ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: กินหวานไม่กินคาว สันดานไพร่
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 9799
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 14:34
[RE: อายุ24กับการกับมาเรียนมหาลับรอบที่3 ในมหาลัยที่3]
หนังชีวิตครับ ชอบๆ สู้ๆนะครับ

ยินดีด้วยที่สู้ได้ ใจจริงผมก็อยากเรียนต่อแต่ก็ขี้เกียจเหนื่อยและก็กลัวเป็นลุง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13411
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 15:47
[RE: อายุ24กับการกับมาเรียนมหาลับรอบที่3 ในมหาลัยที่3]
สู้ๆครับท่านเป็นกำลังใจให้ท่านได้เรียนในคณะที่ท่านชอบ ในฐานะรุ่นพี่ที่ท่านเคยเรียนอินทาเนียมาก่อน(แต่ห่างกันไกลโพ้นเพราะผมรหัส 35) ตอนเรียนก็เหลวแหลกเหมือนกัน เข้าใจเลยครับ เรียนผ่านๆตกๆแต่ผมโชคดีหน่อยรอดมาหวุดหวิด
1
0
evertonian
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1914
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 17:14
แผล่บ​ x2 ก็มาว่ะ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1341
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 17:38
Dolores พิมพ์ว่า:
แผล่บ​ x2 ก็มาว่ะ  

สุ่มการ์ดได้ก็กดใช้หมดอะครับ55555555 ไม่รู้ว่าการกดเเผล่บ×2คือน่าเกลียดมั้ย ส่วนตัวถ้าเห็นคนกดก็ดฉยๆนะครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5124
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 20:55
ถูกแบนแล้ว
punthefadd พิมพ์ว่า:
ToshiSung พิมพ์ว่า:
เคยมาเป็น intania 97 ด้วยหรอ อยู่กรุ๊ปไหนครับบ  

98 ชมรมบอลครับ  
เออจริงสิ รหัส 57 ต้อง 98 555 พี่ไปเล่นบอลชั้นปีด้วยตอนปีสามปีสี่ เลยไม่ได้เจอกันเลยครับบ
แก้ไขล่าสุดโดย ToshiSung เมื่อ Thu May 28, 2020 20:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Toshi
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 321
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 20:59
PPE ใช่มั้ยครับ ยินดีต้อนรับสู่ท่าพระจันทร์ครับ ฮ่าๆ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4094
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 21:10
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
nutkungkabb พิมพ์ว่า:
อย่า worry เรื่องคนจะเรียกลุงเลยครับ ผมอายุ 30จะ 31 แล้วพึ่งเรียนแพทย์จบปี 1 เองครับน่าจะแก่สุดในรุ่นแหล่ะครับแถมคณะผมต้องเรียนอีกตั้ง 5 ปี(ไม่นับปี 1) ก็ไม่มีน้องๆคนไหนเรียกลุงนะครับเขาก็เรียกพี่กันหมดละครับ ก็เข้ากันได้กับเด็กๆรุ่นใหม่นะ สู้ๆครับเอาให้จบให้ได้นะครับ  

ผมสอบถามนิดครับท่าน แล้วท่านเรียนอะไรมาก่อนครับ แล้วต้องไปสอบเข้าใหม่ทุกอย่างพร้อมกับเด็กเลยหรอครับ ท่านสุดยอดมาก  

ผมจบบริหารมาก่อนครับ และก็มาทำงานกับครอบครัวเผอิญว่าที่บ้านเกิดการเปลี่ยนแปลงคุณพ่อป่วยและผมได้มีโอกาสได้ไปเฝ้าท่านเลยเห็นการทำงานของแพทย์และเจ้าหน้าที่อื่นๆแล้วผมกลับรู้สึกชอบและรู้สึกว่านั้นคือสิ่งที่ผมตามหาหลังจากคุณพ่อเสียก็เลยคิดว่าจะมาทางนี้เต็มตัวครับ ส่วนการสอบก็คือการสอบแพทย์ของกสพทนั้นดีอย่างตรงที่ไม่ว่าใครก็สอบได้ ไม่สนเกรดหรือสาขาวิชา(เฉพาะแพทยศาสตร์เท่านั้น) ผมสอบของ กสพท ครับก็สอบเหมือนเด็กทั่วไปเลย เอาคะแนนของ กสพท ไปรวมกับ 9 วิชาสามัญ ตอนไปสอบก็ใส่ชุดทำงานไปเนี้ยแหล่ะครับเขาก็แทบจะเป็นคนเดียวในสนามสอบเลย
3
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 21:17
เคยมาเป็น intania 97 ด้วยหรอ อยู่กรุ๊ปไหนครับบ  

98 ชมรมบอลครับ  
เออจริงสิ รหัส 57 ต้อง 98 555 พี่ไปเล่นบอลชั้นปีด้วยตอนปีสามปีสี่ เลยไม่ได้เจอกันเลยครับบ  

เพิ่มกรุ๊ปqครับ เราอาจเคยเจอกันเเต่เวลาผมสั้นมากขนาดพี่ที่เคยคุยเคยเมากันยังลืมครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 21:19
artsuper พิมพ์ว่า:
PPE ใช่มั้ยครับ ยินดีต้อนรับสู่ท่าพระจันทร์ครับ ฮ่าๆ  

ใช่ครับผม ฝากตัวด้วยครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: FCB
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 6246
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 21:21
Spoil
กวนอูออกศึก พิมพ์ว่า:
ยินดีกับการเข้าสู่วงการเรียน(ป ตรี)ของท่านอีกครั้ง

หวังว่าโอกาสที่ได้รับครั้งนี้ท่านจะใช้อย่างคุ้มค่าที่สุด กับการเริ่มต้นใหม่ที่ใช่ที่เหมาะสมกับท่าน

สามปีครึ่งจบได้ยิ่งดี พยายามเข้าไว้กับการได้รับปริญญาตรีเพื่อตนเองและคนที่ท่านรักและรักท่าน

แม้อายุท่านจะไม่ใช่ข้อจำกัด แต่ด้วยความตั้งใจ ขอให้จดจำกระทู้นี้ไว้ เพราะวันหน้าคงจะเป็นประโยชน์ต่อท่านและอีกหลายท่านที่หัวอกเดียวกันกับท่าน ขอให้โชคดี ทำเกรดคุณภาพดีกับการเรียน ป ตรี สหวิทย์ครับ

ปล. อ่านแล้วคันมือ แม้จะพิมพ์ลำบากสักหน่อย
ตอนนี้ก็เรียนอยู่แห่งที่สองหลังที่แรกฝืนสังขารจนครบโควตาและออกเองในวินาทีสุดท้าย (แต่เป็น ป โทนะ) เรียนกับเด็กที่เพิ่งจบแถมเกียรตินิยมอีกด้วย และก็แก่สุดหลังคนที่แก่กว่าตอนเทอมแรกลาออกไปเลย  

อ้างอิงจาก:
ผมเป็นคนนึงที่คิดว่าหัวไม่เหมาะกับทางวิศวะ ทีแรกเข้าวิศวะคอมKMITL ทนเรียนไปปีนึง เกรด2.5 แต่คิดว่าไม่ใช่ ไม่ชอบวิชาเรียน ไม่ชอบสังคมเพื่อนตรงนั้น เลยซิ่วมาเรียนบริหารInterที่MUICจบมาด้วยเกรดแบบเกียรตินิยม(แต่ไม่ได้นะ เผลอติดFไปตัว เพราะโดดสอบ) ปัจจุบันทำงานไม่ถึงปีเงินเดือนเป็นระดับผจก.บริษัทใหญ่ๆละ เพราะพ่วงตำแหน่งระดับผจก. ที่โม้ๆมานี่คือจะบอกว่าเผลอๆท่านอาจไปเจออะไรที่มันสดใสรออยู่หลังออกจากรั้วมหาลัยก็ได้นะครับ สู้ๆครับ  

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ เป็นกำลังใจที่ดีมากเลยครับอ่านเเล้วมีไฟฟ  

สู้ๆครับท่าน ผมไม่ต่างจากท่านเลย MUICตอนนั้นซิ่วมาผมต้องเรียนPC(เหมือนแบบว่าปรับพื้นฐานอีกปีนึง) แทบจะเท่ากับว่าผมซิ่วตอนปี2เช่นกัน บอกตรงๆเครียดมากนะท่าน แต่ที่บ้านผมก็ไม่ด่า ผมเองก็เลยไม่ได้เครียดจัด ไม่งั้นผมคงไม่มีวันนี้ ท่านอายุเท่าผมเลย ถึงจะเรียนช้ากว่าผม แต่จากที่เห็นท่านติดวิศวะ ฬ มา ผมไม่คิดว่าท่านจะเป็นคนไม่มีประสิทธิภาพอะ
2
0
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 321
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 21:35
artsuper พิมพ์ว่า:

ใช่ครับผม ฝากตัวด้วยครับ  

ผมจบแล้วครับ แต่เรารหัส 57 เท่ากัน มีไรถามได้ครับ ผมเรียนท่าพระจันทร์
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 21:37
st_barc พิมพ์ว่า:
Spoil
กวนอูออกศึก พิมพ์ว่า:
ยินดีกับการเข้าสู่วงการเรียน(ป ตรี)ของท่านอีกครั้ง

หวังว่าโอกาสที่ได้รับครั้งนี้ท่านจะใช้อย่างคุ้มค่าที่สุด กับการเริ่มต้นใหม่ที่ใช่ที่เหมาะสมกับท่าน

สามปีครึ่งจบได้ยิ่งดี พยายามเข้าไว้กับการได้รับปริญญาตรีเพื่อตนเองและคนที่ท่านรักและรักท่าน

แม้อายุท่านจะไม่ใช่ข้อจำกัด แต่ด้วยความตั้งใจ ขอให้จดจำกระทู้นี้ไว้ เพราะวันหน้าคงจะเป็นประโยชน์ต่อท่านและอีกหลายท่านที่หัวอกเดียวกันกับท่าน ขอให้โชคดี ทำเกรดคุณภาพดีกับการเรียน ป ตรี สหวิทย์ครับ

ปล. อ่านแล้วคันมือ แม้จะพิมพ์ลำบากสักหน่อย
ตอนนี้ก็เรียนอยู่แห่งที่สองหลังที่แรกฝืนสังขารจนครบโควตาและออกเองในวินาทีสุดท้าย (แต่เป็น ป โทนะ) เรียนกับเด็กที่เพิ่งจบแถมเกียรตินิยมอีกด้วย และก็แก่สุดหลังคนที่แก่กว่าตอนเทอมแรกลาออกไปเลย  

อ้างอิงจาก:
ผมเป็นคนนึงที่คิดว่าหัวไม่เหมาะกับทางวิศวะ ทีแรกเข้าวิศวะคอมKMITL ทนเรียนไปปีนึง เกรด2.5 แต่คิดว่าไม่ใช่ ไม่ชอบวิชาเรียน ไม่ชอบสังคมเพื่อนตรงนั้น เลยซิ่วมาเรียนบริหารInterที่MUICจบมาด้วยเกรดแบบเกียรตินิยม(แต่ไม่ได้นะ เผลอติดFไปตัว เพราะโดดสอบ) ปัจจุบันทำงานไม่ถึงปีเงินเดือนเป็นระดับผจก.บริษัทใหญ่ๆละ เพราะพ่วงตำแหน่งระดับผจก. ที่โม้ๆมานี่คือจะบอกว่าเผลอๆท่านอาจไปเจออะไรที่มันสดใสรออยู่หลังออกจากรั้วมหาลัยก็ได้นะครับ สู้ๆครับ  

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ เป็นกำลังใจที่ดีมากเลยครับอ่านเเล้วมีไฟฟ  

สู้ๆครับท่าน ผมไม่ต่างจากท่านเลย MUICตอนนั้นซิ่วมาผมต้องเรียนPC(เหมือนแบบว่าปรับพื้นฐานอีกปีนึง) แทบจะเท่ากับว่าผมซิ่วตอนปี2เช่นกัน บอกตรงๆเครียดมากนะท่าน แต่ที่บ้านผมก็ไม่ด่า ผมเองก็เลยไม่ได้เครียดจัด ไม่งั้นผมคงไม่มีวันนี้ ท่านอายุเท่าผมเลย ถึงจะเรียนช้ากว่าผม แต่จากที่เห็นท่านติดวิศวะ ฬ มา ผมไม่คิดว่าท่านจะเป็นคนไม่มีประสิทธิภาพอะ  

ที่บ้านจะเข้าใจเรากว่าที่เราคอดครับ ขอเเค่กล้าเเละเปืดใจคุยโดนด่าบ้างธรรมดา ขอบคุณท่านมากครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 412
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 22:19
อายุ24กับการกับมาเรียนมหาลับรอบที่3 ในมหาลัยที่3
สู้ๆครับ ผมก็เรียนไปสามรอบกว่าจะจบ ป.ตรี รอบสุดท้ายตั้งใจเรียนจนได้เกียรตินิยมเป็นรางวัลในชีวิต
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2009
ตอบ: 4633
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 08:49
* ผมล่อไป 7 ปีครับ ตั้งแต่ปี 56 เพิ่งมาจบเดือนนี้แหละ
แรกๆไปเรียนกะรุ่นน้องนี่อย่างอาย หลังๆชินครับเนียนๆไป พอจบละแม่งโคตรโล่ง.

1
0

อย่างที่สองผมอยากขอให้นายรู้ความรู้สึกของผมว่าผมเสียใจขนาดไหนที่ไม่เคยได้เห็นการทำงานของนาย ..

Jose mourinho To Steven Gerrard .
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 10:01
AmeNz พิมพ์ว่า:
* ผมล่อไป 7 ปีครับ ตั้งแต่ปี 56 เพิ่งมาจบเดือนนี้แหละ
แรกๆไปเรียนกะรุ่นน้องนี่อย่างอาย หลังๆชินครับเนียนๆไป พอจบละแม่งโคตรโล่ง.

ผมก็เรียนกับรุ่นพี่54 เเกจบ8ปี+ซัมพอดีเลยย
เเบบว่าเเกงค์เดียวกันพากันเละเลยครับ
ยินดีด้วยครับท่านเดี๋บวผมรีบตามไปปป
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel