ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7430
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:57
[RE: [PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?]
FW ก็น่าสนใจครับ

แต่อาจจะต้องผ่าตัดทีมเยอะหน่อยครับ

ถึงจะสู้ระดับท้อปๆได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2705
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:57
[RE: [PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?]
ขอแนะนำ นักกีฬา ฝีมือดีที่กำลังว่างงาน 1 รายครับ
Neotica ลองคุยดูถ้าคุยรู้เรื่องมองเป้าหมายเดียวกัน
ก็น่าจะเป็นดีลฟรีที่โคตรคุ้มเพราะคุณอู๋เค้าเคยบอกว่าถ้าน้องอยากไปพี่พร้อมปล่อย
3
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2237
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 15:09
ถ้าไม่ติดเรื่องเงินทุน สนับสนุนให้เทคทีมดีกว่าสร้างใหม่อยู่แล้วครับ เพราะชื่อQCตอนนี้ขายได้พอสมควร
และยังมีกระแสที่คนให้ความสนใจและเห็นใจด้วย
เอาจริงๆผมมองว่ามาตรฐานPTSกับPTCต่างกันเยอะ ถ้าจะเทคทีมในPTCที่น่าสนใจ ผมว่ามีแค่FW XV SiG ที่พอจะขึ้นมาPTSแล้วอยู่รอดได้

แม้แต่BFตอนนี้ผมว่ายังดูดีสู้3ทีมบนไม่ได้เลย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66200
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 15:10
อยากให้เริ่มใหม่ คัดผู้เล่นใหม่ๆ

ผมว่ามันน่าจะสนุกนะ ได้เห็นพัฒนาการ ได้ความผูกพัน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 15:15
[PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?
เทคดีกว่าครับ เวลา กระแส รอไม่ได้ ลุงทุนซักหน่อยได้ผลเร็วกว่า

ดูทีมขึ้นโปรลีค กับเสริมตัวเก๋าเรียกกระแสด้วย จะดีมาก เช่นneotica

ขอให้กลับมาทำทีมนะ และทำให้รัดกุมด้วย พร้อมเชียร์เสมอ QC
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1486
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 15:21
ไม่ว่าจะเลือกเส้นทางไหน ผมสนับสนุน QC เป็นกำลังใจให้เสมอครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1159
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 15:21
ตอน QC.Else ก็ยิ่งโหดอยู่น้าาตอนมาซ้อมแทนตอนนั้น
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1076
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 15:26
เทคทีมใน PTC ที่มีผู้เล่นเป็นเด็กๆที่ดูน่าสนใจ ก็ดีนะครับ

และหา IGL ดีๆ โตกว่ามีคุมเด็กอีกที โมเดลแบบDay

แต่ต้องหาพี่เลี้ยงดีๆนะ เดะจะเจอสัตว์เลื้อยคลานอีก

----------------------------------------------------

อยากถามเพิ่มเติมว่ามีทีมpubgในไทย ทีมไหนที่มีทีมงานเยอะๆมั่งไหมครับ

เช่นผู้จัดการ โค้ช นักวิเคราะห์ บลาๆ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ตกบ่อปลาของน้ำใส
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3117
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 15:55
MoonGarden พิมพ์ว่า:
เทคทีมใน PTC ที่มีผู้เล่นเป็นเด็กๆที่ดูน่าสนใจ ก็ดีนะครับ

และหา IGL ดีๆ โตกว่ามีคุมเด็กอีกที โมเดลแบบDay

แต่ต้องหาพี่เลี้ยงดีๆนะ เดะจะเจอสัตว์เลื้อยคลานอีก

----------------------------------------------------

อยากถามเพิ่มเติมว่ามีทีมpubgในไทย ทีมไหนที่มีทีมงานเยอะๆมั่งไหมครับ

เช่นผู้จัดการ โค้ช นักวิเคราะห์ บลาๆ  

ดูแล้ว น่าจะตรงกับ MiTH ที่สุดนะครับ ทีมงานตรงกับที่ว่าไว้เลย

0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2009
ตอบ: 1494
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 15:59
[PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?
รอเทค444มั่ย เดียวก้อตกชั้นและ5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 16:01
ถูกแบนแล้ว
DAY เลยครับ ได้นุรินกับแฟรชมาด้วยอย่างจี๊ด อายุการใช้งานนาน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2020
ตอบ: 24
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 16:04
ผมคิดว่าควรหาโค้ชที่ไว้ใจได้ซักคนมาแล้วค่อยมาคุยเรื่องแนวทางการทำทีมต่อครับจะเทคหรือปั้นก็ได้ครับ

ในความคิดของผมลองเทคทีมเช่น FW XV Kaiser
เป็นทีมที่ผู้เล่นมีประสบการณ์อยู่แล้วสามารถต่อยอดได้ ถ้าทีมขาดเหลือเราค่อยเสริมทัพเอาครับ

ผมมีplayer มาแนะนำนิดหน่อยครับ
1.NEOTICA(SUB.PLM)
ไม่มีใครปฏิเสธเลยว่าคุณเอ้ชเป็นคนที่มีประสบการณ์การแข่งมานาน ฝีมือและชั้นเชิงอยู่ในระดับเดียวกับPTS ถ้าเสริมได้คุณเอ้ชจะได้มาเป็นคนนำน้องๆ สอนน้องๆ คล้ายๆกรณีของ Puuchiw
2.MHUNTOH(Merlinmor)
ผลงานแชมป์ลีค PTS อันดับที่ 3 ของ SEA และมีประสบการณ์​การแข่งMET Asia กับทีม Tokio striker (เก่า)​ เป็นplayer อีกคนที่ถูกลืมไปแต่ผมเชื่อว่าถ้าเขาได้กลับมาอยู่ในทีมที่แข็งแกร่งฟอร์มของคุณฟิล์มจะกลับมาได้
3.Lericz (S.sompong)​คู่แฝดของFLASH จาก DAY เป็นผู้เล่นอายุน้อยที่ความคมไม่เป็นรองใครเทียบระดัลเดียวกับ PTS จะขาดก็แต่ประสบการณ์ที่ต้องมาขัดเกลากันต่อ

ปล.ถ้าทำทีมใหม่อยากให้ทำคลิปเหมือนตอนที่ทำกับ Qcเก่า อะครับหนทาง Esport มันทำให้แบรนด์ Qc มีแฟนคลับเยอะและน่าเอาใจช่วย เริ่มตั้งแต่เซ็นต์สัญญา สัมภาษณ์​ซ้อม รีแอคตอนแข่ง ผมชอบมากเลยหวังว่าคุณคิวจะพิจารณา​ตรงนี้นะครับ
5
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 4815
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 16:07
ถ้าไปทำทีมใหม่ เฟ้นหานักแข่งใหม่ น่าจะใช้เวลาสักพักเลยนะ กว่าจะจูนทีมได้ กว่าจะขึ้นมาPTS

เทคทีม PTC แบบ FW นี่น่าสนใจสุดๆ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 476
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 16:08
เลือกทางไหนก็จะรอสนับสนุนQCครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8445
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 16:21
ส่วนตัวผมอยากให้เริ่มใหม่น่ะครับ
คงดูเป็นตำนานดีเวลาปั้นเด็กขึ้นมาจาก ลีคล่างมาจนลีคบนได้ ยิ่งถ้าคว้าแชมป์ได้นี่ตำนานเลสเตอร์เลย

แต่ความเป็นจริง ถ้ามีเงินทุนเทคทีมเถอะครับ
brand QC ตอนนี้เหมือนเหล้กกำลังร้อน คนรู้จักหมดเพราะคว้าแชมป์มาใหม่ๆ
ถ้าทีม QC ตั้งขึ้นมาคนก็สนใจ หาสปอนเซอร์ก็ง่ายกว่า ดึงดูดนักแข่งได้มากกว่า
ระยะเวลาคืนทุนก็อาจจะสั้นกว่าก็ได้ (เดานะครับ หลายปัจจัย คำนวนยาก)
รวมๆคือในแง่ธุรกิจและทีม ผมว่าเทคเถอะครับ

ปล. ยังอยู่กับ online station มั้ยครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel