ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4 ... 14, 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Dec 2005
ตอบ: 2109
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 05:56
[RE: วิธีสลายการใช้ความรุนแรงในม๊อบ ได้ผลดีนักแล]
[SK]_Quara พิมพ์ว่า:
ยูซด่าแบบไร๊คลาสออกจากคุกแล้วหลอ  

จริงๆไม่ได้ด่าอะไรเลยนะ เห็นมันมึงๆกูๆมา ก็แค่มึงๆกูๆกลับไปแค่นั้น แบบนั้นเรียกไร้คลาสเหรอ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3439
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 06:03
[RE: วิธีสลายการใช้ความรุนแรงในม๊อบ ได้ผลดีนักแล]

เหนื่อยไหมลูก
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 4841
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 06:03
วิธีสลายการใช้ความรุนแรงในม๊อบ ได้ผลดีนักแล
Saint's Knight พิมพ์ว่า:
dddsadsad พิมพ์ว่า:
ผมก้ยังเชื่อนะว่าม้อบนี่สันติสุด
จากการที่ทันทั้ง แดง เหลือง กปปส

ผมหนึ่งในทีมการ์ด
ใช่ครับมีบางคนที่เราควบคุมไม่ได้
มนุษย์ย่อมมีโกรธ โมโห ต่างคนต่างเลือกแสดงออก

แต่ส่วนใหญ่เราคือนักศึกษา นักเรียน คนที่มีความรู้
ไอ้เผด็จการกับเจ้าของหมามันเลยกลัวจนตัวสั่นไงละ
เราสู้แบบใช้ปัญญา กำลังไม่อยากใช้ เราพยายามเลี่ยงตลอด สังเกตุง่ายๆที่รัฐยั่วยุตลอด ถ้าเราใช้กำลังจริง ผมว่ามันเละตั้งแต่ตุลา แล้วและ

จากใจน่ะครับ ผมก้หนึ่งในทีมการ์ด
ผมออกหน้างาน มีการมีงานทำ
ใครสงสัยตรงไหนถามได้ ถ้าผมตอบไม่ได้
ผมจะไปหาสอบถามมาตอบให้

เพราะทุกคนคือแกนนำ

ออกมาช่วยปกป้องเยาวชนครับ
เหลือง แดง คิดต่างผมไม่ว่า
แต่มาหาข้ออ้างฆ่าคนเพราะคิดต่าง ผมไม่ยอมวะ

ถ้าเทียบระยะเวลาในการเริ่มชุมนุม ม๊อบนี้ก็เหมือนเสื้อเหลือง 1-3 เดือนแรกไม่ค่อยมีอะไร
เอาจริงๆ ม๊อบ เหลืองแดง ยังไม่เคยมีใครไป ทำร้ายนักท่องเที่ยวแบบ มุ้งมิ้งเลยนะ

พอก่อม๊อบไปเรื่อยๆ มันก็โดนเข้าสักวันเหมือนเสื้อเหลืองโดน m-79 แล้วความรุนแรงโต้กลับมันก็จะมา

อยู่แนวหน้าทันได้เห็นเนตรนารีคนนี้ไหมครับ

ถ้าที่ภูเก็ต หรือเปล่าไม่แน่ใจ
อันนั้นผิดก้ตามผิดครับ

เนตรนารีไม่ทราบ
แต่หัวเกรียนแฝงตัวไปใช้กำลังในม้อบ
ผมเห้นบ่อย
ฮึฮึ

ท่านจะมาอ้างมุ้งมิ้งทำร้ายชาวต่างชาติบลาๆ
ก้เอาเถอะครับ แต่ถ้าจะถามความรุนแรงจากม้อบ
คนหลักหมื่นหลักแสนเราคุมไม่ได้หรอกท่าน
ที่ทำนี่ก้สุดๆแล้ว แต่คนที่แตกออกไป การ์ดก้พยายามดูแลครับ

ยังไงลองเปิดใจเดินมาม้อบดูครับ

อ่อ ไม่ต้องหลังไมค์มาขู่น่ะครับผมเคยมีกรณี
ผมขี้เกียจตอบ เล่นในแอฟมันลำบาก จะถามจะอะไรโควทเอาโลด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Nothing
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 12873
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 06:04
วิธีสลายการใช้ความรุนแรงในม๊อบ ได้ผลดีนักแล
ผมก้ยังเชื่อนะว่าม้อบนี่สันติสุด
จากการที่ทันทั้ง แดง เหลือง กปปส

ใช่ครับมีบางคนที่เราควบคุมไม่ได้
มนุษย์ย่อมมีโกรธ โมโห ต่างคนต่างเลือกแสดงออก

แต่ส่วนใหญ่เราคือนักศึกษา นักเรียน คนที่มีความรู้
ไอ้เผด็จการกับเจ้าของหมามันเลยกลัวจนตัวสั่นไงละ
เราสู้แบบใช้ปัญญา กำลังไม่อยากใช้ เราพยายามเลี่ยงตลอด สังเกตุง่ายๆที่รัฐยั่วยุตลอด ถ้าเราใช้กำลังจริง ผมว่ามันเละตั้งแต่ตุลา แล้วและ

จากใจน่ะครับ ผมก้หนึ่งในทีมการ์ด
ใครสงสัยตรงไหนถามได้ ถ้าผมตอบไม่ได้

แต่มาหาข้ออ้างฆ่าคนเพราะคิดต่าง ผมไม่ยอมวะ

เห็นด้วยครับ ขนาดรัฐกับเจ้าของหมายั่วยุขนาดนี้

ถ้าเป็นม็อบยุคก่อนๆนี่ น่าจะรุนแรงแบบบานปลายไปแล้ว

พอยั่วแล้วไม่ได้ผล ปล่อยม็อบสลิ่มออกมาปะทะเฉย ทุเรศดี..
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11510
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 06:09
loppy123 พิมพ์ว่า:
ช่วงนั้นเป็นเวลาที่เสื้อเหลืองลอบยิง โยนระเบิด มีคนเจ็บถูกหามส่งไปตั้งเท่าไหร่ เเล้วจะให้ขอบคุณมันหรือไง
ทำไมไม่ออกข่าวก่อนหน้าว่าเสื้อเหลืองทำอะไรไว้ ก็สมควรเเล้วที่จะให้เค้าเเบน ไม่อยากจะด่านะ เรื่องเเค่นี้น่าจะคิดได้  

ลองคิดดีๆสิ

ถ้าลอบยิง มีปืนจริงๆ ใช้ระเบิดจริงๆ กลุ่มนั้นตายหมดไปแล้ว ไม่เหลือให้วิ่งมารุมตีหรอก  

คิดว่าม็อบไทยเป็นจอนวิคเหรอครับ ที่ถือปืนพกมาแล้วจะยิงทิ้งได้ทั้งกลุ่ม ต่อให้ตั้งใจยิงหวังฆ่าจริงๆ ให้ได้แค่สามคนก็เก่งแล้ว ยิ่งพวกถนัด hit&run แบบนี้ก็ตามสภาพนั่นล่ะครับ กดไป 2-3 นัด โดนมั้ยไม่รู้ แล้ววิ่งหนี จะโดนตีนตามหลังก็ไม่แปลก

สถานการณ์จริงไม่ใช่หนัง อย่างที่คุณว่านั่นแหละ "ลองคิดดีๆสิ"

ถ้าเป็นปืนกลก็ว่าไปอย่าง แต่นั่นมันอาวุธสงคราม คิดว่ามันใช่เหรอ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 06:10

ถ้าเทียบระยะเวลาในการเริ่มชุมนุม ม๊อบนี้ก็เหมือนเสื้อเหลือง 1-3 เดือนแรกไม่ค่อยมีอะไร
เอาจริงๆ ม๊อบ เหลืองแดง ยังไม่เคยมีใครไป ทำร้ายนักท่องเที่ยวแบบ มุ้งมิ้งเลยนะ

พอก่อม๊อบไปเรื่อยๆ มันก็โดนเข้าสักวันเหมือนเสื้อเหลืองโดน m-79 แล้วความรุนแรงโต้กลับมันก็จะมา

อยู่แนวหน้าทันได้เห็นเนตรนารีคนนี้ไหมครับ

ถ้าที่ภูเก็ต หรือเปล่าไม่แน่ใจ

แต่หัวเกรียนแฝงตัวไปใช้กำลังในม้อบ
ผมเห้นบ่อย
ฮึฮึ

ท่านจะมาอ้างมุ้งมิ้งทำร้ายชาวต่างชาติบลาๆ
ก้เอาเถอะครับ แต่ถ้าจะถามความรุนแรงจากม้อบ
คนหลักหมื่นหลักแสนเราคุมไม่ได้หรอกท่าน
ที่ทำนี่ก้สุดๆแล้ว แต่คนที่แตกออกไป การ์ดก้พยายามดูแลครับ

ยังไงลองเปิดใจเดินมาม้อบดูครับ

อ่อ ไม่ต้องหลังไมค์มาขู่น่ะครับผมเคยมีกรณี
ผมขี้เกียจตอบ เล่นในแอฟมันลำบาก จะถามจะอะไรโควทเอาโลด

เคสรัสเซีย เกินเลยไปกว่า เหลืองแดงแล้วครับ ไม่เคยมีม๊อบไหนที่ทำแบบนั้น
ส่วนมากจะโหนต่างชาติมากกว่าไปทำร้าย

พวกแฝงตัวก็เห็นเป็นอาชีวะไม่ใช่เหรอ อย่างทุบรถน้ำก็อาชีวะที่ไปร่วมม๊อบ

หลังๆเสื้อเหลืองก็คุมไม่อยู่เหมือนกัน ร้อยพ่อพันแม่

มีคุยกับน้องๆที่ไปม๊อบอยู่ครับ ก็คอยบอกอยู่ให้ระวังเกิดเจ็บตาย ระวังจะโดนแห่ เพราะทุกม๊อบก็อาศัยเรื่องแบบนี้ในการปลุกกลุ่มคนให้มาชุมนุม

อ่อ เรื่องหลังไมค์ไม่ต้องมาบอกผมหรอก แค่จะโพสก็ยุ่งยากพอล่ะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 15374
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 06:11
[RE]วิธีสลายการใช้ความรุนแรงในม๊อบ ได้ผลดีนักแล
Ekwangsoo พิมพ์ว่า:
mongkoltot พิมพ์ว่า:
loppy123 พิมพ์ว่า:
ช่วงนั้นเป็นเวลาที่เสื้อเหลืองลอบยิง โยนระเบิด มีคนเจ็บถูกหามส่งไปตั้งเท่าไหร่ เเล้วจะให้ขอบคุณมันหรือไง
ทำไมไม่ออกข่าวก่อนหน้าว่าเสื้อเหลืองทำอะไรไว้ ก็สมควรเเล้วที่จะให้เค้าเเบน ไม่อยากจะด่านะ เรื่องเเค่นี้น่าจะคิดได้  

ลองคิดดีๆสิ

ถ้าลอบยิง มีปืนจริงๆ ใช้ระเบิดจริงๆ กลุ่มนั้นตายหมดไปแล้ว ไม่เหลือให้วิ่งมารุมตีหรอก  

ถ้าจะให้ไม่เหลือมาเอาคืนแบบนั้นเรียกกราดยิงจ่ะ  

เผื่อจขม.จะเลิกโง่น่ะครับ  

จริงๆก็เพิ่งเห็นนี่แหล่ะ แต่แบบนี้เรียกลอบยิงเหรอ ทำไมฝั่งมีปืนต้องถอยไปยิงไปด้วยละ

อันนี้ Ekwangsoo ก็น่าจะเห็นตั้งแต่เย็นๆแล้วนะ ไม่รู้จะทำให้หายโง่ได้รึป่าว
ถึงว่าอีกฝั่งทำไมยิงไปถอยไป เพราะฝั่งนี้ก็มีเหมือนกัน แถมเริ่มใส่ก่อนด้วย

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค   

กะแล้วว่าจะต้องโต้ตอบด้วยคลิปนี้ งั้นผมถามว่าถ้าเสื้อชมพูยิงจริงคิดว่าจะไม่มีคนได้ยินเสียงปืน,ร้องรอยการยิงหรือเสือเหลืองได้รับบาดเจ็บจากการยิงหน่อยหรอ อีกอย่างถ้าเสื่อชมพูยิงจริงๆป่านนี้ออกข่าวทีวีเต็มไปหมดล่ะ พื้นที่หน้าสื่อของฝั่งสลิ่มเยอะจะตาย กลับกันคลิปที่ผมแปะให้จขม.ดูมีคนโดนยิงจริงๆหลายคนด้วย จะสลิ่มก็อย่างน้อยมีความเป็นคนหน่อยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3507
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 06:12
ได้ข่าวได้คลิป แล้วก็ออกมากันใหญ่
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 06:14
อย่าเอาเสื้อเหลืองมาเทียบกับเสื้อแดง กระจอก

เสื้อเหลืองไม่เคยโดนทหารปราบ

7
0
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2020
ตอบ: 45
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 06:14
ถ้าดูข่าวแบบไม่เอียงไปฝ่ายไหน
ต้องยอมรับว่า มีการใช้ความรุนแรงทั้ง 2 ฝ่ายนั่นแหละ
แม้แต่สมาชิกในม็อบเองยังยอมรับว่า เป็นไปไม่ได้ที่จะไม่เกิดความรุนแรง

อีกอย่าง เพจข่าวของแต่ละฝั่งก็แยกกันนำเสนอเฉพาะมุมมอง
ที่สร้างความชอบธรรมให้ฝั่งตัวเอง

ฝั่งรัฐบาลไม่มีความโปร่งใส มีพิรุธ เล่นพรรคเล่นพวก หมดเม็ดอะไรไว้บ้าง
ฝั่งม็อบก็หาได้เป็นพลังบริสุทธิ์หรอก มีคนชักจูงแน่นอน
และกระทำการหลายอย่างที่ต้องบอกว่าเหิมเกริม ไร้ยางอาย
จนบางทียังนึกไปว่าพวกประยุทธ์สั่งคนแฝงมาในม็อบเพื่อให้ทำอะไรน่าเกลียดรึเปล่า

มันเป็นเกมชิงอำนาจทางการเมืองแน่นอน
เพียงแต่หลอกใช้มวลชนแต่ละฝั่งมาสู้กัน โดยที่เราไม่รู้ตัว

ตอนแรกก็เห็นด้วยกับม็อบที่ออกมาไล่ประยุทธ์
เป็นความสวยงามของประชาธิปไตย
แต่พอนานๆไป ชักคลางแคลงใจว่า เราถูกหลอกใช้รึเปล่า
3
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 06:16
ruddreddevil พิมพ์ว่า:
ต้องยอมรับว่า มีการใช้ความรุนแรงทั้ง 2 ฝ่ายนั่นแหละ
แม้แต่สมาชิกในม็อบเองยังยอมรับว่า เป็นไปไม่ได้ที่จะไม่เกิดความรุนแรง

อีกอย่าง เพจข่าวของแต่ละฝั่งก็แยกกันนำเสนอเฉพาะมุมมอง
ที่สร้างความชอบธรรมให้ฝั่งตัวเอง

ฝั่งรัฐบาลไม่มีความโปร่งใส มีพิรุธ เล่นพรรคเล่นพวก หมดเม็ดอะไรไว้บ้าง
ฝั่งม็อบก็หาได้เป็นพลังบริสุทธิ์หรอก มีคนชักจูงแน่นอน
และกระทำการหลายอย่างที่ต้องบอกว่าเหิมเกริม ไร้ยางอาย
จนบางทียังนึกไปว่าพวกประยุทธ์สั่งคนแฝงมาในม็อบเพื่อให้ทำอะไรน่าเกลียดรึเปล่า

มันเป็นเกมชิงอำนาจทางการเมืองแน่นอน
เพียงแต่หลอกใช้มวลชนแต่ละฝั่งมาสู้กัน โดยที่เราไม่รู้ตัว

ตอนแรกก็เห็นด้วยกับม็อบที่ออกมาไล่ประยุทธ์
แต่พอนานๆไป ชักคลางแคลงใจว่า เราถูกหลอกใช้รึเปล่า  

ไม่ถูกหลอก ม๊อบเค้าไม่ได้ไล่ประยุทธ์อย่างเดียวตั้งแต่แรก เค้าปฏิรูปสถาบัน จุดยืนเค้าชัดมาตั้งแต่วันแรกที่ชุมนุมแล้ว ไม่มีใครโดนหลอก แต่คนเค้าออกไปเพราะระบบมันเน่าขนาดนี้
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 4841
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 06:18

ผมเห้นบ่อย
ฮึฮึ

เคสรัสเซีย เกินเลยไปกว่า เหลืองแดงแล้วครับ ไม่เคยมีม๊อบไหนที่ทำแบบนั้น
ส่วนมากจะโหนต่างชาติมากกว่าไปทำร้าย

พวกแฝงตัวก็เห็นเป็นอาชีวะไม่ใช่เหรอ อย่างทุบรถน้ำก็อาชีวะที่ไปร่วมม๊อบ

หลังๆเสื้อเหลืองก็คุมไม่อยู่เหมือนกัน ร้อยพ่อพันแม่

มีคุยกับน้องๆที่ไปม๊อบอยู่ครับ ก็คอยบอกอยู่ให้ระวังเกิดเจ็บตาย ระวังจะโดนแห่ เพราะทุกม๊อบก็อาศัยเรื่องแบบนี้ในการปลุกกลุ่มคนให้มาชุมนุม

อ่อ เรื่องหลังไมค์ไม่ต้องมาบอกผมหรอก แค่จะโพสก็ยุ่งยากพอล่ะ  

ถ้าท่านอ้างทำร้ายต่างชาติ อันนั้นยอมรับครับผิดจริง
ผมไม่รุ้อะไรมากแต่เห้นว่าก้ว่าไปตามความผิดแล้ว

ผมพูดถึงสถานการณ์ตอนนี้เลยนะ
ประชาชนถอยจนไม่มีที่ให้ถอย จะให้เรามานั่งลงให้เขาฉีดน้ำใส่หน้าหรอครับ ตอนนี้เราจะทำการโต้กลับดูจากวันนี้อ่ะครับ แต่มันไม่รุนแรงเท่าที่เจ้าหน้าที่ทำเมื่อคืน

เมื่อคืนที่รุนแรงมาจากเสื้อเหลืองน่ะครับ
หึหึ เดี่ยวคลิปคงทยอยออกมา

มาทำบอกยั่วยุก่อน กะผีสิ
ใส่เสื้อเหลืองแล้วไล่ฆ่าคน ผมละ ..

ขอบคุณท่านมากครับที่คุยดีๆ
ผมอยากให้คุยอย่างมีเหตุมีผล

ถ้ามาม็อบบอกน่ะครับ เดี่ยวพาไปหาไรกิน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 06:18
แล้วมาบอกว่าม๊อบรุนแรงนะ ถ้าเค้าจะใช้วิธีใช้กำลังจริงๆ ม๊อบเหลืองมีแต่จม teen คนไปเท่าเห็บหมา เกณฑ์ไปซะส่วนใหญ่
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 06:19
JANUARY24 พิมพ์ว่า:
อย่าเอาเสื้อเหลืองมาเทียบกับเสื้อแดง กระจอก

เสื้อเหลืองไม่เคยโดนทหารปราบ

ดูเอาเองไปนะ

อ่ออีกคลิป ไปทำอะไรไว้ละ

0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 15374
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 06:22
[RE]วิธีสลายการใช้ความรุนแรงในม๊อบ ได้ผลดีนักแล
JANUARY24 พิมพ์ว่า:
ruddreddevil พิมพ์ว่า:

ไม่ถูกหลอก ม๊อบเค้าไม่ได้ไล่ประยุทธ์อย่างเดียวตั้งแต่แรก เค้าปฏิรูปสถาบัน จุดยืนเค้าชัดมาตั้งแต่วันแรกที่ชุมนุมแล้ว ไม่มีใครโดนหลอก แต่คนเค้าออกไปเพราะระบบมันเน่าขนาดนี้  

ม๊อปรุ่นใหม่คิดว่าชักจูงง่ายหรอ ขนาดprมาเป็น10ๆปี ม๊อปรุ่นใหม่ยังไม่เชื่อเลย แล้วคนชักจูงหลอกม๊อปไม่ถึง1ปีม๊อปคงจะเชื่อหรอกครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4 ... 14, 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel