ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3927
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 11:53
[RE: คอหักเสียชีวิตคาที่ ! สาวขับ Jazz แซง BMW เสียหลัก รถไถลอัดกระแทกฟอร์จูนๆ]
pohihi188 พิมพ์ว่า:
BrainBread พิมพ์ว่า:

ท่านจะให้ผมตีความยังไงดีครับ เดาไม่ออกเลยครับ 3 อาการ

โอ๊ย ฮ่าๆๆ - โอ้ว กร๊ากๆๆๆ - หุหุ หุหุ

สรุปคือขอไว้อาลัยคนตายเป็นการกระหน่ำขำ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status: Always RED DEVIL
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 7075
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 13:02
[RE: คอหักเสียชีวิตคาที่ ! สาวขับ Jazz แซง BMW เสียหลัก รถไถลอัดกระแทกฟอร์จูนๆ]
ทำตัวเองล้วนๆ
0
0

https://www.facebook.com/DIYBaanBaan
https://www.facebook.com/wonderfulcans
https://www.facebook.com/samakarncheewit
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6440
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 13:31
ถูกแบนแล้ว
ดีไม่ลากคนอื่นไปตายด้วย
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2976
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 13:59
[RE]คอหักเสียชีวิตคาที่ ! สาวขับ Jazz แซง BMW เสียหลัก รถไถลอัดกระแทกฟอร์จูนๆ
ผมขับ c180 เหยียบไม่เกิน 110 กม/ชม ใครจะแซวว่า ขับช้าอย่างกับเต่า เสี่ยยี่ห้อรถหมด ก็ช่างเค้า อยากอยู่ดูลูกน้อยโต รับปริญญาก่อน ค่อยตายตาหลับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 1255
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 14:33
คอหักเสียชีวิตคาที่ ! สาวขับ Jazz แซง BMW เสียหลัก รถไถลอัดกระแทกฟอร์จูนๆ
ผู้เสียชีวิตคือแฟนเก่าผมเองครับ

จะเม้นจะด่าอะไรรบกวนให้เกียรติ์ผู้เสียชีวิตด้วยครับ ผมเห็นผู้ชายทั้งแท่งpost ด่าผู้หญิงที่เสียชีวิตคนนึงว่า "สวะ" ขอโทษนะครับคุณเป็นใครครับ มาว่าคนอื่นว่าสวะ

เรื่องขับเร็วเท่านั้นเท่านี้ เป็นเเค่การวิเคราะห์จากข้อมูล ที่ได้รับมาไม่มีที่มา ว่าขับ 140km ปาดไปปาดมา ซึ่งเราก็ไม่ทราบข้อเท็จจริงซะทีเดียว ถ้าดูจากคลิปน้องเค้า หมุนจากเลนขวาสุด ผมยังเข้าใจว่าขับเร็วเเช่ขวายาวมา

เข้าใจ จขกท ว่าต้องการเตือนสติการขับขี่ ซึ่งผมเห็นด้วยเเละดีมากๆ เพราะผมเข้าใจการสูญเสียนี้ดี และขอให้เป็นประโยชน์เเละอุทาหรณ์ให้คนอื่นๆในการใช้รถใช้ถนน

เเละต้องขอโทษแทนน้องเค้าด้วยที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความเสียหาย ไม่มีผู้เสียชีวิตเเละบาดเจ็บซึ่งประกันเเละที่บ้านน้องก็เคลียค่าเสียหายกันได้

น้องเค้าเสียไปแล้ว ไม่มีใครอยากตาย อโหสิกรรมให้น้องเค้าเถอะครับ

RIP
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
4
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 1255
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 14:39
คอหักเสียชีวิตคาที่ ! สาวขับ Jazz แซง BMW เสียหลัก รถไถลอัดกระแทกฟอร์จูนๆ
[JAMES] พิมพ์ว่า:
ดีแล้ว สวะบนท้องถนน

ไม่ได้เหยียดนะแต่ผู้หญิงส่วนมากได้รถไว วุฒิภาวะการขับขี่

ไม่ถึงจริงๆเลยเป็นแบบนี่ ไอพวกไม่เป็นก็ดีไปแต่ที่เห็นเป็นก็เยอะ  

น้องหัดขับรถตอนอายุ 28-29 ครับ ผมขออนุญาต crop ส่งให้ญาติน้องไว้ดำเนินคดี ตามพรบ คอมนะครับ ยินดีด้วยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29346
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 15:14
JoKe the Panda พิมพ์ว่า:
ผู้เสียชีวิตคือแฟนเก่าผมเองครับ

จะเม้นจะด่าอะไรรบกวนให้เกียรติ์ผู้เสียชีวิตด้วยครับ ผมเห็นผู้ชายทั้งแท่งpost ด่าผู้หญิงที่เสียชีวิตคนนึงว่า "สวะ" ขอโทษนะครับคุณเป็นใครครับ มาว่าคนอื่นว่าสวะ

เรื่องขับเร็วเท่านั้นเท่านี้ เป็นเเค่การวิเคราะห์จากข้อมูล ที่ได้รับมาไม่มีที่มา ว่าขับ 140km ปาดไปปาดมา ซึ่งเราก็ไม่ทราบข้อเท็จจริงซะทีเดียว ถ้าดูจากคลิปน้องเค้า หมุนจากเลนขวาสุด ผมยังเข้าใจว่าขับเร็วเเช่ขวายาวมา

เข้าใจ จขกท ว่าต้องการเตือนสติการขับขี่ ซึ่งผมเห็นด้วยเเละดีมากๆ เพราะผมเข้าใจการสูญเสียนี้ดี และขอให้เป็นประโยชน์เเละอุทาหรณ์ให้คนอื่นๆในการใช้รถใช้ถนน

เเละต้องขอโทษแทนน้องเค้าด้วยที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความเสียหาย ไม่มีผู้เสียชีวิตเเละบาดเจ็บซึ่งประกันเเละที่บ้านน้องก็เคลียค่าเสียหายกันได้

น้องเค้าเสียไปแล้ว ไม่มีใครอยากตาย อโหสิกรรมให้น้องเค้าเถอะครับ

RIP  

ผมสรุป ข้อมูลที่ได้มาจากทั้งในกลุ่ม Jazz - FB (คนในพื้นที่นะครับ)

ผมก็ไม่ทราบเหตุผลเรื่องขับเร็วนะครับ แต่ต้นทาง บอก BMW กับ Jazz ตีคู่กันมาจนถึงคอสะพาน

ใช่แล้วครับแฟนเก่าท่านอยู่เลนขวาสุดจริงๆ คนในพื้นที่บอกถนนเส้นนี้ชอบมีรถแช่ขวาอยู่เป็นประจำ

เรื่องนี้ อาจเป็น 1 ในสาเหตุที่ทำให้ต้องหักหลบเสียหลักก็เป็นได้ แต่ยังไง รอหลักฐานอย่างเช่น

กล้องหน้ารถของ BMW หรือของ Jazz เอง หรือ กล้องวงจรปิดมุมอื่นที่ดีกว่านี้ จะได้รู้ว่าตกลงเคสนี้

เกิดจากสาเหตุอะไรใครถูกใครผิด คือตอนนี้ถ้าดูแค่คลิปกล้องวงจรปิดของร้าน คงเห็นได้แค่ตอน

รถไถลมาแล้ว อีกหลักฐานที่หาดูได้เลยคือรอยล้อ ตอนนักข่าวไปทำข่าว รวมถึงคลิปต่างๆใน FB

#มีคนตั้งแง่ BMW ว่าไปสะกิดท้าย Jazz เข้าหรือเปล่า เพราะตอน Jazz เสียหลักจนไปชนกับฟอร์จูนๆ

#ตั้งแต่เข้ามาในเฟรมมา BMW ก็เรีบหยียบทิ้งเลย มันผิดวิสัยมากๆ นี้คืออีกมุมที่มีคนตั้งแง่ BMW คันนี้

ความคิดเห็นส่วนตัวของผมเองล้วนๆ

เอาจริงๆ BMW ควรออกมาพูดให้เคลียร์ว่าเกิดอะไรขึ้นบ้าง นับตั้งแต่วันแรกที่บอกว่า ถูก Jazz แซง

ก็เห็นบอกว่า "ตัวเองขับมาประมาณ 130 ก่อนถึงคอสะพาน ถูก Jazz แซงขึ้นหน้า" มาพูดแค่นี้แหละ

สรุป ถ้าเป็นอย่างที่ BMW คนนี้พูด Jazz ก็ต้องวิ่งมามากกว่า 130 แน่นอน ถ้าอิงจากปาก BMW คันนี้นะ

โอเค มาเร็วทั้งคู่ แต่เหตุการณ์ก่อนจะหมุน มันเกิดอะไรขึ้น ? โดน BMW สะกิด หรือ หักหลบ Jazz อีกคัน

ที่กำลังแช่ขวาอยู่ คือ ถ้าบริสุทธิใจ ออกมาพูดมาอธิบายให้เคลียร์ๆ จะโพสท์หน้าเฟส หรือกลับมาเม้นท์ก็ได้

#ตั้งแต่วันแรกที่เกิดเหตุ หลังจากคลิปถูกอัปโหลดแล้วแชร์ลงไปในกลุ่ม Honda Jazz ก็เริ่มมีข้อมูลมาเรื่อยๆ

#ส่วนใหญ่พูดถึงแต่เรื่อง เส้นนี้จุดนี้รถเสียหลักเพราะคอสะพานบ่อย ส่วนใหญ่จะเป็นกระบะสะมากว่าครับ

ปล. ที่ผมสนใจเป็นพิเศษเพราะผมรู้สึกแย่ทุกครั้งที่ Jazz เกิดอุบัติเหตุ เพราะตัวผมเองก็ขับ Jazz เหมือนกัน
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 15:35
ใจสาวเจ้าทำด้วยอะไรกด jazz เกิน 130 ไม่ต้องคอสะพานหรอกเหยียบหินบนถนนก็คงบินละ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29346
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 15:35
Spoil

RIP  

เพิ่มเติม เป็นไปได้ช่วงนี้อย่าให้ญาติพี่น้อง เข้าไปดูข่าวหรือโพสท์เกี่ยวกับเรื่องนี้ใน FB นะครับ

เพราะว่า ใน FB พี่ที่เสียชีวิต ถูกกระหน่ำเละเทะเลย ขนาดสำนักข่าวบางสื่อ ดันเอารูปผู้เสียชีวิต

เอามาลงโต้งๆ มีทั้ง เซนเซอร์ และ ไม่เซนเซอร์ ก็รูปที่ผมครอปมาช่องเล็กๆ ที่บอก เบลท์ขาด

นั้นแหละครับ รูปนั่นแหละ ที่กำลังแชร์ว่อนเน็ตในตอนนี้ แต่ผมครอปมาแค่เบลท์ ไม่เอามาทั้งรูป

เพราะมันเกินไป จริงๆแค่สภาพรถก็พอแล้ว นี้ถึงขั้นไปถ่ายรูปผู้เสียชีวิตมาลงในอินเทอร์เน็ตหราอยู่

0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักเตะอบจ.
Status: นอนบ้าน Ro'se BLACKPINK
เข้าร่วม: 06 Aug 2009
ตอบ: 2385
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 22:14
ผมใช้ Jazz GE

ทุกครั้งที่สตาทเครื่อง และเหยียบคันเร่ง ตั้งสติก่อนเสมอ

เพราะรถเล็กและบางมาก ไม่เหยียบเกิน 120+ แน่นอน ถ้าไม่โล่งจริง
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เกลียดไอพวกลิ้นสองแฉก ตีสองหน้า
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10557
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 01:06

RIP  

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เมื่อสักครู่ผมก็พึ่งจะขับผ่านจุดที่เกิดเหตุก็ยังนึกถึงอยู่

ว่าสาเหตุที่แท้จริงมันเกิดจากอะไรแน่ แต่ที่ผมมั่นใจอยู่อย่างนึงคือ ถนนมันเป็นคลื่น

ตลอดทาง น้องขับมาเร็วน่าจะเสียหลักแน่ๆครับ
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7901
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 03:12
[JAMES] พิมพ์ว่า:
ดีแล้ว สวะบนท้องถนน

ไม่ได้เหยียดนะแต่ผู้หญิงส่วนมากได้รถไว วุฒิภาวะการขับขี่

ไม่ถึงจริงๆเลยเป็นแบบนี่ ไอพวกไม่เป็นก็ดีไปแต่ที่เห็นเป็นก็เยอะ  

น้องหัดขับรถตอนอายุ 28-29 ครับ ผมขออนุญาต crop ส่งให้ญาติน้องไว้ดำเนินคดี ตามพรบ คอมนะครับ ยินดีด้วยครับ  

ผมไม่ซีเรียสครับ เชิญแจ้งความเลย ผมพิจาณาแล้วครับผมผิดมั้ย ตาม พรบ คอม

แต่เพิ่งได้เห็นว่าเป็นผู้เกี่ยวข้องกับคุณ

ผมขอแสดงความเสียใจด้วยกับคุณ รวมทั้งขออภัยที่กล่าวถึงในแง่ร้าย

แต่อายุไม่ได้สะท้อนวุฒิภาวะการขับขี่ และเรื่องนี้อยากให้คุณเก็บไปพิจารณาด้วย

คนเราไม่ได้อายุมากแล้ววุฒิภาวะมากตาม การขับรถไม่ใช่ของเล่นถ้าพลาดตายคนเดียว

ไม่เป็นปัญหา แต่หลายครั้งความผิดพลาดมันไปพรากชีวิตคนอื่นด้วย

เข้าใจสูญเสียเลยอาจจะพยายามปกป้อง ผมอยากสวนหลายอย่างนะ แต่นั่นแหละ

ผมคงผิดเองไปโดนจุดของคุณ เอาว่าผมขออภัย ไว้ ณ ที่นี้ครับ
2
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: !!!PINK PANDA!!!! !!!JUNG EUNJI!!!!
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 7303
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 08:09
ขอบ่น ไม่ได้ว่าใครเจาะจง
เบื่อพวกกะจั๊วชอบขับแซงแล้วแทรกไปมาต้องคอยหลบให้พวกมัน

ผ่านไปได้คงคิดว่าตัวเองเก่ง

ขับรถประมาทจะทำให้คนอื่นเดือดร้อนไปด้วย
1
0
Pink me Pink me Pink me UP!
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3331
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 11:27
พึ่งเห็นกระทู้นี้ ผมเคยเอารถไปติดฟิมล์ ร้านนี้อยู่นะ
แล้วอีกอย่างถนนเส้นนี้ไม่ได้กว้างมากนะ สามารถขับได้ถึง 130 km เลยเหรอถือว่าเร็วมากเลยนะ ผมวิ่งผ่านเส้นนี้ตอนกลางวันรถจะเยอะมากไม่เคยขับถึง 100 เลย
แก้ไขล่าสุดโดย u9ted เมื่อ Wed Oct 09, 2019 11:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 18
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 11:44
Jazz ขับช้า แช่ขวา ชิวๆ ไม่สนใจไรเลย... เลนขวาสุด สำหรับรถเร็วครับ ไม่ควรขับแช่ขวา แล้วคันหลังมาเร็ว ก็ต้องหักหลบรถช้าข้างหน้า และด้วยความเร็วของรถ+กับสภาพถนน จึงเกิดเหตุการณ์แบบนี้นะครับ...
เสียใจด้วยจริงๆครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel