ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41305
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 08:57
[RE: อายุ24กับการกับมาเรียนมหาลับรอบที่3 ในมหาลัยที่3]
สู้ๆ ครับ ผมจนป่านนี้ก็ยังเรียนไม่จบซะทีเจอโควิดอีกเศร้าเลย
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1332
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 08:58
[RE: อายุ24กับการกับมาเรียนมหาลับรอบที่3 ในมหาลัยที่3]
BoydFreeDick พิมพ์ว่า:
Spexto พิมพ์ว่า:
สู้ๆครับผมจบตรีตอนอายุ29เพราะวิทยานิพนธ์ตัวเดียวเลย แก้แล้วแก้อีกไม่จบไม่สิ้น
แล้วชิวิตจริงยี่งกว่าละคร แม่ผมมาป่วยเป็นมะเร็งอีก ต้องขยันแบบสุดๆเลยจนผ่านมาได้

ผมเหมือนท่านเลยติดทีสีสตัวเดียว จริงๆนะน่าจบ ปตรีตั้งแต่อายุ 23 ดันไม่ผ่านทีสีสต้องดร๊อปไปเทอม พ่อก็เริ่มมาป่วยกัดฟันสู้จบมาตอนอายุ 25 จะเริ่มงานก็ช้ากว่าเพื่อน  

ขอให้เจริญๆในหน้าที่การงานทั้งสองท่าครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 09:00
popoing พิมพ์ว่า:
สู้ๆ ครับ ผมจนป่านนี้ก็ยังเรียนไม่จบซะทีเจอโควิดอีกเศร้าเลย  

อย่าท้อก็พอครับบ เรามาเเกงค์กันน
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: -_-''
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 1128
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 09:10
[RE]อายุ24กับการกับมาเรียนมหาลับรอบที่3 ในมหาลัยที่3
สู้ๆ นะท่าน รอบนี้ก็ขอให้ท่านตั้งใจเรียนจริงๆ อย่าเถลไถลไปไกลนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 854
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 09:12
ชีวิตคนเราไม่มีคำว่าแก่เกินเรียนครับ สู้ๆครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1043
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 09:14
เป็นกำลังใจให้ครับ สาขานี้เน้นเข้าใจในห้องกับอ่านหนังสือหน่อยครับผมว่าท่านไหวอยู่แล้ว อย่าถอดใจนะครับ มีอะไรก็ปรึกษาหรือหลังไมค์ก็ได้ฮะ ผมว่าคนใน ss บางส่วนก็พอจะให้คำปรึกษาได้ละครับมีหลากหลายอาชีพ ส่วนเรื่องอายุไม่แก่เลยครับก็อารมณ์เรียนเมืองนอกอะ ส่วนสังคมในมธ.ท่าพระจันทร์ ไม่ต้องห่วงว่าจะมีเพื่อนหรือไม่มี หรือมีกิจกรรมหรือไม่มี ส่วาใหญ่ก็แล้วแต่เราอะครับ แต่ทำไว้ก็สนุกดีฮะ
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 09:15
beer_rs พิมพ์ว่า:
ผมขอถามหน่อยครับน้องปั้น 555

คือผมสงสัยอยู่อย่างนึง อย่างเช่นท่านเนี่ย สามารถสอบติดจุฬาได้ เพราะฉะนั้นคือต้องเก่งในระดับนึงมากๆเลยฮะ

ที่ผมสงสัยคือ ทำไมคนที่เก่ง มีความสามารถเนี่ย ทำไมถึงชอบเกเร ชอบไม่เรียน ชอบขี้เกียจเรียนด้วยหรอครับ เพระาอะไรอะ ผมมีเพื่อนรอบตัวแบบท่าน แมร่งโคตรขี้เกียจเรียน โดดเรียน สุดท้ายแมร่งไม่จบ แต่คือมันเก่งอะ เช่น มันไม่ไปเรียน แต่มันสามารถอ่านหนังสือที่จะสอบซักวันนึง แล้วมันสามารถติวให้เพื่อนได้หมดเลยอะ เพื่ออะไรครับ เก่งแต่ขี้เกียจ ทำไมถึงไม่ตั้งใจทำให้มันจบๆไปอะครับ งง ไม่เข้าใจครับ

คือผมไม่เก่งไง อยากได้่ความเก่งแบ่งมาซัก10เปอร์เซ็นผมก็ดีใจแล้ว

ตอบหน่อยครับบบ เพื่ออะไรรรรร 555  

ต้องบอกก่อนครับว่าผมไม่เก่งเลยยยย5555555 เเต่อาศัยว่าตอนมัธยมผมมีญาติเรียนเก่ง เเล้วเรียกว่า เราน้อยหน้าญาติไม่ได้ตามนิสัยครอบครัวจีนอะครับ เลยต้องอ่านหนังสือเเข่งกัน พอมหาลัยมันตัวใครตัวมัน ญาติผมก็ไม่ใช่เด็กเรียนอยู่เเล้ว เลยพากันเกเรครับ
อันนั้นตอนอยู่ฬ พอมาเกษตรมาอยู่กับโป้งยิ่งเละใหญ่ เรียนตัวเดียวกัน4ตัว fหมด
เเต่ของโป้งยังมีบุญเก่าปี1ปี2ครับเลยรอดมาได้ ของผมนี่ดึงไม่ขึ้นเล้ย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 09:18
momentum25 พิมพ์ว่า:
สู้ๆครับ ปีหน้าเหลือมหิดลอีกที่นึง จะได้ครบๆไป CU KU TU MU  

พ่อเเม่ผมก็พูดงี้ครับ บอกไม่เอาให้หมดประเทศเลยล่ะ
2
0
Status: Wheel
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 124
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 09:22
[RE]อายุ24กับการกับมาเรียนมหาลับรอบที่3 ในมหาลัยที่3
ผมใบแรกรหัส 53 (ผมเรียนจบนะครับ) ทำงานไปเรื่อยๆ อยากจะทำตามความฝัน ตอนนี้เรียนใบที่ 2 รหัส 62 ครับ กำลังจะเปิดเทอมเรียนปี 2 สิ้น มิ.ย. นี้ ผมห่างกับเด็กในรุ่น 9 ปีครับ

สำหรับท่านก็ยังไม่ลุงมากนะครับ 555555555 สู้ๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย aimpaca78 เมื่อ Thu May 28, 2020 09:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 09:22
H.potter พิมพ์ว่า:
เป็นกำลังใจให้ครับ สาขานี้เน้นเข้าใจในห้องกับอ่านหนังสือหน่อยครับผมว่าท่านไหวอยู่แล้ว อย่าถอดใจนะครับ มีอะไรก็ปรึกษาหรือหลังไมค์ก็ได้ฮะ ผมว่าคนใน ss บางส่วนก็พอจะให้คำปรึกษาได้ละครับมีหลากหลายอาชีพ ส่วนเรื่องอายุไม่แก่เลยครับก็อารมณ์เรียนเมืองนอกอะ ส่วนสังคมในมธ.ท่าพระจันทร์ ไม่ต้องห่วงว่าจะมีเพื่อนหรือไม่มี หรือมีกิจกรรมหรือไม่มี ส่วาใหญ่ก็แล้วแต่เราอะครับ แต่ทำไว้ก็สนุกดีฮะ  

55555 ปกติผมไม่เคยทำกิจกรรมมหาลัยเลยครับ เเต่รอบนี้น่าจะลองหน่อย เผื่อได้เพื่อนมาช่วยกันเรียนลากเข้าห้องบ้างงงง
จริงครับ คนในssนี่พึ่งพาได้มากเลยครับ คนที่มาตอบเม้นเราคือเค้าไม่มองข้ามกับมีสิ่งที่อย่างจะบอกอยู่เเล้วด้วยยย ขอบคุณทุกเมนท์มากนะครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2392
อายุ24กับการกับมาเรียนมหาลับรอบที่3 ในมหาลัยที่3
itmobile30 พิมพ์ว่า:
ผมเข้ามหาลัยครั้งแรกรหัส 49 แต่ตอนจบรหัส 57

ดูจากที่เล่าคุณก็เก่งอยู่นะ แต่ละที่ที่เข้าได้ก็ระดับท็อปๆของประเทศ แค่ไม่จริงจัง

เอาจริงๆก็คล้ายๆผมนะ ตอนปี 49 ติดเที่ยว หลงแสงสี แต่ก็ประคองตัวจนไม่ไหวลาออกตอนขึ้นปี 4 หลังจากนั้นก็สนุกกับการทำงาน กลับไปเรียนก็เรียนๆออกๆอยู่สามสี่มหาลัย

จนปี 57 แม่ขอเหมือนกัน เลยกลับมาเรียน แต่ก็เรียนเสาร์-อาทิตย์ อาจจะเพราะวัยที่มากขึ้น รวมกลับคลาสที่เข้าเรียนส่วนใหญ่เป็นผู้ใหญ่ มันทำให้เราใส่ใจการเรียนมากขึ้นนิดนึง ถ้ามีน้องภาคปกติมาเรียนน้องเค้าก็จะเกรงใจเรางานกลุ่มอะไรพวกนี้น้องเค้าเอาไปทำเองหมด จนเรียนจบ

ผมว่าท่านเรียนได้เหละแค่เพิ่มความใส่ใจอีกนิด สู้ๆนะครับ

ผมเฟรชชี่ปี 49 จบ 59 10 ปีเต็มๆ ก็สนุกดี เรียนโน้นนี่ไปเรื่อย นี่ก็ไม่ได้เรียนมาปีนึงเริ่มเหงาๆ ว่าจะต่อโท สงสัยชอบนักศึกษา 555  

ที่แท้ใจความสำคัญยุทั่ บรรทัดสุดท้าย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1986
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 09:23
สมัยเรียนมหิดล ผมมีเพื่อนคนหนึ่งอยู่คณะวิศวะ เค้าอายุมากกว่าผม ๒ ปี
เนื่องจากผมเรียนเร็วและเค้าเรียนช้า ระยะห่างมันเลยเยอะ

เรียนได้ปีเดียวเพื่อนก็โดนรีไทร์ ติดเกมหนักมากและมีปัญหาในการเข้าสังคม
ทราบข่าวอีกครั้งคือไปเข้าวิศวะอีกมหาวิทยาลัยหนึ่ง คราวนี้เป็นมหาวิทยาลัยด้านวิศวะโดยเฉพาะ
แต่เพื่อนก็เรียนจบช้าอีกคำรบ คือกว่าจะจบก็ไปจบพร้อมคนที่เรียนแพทย์ศาสตร์โน่น

เพื่อนก็ทำงานไปปีกว่าแล้วลาออกมาเรียน ป.โท
คราวนี้เรียนมหาวิทยาลัยหนึ่งแถวบางกะปิ เรียนไปเรียนมาชักไม่ไหวก็ลาออกครับ

แต่ลาออกไม่นานกลับมาเรียน ป.โท ในมหาวิทยาลัยที่จบตรี
สุดท้ายก็กัดฟันเรียนจบได้ตอนสามต้น ๆ

จบโทเสร็จไปทำงานอยู่ชลบุรีพักใหญ่ เจอกัน ๒-๓ ปีก่อนเค้าบอกว่าจะมาเรียน ป.เอก
เดจาวูเลยครับ เรียนไม่จบอีกตามเคย เค้าบอกว่าหนักไป เคมีไม่ตรงกัน

ปีกลายมันก็แวะมาหาผมที่คลินิกเพื่อเล่นบอร์ดเกม
คุยไปคุยมา มันสอบเข้า ป.เอกที่ลาดกระบังแล้ว เรียนมาพักนึงแล้ว

นี่ก็ใกล้จบแล้ว จะเป็น ดร.แล้วครับ
จากนักศึกษารีไทร์สู่ PhD มหาวิทยาชั้นนำด้านวิศวะ จิตใจมันโคตรทรหด

ให้กำลังใจ จขกท.นะครับ สู้ ๆ
4
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 09:23
aimpaca78 พิมพ์ว่า:
ผมใบแรกรหัส 53 (ผมเรียนจบนะครับ) ทำงานไปเรื่อยๆ อยากจะทำตามความฝัน ตอนนี้เรียนใบที่ 2 รหัส 62 ครับ กำลังจะเปิดเทอมเรียนปี 2 สิ้น มิ.ย. นี้ ผมห่างกับเด็กในรุ่น 9 ปีครับ

สำหรับท่านก็ยังไม่ลุงมากนะครัว 555555555 สู้ๆครับ  

เฉียบบบ เเต่อยากทราบความฝันกับเหตุผลที่มาเรียนอีกรอบจังครับ ผมนี่ใบเเรกยังยากเลยยย คงไม่มีใยสองถ้าผ่านใบนี้ไป
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 09:26
anya พิมพ์ว่า:
สมัยเรียนมหิดล ผมมีเพื่อนคนหนึ่งอยู่คณะวิศวะ เค้าอายุมากกว่าผม ๒ ปี
เนื่องจากผมเรียนเร็วและเค้าเรียนช้า ระยะห่างมันเลยเยอะ

เรียนได้ปีเดียวเพื่อนก็โดนรีไทร์ ติดเกมหนักมากและมีปัญหาในการเข้าสังคม
ทราบข่าวอีกครั้งคือไปเข้าวิศวะอีกมหาวิทยาลัยหนึ่ง คราวนี้เป็นมหาวิทยาลัยด้านวิศวะโดยเฉพาะ
แต่เพื่อนก็เรียนจบช้าอีกคำรบ คือกว่าจะจบก็ไปจบพร้อมคนที่เรียนแพทย์ศาสตร์โน่น

เพื่อนก็ทำงานไปปีกว่าแล้วลาออกมาเรียน ป.โท
คราวนี้เรียนมหาวิทยาลัยหนึ่งแถวบางกะปิ เรียนไปเรียนมาชักไม่ไหวก็ลาออกครับ

แต่ลาออกไม่นานกลับมาเรียน ป.โท ในมหาวิทยาลัยที่จบตรี
สุดท้ายก็กัดฟันเรียนจบได้ตอนสามต้น ๆ

จบโทเสร็จไปทำงานอยู่ชลบุรีพักใหญ่ เจอกัน ๒-๓ ปีก่อนเค้าบอกว่าจะมาเรียน ป.เอก
เดจาวูเลยครับ เรียนไม่จบอีกตามเคย เค้าบอกว่าหนักไป เคมีไม่ตรงกัน

ปีกลายมันก็แวะมาหาผมที่คลินิกเพื่อเล่นบอร์ดเกม
คุยไปคุยมา มันสอบเข้า ป.เอกที่ลาดกระบังแล้ว เรียนมาพักนึงแล้ว

นี่ก็ใกล้จบแล้ว จะเป็น ดร.แล้วครับ
จากนักศึกษารีไทร์สู่ PhD มหาวิทยาชั้นนำด้านวิศวะ จิตใจมันโคตรทรหด

ให้กำลังใจ จขกท.นะครับ สู้ ๆ

อ่านเเล้ว สุดยอดมากครับ นอกจากความทรหดในการเรียนๆออกๆเเล้ว ยังมีดอกเตอร์อีกน้อยคนจะทำได้ครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 2026
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 09:39
สู้ๆครับ เสียดายแทนผ่านปีสามได้ก็ไปลงวิชาภาคเก็บเกรด ก็น่าจะเรียนจบได้แล้ว

ผมเองตอนแรกๆก็ปรับตัวกับมหาลัยไม่ได้ อ่านเองนิดๆหน่อยๆพอรู้เรื่อง เห็นเพื่อนลงวิชาอัดแน่นเป็นปลากระป๋องก็ไปลงตามเค้า(แต่มันจบเกียรตินิยม ) จนไปติดเอฟตัวแรกนู่นแหละ ถึงคิดได้ ปรับวิธีอ่านหนังสือ ไปขอให้เพื่อนติว ถึงรอดจบมาได้

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel