ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Jul 2020
ตอบ: 31
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 13:50
[PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?
ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นเพื่อสอบเข้า Championship ใหม่ หรือ จะรอเทคทีมใน Pro League ดีครับ

-รับสมัครใหม่ : ต้องหาผู้เล่นหน้าใหม่ไฟแรงที่พร้อมจะหาประสบการณ์ เหมือนปั้นเด็กๆขึ้นมาใหม่เลย
-เทคทีม : ต้องใช้เงินทุนล้วนๆ เอาเงินซื้อความสำเร็จเหมือนที่เคยทำ อาจจะไม่ต้องระดับ PTS อาจจะไปมอง PTC แล้วไต่ขึ้นมา

เพื่อนๆมีความเห็นว่ายังไงบ้างครับ?

ตอนแรกผมว่าจะไม่ทำแล้ว แต่เหมือนมันตัดใจไม่ลงครับ ผมยังรู้สึกสนุกอยู่เวลาคิดย้อนกลับไปตอนเราทำทีม 5555 แต่ไม่อยากให้มันซ้ำรอยเดิม เลยคิดว่าถ้าจะทำรอบนี้ จะรอบคอบและรัดกุมทุกอย่างมากกว่าเดิมครับ

173
0
หากโดน 295 เรื้อน จะถูกแบน
paruang , Anpan , SimpLy , pommoqpom , ยนน. , [T]ea_[N]y , ฉันคือเเมวเหมียว , I-YerM , Hamuro.Ray , lolopopo_13 , captain price , Cmaj7 , momozee11 , หน้ากากหน้าเหลี่ยม , Rilakkuknight , YONATDOM , Parallax , Mezzala` , TiMe่Will่่FindAWay , champmama , Fate_T.H , nonkaf , เกรียนเมพในตำนาน , *JoeStar* , nutmomqq , ม้าหนีบ , lolosolos , Apipoo18 , turklb , lucio_chelsea , Mazpt , [SK]_Quara , Salazao , อิไซกูนิ , Haffiness , lastbutin01 , mackiru5252 , [-_-]Twisted , Tethyz_ , SYNB , ป้าๆเพิ่มข้าว , Puppya , คนลุงลังSS , Moorekd , GOMEz , bensueq , Domi_nut , Destiny6 , เด็กเลี้ยงวัว , ปมต. , Nishiz , Argetlam , falcon555 , D@rk_Corner , CR-9 , armmonzz , al1916w , debugkung , EXCUTIONAL , imbaplay , blazecharge , Casper~ , Ekwangsoo , มือดีพระนคร , MoonGarden , obuffhill , Joatnight , sadmood , MadnessZX , JuniorDrnt , Panorama10 , IceJung , Sunny_Bunny , Reaper24 , - A g U A r O ~ , Bosko.- , gerkks , ThEkOpZ999 , Chaoshero , sasuke2u , BloCK , Kunmiawja , Vyse , HumanError , Homehouse22 , MercQ , เรื่องของผม , Meegagg , TJR , Arsenolia , warhammer , Blue_eyes , sex_no_stop , ศิษฐ์จ่าหน่อย , Mool3enz , M_A_X , thesaints1885 , SeoYoonYul , Toffee Nut Latte , CaptainMudryk , zeralex , KR!T , Zhentarim , Ezreal , eden-b , Renegade , Aucifef , cheezyfuck , เยร็ดเข้ ปอสเตโคกลู , lotuzshin , Delicious123 , คุณวัวตัวโต๊โต , Charlie_ , mercurial8 , Quesnas , homozapain , Tassanapong , P4NG , Astroboyy , TylerDerdent , sutdogdead , ฟรุกโตส , SORRY^ , Tornado15 , GANGNUM STYLE , ZwerzyXi , Ninety-nine , 3psilon , RateRko , birdZ , ตำนานกำเนิดเขียดภูเขา , V.Krusher.V , poramad47180 , Maqit , JazzMasteR , phenomejo , Siyaknight , NuNoIIzzL , #OZILISAGUNNER , hellyeah14 , Eto , น้องเกมกินผักรักเด็ก , อาอียู , ohmmy28 , neimu , pengbale , N.HIBARI , Azulgranas , pongpang04 , จิ๊กโก๋ต้าร์ , fetusun , คนเหงา2018 , tong666 , น้องขาวอวบ , roses_are_rosie , Kuronek0 , Reaw_Master , Mr.Vengeance , manny_mistake , Gameyz , ตะล็อคต๊อกแต๊ก , -♤-Red Killer-♤- , RyuSei , Nuri(Best) , TongUMan , TH3.R3FR3SH , physicx , Nagamoa , peace , noomminee , ผีบ้า , yodzenith , Jetmann
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:33
Top Comment [RE: [PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?]
ถ้าเทคทีม ผมมอง FW ไว้สักพักแล้วครับ เพราะน้อง Olympus เคยมาเล่นให้ Qc.Else อยู่ช่วงนึง เพื่อนผม oRafaello บอกว่าน้องโอเคเลย ผลงานใน PTC ดูน่าสนใจด้วยครับ
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 17:07
Top Comment [RE: [PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?]
ขอบคุณทุกคนที่ให้คำปรึกษาครับ ได้ไอเดียเพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ ล่าสุดก็มีสอบถามไปหลายๆทีมใน PTC บ้างแล้ว หลักๆแล้วผมอยากกลับมาทำ Qc The Esport Series ครับมันเลยพ่วงไปถึงไฟในการทำทีมต่อด้วย จะออกมาในรูปแบบไหนจะมาอัพเดทให้ฟังนะครับ
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9908
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:04
Top Comment [PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?
เทคทีม คือย่นเวลาลงมาครับ คุณ Q
ส่วนไลน์อัพนั้น มันก็ต้องใช้เวลาหาทีมที่ใช่เหมือนกัน

ถ้าจะคัดเด็ก หรือเริ่มใหม่จาก 0
ยังไงก็ต้องรอ 2-3 Phase ในการทำทีมขึ้น Pro League
หรือ ต้องทำทีมให้ดีพอ เพื่อจะไประดับสูง

ถ้าไม่ติดเรื่องเงิน เทคทีมเถอะครับ
แล้วค่อยๆ หาทรัพยากรบุคคลลงไป ในแต่ละตำแหน่ง

ยังไง Brand QC มันติดระดับทวีปไปละครับ
อยู่ที่จะสานต่อยังไงให้ไวมากกว่านะ คุณ Q

อันนี้ในมุมมองผมเองนะ หรือจะรอเพื่อนๆ
SS ท่านอื่นมาให้ความเห็นอื่นๆ ดูบ้าง ก็ได้ครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 1162
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 13:54
[PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?
ผมอยากให้เป็นตำนานอยากให้ไปเริ่มใหม่มาเลยครับ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 715
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 13:55
[RE: [PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?]
ดึงตัวเก่งๆคับ เริ่้มใหม่คับ
0
0
ไอต้าว
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7473
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 13:56
[RE: [PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?]
ถ้าจริงจังก็ใช้วิธีแบบเดิมก็ได้ แต่ต้องมีการเซ็นสัญญาและข้อตกลงที่เป็นมาตรฐานไปเลยครับ

แบรนด์QCผมว่าจะไงก็ดึงดูดคนดู และสปอนเซอร์ได้อยุ่แล้วครับผม

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 4995
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 13:56
ผมเล่น Rag แล้วไปเจอคนรู้จักของทีม 8bit หาสปอนเซอร์ให้น้องๆในทีมอยู่ครับ ถ้าทีมนี้เลื่อนชั้นมาได้ก็น่าสนใจเทคทีมนี้มานะครับ แต่ตอนนี้ฟอร์มดรอปเฉย

ส่วนตัวผมว่าเทคทีมแต่หาทีมที่เป็นผู้เล่นอายุน้อยมือใหม่ๆ ผมว่าฝีมือน่าจะพอๆกับพวก oldman หาเทคทีมที่กำลังเลื่อนชั้นมาเลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย I-YerM เมื่อ Wed Jul 29, 2020 13:59, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status: นิ่ง หลับ ขยับ Dab!
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2236
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 13:57
ถ้าเอาความท้าทาย ก็ลองปั้นดูบ้างมั้ยครับคิว

อยากเห็นพวกโนเนมขึ้นมาหวดรุ่นพี่ๆมั่ง

0
0

MUFC BURIRAM UNITED E-SPORT Deep-Lying Playmaker
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ninksaranya
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9131
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 13:57
ตัวจริงปะนิ 555

edit รอทีม RB6 อยู่นะครับ ผมซื้อเกมนี้มาลองดูตามรีวิว คุณเลย
แก้ไขล่าสุดโดย captain price เมื่อ Wed Jul 29, 2020 14:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะเทศบาล
Status: Fredmonger
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 3006
ความคิดผมรับสมัครใหม่ดีกว่าครับ ผมเชื่อว่ามันมีมือดีที่ไม่ได้เป็นโปรเพยเยอร์เยอะเเยะอยู๋ในไทยเเค่ต้องหาให้เจอผมเชื่อว่ารอบนี้มันจะเป็นทีมที่ชื่อQCจริงๆ คอยๆเดินคอยๆเติบโตมันยั่งยืนกว่านะครับ อีกอย่างเท่กว่าด้วย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:01
ถูกแบนแล้ว
แบรนด์ QC ดีอยุ่แล้ว สานต่อได้สบาย

แนะนำให้เทคเลยดีกว่าเพื่อสานต่อทันที รอช้า มันจะไม่ต่อเนื่อง

มีหลายทีมที่ราคา คุณน่าจะสู้ไหว ครับ ลุยเลย

11
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 228
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:01
Take PTC ครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6802
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:02
ถ้าไม่รีบอยากค่อยๆทำก็ปั้นแต่แรกเลยครับ คนเก่งๆในไทยผมว่ามีอีกเพียบ อยู่ที่ว่าจะไปขุดเจอหรือเปล่า

แต่ถ้าอยากให้ทีมไปโตไวๆก็หา Take ซักทีม พวกทีมหน้าใหม่ที่ขึ้นโปรลีคได้แล้วไม่มีสปอน แล้วฟอร์มโอเคพวกนี้ก็น่าสนใจนะ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16426
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:04
ไลฟ์แข่งเห็นคอมเมนท์ว่าคิดจะกลับมาทำ เอาจริงใช่มั้ยครับเนี่ย ผมแนะนำอะไรไม่ได้หรอก แต่ชื่นชอบเห็นดาวดวงใหม่เข้ามา
0
0
Do you hear the people sing ?
Status: JaoBoonYokFC
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1203
ถ้าคิวจริงจังและมีเงินลงทุน
ช่วงนี้PUBGกำลังมันส์เลย อยากเห็นเทคทีมนะ
กลัวว่าถ้ารอไปปั้นหน้าใหม่ อาจใช้เวลานานเกินไปจนไม่บูมแบบทุกวันนี้แล้ว
3
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9908
เทคทีม คือย่นเวลาลงมาครับ คุณ Q
ส่วนไลน์อัพนั้น มันก็ต้องใช้เวลาหาทีมที่ใช่เหมือนกัน

ถ้าจะคัดเด็ก หรือเริ่มใหม่จาก 0
ยังไงก็ต้องรอ 2-3 Phase ในการทำทีมขึ้น Pro League
หรือ ต้องทำทีมให้ดีพอ เพื่อจะไประดับสูง

ถ้าไม่ติดเรื่องเงิน เทคทีมเถอะครับ
แล้วค่อยๆ หาทรัพยากรบุคคลลงไป ในแต่ละตำแหน่ง

ยังไง Brand QC มันติดระดับทวีปไปละครับ
อยู่ที่จะสานต่อยังไงให้ไวมากกว่านะ คุณ Q

อันนี้ในมุมมองผมเองนะ หรือจะรอเพื่อนๆ
SS ท่านอื่นมาให้ความเห็นอื่นๆ ดูบ้าง ก็ได้ครับ

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 1051
ขอชื่อทีม QQQ ครับ ผมพร้อมเปย์ของสโมสร

หยอกนะครับ QC ผมก็พร้อมสนับสนุนเต็มที่รอบนี้ สู้ๆครับ
0
0
ITALY & MANCHESTER UNITED & BORUSSIA DORTMUND & SAN ANTONIO SPURS
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel