ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29345
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:27
[RE: คอหักเสียชีวิตคาที่ ! สาวขับ Jazz แซง BMW เสียหลัก รถไถลอัดกระแทกฟอร์จูนๆ]
u9ted พิมพ์ว่า:
พึ่งเห็นกระทู้นี้ ผมเคยเอารถไปติดฟิมล์ ร้านนี้อยู่นะ
แล้วอีกอย่างถนนเส้นนี้ไม่ได้กว้างมากนะ สามารถขับได้ถึง 130 km เลยเหรอถือว่าเร็วมากเลยนะ ผมวิ่งผ่านเส้นนี้ตอนกลางวันรถจะเยอะมากไม่เคยขับถึง 100 เลย  

ผมไปถามมาแล้ว รถปล่อยไฟแดงครับ เลยโล่ง ปรกติรถเยอะตามพี่ว่านั่นแหละครับ ส่วนแช่ขวา มีทุกวัน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: TRY.
เข้าร่วม: 11 Oct 2013
ตอบ: 647
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:42
[RE: คอหักเสียชีวิตคาที่ ! สาวขับ Jazz แซง BMW เสียหลัก รถไถลอัดกระแทกฟอร์จูนๆ]
ก็ขับเร็วเกิน กม กำหนดอยู่แล้วอ่ะ
0
0
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 07:55
Viera พิมพ์ว่า:
BMW น่าจะเป็นตัว Series1 f20 มั้งนะ เทียบขนาดกับ Jazz แล้ว  

โหย ท่านแน่นมาก ถูกเผงเลย ผมไปดูหลายๆมุมแล้ว ใช่เลย

#ก้มหัวให้เลย เห็นแค่แวบเดียว ท่านแม่นรถยุโรปมากครับ

แล้วก็ขอบคุณมากครับ ผมไปดูสเปค + น้ำหนักมาแล้วครับ
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2638
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 12:38
toOnSir พิมพ์ว่า:
ขับรถแบบนี้ผมหาความสงสารไม่เจอเลย มีแต่บอกว่าสมควร สมควรยังน้อยไปตายคนเดียวไม่พอทำคนอื่นเดือดร้อนอีก รถจอดเฉยๆยังต้องมาซ่อมแถมขับไม่ได้ ใช้การใช้งานไม่ได้อีก ดีแล้วหละจะได้ลดจำนวนประชากรลง

ขนาดผมขับรถคิดว่าตัวเองขับได้ดี ขับได้ปลอดภัยสุดๆแล้ว ทางตรงวิ่งไม่เกิน 120 ยิ่ง ไปตจว นี้ยิ่งแตะไว้ประมาณ 100 อันนี้บ้าบออะไรกดมาขนาดนี้ ถ้าเปลี่ยนจากชนรถเป็นลูกเด็กแดงทำไง เฮ้อ

แล้วดูเฉยๆก็ได้ ทำไมต้องไปใช้คำว่าสมควรกับคนตายว่า ถ้าเป็นญาติมพี่น้องตัวเองจะคิดแบบนี้ไหม

0
0
นักเตะกลางซอย
Status: |||
เข้าร่วม: 03 Feb 2010
ตอบ: 2324
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 13:00
ขับใจเย็นๆกันนะครับทุกคน
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7227
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 18:14
ไม่รู้ว่าเห็นแบบนี้เพื่อนSS คิดจะผ่อนคันเร่งกันบ้างมั้ย

ผมไม่ได้ขับเกิน100km/hมา2-3ปีละ

มีสติ อยากอยู่กับลูกไปนานๆ
2
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 19:43
Rinsama พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ว่าเห็นแบบนี้เพื่อนSS คิดจะผ่อนคันเร่งกันบ้างมั้ย

ผมไม่ได้ขับเกิน100km/hมา2-3ปีละ

มีสติ อยากอยู่กับลูกไปนานๆ  

ดีแล้วครับพี่ ถึงผมชอบขับรถ แต่ผมก็ไม่ใช่สไตล์ อัดทางตรง 140-160 แน่ๆ

มากสุดจริงๆเลยตั้งแต่เคยขับมาชีวิตนี้คือ 140 ทางตรงยาว 23 กิโล สุราษฏร์-กระบี่

คุยเพลินเกิน เพื่อนทักอีกที เบาหน่อยๆๆ มึงขับเร็วเกินไปแล้ว 140+ ครั้งเดียวในชีวิต

0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3695
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 20:40
pohihi188 พิมพ์ว่า:
luciferzz พิมพ์ว่า:
ข้อมูลภาพแน่นดีครับ

ส่วนของเครื่องยนต์สั่นมันมีอยู่แล้วครับเมื่อใช้ไปนานๆ เนื่องจาก unbalance

เพราะมันคือชิ้นส่วนหมุน แต่เราไม่เคยไปถ่วงแบบล้อรถ

ส่วนความเครียดช่วงล่าง ผมไม่รู้ท่านหมายถึงความเครียดทาง physic หรือ strain รึเปล่านะ ถ้าใช่ไม่น่าเกี่ยวกัน

ที่อาการโหวงๆหวิวๆในความเร็วสูงเพราะช่วงล่างมัน rebound ให้เกาะถนนไม่ทัน ซึ่งแก้ได้โดยการปรับช่วงล่างใหม่อย่างที่ท่านบอกแหละครับ  

คิดว่าความเครียดของห้องเครื่อง ที่มันสั่นแรงมากเวลาเร่งเต็มที่

ส่วนตำแหน่งการวางเครื่องและขนาดห้องเครื่องต่างกันมากครับ

อย่างท่อดูดอากาศ ของ GE เล็กกว่า แต่คดเคี้ยวกว่าของ GK

คือ GE มันสั่นกว่า GK พอประมาณเลยครับ แถมฐานล้อหน้ายัง

แคบกว่าพอสมควรเลยครับ จริงๆผมก็อธิบายไม่ถูกเหมือนกันครับ

ส่วนรูปบนเป็น GE รุ่น(2)เก่า ส่วนรูปล่างเป็น GK รุ่น(3)ปัจจุบันครับ

คือ ผมสัมผัสด้วยตัวเองล้วนๆเลยครับ ผมว่าเรื่องล้อน่าจะมีส่วนด้วนะ

ของผม GK ขอบ 16 ส่วน GE ของน้อง ขอบ 15 ครับ นน.น่าจะมีผลด้วย

ปล. ท่านแนะนำอะไรได้รบกวนด้วยครับ ผม EDIT ได้ตลอด 24 ชม. เลยวันนี้

ขอโทษด้วยครับ ผมอาจจะพิมพ์สื่อความหมายผิด

ที่ผมหมายถึงคือคำว่าความเครียดไม่ได้เป็นตัวส่งผลกับการสั่นครับ

ส่วนการวางห้องเครื่องก็มีผลแหละครับ ไม่มากก็น้อย แต่ปัจจัยมันเยอะครับ

ตัวหลักเรื่องการสั่นเลยคือยางรองแท่นเครื่อง ตัวเก่ายากอาจจะเริ่มสึกแล้ว

แม้กระทั่งเครื่องยนต์ ถ้าคนละบล็อค ก็น่าจะมีความต่างกันแล้วครับ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3510
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2019 02:13
เคยขับ GE ของพี่แฟนเหยียบ 80 นี่เหมือนมันพร้อมจะเหินได้ตลอดเวลาเลย
ผมว่ามันเป็นรถที่เหยียบเร็วๆแล้วน่ากลัวกว่ารถรุ่นอื่นชิบ
0
0

#GLAZEROUT

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 145
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2019 09:10
มาตรฐานถนนห่วยแตกมาก วิศวกรเมืองไทยได้แค่นี้เองหรอ ไหนว่าคนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก
0
0
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2019 18:38
lGodDamn พิมพ์ว่า:
เคยขับ GE ของพี่แฟนเหยียบ 80 นี่เหมือนมันพร้อมจะเหินได้ตลอดเวลาเลย
ผมว่ามันเป็นรถที่เหยียบเร็วๆแล้วน่ากลัวกว่ารถรุ่นอื่นชิบ  
Honda Jazz พวงมาลัยมันเบา วงเลี้ยวแคบ มันขับง่าย ไม่เมื่อยมือ เมื่อยแขน หาที่จอดง่าย ผู้หญิงเลยชอบกัน

กลับกัน เน็ตความเร็วสูงๆ พวงมาลัยมันเบาเกินไป ถ้าเกิดเจอผิวไม่เรียบเมื่อไหร่ ใครจับพวงมาลัยไม่แข็ง มีสิทธิ์สะบัดได้

เป็นไปได้ ถ้าหน่วงพวงมาลัย ให้หนืดกว่านี้สักหน่อย ก็คงช่วยได้บ้างในความเร็วสูง

เห็นแบบนี้ผมก็เป็นรองมาเยอะแล้วเหมือนกัน ส่วนใหญ่จะลองเรื่องการเข้าโค้ง เน็ตความเร็วสูง

โค้งหักศอกตัว L เปิดแทรคชั่นคอนโทรล ใช้ความเร็ว 60 กิโลเมตรต่อชั่วโมง หน้าไม่ปัด

โค้งหักศอกตัว L ปิดแทรคชั่นคอนโทรล ใช้ความเร็ว 65 กิโลเมตรต่อชั่วโมง หน้าปัด นิดนึง
0
0

โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2019 18:38
lGodDamn พิมพ์ว่า:
Honda Jazz พวงมาลัยมันเบา วงเลี้ยวแคบ มันขับง่าย ไม่เมื่อยมือ เมื่อยแขน หาที่จอดง่าย ผู้หญิงเลยชอบกัน

กลับกัน เน็ตความเร็วสูงๆ พวงมาลัยมันเบาเกินไป ถ้าเกิดเจอผิวไม่เรียบเมื่อไหร่ ใครจับพวงมาลัยไม่แข็ง มีสิทธิ์สะบัดได้

เป็นไปได้ ถ้าหน่วงพวงมาลัย ให้หนืดกว่านี้สักหน่อย ก็คงช่วยได้บ้างในความเร็วสูง

เห็นแบบนี้ผมก็เป็นรองมาเยอะแล้วเหมือนกัน ส่วนใหญ่จะลองเรื่องการเข้าโค้ง เน็ตความเร็วสูง

โค้งหักศอกตัว L เปิดแทรคชั่นคอนโทรล ใช้ความเร็ว 60 กิโลเมตรต่อชั่วโมง หน้าไม่ปัด

โค้งหักศอกตัว L ปิดแทรคชั่นคอนโทรล ใช้ความเร็ว 65 กิโลเมตรต่อชั่วโมง หน้าปัด นิดนึง
0
0

สาวกปีศาจแดงแฟน SS
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4333
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2019 22:47
ถ้าขับเกิน 120+ นี่เหมือนจะบินแล้วนะ
แต่สิ่งหนึ่งที่ไม่ควรมองข้ามคือ ยางรถครับ ต้องดูด้วยว่ายางใหม่หรือยางเก่า ถ้าเป็นยางใหม่ผมว่ายังไงมันก็ต้องมีเกาะถนนบ้างแหละ แต่นี่เหมือนไม่มีการเกาะถนนเลย
0
0
Manchester United & Chiangrai United
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel