดเลย ตอนปะทะกัน

เสื้อชมพูน่าจะเป็นตัวปลอม ไม่น่าใช่มุ้งมิ้ง

มุ้งมิ้งมีแต่เด็กๆ แบบนี้

ตกลงเสื้อชมพูเป็นใคร ยิงอะไร คนเจ็บอยู่ไหน  

ไม่ตอบแล้วหรอ รออยู่ ได้ภาพได้คลิปนี้ฟินน้ำแตกแล้ว ยังไม่ทันถอดเสื้อในเลยนะ น้ำแตกซะละ เวลาสลิ่มอีลีทนัเรวมพลไปช่วยๆเค้าหน่อยนะครับ แล้วถ่ายภาพมุมแคบให้เห็นคนแน่นๆเฟรม เอาไปแปะผนังห้องไว้มองเวลามีอารมณ์
0
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15359
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 08:53

ถ้าจะพูดเรื่องเรื้อนก้ห้ามใจตัวเองไม่ให้ไล่แผล่บเกือบทุกเม้นก่อนดีกว่ามั้งครับ
0
0

นักเตะอบต.
Status: แกเบ็ดเร็ว
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 894
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 08:54
ควาย>สลิ่ม
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15644
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 08:54

เขาไม่ได้เรื้อนเพราะเห็นต่างครับ​ เขาเรื้อนเพราะ​ กลุ่ทเสื้อเหลืองเป็นฝ่ายเข้ามาโจมตีก่อน​ คลิปมีค่อนข้างเยอะ แต่​ จขท​ เหมือนไม่สนใจ​ กลับไปสนใจคลิปที่ถ่ายว่าเสื้อเหลืองถูกทำร้ายครับ​ เลยเรื้อนเพราะเสนอข้อความบิดเบือน​ ทำให้เข้าใจว่ากลุ่ม​ม็อบใช้ความรุนแรงก่อนครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Oct 2009
ตอบ: 2682
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 08:55
ReneBaeBae พิมพ์ว่า:

ถ้าจะพูดเรื่องเรื้อนก้ห้ามใจตัวเองไม่ให้ไล่แผล่บเกือบทุกเม้นก่อนดีกว่ามั้งครับ  

ก็ต้องฮีลให้เค้าได้พูด แต่ก็เลือกเม้นแผล่บนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย tatdee เมื่อ Wed Nov 18, 2020 08:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14, 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel