ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6503
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:27
[RE: [PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?]
เป็นผม เล็ง BF โอเครเลยนะ

เติมโค้ชไปคน น่าจะบินได้สูง สกิลยิงดี แผนโอเคร เหลือปรับเรื่องความละเอียดหรือการตัดสินใจ

น่าจะบินใน PTS ได้อยู่

ส่วนลีค PTC ผมเชียร์ FW ทีมนี้ขาดแผนเวลาวงหนีจัดๆ ส่วนสกิลยิงไม่หนีจาก PTS มาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13314
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:27
[RE: [PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?]
แนะนำให้เทคทีมนะคิว ลองไปหาทีมดูอย่าง TKO อะ

ผมว่าราคาไม่น่าแรงมาก แล้วมาปรับตัวเอาไปอยู่ใน แชมเปี่ยนชิพสัก1-2 เฟทก็ได้นะ

หรือไม่ก็รอดูทีมที่จะได้เลื่อนชั้นอะ ทีมไหนเค้ายังไม่มีสปอนก็ไปสปอนเค้าก็ได้นะคิว
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: apipoofan
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5712
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:30
คุณคิว ผมรอเชียร์ทีมคุณอยู่นะ

อยากทำอะไร ก็ทำเลย

ส่วนตัวอยากให้เทคสักทีมแล้วค่อยๆปรับเปลี่ยนไลน์อัพ

จะได้ไม่รอนาน
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Don't worry be happy
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 20779
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:32
ผมเชียร์เทคทีมเลยครับ แล้วค่อยๆหาไลน์อัพ
ปล.แอบเชียร์ให้ทำทีมกับคุณเฟี๊ยตATF
แก้ไขล่าสุดโดย Terre Replica เมื่อ Wed Jul 29, 2020 14:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2020
ตอบ: 31
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:33
ถ้าเทคทีม ผมมอง FW ไว้สักพักแล้วครับ เพราะน้อง Olympus เคยมาเล่นให้ Qc.Else อยู่ช่วงนึง เพื่อนผม oRafaello บอกว่าน้องโอเคเลย ผลงานใน PTC ดูน่าสนใจด้วยครับ
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:42
Xcrosz พิมพ์ว่า:
ถ้าเทคทีม ผมมอง FW ไว้สักพักแล้วครับ เพราะน้อง Olympus เคยมาเล่นให้ Qc.Else อยู่ช่วงนึง เพื่อนผม oRafaello บอกว่าน้องโอเคเลย ผลงานใน PTC ดูน่าสนใจด้วยครับ  

แบบนี้ก็น่าโอเคครับ เพราะ ถ้าขึ้นชั้นมาได้ รอบนี้ผมว่าน่าจะอยู่ได้ยาวเนื่องจากเคยมีประสบการณ์ตอน PTS Phase 2
แก้ไขล่าสุดโดย I-YerM เมื่อ Wed Jul 29, 2020 14:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: กูเชียร์ม้าหนีบบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6170
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:43

คือทีม FW สกิลยิงดีมากๆเลยนะครับ ขาดแค่เวลามูฟวงหนีนี้คือโอกาศ คะแนนเต็มสูงมากๆครับ ถ้าเอามาต้องเปลี่ยนแทบจะครึ่งทีมเลยครับ

หา IGL ไว้คอยคุม หาคนทำไลน์มูฟใหม่หมด จุดลง จุดฟาร์ม

ผมแว๊บๆดู PTC อยู่ครับ เขาเปลี่ยนจุดลง ถ้าขึ้นมา ก็ลงจุดนั้นไม่ได้แล้วเพราะว่ามันซ้ำกับทีมใหญ่แน่ๆ ก็ต้องไปลงจุดเดิม Novorepnoye ซึ่งไกลมากๆเลยนะครับ ผมก็แอบๆเอาใจช่วยอยู่

จริงๆหาเทคทีมพวก KT พวก 8 bit ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจเหมือนกันนะครับคุณคิว
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:44
ผมเชียร์ปั้นผู้เล่นใหม่ครับ

ไหนๆ ก็จะทำใหม่อีกครั้ง ก็ค่อยเป็นค่อยไป ไม่ต้องงบสูงมาก เน้นสร้างฐานฟค.ให้แบรนด์ ให้สมาชิกในสังกัด สร้างความผูกพันธ์ระหว่างแบรนด์กับฟค. ถึงจะมีการเปลี่ยนแปลงนักแข่ง แต่ ฟค. ก็ยังติดตามเหมือนทีมฟุตบอลครับ

สร้างการแข่งขันในองค์กรให้มีไฟกันเสมอ อารมณ์สำรองรอเสียบ 555

ถ้าเป็น rov ก็ barzarr gaming ที่ดันชุดใหม่มาแข่ง awc ผลงานก็ใช้ได้เลย เด็กน้อยกันอยู่เลยเซ็ทนั้น

ในส่วนการเทคทีมมาทำ มองข้อดีก็คือซื้อเวลาให้เร็วมากขึ้น ถ้าสนใจก็ทำไปได้เลยครับ แค่สัญญาให้รัดกุมมากขึ้นครับ อาจจะถึงขั้นต้องจ้างทนายให้มาช่วยร่างสัญญา แบบนี้ชัวร์ครับ

0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2769
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:46
เริ่มใหม่เลยครับ ปั้นใหม่เริ่มจากศูนย์คัดแบบน้องๆโนเนมๆ เก็บประสบการณ์ผมว่าสนุกกว่า
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2014
ตอบ: 4972
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:48
ถ้าในความคิดผมโค้ชก็สำคัญพอๆกับนักแข่ง อาจจะหาโค้ชก่อนมาช่วยเฟ้นหานักแข่งอีกแรง

0
0

Once a Red, always a Red!
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2010
ตอบ: 971
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:50
[RE][PUBG] ปรึกษาเพื่อนๆครับ ผมควรรับสมัครผู้เล่นใหม่หรือเทคทีม?
เทค PTC ที่กำลังขึ้นชั้นครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:51
หาโค้ช + igl แจ่มๆมาครับ เชื่อว่ากลับมาได้แน่ๆ
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3287
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:53
ปั้นใหม่ก็ดีนะครับ จะได้มีผู้เล่นหน้าใหม่ๆเข้ามา
0
0
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6503
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:54
สำหรับผม FW ต้องหาคนทำการบ้านเพิ่ม

สกิลยิงสู้ PTS สบาย เหลือเรื่องแผนอย่างเดียวเลย

ถ้ามองใน PTC ยังไงผมก็ว่า FW ดูดีสุด
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 14:56
ถูกแบนแล้ว
กูเชียร์ม้าหนีบ พิมพ์ว่า:

คือทีม FW สกิลยิงดีมากๆเลยนะครับ ขาดแค่เวลามูฟวงหนีนี้คือโอกาศ คะแนนเต็มสูงมากๆครับ ถ้าเอามาต้องเปลี่ยนแทบจะครึ่งทีมเลยครับ

หา IGL ไว้คอยคุม หาคนทำไลน์มูฟใหม่หมด จุดลง จุดฟาร์ม

ผมแว๊บๆดู PTC อยู่ครับ เขาเปลี่ยนจุดลง ถ้าขึ้นมา ก็ลงจุดนั้นไม่ได้แล้วเพราะว่ามันซ้ำกับทีมใหญ่แน่ๆ ก็ต้องไปลงจุดเดิม Novorepnoye ซึ่งไกลมากๆเลยนะครับ ผมก็แอบๆเอาใจช่วยอยู่

จริงๆหาเทคทีมพวก KT พวก 8 bit ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจเหมือนกันนะครับคุณคิว  

เอาน้าดำมา นำทีมเลยเผื่อแกอยากเล่น น่าจะช่วยได้ ได้กระแสด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel