ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Oct 2020
ตอบ: 45
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 13:27
[RE: วิธีสลายการใช้ความรุนแรงในม๊อบ ได้ผลดีนักแล]
งั้นคนที่ชัดเจนช่วยบอกหน่อยว่า
แท้จริงแล้ว

ม็อบล้มเจ้าหรือปฏิรูปสถาบัน กันแน่

คือการที่เราจะไปด่าคนอื่นว่าเลว เราต้องมั้นใจว่าตัวเราก็ไม่แปดเปื้อน
ผมก็ไม่ชอบประยุทธ์ จอนแรกก็คล้อยตามม็อบ แต่พอนานๆ ชักจะไม่เห็นด้วย

จากที่ผมเห็น
1) ม็อบต้องการล้มระบบกษัตริย์ชัดเจน
แต่คำว่าปฏิรูป เป็นแค่ขั้นตอนแรกของการล้มล้าง
ยอมรับกันหรือไม่

2) พอจะโดยข้อหาล้มเจ้า ก็ปฏิเสธว่าแค่ปฏิรูป

3) เดี๋ยวพอม็อบทำท่าจะแพ้ (สมมตินะ) ก็จะลดเหลือแค่ประยุทธ์ลาออกก็พอ

4) หรือขอแก้รัฐธรรมนูญ ซึ่งมันแฝงด้วยการหลุดคดีของคนหลายคน

ทีนี้จะมาบอกว่าไม่มีคนชักจูงหรือ

ผมอายุเกิน 30 ยังเป็นคนรุ่นใหม่อยู่บ้าง ไม่แก่เกิน
แต่ชอบความชอบธรรม
ไม่อยากให้ม็อบกลายเป็นม็อบที่แอบแฝง

คนที่อ่านอยู่ ตอบตัวเองเถอะว่า
“ล้มเจ้า” หรือ “ปฏิรูปสถาบัน” คิดว่ารู้อยู่แก่ใจ

การเปลี่ยนแปลงมันต้องใช้เวลาและขั้นตอน
มิใช่เอาแต่ใจ

รับรองโดนเรื้อนมาเพียบ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 17 Oct 2020
ตอบ: 884
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 13:28
ถูกแบนแล้ว
[RE: วิธีสลายการใช้ความรุนแรงในม๊อบ ได้ผลดีนักแล]
tatdee พิมพ์ว่า:
Spoil
niali พิมพ์ว่า:
WataruKurzawa พิมพ์ว่า:
สงสัย จขกท.จะไม่รอด

คณะเบิกเนตรนี้ ถ้าไม่เห็นด้วย เหยียด เรื้อนมาเต็มตลอด  

เขาไม่ได้เรื้อนเพราะเห็นต่างครับ​ เขาเรื้อนเพราะ​ กลุ่ทเสื้อเหลืองเป็นฝ่ายเข้ามาโจมตีก่อน​ คลิปมีค่อนข้างเยอะ แต่​ จขท​ เหมือนไม่สนใจ​ กลับไปสนใจคลิปที่ถ่ายว่าเสื้อเหลืองถูกทำร้ายครับ​ เลยเรื้อนเพราะเสนอข้อความบิดเบือน​ ทำให้เข้าใจว่ากลุ่ม​ม็อบใช้ความรุนแรงก่อนครับ  

ก็เลยรวมพลังเรื้อนให้โดนแบนสินะ  

จะบอกว่าการบิดเบือนข้อเท็จจริงสามารถทำได้สินะครับ

ในสังคมที่รัฐบาลเผด็จการปกครองอยู่ อยากบิดเบือนอะไรก็ไปทำในชีวิตจริงครับ

จะมาทำเรื่องระยำต่ำตมอย่างการบิดเบือนข้อเท็จจริงในบอร์ดนี้อีก ก็ต้องโดนเรื้อนจนโดนแบนนั่นแหล่ะครับ

แล้วดูคุณสิ ผมก็ไม่เห็นมีใครจะมาเรื้อนคุณนี่

ทั้งๆที่แน่ใจว่าคุณน่ะสนับสนุนเผด็จการแน่ๆ

ความคิดแบบนี้ ก็ไม่ต่างกับเผด็จการหรอก

อย่ามาพูดเข้าข้างตัวเองเลยครับ  

แสดงว่าคุณแม่มไม่ได้เข้าใจคำว่าเผด็จการด้วยซ้ำ

เอาความคิดตัวเองเป็นที่ตั้งในการตัดสินคนอื่น เยี่ยม!  

หืมมม

ข้อเท็จจริงคือ คุณไม่เข้าใจความหมายของเผด็จการ

แล้วผมพูดข้อเท็จจริงออกมาว่าคุณไม่เข้าใจ มันไปตัดสินคุณตรงไหน

ถ้าคุณเข้าใจความหมายของเผด็จการคุณจะพูดว่าความคิดของผมไม่ต่างจากเผด็จการได้ยังไง

ก่อนที่คุณจะพูดแบบนี้คุณต้องมั่นใจก่อนว่าสิ่งที่ผมพูด ตรงกันกับนิยามของพวกเผด็จการ

แต่ความจริงคือมันไม่ตรงและคุณสรุปมั่ว

มันก็เป็นความจริงว่าคุณไม่เข้าใจความหมายของคำว่า "เผด็จการ"

ผมก็พูดตามนั้นว่าคุณไม่เข้าใจความหมายของคำว่าเผด็จการ มันคือ fact ไม่ใช่ opinion ครับ

เข้าใจเน้อ  

เข้าใจครับ

เคยคุยกัน ตอนนั้นคุณบอกว่าชีวิตเครียดอยู่แล้ว ไม่อยากเข้าบอร์ดมาเจอเรื่องเครียดอีก ผมก็ไม่คิดว่ามันจะหนักถึงขนาดต้องมาผ่อนคลายด้วยวิธีนี้

ถ้ามีอะไรคุณตั้งกระทู้ระบายได้นะครับ ในบอร์ดหลายคนก็มีประสบการณ์ชีวิตเยอะ น่าจะปลอบใจหรือให้คำปรึกษาได้

ทำแบบนี้มันไม่ช่วยหรอกครับ มีอะไรมาปรึกษากันดีกว่า
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 5963
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 13:48
ruddreddevil พิมพ์ว่า:
งั้นคนที่ชัดเจนช่วยบอกหน่อยว่า
แท้จริงแล้ว

ม็อบล้มเจ้าหรือปฏิรูปสถาบัน กันแน่

คือการที่เราจะไปด่าคนอื่นว่าเลว เราต้องมั้นใจว่าตัวเราก็ไม่แปดเปื้อน
ผมก็ไม่ชอบประยุทธ์ จอนแรกก็คล้อยตามม็อบ แต่พอนานๆ ชักจะไม่เห็นด้วย

1) ม็อบต้องการล้มระบบกษัตริย์ชัดเจน
แต่คำว่าปฏิรูป เป็นแค่ขั้นตอนแรกของการล้มล้าง
2) พอจะโดยข้อหาล้มเจ้า ก็ปฏิเสธว่าแค่ปฏิรูป
3) เดี๋ยวพอม็อบทำท่าจะแพ้ (สมมตินะ) ก็จะลดเหลือแค่ประยุทธ์ลาออกก็พอ
4) หรือขอแก้รัฐธรรมนูญ ซึ่งมันแฝงด้วยการหลุดคดีของคนหลายคน
ทีนี้จะมาบอกว่าไม่มีคนชักจูงหรือ
ผมอายุเกิน 30 ยังเป็นคนรุ่นใหม่อยู่บ้าง ไม่แก่เกิน
ไม่อยากให้ม็อบกลายเป็นม็อบที่แอบแฝง
คนที่อ่านอยู่ ตอบตัวเองเถอะว่า
“ล้มเจ้า” หรือ “ปฏิรูปสถาบัน” คิดว่ารู้อยู่แก่ใจ
การเปลี่ยนแปลงมันต้องใช้เวลาและขั้นตอน

1+2. ต้อง define คำว่า "ล้มล้าง" ก่อนครับ ถ้าอ่านข้อเรียกร้องดีๆ ส่วนตัวผมไม่เรียกว่าล้มล้างครับ การเอาลงมาอยู่ใต้กฏหมาย การเอางบก้อนใหญ่ๆออก การตรวจสอบการใช้จ่าย พวกนี้ในประเทศที่ยังมีสถาบันอยู่ก็ยังสามารถทำได้ครับ เช่น เนเธอร์แลนด์ สเปน หรืออังกฤษเป็นต้น ... ซึ่งคนอีกกลุ่มก็จะบอกว่า เห้ยนี่เรียกล้มเลยนะ ฯลฯ ซึ่งผมไม่มองที่คำละ แต่มองที่สิ่งที่เรียกร้องหรือต้องการจะเปลี่ยนมากกว่า

ลองดูข้อเรียกร้องแล้วกันครับ อย่างผมเรียกว่าปฏิรูปไม่เรียกล้มล้างครับ

Spoil
1. ยกเลิกมาตรา 6 ของรัฐธรรมนูญ ที่ว่าผู้ใดจะกล่าวหาฟ้องร้องกษัตริย์มิได้ แล้วเพิ่มบทบัญญัติให้สภาผู้แทนราษฎรสามารถพิจารณาความผิดของกษัตริย์ได้ เช่นเดียวกับที่เคยบัญญัติไว้ในรัฐธรรมนูญฉบับคณะราษฎร

2. ยกเลิกประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 112 รวมถึงเปิดให้ประชาชนได้ใช้เสรีภาพแสดงความคิดเห็นต่อสถาบันกษัตริย์ได้ และนิรโทษกรรมผู้ถูกดำเนินคดีเพราะวิพากษ์วิจารณ์สถาบันกษัตริย์ทุกคน

3. ยกเลิก พ.ร.บ.จัดระเบียบทรัพย์สินส่วนพระมหากษัตริย์ พ.ศ.2561 และให้แบ่งทรัพย์สินออกเป็นทรัพย์สินส่วนพระมหากษัตริย์ที่อยู่ภายใต้การควบคุมของกระทรวงการคลัง และทรัพย์สินส่วนพระองค์ที่ของส่วนตัวของกษัตริย์อย่างชัดเจน

4. ตัดลดงบประมาณแผ่นดินที่จัดสรรให้กับสถาบันกษัตริย์ให้สอดคล้องกับสภาวะเศรษฐกิจของประเทศ

5. ยกเลิกส่วนราชการในพระองค์ หน่วยงานที่มีหน้าที่ชัดเจน เช่น หน่วยบัญชาการถวายความปลอดภัยรักษาพระองค์ให้ย้ายไปสังกัดหน่วยงานอื่น และหน่วยงานที่ไม่มีความจำเป็น เช่น คณะองคมนตรี ให้ยกเลิก

6. ยกเลิกการบริจาคและรับบริจาคโดยเสด็จพระราชกุศลทั้งหมด เพื่อกำกับให้การเงินของสถาบันกษัตริย์อยู่ภายใต้การตรวจสอบทั้งหมด

7. ยกเลิกพระราชอำนาจในการแสดงความคิดเห็นทางการเมืองในที่สาธารณะ

8. ยกเลิกการประชาสัมพันธ์และการให้การศึกษาที่เชิดชูสถาบันกษัตริย์แต่เพียงด้านเดียวจนเกินงามทั้งหมด

9. สืบหาความจริงเกี่ยวกับการสังหารเข่นฆ่าราษฎรที่วิพากษ์วิจารณ์หรือมีความเกี่ยวข้องใดๆ เกี่ยวกับสถาบันกษัตริย์

10. ห้ามมิให้ลงพระปรมาภิไธยรับรองการรัฐประหารครั้งใดอีก  

3. อันนี้เป็น assumption ซึ่งทั้งคุณและผมไม่รู้ทั้งคู่ว่าม็อบจะตัดสินใจอย่างไร บางคนในม็อบแค่ประยุทธ์ออกก็จบ บางคนก็ไม่ใช่ ซึ่งนั่นคือสิ่งที่เป็น"ปกติ"ของประชาธิปไตยที่ความต้องการของแต่ละคนไม่เท่ากัน ถ้าสมมุติว่ามันจะออกหน้าที่คุณบอก อาจจะมีทั้งคนที่โอเคและไม่โอเค และอาจจะชุมนุมต่อก็เป็นไปได้ครับ เพราะทุกวันนี้ม็อบเองก็ประกอบด้วยหลายกลุ่มหลายข้อเรียกร้องครับ

4. การแก้รธน. ร่าง iLaw มันมีการแก้เรื่อง guilty until proven ไปได้นะครับ แล้วถ้าคุณจะมองว่าหลุดคดี ผมกลับมองว่ามันอาจจะเป็นโอกาสที่เราจะ transform การปฏิบัติหน้าที่ของระบบยุติธรรมไทยใหม่ด้วยซ้ำครับ

สุดท้าย ผมอายุ 37 แล้ว ไม่แน่ใจว่าแก่กว่าคุณมั้ย แต่ตัวผมเองไม่มีคนชักจูงครับ ผมผ่านการตื่นรู้จากการไปอยู๋เมืองนอกมา จากการหน้าข้อมูลเพิ่มเติมทั้งไทยและต่างประเทศ ผมตื่นรู้ทางการเมืองเพราะสนธิ (ลิ้ม) ด้วยซ้ำ ซึ่ง ณ ตอนนั้นไม่ได้เกี่ยวอะไรกับสถาบัน กับปวิน กับ SSJ หรือกับใครทั้งนั้น ฉะนั้นผมกล้ายืนยันได้ว่า มันไม่มีใครชักจูงใครครับ แต่เมื่อคนมันเกิด enlightenment หรือเกิด profound understanding แล้ว มันไม่ต้องให้ใครป้อนอะไรให้แล้วครับ น้องๆญาติๆผมหลายคนที่ไปม็อบนี้ ผมเห็นผ่านแค่ใน IG ด้วยซ้ำ ผมไม่เคยไปสอน ไปเป่าหู หรือไปอะไรเลยครับ

เด็กๆไม่ได้โง่ครับ เค้ามองตัวเค้าเองเทียบกับคนอื่นๆ เค้ามองชาติไทยเทียบกับชาติอื่นๆ เค้าเปรียบเทียบได้ด้วยตัวเองครับ ฉะนั้นอย่า discredit ว่าคนเรา"คิด"ด้วยตัวเองไม่ได้เลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย byrd.tt เมื่อ Wed Nov 18, 2020 13:51, ทั้งหมด 2 ครั้ง
6
0
"Your energy introduces you before you even speak."
"Be the same person privately, publicly, personally."
"Science explain people, but could not understand them."
“Keep a little fire burning, however small, however hidden.”
"Nullum magnum ingenium sine mixtura dementiæ fuit”
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 1872
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 16:23
Saint's Knight พิมพ์ว่า:
แค่ถือกล้องไป วงแตกแยกย้ายทันที

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 

ล่าสุดเห็นว่าจะไล่แบน งงเลย ลงเรื่องจริงแท้ๆ

แบนไปแบนมา สุดท้ายจะเหลืออะไรให้กินให้ใช้ cp 7 ก็แบน บุญรอดก็จะแบน  

ดูคลิปเต็มสิครับว่ามันเกิดอะไร ตัดมาแค่นี้ไง ถึงเชื่ออะไรง่ายๆ ผมว่าเราก็มีการศึกษา ใช้อินเตอร์เน็ตเป็นพอที่จะดู ได้ตั้งแต่ต้นเหตุนะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 1872
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 16:30
แท้จริงแล้ว

โพสบนผม อธิบายไปเคลียร์แล้ว ผมแค่สงสัย มันยากยังไงแค่เราเข้าไปตรวจสอบได้มันยากตรงไหนถ้าไม่มีความผิดก็ไม่จำเป็นต้องกลัวครับ ถามจริงๆเถอะใครมันจะไปล้มล้างได้ครับ อำนาจก็อยู่ในมือ ทหารก็ฝั่งคุณ จะเอาอะไรไปล้มล้าง ยังไงก็คนเหมือนกันครับ มีสองมือสองเท้าเท่ากันนะครับ ศาสนาความเชื่อ คนเราก็สร้างมาทั้งนั้น และเพราะข้อสุดท้าย การเปลี่ยนแปลงมันต้องใช้เวลา ใช่ ครับที่ผ่านมาเราก็คิดมาแบบนี้ตลอดไม่ใช่เหรอครับ และคำตอบคือการ ปฏิวัติ 13 ครั้ง และมีนายก ที่เป็นได้ครบวาระจริงๆ กี่ครั้งครับ คำตอบมมันอยู๋ในนั้นอยู่แล้ว ว่ามันเป็นที่ระบบ
0
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41163
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 22:10
แท้จริงแล้ว

มีคนมาตอบให้แล้ว หายไปไหนอ่ะ มาถกหน่อยสิ
2
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3432
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 23:02
แท้จริงแล้ว

ถ้าใช้คำว่าล้ม = ผิดกฏหมาย ใครมันจะไปใช้ ในเมื่อสิทธิเสรีภาพมันมีข้อจำกัด มันก็ต้องเลือกคำใช้ให้ถูก พลังประชารัฐโกงเลือกตั้งมายังบอกว่าตัวเองชนะเลือกตั้งเลย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 4893
โพสเมื่อ: Thu Nov 19, 2020 10:23
ล้มเจ้า???

เจ้ามีทั้งรถถัง เครื่องบินรบ ทหาร กองกำลังอารักขา ใครแม่งจะล้มได้วะ

1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: เหงา ตัวเท่าบ้าน
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 11053
โพสเมื่อ: Thu Nov 19, 2020 22:57
profess79-mark
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2999
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 09:08
เขินหน้าแดงมาอีกคนแล้ว ไม่ต้องรีบ หายใจลึกๆ O2 จะได้เข้าไปเลี้ยงสมองเยอะๆ ลักษณะเหมือนกำลังบอกตัวเอง 5555555

มีโชว์พาวด้วยนะรู้จักทหารยศน้อยยศสูงพอตัว โถคุณสลิ่มถ้าเอาแค่รู้จักอะ นายพลเป็นเพื่อนพ่อผมเยอะเลย จะเอาระดับไหนดีล่ะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 779
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 20:38
leobeers พิมพ์ว่า:
BABYDEW พิมพ์ว่า:
สนุกดี ชอบๆ นานๆทีจะได้เข้ามาอ่านความคิดของคนที่เห็นต่าง แต่สุดท้ายก็วนอยู่ที่เรื่องเดิมๆ ไม่เห็นจะมีแนวทางในการแก้ปัญหาเลยจริงๆ  

แก้ไข ม๊อบเด็กนี่เหรอ

เอาง่ายๆนะ ไปศึกษา ตุลา 16 กับ 19 ให้รู้จริงๆก่อน ไม่ใช่อะไรๆก็อ้าง 16 19 แล้วดึงมาเล่ามั่วไปหมด  

ตรงไหนที่อ้าง 16,19 ครับ งง  

ม็อบเด็กนี่ไง ล่าสุดในนี้ก็พูดถึง ถ้าเป็น 19 ป่านนี้ ขึ้น ฮ.ไล่ยิงแล้ว

คืออะไรเนี้ย ไปเอาข้อมูลผิดๆแบบนี้มาแชร์กัน  

จริงๆยุคสมัยมันก็เปลี่ยนไปอะเนอะ เราก็ต้องปรับตัว อดีตเราก็เรียนรู้ดิครับ ไหนผมอยากรู้ว่าเมื่อสถานการณ์มันเป็นแบบนี้ ฝั่งท่านคิดเห็นว่าควรจะเริ่มแก้ไขตรงไหน (อย่าตอบว่าก็หยุดก่อม๊อบสิ ไม่เอานะ)  

เรียนรู้เรื่องจริงๆว่า สถาบันอยู่เบื้องหลังรัฐประหารจริงๆรึป่าว

หลังจากปี 19 เกิดกบฎ 26 มีนาคม พ.ศ. 2520 ทหารแย่งอำนาจกันเอง

https://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%9A%E0%B8%8F_26_%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%A1_%E0%B8%9E.%E0%B8%A8._2520

เล่าสั้นๆ ผบ กอง 1 เสียชีวิต ตามรายงานคือไปแย่งปืนแล้วโดนยิง แต่ข่าวที่พูดๆกันในตอนนั้น โดนยิงแขน ยิงขา ให้ยอมเข้าร่วมด้วย สุดท้ายโดนยิงตาย

แล้วกอง 1 คือ กองกำลังรักษาพระองค์

คิดเอาง่ายๆ ทหารเห็นสถาบันในสายตาไหมนั้น จะยึดใครก็ยึด จะทำอะไรก็ทำ ข้ามไปก็ข้ามมา

แต่ปัจุบันกลายเป็นว่า สถาบันอยู่เบื้องหลัง อะไรมันมั่วกันไปหมด ขนาด สมเจียมเอง ยังพูด 16 19 ไม่เกี่ยวอะไรกับสถาบันเลย  

ขนาดนี้ละกุยอม​

อีกคนเป็นคนเซ็นอนุมติ​ ยังบอกทหารทำกันเอง​

ยอมครับ

ถามจริง ถ้าไม่เซ็นจะให้ทำยังไง ไปสู้กับทหารทั้งกองเหรอ
แล้วฉลาด ใครเป็นเบื้องหลัง ตอบมาหนอยซิ  

พูดยังกะ ทหารเขาเอาปืนจ่อให้เซ็น ถามหน่อย ถ้าเขาเอาปืนมาจ่อให้เซ็น ทุกวันนี้ทำไมเขาถึงยังรักใคร่กลลมเกลียวเหมือนเป็นพวกเดียวกันละครับ คิดครับคิด อย่างนี้ทำไมเขาไม่มาทางประชาชนละ ไปทางทหารทำไม คิดครับคิด
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7409
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 08:18
ดูจากสภาพ ในบอร์ดเรากันเอง ยังโควท เถียงกันขนาดนี้
พวกเราใครไปเข้าร่วม ประท้วง อยากให้ระวังตัวนะครับ ทั้ง 2 กลุ่ม

+ พฤษภา ทมิฬ ถ้าใครจำได้ คนก่อเหตุรุนแรง คือ พวกแฝงตัวครับ ครั้งนั้นรู้สึกเหมือนเป็น นายทหาร
+ รุ่นเก่า ตุลาทมิฬ ที่แต่งภาพ จน นศ โดนฆ่า ก็กลุ่มแฝงปลุกปั่นครับ

รอบนี้ไม่ต้องบอกนะ คงเหมือนเดิมอาศัย การที่ ปชช มีความเห็นขัดแย้งกันมากๆ เดี๋ยวก็มีมา ทำให้สถานการณ์ สุกงอม จนแตก แล้ว ปชช ก็ตาย
ความเห็นต่าง ความคิด ต่าง ไม่ทำให้อีกฝั่งไร้ค่านะ เรามีค่าทั้ง 2 ฝั่ง และ พวกเราจะไม่เสียสละให้พวกโกงกิน นายทุน อีกแล้ว

### บอกเลย แค่นี้ยังไม่สามารถ ก้าวผ่านได้ นับประสาอะไร กับ สิ่งที่ยิ่งใหญ่กว่านี้ มนุษย์อาจไม่เหมาะสมกับสิ่งที่ดีกว่าจริงๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2008
ตอบ: 1051
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 15:58
ไอ้เสื้อชมพูยิงม๊อบเหลือง โดนตั้ง 0 คนแหนะ แปลกๆเนอะ จับก็ไม่ได้แต่งตัวโครตไม่เนียน อุ้ยถ้าจับได้ตั้งขอหาไรดีอะ มีผู้เสียหายตั้ง 0 คน นั้นตั้งข้อหาทำท่ายิงปืนให้ตกใจละกัน
แก้ไขล่าสุดโดย mlex5555 เมื่อ Sun Nov 22, 2020 16:01, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
Status: LFC. For Life! [url=https://img.soccersuck.com/i
เข้าร่วม: 17 Apr 2020
ตอบ: 12
โพสเมื่อ: Mon Nov 23, 2020 14:10
nossoshi พิมพ์ว่า:
ล้มเจ้า???

เจ้ามีทั้งรถถัง เครื่องบินรบ ทหาร กองกำลังอารักขา ใครแม่งจะล้มได้วะ

ไม่มีใครจะทำร้ายเธอ เท่ากับเธอทำตัวของเธอเอง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel