ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jul 2010
ตอบ: 3012
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 06:14
[RE: ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร]
~HomeMade~ พิมพ์ว่า:
Number10 พิมพ์ว่า:
เอาใจช่วยนะ และความจริงมันดีที่สุดเสมอ ผมว่าเรื่องนี้ทุกคนควรพูดกันด้วยความจริง

ให้ผู้ใหญ่เข้าใจในปัญหาทุกๆอย่าง และหาทางออกให้กับเด็กทั้ง 2 คน รีบเคลียร์กับสามีเค้าครับ

อย่าหลบ ของอย่างนี้อารมณ์ขั่ววูปอันตรายที่สุดเลยล่ะ

ผู้ชายเป็น จ่าสิบเอก(ทหาร) ส่วนทางบ้านเธอ ผมไม่เคยไป แต่พอรู้เพราะตอนผมออกงานเธอให้ผมใส่ที่อยู่บ้านเธอ (ตจว) ผมมีความคิดที่จะไปหาพ่อแม่เธอและอธิบายเรื่องราวทั้งหมด เพื่อให้ทุกอย่างดีขึ้น เพราะผมรักเธอและลูกสาว รวมถึงในท้อง แต่คงต้องไม่ให้เธอรู้เรื่องที่ผมจะไป กำลังชั่งใจอยู่ครับ ว่าถ้าไปจะทำให้อะไรต่างๆดีขึ้นไหม  

เค้าควรรู้ทุกอย่าง เพราะเด็กในท้องถ้าเป็นลูกคุณจริงๆ มันปิดบังอะไรไม่ได้เเล้วล่ะ คุณควรขอโทษและอธิบายเรื่องราวทั้งหมด ส่วนเค้าจะมองว่าใครผิดอันนั้นอยู่ที่เค้าครับ แต่เค้าควรต้องรู้ และภาวนาว่าเค้าจะทำไม่ถึงขั้นเอาชีวิต ถ้าคุณทำเรื่องนี้ได้ถ้าเค้าเย็นลงได้ เรื่องอื่นจะเคลียกันง่ายขึ้น แต่ผมว่าอย่าเพิ่งเจอตัวเลย หาทางขอโทษเค้าก่อนเช่นทางโทรศัพท์ ยิ่งเล่าเรื่องนี้ให้ผู้ใหญ่ทางเค้าได้อะไรอาจจะซอฟขึ้นนะ เอาใจช่วยนะ

ผู้หญิงบอกกับผมถ้าเคลียร์กับผู้ชาย ผมตายอย่างเดียว เพราะเรื่องนี้
ผู้ชายเล่าให้เพื่อน ให้นาย(เสธ)ฟัง และเค้ากำลังตามมาเล่นงานผมอยู่ครับ
ผู้หญิงบอกว่าเค้าถูกประจาร ทำให้อับอาย ไม่มีที่ยืนในสังคม
และทุกวันนี้ย้ำกับผม ว่าเจ้าตัวจะเป็นคนจัดการเรื่องนี้เอง ให้ผมอยู่เฉยๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2009
ตอบ: 1642
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 06:23
[RE]ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร
เอาใจช่วยนะ และความจริงมันดีที่สุดเสมอ ผมว่าเรื่องนี้ทุกคนควรพูดกันด้วยความจริง

ให้ผู้ใหญ่เข้าใจในปัญหาทุกๆอย่าง และหาทางออกให้กับเด็กทั้ง 2 คน รีบเคลียร์กับสามีเค้าครับ

อย่าหลบ ของอย่างนี้อารมณ์ขั่ววูปอันตรายที่สุดเลยล่ะ

ผู้ชายเป็น จ่าสิบเอก(ทหาร) ส่วนทางบ้านเธอ ผมไม่เคยไป แต่พอรู้เพราะตอนผมออกงานเธอให้ผมใส่ที่อยู่บ้านเธอ (ตจว) ผมมีความคิดที่จะไปหาพ่อแม่เธอและอธิบายเรื่องราวทั้งหมด เพื่อให้ทุกอย่างดีขึ้น เพราะผมรักเธอและลูกสาว รวมถึงในท้อง แต่คงต้องไม่ให้เธอรู้เรื่องที่ผมจะไป กำลังชั่งใจอยู่ครับ ว่าถ้าไปจะทำให้อะไรต่างๆดีขึ้นไหม  

เค้าควรรู้ทุกอย่าง เพราะเด็กในท้องถ้าเป็นลูกคุณจริงๆ มันปิดบังอะไรไม่ได้เเล้วล่ะ คุณควรขอโทษและอธิบายเรื่องราวทั้งหมด ส่วนเค้าจะมองว่าใครผิดอันนั้นอยู่ที่เค้าครับ แต่เค้าควรต้องรู้ และภาวนาว่าเค้าจะทำไม่ถึงขั้นเอาชีวิต ถ้าคุณทำเรื่องนี้ได้ถ้าเค้าเย็นลงได้ เรื่องอื่นจะเคลียกันง่ายขึ้น แต่ผมว่าอย่าเพิ่งเจอตัวเลย หาทางขอโทษเค้าก่อนเช่นทางโทรศัพท์ ยิ่งเล่าเรื่องนี้ให้ผู้ใหญ่ทางเค้าได้อะไรอาจจะซอฟขึ้นนะ เอาใจช่วยนะ

ผู้หญิงบอกกับผมถ้าเคลียร์กับผู้ชาย ผมตายอย่างเดียว เพราะเรื่องนี้
ผู้ชายเล่าให้เพื่อน ให้นาย(เสธ)ฟัง และเค้ากำลังตามมาเล่นงานผมอยู่ครับ
ผู้หญิงบอกว่าเค้าถูกประจาร ทำให้อับอาย ไม่มีที่ยืนในสังคม
และทุกวันนี้ย้ำกับผม ว่าเจ้าตัวจะเป็นคนจัดการเรื่องนี้เอง ให้ผมอยู่เฉยๆ  

เป็นกำลังใจให้ครับผม ผมดูแล้วก็ห่วงความปลอดภัยคุณจริงๆ ผมมองเห็นทางเดียวนะ คือหาคนคุยไกล่เกลี่ย ซึ่งคนๆนั้นควรเป็นทหารยศใหญ่ๆ พวกนี้ถือระบบมากครับถ้านายสั่งให้หยุดพวกนี้จะไม่ค่อยกล้า พอจะบอกสังกัดฝ่ายชายสักนิดได้ไหมครับว่า สังกัดเหล่าไหน กองพันไหน เพื่อผมหรือเพื่อนๆใน ss มีเพื่อนที่เขาพอรู้จักผู้ใหญ่ ที่พอจะคุยเคลียให้ได้อะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5905
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 06:25
เรื่องนี้มีดีแค่อย่างเดียวคือ ฝ่ายสามีเก่าของแฟนคุณ กับแฟนคุณ ไม่ได้มีเยื่อใยกันแล้ว

เพียงแต่อาจจำเป็นที่ต้องอยู่ในสถานะพ่อ แม่ จะด้วยทางครอบครัว หรือทางสังคมแค่นั้นเอง

ไม่งั้นเงื่อนไขต่างๆ จะหนักกว่านี้มาก

อีกอย่างจากที่เล่ามา ทางบ้านแฟนเก่าคุณก็ดูไม่ได้สนใจใส่ใจอะไร แฟนเก่าคุณเท่าไหร่ จากที่บอกว่า ไม่มางานเลย

ไม่รู้ว่าก่อนหน้านี้ อาจจะมีประเด็นอะไร ในระหว่างที่คบกับผู้ชายคนเก่าหรือเปล่า ถึงดูไม่เยื่อใยอะไรแบบนั้น

ตรงนี้ต้องลองสืบดูดีๆ เพราะเป็นไปไม่ได้ที่ลูกสาวแต่งงาน ต่อให้ไม่จดทะเบียนก็ควรจะแสดงออก หรือมาร่วมงานบ้าง

คหสต ผมมองว่า ทางแฟนคุณดูมีอะไรซับซ้อนมากกว่าที่คุณรู้อีกเยอะเลย

การปิดบังไม่ใช่เรื่องที่ดีครับ ยิ่งเป็นเรื่องครอบครัว เรื่องชีวิตคู่แล้ว ไม่ว่าจะอดีตหรือปัจจุบัน มันไม่ควรมีความลับต่อกันแล้ว

ต่อให้ฝ่ายหญิงมีอดีตไม่ดี แต่ถ้าคิดจะเริ่มต้นใหม่กับคุณ และคุณรับกับสถานะปัจจุบันได้

มันก็ควรทำให้คุณที่เป็นคู่ชีวิตในปัจจุบันสบายใจด้วย

อันนี้ผมมองว่า ฝ่ายหญิงยังปกปิดเบื้องหลังอยู่พอสมควรเลย

ปัญหานี้การแก้ไข อาจไม่ได้แก้ที่คุณคนเดียว เพราะมีหลายอย่างของทางแฟนคุณเข้ามาเกี่ยวข้อง

หรือจริงๆ มันอาจจะจบที่คุณคนเดียว ด้วยการเลือกเดินออกมาจากตรงนั้น

ก็อยู่ที่การตัดสินใจของคุณครับ
3
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 06:29
Audere Est Facere พิมพ์ว่า:
เรื่องนี้มีดีแค่อย่างเดียวคือ ฝ่ายสามีเก่าของแฟนคุณ กับแฟนคุณ ไม่ได้มีเยื่อใยกันแล้ว

เพียงแต่อาจจำเป็นที่ต้องอยู่ในสถานะพ่อ แม่ จะด้วยทางครอบครัว หรือทางสังคมแค่นั้นเอง

ไม่งั้นเงื่อนไขต่างๆ จะหนักกว่านี้มาก

อีกอย่างจากที่เล่ามา ทางบ้านแฟนเก่าคุณก็ดูไม่ได้สนใจใส่ใจอะไร แฟนเก่าคุณเท่าไหร่ จากที่บอกว่า ไม่มางานเลย

ไม่รู้ว่าก่อนหน้านี้ อาจจะมีประเด็นอะไร ในระหว่างที่คบกับผู้ชายคนเก่าหรือเปล่า ถึงดูไม่เยื่อใยอะไรแบบนั้น

ตรงนี้ต้องลองสืบดูดีๆ เพราะเป็นไปไม่ได้ที่ลูกสาวแต่งงาน ต่อให้ไม่จดทะเบียนก็ควรจะแสดงออก หรือมาร่วมงานบ้าง

คหสต ผมมองว่า ทางแฟนคุณดูมีอะไรซับซ้อนมากกว่าที่คุณรู้อีกเยอะเลย

การปิดบังไม่ใช่เรื่องที่ดีครับ ยิ่งเป็นเรื่องครอบครัว เรื่องชีวิตคู่แล้ว ไม่ว่าจะอดีตหรือปัจจุบัน มันไม่ควรมีความลับต่อกันแล้ว

ต่อให้ฝ่ายหญิงมีอดีตไม่ดี แต่ถ้าคิดจะเริ่มต้นใหม่กับคุณ และคุณรับกับสถานะปัจจุบันได้

มันก็ควรทำให้คุณที่เป็นคู่ชีวิตในปัจจุบันสบายใจด้วย

อันนี้ผมมองว่า ฝ่ายหญิงยังปกปิดเบื้องหลังอยู่พอสมควรเลย

ปัญหานี้การแก้ไข อาจไม่ได้แก้ที่คุณคนเดียว เพราะมีหลายอย่างของทางแฟนคุณเข้ามาเกี่ยวข้อง

หรือจริงๆ มันอาจจะจบที่คุณคนเดียว ด้วยการเลือกเดินออกมาจากตรงนั้น

ก็อยู่ที่การตัดสินใจของคุณครับ  
หลายอย่างเป็นอย่างที่ท่านพูดครับ ผมรู้เรื่องราวบางอย่างด้วยตัวเอง
ผมคิดว่า ผมตัดสินใจจะขับรถไปบ้านฝ่ายหญิง ไปพูดคุยกับทางพ่อแม่ฝ่ายหญิง
เรื่องที่ผมคบกัน เรื่องที่ผมไม่รู้ และเรื่องลูกในท้อง(ถ้าท้องจริง)
ผมจะยอมรับกับทางบ้านฝ่ายหญิง อย่างน้อยผมต้องบอกในสิ่งนี้ให้ท่านรับรู้
แต่มีข้อแม้ ผมต้องไม่ให้ฝ่ายหญิงรู้ ว่าผมจะไปพูดคุย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 06:34
RederPool พิมพ์ว่า:

เป็นกำลังใจให้ครับผม ผมดูแล้วก็ห่วงความปลอดภัยคุณจริงๆ ผมมองเห็นทางเดียวนะ คือหาคนคุยไกล่เกลี่ย ซึ่งคนๆนั้นควรเป็นทหารยศใหญ่ๆ พวกนี้ถือระบบมากครับถ้านายสั่งให้หยุดพวกนี้จะไม่ค่อยกล้า พอจะบอกสังกัดฝ่ายชายสักนิดได้ไหมครับว่า สังกัดเหล่าไหน กองพันไหน เพื่อผมหรือเพื่อนๆใน ss มีเพื่อนที่เขาพอรู้จักผู้ใหญ่ ที่พอจะคุยเคลียให้ได้อะครับ  
inbox ครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2009
ตอบ: 255
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 06:35
สู้ๆนะครับท่าน
1
0
Manchester United

via GIPHY

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5905
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 06:37
Audere Est Facere พิมพ์ว่า:

หลายอย่างเป็นอย่างที่ท่านพูดครับ ผมรู้เรื่องราวบางอย่างด้วยตัวเอง
ผมคิดว่า ผมตัดสินใจจะขับรถไปบ้านฝ่ายหญิง ไปพูดคุยกับทางพ่อแม่ฝ่ายหญิง
เรื่องที่ผมคบกัน เรื่องที่ผมไม่รู้ และเรื่องลูกในท้อง(ถ้าท้องจริง)
ผมจะยอมรับกับทางบ้านฝ่ายหญิง อย่างน้อยผมต้องบอกในสิ่งนี้ให้ท่านรับรู้
แต่มีข้อแม้ ผมต้องไม่ให้ฝ่ายหญิงรู้ ว่าผมจะไปพูดคุย  

ส่วนตัวคิดว่า อย่าไปเอาปัญหาไปให้บ้านเค้าดีกว่า มันดูข้ามขั้นตอนเกินไปเยอะ

เพราะ ณ ตอนนี้ปัญหาหลักไม่ได้อยู่ตรงนั้น ปัญหาหลักอยู่ที่ฝั่งผู้ชายคนเก่ามากกว่า

ลองถอยมามองก่อนตัดสินใจอะไร หลายๆ อย่างดูครับ อย่าเพิ่งใจร้อน

คิดดูให้ดีๆ ก่อนว่า ถ้าทำแบบนั้นไปแล้ว เราจะได้อะไร จะเสียอะไรไปบ้าง

ผมอาจจะเห็นด้วยกับฝ่ายหญิง ที่บอกให้คุณรอก่อน ให้เค้าเคลียส่วนของเค้าไปก่อนดีกว่า

ผมอาจจะพูดตรงไปหน่อย อาจฟังขัดกับความรู้สึกคุณไปบ้าง

แต่อยากบอกตรงๆ ว่า คุณมาทีหลังครับ อาจจะมาระหว่างที่เค้ามีปัญหากันอยู่ด้วยซ้ำไป โดยที่คุณไม่รู้ตัว

ต้องระวังเรื่องไทม์ไลน์ตรงนี้ไว้ด้วย
1
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54911
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 06:57
ผมเข้าใจดีเลยนะ ปัญหาเรื่องประมาณนี้ เคยเจอเคยเห็นมา

จากที่ผมเห็นมานะ สุดท้าย ส่วนที่ยื้อ ก็ได้แค่ยื้อ แต่เมื่อถึงบทสรุป ทุกคนก็จะทำอะไรได้ นอกจากยอมรับความจริง และทำในสิ่งที่สมควร

อย่าลืมว่าท่านไม่ได้อยู่ตัวคนเดียว ยังมีพ่อแม่ที่รักและหวังพึ่งพิงดูแล มีน้ามีอา

ค่อยแก้ ค่อยๆคลี่คลายไปทีละจุดๆครับ วันก่อนผมดูคลิปสนทนากับหลวงพ่อคูณ แกบอกแกไม่ใช้ผู้วิเศษวิโสอะไร เวลาจะช่วยอะไรชาวบ้าน แก้ปัญหาอะไร ก็แค่ทำในสิ่งที่พอทำได้
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 1056
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 07:01
[RE]ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร
ตั้งสตินะครับ ค่อยๆคิดนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9593
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 07:03
ท่านเป็นคนดีผมรู้สึกได้ เป็นกำลังใจให้ครับ
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4535
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 07:05
ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร
เห็นใจทุกคนเลยครับ ทั้งคุณ ผู้หญิง เด็ก สามีเก่า ญาติคุณ ญาติฝ่ายหญิง ทุกฝ่ายมีเหตุผลที่ฟังได้หมดเลย
สถานการณ์แบบนี้ดีสุดคือตามที่ฝ่ายหญิงบอก ให้เขาแก้ปัญหาเองเพราะคุณแก้ไม่ได้ และแม้จะไม่มั่นใจว่าฝ่ายหญิงจะแก้ได้คุณก็ต้องทนและรอ ตอนนี้ฝ่ายหญิงเครียดกว่าคุณเยอะเลยดูจากอาการที่คุณถามแล้วเขาโกรธง่ายขึ้น

ถ้าเห็นอาการว่าฝ่ายหญิงหลอกผมคงบอกว่าถอยออกมาเถอะ แต่อ่านที่เล่ามามันไม่ใช่ รอเวลาดูอีกนิดนึงว่าฝ่ายหญิงมีลูกกับคุณจริงหรือเปล่า ถ้ามีจริงปัญหานี้จะยิ่งยากเข้าไปใหญ่ แต่ถ้าไม่มีคุณควรออกห่างออกมา ให้เวลากับตัวเอง และเปิดโอกาสให้ฝ่ายหญิงแก้ปัญหาได้เต็มที่ เขาคงรักคุณจริงนั่นแหล่ะ แต่ปัญหาเกิดจากเขา เขาต้องเคลียร์ให้จบ

ให้กำลังใจขอให้ทุกฝ่ายผ่านพ้นมันไปด้วยดีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

AVB Flooring พื้น SPC นำเข้า ราคาขายส่ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2009
ตอบ: 983
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 07:12
ผมติดใจเรื่องลูกสาว

ลูกสาวไม่ใช่ลูกแท้ๆ แต่จดทะเบียนรับรองมาเลี้ยงดู และฝ่ายหญิงเซ็นคนเดียว

ส่วนอดีตสามี ก็ไม่ได้จดทะเบียนสมรสกัน อย่างนี้ก็แทบจะไม่มีผลทางกฎหมายนะครับ

ถ้าฝ่ายอดีตสามีจะทำเรื่องขอสิทธิเลี้ยงดูบุตร

สุดท้าย ผมพูดจริงๆ นะเรื่องอย่างนี้อยู่ที่การจัดการ เรื่องกฎหมายก็ไปปรึกษาทนายความดีกว่าว่าจะดำเนินการยังไงได้บ้าง

ส่วนเรื่องความปลอดภัยแจ้งและขอคำปรึกษาจากตำรวจจะดีที่สุดครับ เชื่อผมเช้านี้ไปปรึกษาเลยอย่างน้อยๆ ท่านเองจะได้มีคนที่มีความรู้มารับฟังและพร้อมแก้ไขปัญหา

แก้ไขล่าสุดโดย Nong_Nan เมื่อ Thu Aug 22, 2019 07:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2009
ตอบ: 855
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 07:12
อ่านจบ สงสารท่านกับลูกสาวมากครับ
ท่านใจเย็นๆ ผมว่าท่านหาทางออกได้แน่ๆ ท่านมีความคิดที่ดีและเป็นผู้ใหญ่พอสมควรเลย

ยังไงท่านสามารถเล่า ระบายที่นี่ได้ครับ สมาชิก SS พร้อมรับฟังเสมอ

1
0
#My name is Michael Carrick
แข้งบุนเดสลีกา
Status: toru taka miracle-
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 14488
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 07:16
ยังไงก็คอยอัพเดตให้เพื่อนๆสมาชิกฟังหน่อยนะครับ ผมคงแนะนำอะไรไม่ได้ถ้าเจอผมก็คงมืด 8 ด้านเหมือนกัน หรืออาจจะหายไปที่ไกลๆไปใช้ชีวิตคนเดียใ
1
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 5144
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 07:18
ลูกสาวที่อยู่ อ.2 เป็นลูกเลี้ยงของผู้หญิงและแฟนเก่า ซึ่งผู้หญิงเซ็นต์เป็นมารดาแต่เพียงผู้เดียว อันนี้ชัดเจนครับ ฟ้องขอสิทธิในการเลี้ยงดูได้ ส่วนผู้ชายคนเก่าหมดสิทธิครับ

ท่านยังบอกอีกว่าผู้ชายคนเก่าเขาสนแต่ลูกไม่สนผู้หญิง อันนี้ท่านก็น่าจะปลอดภัยจากเรื่องชู้สาวได้นะครับ

และเวลาคุยโทรศัพท์กับฝั่งผู้ชายรบกวนบันทึกไว้ด้วยนะครับเผื่อมีคำขู่อะไร เราสามารถนำมาใช้เป็นหลักฐานได้

ปล. แฟนท่านท้องจริงหรือเปล่า ยังน่าสงสัยนะครับ ลองแอบค้นตู้เสื้อผ้าเขาดูว่ามีผ้าอนามัยเก็บไว้ไหม จำปริมาณกับยี่ห้อเอาไว้ แล้วเดือนหน้ามาดูใหม่ว่าปริมาณลดลงไหม (แอบทำนะครับ) ท่านก็น่าจะพอทราบคร่าวๆว่าแฟนท่านท้องไหมน่ะครับ

ขอให้ท่านและครอบครัวผ่านเรื่องนี้ไปได้ด้วยดี มาระบายในss ได้เสมอนะครับ เป็นกำลังใจให้
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel