ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Dec 2009
ตอบ: 1939
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:32
[RE: ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร]
ในใจคงร้อนลนสับสนน่าดูเลยนะครับท่าน เวลามันจะช่วยทุกอย่างครับ ผมคงไม่แนะนำท่านได้มาก แต่อยากจะบอกว่าก่อนจะลงมือทำอะไร ให้ลองนั้งคิดทบทวนผลของมันก่อนนะครับ ถ้าเรื่องนี้ท่านไม่ไหวก็ควรจะปล่อยวาง เอ็นดูเค้าเอ็นเราขาด ลองคุยเปืดใจไปครับทั้งเรื่องท้องและเรื่องแฟนเก่าเค้า ถ้าทุกอย่างไม่ตัดขาดและไม่ท้องจริง เป็นตัวผม ผมจะเดินออกมาจากตรงนั้นครับ ถึงมันจะยากแต่เวลามันจะแก้ทุกอย่างเอง ผมเชื่องอย่างนั้น
เป็นกำลังใจให้ครับท่าน อย่าลืมใช้สติกับการแก้ปัญหานะครับท่าน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
like....milk
OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20657
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:42
ปัญหาหลายปมมาก ลองไล่ลำดับความสำคัญแล้วแก้ไปทีละปมนะครับ
หลังจากแก้ไข เรื่องราวเป็นไปได้ทั้งดีขึ้นและแย่ลง
แต่สุดท้ายทุกอย่างจะผ่านไปครับ ฟ้าหลังฝนสวยงามเสมอ
เป็นกำลังใจให้ท่านนะครับ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 22033
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:59
อย่าไปคิดว่าปัญหามันรุนแรงมากครับ คุณอยู่ในใจกลางพายุมันเลยถูกพัดหนักหน่วง

ลองออกไปยืนนอกวงพายุสิครับ ไม่ต้องทำอะไรเลย เดี๋ยวคุณจะเห็นทางเอง

เผื่อใจไว้บ้างนะครับ ผมไม่ได้คิดเหมือนคนอื่นว่าฝ่ายโน้นกำลังเลิกกัน

ผมกลับคิดว่าผู้หญิงก็กำลังหลอกคุณอีกคนเรื่องเขาท้อง
3
0
จะไม่เสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงินอีก
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4107
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:02
สู้ๆครับ ทำได้แค่รอจริงๆ นั่นแหละ เพราะท่านไม่ได้มีสิทธิ์ตัดสินใจเลย
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 7970
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:11
ผู้ชายคนเก่าไม่ได้จดทะเบียน เด็กที่เป็นลูกของผู้หญิง ไม่ใช่ลูกเเท้ๆ เเต่รับเลี้ยงดู
โดยผ่ายหญิงเป็นผู้ปกครองเเค่คนเดียว เรื่องนี้น่าจะตัดปัญหาเรื่องผู้ชายคนเก่า
จะมาเอาลูกไป

ยกเว้นเสียเเต่ว่า ผู้หญิง ไม่ได้พูดเรื่องจริง
ไม่บอกความจริง บอกไม่หมด

นี่ผมสงสัยไปยันลูกในท้อง ว่าลูกคุณเเน่นอนใช่มั้ย
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:14
ผมแนะนำแบบคนนอกที่ไม่ได้อยู่ในห้วงอารมณ์แบบท่านนะ จะรับไว้หรือไม่ก็สุดแล้วแต่ท่าน

1.ผู้หญิงคนนี้สมควรมาเป็นคู่ชีวิต มาเป็นแม่ของลูกท่านจริงรึเปล่ากับสิ่งที่เธอทำมาหลายๆอย่าง
ท่านควรคิดเรื่องนี้อันดับแรก จากนั้นปัญหาอื่นมันจะได้แก้แบบมีเป้าหมาย

2.เธอท้องลูกท่านจริงมั้ย
ถ้าจริง ท่านก็ลองเอาคำตอบที่ได้จากข้อแรกมาประกอบการตัดสินใจดู
ถ้าไม่ท้อง เป็นผมคงไม่มายุ่งกับผู้หญิงคนนั้นอีก

ถ้าจะให้ผมพูดตรงๆ ท่านก็น่าจะรู้อยู่แก่ใจแหละว่ามันแปลกๆตั้งแต่ตอนเริ่มเจอเค้าแล้ว
ซึ่งท่านก็เลือกเข้ามาวังวนนี้เอง แต่ยังไงซะมันไม่สายถ้าจะออกจากวังวนนี้ไป

ก็ลองคิดดูครับ
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2009
ตอบ: 3533
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:24
[RE]ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร
อะไรที่ทำให้ด้วยความเต็มใจ แล้วได้ผลตอบแทนแบบนี้แม่ง โคตรเสียใจเลยอะ ขอให้ผ่านไปให้ได้นะท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15642
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:25
ผลจากเรื่องพวกนี้มันรุนแรงจริงๆ

ผมยังจำได้สิ่งที่เลวร้ายวันนั้นได้อยู่เลย

มันเปลี่ยนคนดีๆอย่างผมกลายเปนไอขี้เมาคนนึง

มันอาจจะรุนแรง แต่อย่าพยายามลืมเลยครับ

เค้าไม่คู่ควรกับความรักของของคุณเลยซักนิด รักของคุณมันดีและมีความหมายมาก

รักษาด้วยกำลังใจและใช้เวลาครับ อาจจะไม่คล้ายกันเท่าไหร่

แต่เราน่าอาจจะคล้ายๆกัน เพราะเราไม่ได้อยู่กัยลูกอีกแล้ว

เรื่องเดินหน้าต่อไม่ต้องแล้วครับ เราถอยมา รักษาตัว
แล้วเป็นคนใหม่ และใช้ชีวิตให้ได้ครับ ขอให้ท่านโชคดี
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8714
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:27
Number10 พิมพ์ว่า:

- ผมเคยปรึกษาจิตแพทย์ หรือ กรมครอบครัว ได้คำตอบคือให้เวลาเป็นคำตอบครับ

- ผมกำลังเป็นโรคซึมเศร้าขั้นรุนแรง

คนอื่นแนะนำวิธีทางครอบครัวไปแล้ว ผมขอประเด็นนี้แล้วกันครับ

ผมว่าท่านควรไปหาจิตแพทย์และนักจิตวิทยาคลินิคอีกรอบครับ
ขอให้เปลี่ยนที่นะครับ อ่านที่คุณพิมพ์มาแล้วผมว่าท่านเจอแพทย์ที่ไม่ได้ตั้งใจรับฟังเรื่องของคุณมากเท่าที่ควร

จิตแพทย์/นักจิตวิทยาคลินิคที่ดีจะรับฟังและร่วมค้นหาเส้นทางไปพร้อมกันกับท่านครับ ไม่ใช่ตอบแค่สั้นๆว่าเวลาเป็นคำตอบ

หมอวินิจฉัยแล้วว่าเป็นโรคซึมเศร้า ขอให้ทานยาตามที่หมอสั่งอย่างเคร่งครัดด้วยนะครับ

Take Care
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: Would you rather die a hero?
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8343
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:31
ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร
เป็นกำลังใจให้นะครับ ✌️✌️
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1658
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:31
ทำสิ่งที่ควรจะทำ ควรจะเป็น ทำหน้าที่ของตนเองครับ อยู่ในศีลธรรม

เรื่องลูก ถ้าเป็นลูกเราก็ขอมาเลี้ยง การสอนลูก เลี้ยงเขาให้โตเป็นคนดี
มันเป็นความสุขที่ไม่ได้มีง่ายๆเลยครับ ขอแค่อดทนครับ

ส่วนความรู้สึกบุคคลที่ 2 ที่ 3 ช่างมันไปก่อน เอาทีละ step ครับ แล้ว
เวลามันจะช่วยจริงๆนะครับ

เรื่องผู้ชายสามี ช่างเขาจะทำอะไร เราทำไรไม่ได้ครับ นิ่งไว้ดีที่สุดครับ

เรื่องผู้หญิงก็ช่างเขาเราก็ทำไรไม่ได้ครับ ปล่อยไปตามความรู้สึกครับ

ความรู้สึกเอามาที่หลังความถูกต้องครับ

บางทีบางเรื่องก็ให้ใจตัดสินแทนสมอง......แต่เคสนี้ให้สมองตัดสินแทนใจครับ

แก้ไขล่าสุดโดย I7ARS เมื่อ Thu Aug 22, 2019 09:33, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 318
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:34
ก่อนอื่นผมต้อง ขอบคุณ จขกท ที่มาแชร์เรื่องราวให้ฟังครับ

ผมคงแนะนำอะไรได้ไม่มาก

1.แนะนำให้ปรึกษาครอบครัว และอยู่กับครอบครัวให้มากๆครับ
ผมเชื่อว่า ครอบครัวคือสิ่งที่โอบกอดเราได้ดีที่สุด

2.หาที่พึ่งทางใจ ลองตัดเรื่องราวทุกอย่าง หาเวลาสงบๆให้ตัวเองครับ
เปนผมอาจจะไปถือศีล หลบไปอยุ่เงียบๆสักพัก แล้วค่อยกลับมาสู้กับปัญหา

3.ปรึกษาหมอ หลายๆที่ครับ

ไม่ว่ามันจะยาก ลำบาก สักแค่ไหน ยังไงชีวิตคนเราก็มันทางออกเสมอครับ
ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: #ความรักก็เช่นกัน
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 653
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:35
~HomeMade~ พิมพ์ว่า:
~HomeMade~ พิมพ์ว่า:
เอาใจช่วยนะ และความจริงมันดีที่สุดเสมอ ผมว่าเรื่องนี้ทุกคนควรพูดกันด้วยความจริง

ให้ผู้ใหญ่เข้าใจในปัญหาทุกๆอย่าง และหาทางออกให้กับเด็กทั้ง 2 คน รีบเคลียร์กับสามีเค้าครับ

อย่าหลบ ของอย่างนี้อารมณ์ขั่ววูปอันตรายที่สุดเลยล่ะ

ผู้ชายเป็น จ่าสิบเอก(ทหาร) ส่วนทางบ้านเธอ ผมไม่เคยไป แต่พอรู้เพราะตอนผมออกงานเธอให้ผมใส่ที่อยู่บ้านเธอ (ตจว) ผมมีความคิดที่จะไปหาพ่อแม่เธอและอธิบายเรื่องราวทั้งหมด เพื่อให้ทุกอย่างดีขึ้น เพราะผมรักเธอและลูกสาว รวมถึงในท้อง แต่คงต้องไม่ให้เธอรู้เรื่องที่ผมจะไป กำลังชั่งใจอยู่ครับ ว่าถ้าไปจะทำให้อะไรต่างๆดีขึ้นไหม  

เค้าควรรู้ทุกอย่าง เพราะเด็กในท้องถ้าเป็นลูกคุณจริงๆ มันปิดบังอะไรไม่ได้เเล้วล่ะ คุณควรขอโทษและอธิบายเรื่องราวทั้งหมด ส่วนเค้าจะมองว่าใครผิดอันนั้นอยู่ที่เค้าครับ แต่เค้าควรต้องรู้ และภาวนาว่าเค้าจะทำไม่ถึงขั้นเอาชีวิต ถ้าคุณทำเรื่องนี้ได้ถ้าเค้าเย็นลงได้ เรื่องอื่นจะเคลียกันง่ายขึ้น แต่ผมว่าอย่าเพิ่งเจอตัวเลย หาทางขอโทษเค้าก่อนเช่นทางโทรศัพท์ ยิ่งเล่าเรื่องนี้ให้ผู้ใหญ่ทางเค้าได้อะไรอาจจะซอฟขึ้นนะ เอาใจช่วยนะ

ผู้หญิงบอกกับผมถ้าเคลียร์กับผู้ชาย ผมตายอย่างเดียว เพราะเรื่องนี้
ผู้ชายเล่าให้เพื่อน ให้นาย(เสธ)ฟัง และเค้ากำลังตามมาเล่นงานผมอยู่ครับ
ผู้หญิงบอกว่าเค้าถูกประจาร ทำให้อับอาย ไม่มีที่ยืนในสังคม
และทุกวันนี้ย้ำกับผม ว่าเจ้าตัวจะเป็นคนจัดการเรื่องนี้เอง ให้ผมอยู่เฉยๆ  

ผมขอทราบหน่วยของ ผช ด้วยจะสะดวกมั้ยครับ พอดีผมอยู่ในวงการเดียวกัน
1
0
#oasis #เพรชพระอุมา

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3704
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:37
[RE]ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร
มาๆ ขอร่วมให้กำลังใจ และอยากแนะนำว่า

คุณกับเธอ ควรคบกันต่อไป และ มีความสุขในท้ายที่สุด

ส่วนผู้ชายให้เคลียเลยว่าจะเอาไง ต้องการอะไร ทะเบียนก็ไม่ได้จดนิถ้าอ่านไม่ผิด ลูกก็ไม่ใช่ลูกแท้ๆของเขา จะเอาอะไรวะ

ก็แค่ปัญหาที่มีทางออก คุณอายุขนาดนี้ คุณใจเย็นๆ ผมดูไง ก็จะแฮปปปี้นะ เพราะคุณทั้งสองรักกัน ใช่มั้ย เครียผู้ชายฝั่งนั้นให้จบ ก็ สบายใจแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 6600
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:51
อันดับแรกตรวจลูกในท้องของคุณก่อนเลยใช่ลูกหรือป่าว

ทำไมเด็กที่รับมาเลี้ยงผู้ชายคนนั้นถึงอยากได้มากกว่าคนแม่

มันดูทะแม่งๆนะ เพราะเด็กดูเหมือนจะไม่สนิทกับผู้ชายคนนั้นเลย

1
0
Manchester United
A.C. Milan

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel