ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 16:32
[RE: [PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?]
เป็นกำลังใจให้ค้าบบบ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
_กูเด็ก Noto_

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10532
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 16:36
[RE: [PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?]
เทคทีมแล้วหาผู้เล่นมาเสริม น่าจะเป็นทางเลือกที่ดี แล้วก็หาโค้ชดีๆซักคน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1791
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 16:40
เห้ยเพิ่งเห็นกระทู้​นี้​

มาเองเลยเร้อะคุนคิว​ เอาใจช่วยๆครับ

QC.PUBG comeback
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: Miu Shiromine.
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4791
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 16:41
แค่คิวจะกลับมาทำต่อ ผมก็ดีใจแล้ว

ส่วนเรื่องเทคหรือบิ้วใหม่ ผมเอาจิตใจคิวเป็นที่ตั้ง
ถ้าไฟมาอยากทำต่อ เชียร์ให้เทคไปเลยครับ
เพราะผมกลัววันนึงถ้าคิวปั้นเด็กๆ เอง ให้ใจเด็กๆ ปั้นจากโนเนม เป็นโปรเพลเยอร์ได้แล้ว
แล้วมีเหตุการณ์ที่ต้องสูญเสียไปให้ทีมใหญ่ๆ โดนดูดบ้าง ไม่ต่อสัญญาบ้าง
เด็กๆ ต่างมีความฝันครับ ถึงจะได้ค่าตัวก็ตาม
ผมห่วงคิวนั่นแหละ ว่าจะเสียดายน้องๆ ที่อุตส่าปั้นมาเองกับมือ
เพราะ pubg เนี่ย ไลน์อัพที่คงตัวมันหายากมาก
ทีมที่ทำผลงานที่คิดว่าดีแล้วอาจร่วงแบบคาดไม่ถึงเลยก็ได้

สู้ๆ คะครับคิว
0
0
#YNWA
นักบอลถ้วย ค.
Status: I am THE SPECIAL ONE
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2218
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 16:44
คุณ Q เนี่ย FC ใน SSเยอะเลยนะครับ
ดูจากการเชียร์ได้555
สามัคคคี โคตรๆ สู้ๆนะครับ คุณQ เป็นกำลังใจให้ครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2010
ตอบ: 1943
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 16:50
โหวต เทคทีมใหม่เเล้สเสริมเเกร่ง เเบบรีรัมที่เคยทำครับ

ถ้าเทค FW เเล้วก้อมาเสริม ผู้เล่นมีหลายคนที่โหดๆเด่นๆ

ไม่อยากให้ทำทีมใหม่ พับจีตอนนี้ช่วงพีคมาก

แต่จะพีคได้นานเเค่ไหนไม่รู้

ผมว่าเทคทีม fw มาดั่งที่ตั้งใจ เเล้วเสริมตัวแกร่ง

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13858
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 16:54
[PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?
เป็นกําลังใจให้นะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2020
ตอบ: 31
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 17:07
ขอบคุณทุกคนที่ให้คำปรึกษาครับ ได้ไอเดียเพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ ล่าสุดก็มีสอบถามไปหลายๆทีมใน PTC บ้างแล้ว หลักๆแล้วผมอยากกลับมาทำ Qc The Esport Series ครับมันเลยพ่วงไปถึงไฟในการทำทีมต่อด้วย จะออกมาในรูปแบบไหนจะมาอัพเดทให้ฟังนะครับ
นักบอลถ้วย ข.
Status: ตกบ่อปลาของน้ำใส
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3117
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 17:12
ไหน TKO ก็มาขนาดนี้แล้ว น่าสนใจนะครับบบ
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8103
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 17:16
[PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?
ทำมาเลยครับรอเชียร์
สู้ๆครับ แฟนคลับในนี้้ยอะอยู่แล้ว
ยังไงก็ข่วยกันเชียร์เสมอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 2592
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 17:36
MadnessZX พิมพ์ว่า:
ผมคิดว่าควรหาโค้ชที่ไว้ใจได้ซักคนมาแล้วค่อยมาคุยเรื่องแนวทางการทำทีมต่อครับจะเทคหรือปั้นก็ได้ครับ

ในความคิดของผมลองเทคทีมเช่น FW XV Kaiser
เป็นทีมที่ผู้เล่นมีประสบการณ์อยู่แล้วสามารถต่อยอดได้ ถ้าทีมขาดเหลือเราค่อยเสริมทัพเอาครับ

ผมมีplayer มาแนะนำนิดหน่อยครับ
1.NEOTICA(SUB.PLM)
ไม่มีใครปฏิเสธเลยว่าคุณเอ้ชเป็นคนที่มีประสบการณ์การแข่งมานาน ฝีมือและชั้นเชิงอยู่ในระดับเดียวกับPTS ถ้าเสริมได้คุณเอ้ชจะได้มาเป็นคนนำน้องๆ สอนน้องๆ คล้ายๆกรณีของ Puuchiw
2.MHUNTOH(Merlinmor)
ผลงานแชมป์ลีค PTS อันดับที่ 3 ของ SEA และมีประสบการณ์​การแข่งMET Asia กับทีม Tokio striker (เก่า)​ เป็นplayer อีกคนที่ถูกลืมไปแต่ผมเชื่อว่าถ้าเขาได้กลับมาอยู่ในทีมที่แข็งแกร่งฟอร์มของคุณฟิล์มจะกลับมาได้
3.Lericz (S.sompong)​คู่แฝดของFLASH จาก DAY เป็นผู้เล่นอายุน้อยที่ความคมไม่เป็นรองใครเทียบระดัลเดียวกับ PTS จะขาดก็แต่ประสบการณ์ที่ต้องมาขัดเกลากันต่อ

ปล.ถ้าทำทีมใหม่อยากให้ทำคลิปเหมือนตอนที่ทำกับ Qcเก่า อะครับหนทาง Esport มันทำให้แบรนด์ Qc มีแฟนคลับเยอะและน่าเอาใจช่วย เริ่มตั้งแต่เซ็นต์สัญญา สัมภาษณ์​ซ้อม รีแอคตอนแข่ง ผมชอบมากเลยหวังว่าคุณคิวจะพิจารณา​ตรงนี้นะครับ

+1 ความเห็นนี้ครับ ผมว่า ผู้เล่นที่มีฝีมือ ที่พอจะประครองทีมให้อยู่บนลีคสูงสุดได้ แต่ยังเป็นสำรองอยู่

ก็ยังมีอยู่เยอะมาก ไม่ใช่แค่ 3 คนนี้ แถมบางคนก็ยังมี Community ที่ดีมี พื้นฐานเกมนี้ที่ดีด้วย

อยากให้ คุณคิวคิดถึงการทำแบรนทีมระยะยาวมากกว่า

ไม่ใช่จะจำกัดแค่ PUBG เพราะวงการนี้มันยังไปต่อและ

ต่อยอดได้อีกเยอะ เสียดายตังแทนที่เคยทำๆมาประเด็นอะ 555+ ทำต่อเลยครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 17:39
RDKboss น่าสนใจอยู่นะ เห็นหาทีมแข่งในไทยอยู่ ผมเห้นจากเพจsubzidite
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1554
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 17:40
น่าจะมี QCxSS อิอิ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2009
ตอบ: 5598
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 17:44
[RE][PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?
Renegade พิมพ์ว่า:
น่าจะมี QCxSS อิอิ  

QC_BenFreekick ต้องมาแล้ว

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2734
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 17:52
[RE][PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?
XV ไงครับ Faroz ก็เล่น SS อยู่ด้วย
น่าจะดีลกันง่าย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel