ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5078
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:51
[RE]ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร
อ่านล่ะหนักใจแทนเลยครับ เป็นกำลังใจให้ผ่านเรื่องราวที่ไม่ดีไปครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2009
ตอบ: 534
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:56
[RE: ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร]
ผมเป็นกำลังใจให้ครับพี่ สู้ๆ นะครับ ผมรู้ว่าพี่ทำดีที่สุดแล้ว
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2008
ตอบ: 1380
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:01
Nong_Nan พิมพ์ว่า:
ผมติดใจเรื่องลูกสาว

ลูกสาวไม่ใช่ลูกแท้ๆ แต่จดทะเบียนรับรองมาเลี้ยงดู และฝ่ายหญิงเซ็นคนเดียว

ส่วนอดีตสามี ก็ไม่ได้จดทะเบียนสมรสกัน อย่างนี้ก็แทบจะไม่มีผลทางกฎหมายนะครับ

ถ้าฝ่ายอดีตสามีจะทำเรื่องขอสิทธิเลี้ยงดูบุตร

สุดท้าย ผมพูดจริงๆ นะเรื่องอย่างนี้อยู่ที่การจัดการ เรื่องกฎหมายก็ไปปรึกษาทนายความดีกว่าว่าจะดำเนินการยังไงได้บ้าง

ส่วนเรื่องความปลอดภัยแจ้งและขอคำปรึกษาจากตำรวจจะดีที่สุดครับ เชื่อผมเช้านี้ไปปรึกษาเลยอย่างน้อยๆ ท่านเองจะได้มีคนที่มีความรู้มารับฟังและพร้อมแก้ไขปัญหา

ตามนี้เลยครับ เชิงกฎหมายสิทธิ์ในตัวลูกอันดับแรกเลยคือแม่ ยิ่งฝ่ายชายไม่จดทะเบียนหรือรับรองบุตรยิ่งแทบไม่มีสิทธิ์ในตัวเด็กเลย ทีนี้ขึ้นอยู่กับแม่จะเจรจากับฝ่ายชายแล้วว่าจะตกลงกันยังไง เพราะจริงๆถ้าฝ่ายชายดื้อรั้นก็ยิ่งมีแต่เสียกับเสีย แถมถ้าปัญหาเยอะสภาพจิตใจเด็กก็ยิ่งย่ำแย่

ส่วนเรื่องคุณกับฝ่ายหญิง ก็ต้องรออย่างที่เขาบอกขอเวลา ถ้าเขาเคลียร์กันไม่ได้ก็รอตรวจ DNA ถ้าเป็นลูกคุณจริง ก็อยู่ที่คุณกับแม่เด็กจะตกลงเรื่องการเลี้ยงดู(ในกรณีที่เขายังเคลียกันไม่จบ) ถ้าเกิดเคลียจบแบบแฮพปี้ก็ไม่น่ามีอะไรต้องกังวล

*เสริมโดยปกติคนทำงานอาชีพราชการส่วนมากหน้าตาทางสังคมเขาจะถือเป็นเรื่องสำคัญมากๆ เขาจะไม่ให้เรื่องเสียหายแบบนี้เป็นเรื่องใหญ่โตหรือกระจายเป็นวงกว้าง
คงต้องรอเงียบๆ อย่างที่เธอบอก ส่วนคุณก็เข้าปรึกษาแพทหาหมอบ่อยๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ ส่วนตัวผมก็เจอเรื่องแย่ๆมามากเหมือนกัน คิดซะว่าคนที่เจอเรื่องที่แย่ก็เราก็มีเยอะครับ ทุกปัญหามีทางออก
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2010
ตอบ: 4756
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:03
ถูกแบนแล้ว
เป็นผมนี่ ถ้าหลอกลวงกันแบบนี้ ผมออกมาเลยนะ ไม่ยุ่งเกี่ยวอะไรอีก ผมกลับไปดูแลพ่อ-แม่ พาท่านไปกินข้าว ไปเที่ยว ยังจะดีซะกว่า
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 2715
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:13

ผมก็กำลังคบอยู่กับ แม่เลี้ยงเดียว ได้ 3 ปีกว่า จะ 4 ปีเเล้ว

ที่บ้านผมก็มีแพลนว่าจะให้แต่งงาน กัน ผมเคยจับได้ ตอนเราคบกันช่วง ปีแรก

ว่าเค้ายังติดต่อกับพ่อของลูกอยู่ จนผมรู้เเล้วถามเค้า ว่าจะเลือกใคร คำตอบคือเค้าเลือกผม

ก็คบกันมาเรื่อย ๆ จนเมื่อต้นเดือน ส.ค. ที่ผ่านมานี้ เค้าทักมามาหาแฟนผม

ปกติ ผมไม่เคยเช็คมือถือแฟนผมเลย จู่ ๆ วันนั้น จะหยิบโทรศัพท์แฟนมาดูนาฬิกา ว่ากี่โมงเเล้ว

จู่ ๆ ข้อความเฟสก็เด้งขึ้น ผู้ชายคนนั้น ทักมาหา ถามถึงลูก ให้ส่งรูปให้ดูบ้าง

ลืมบอกไปว่า ตลอดที่เค้าเลิกกัน ผู้ชาย ไม่เคยส่งเสียเลี้ยงลูก แม้แต่บาทเดียว

เค้าขู่ว่า จะมา หาลุก จะมาลักพาตัว ลูกไป ผมก็เครียดมาก ๆ เลย

ไม่รู้บทสรุปจะเป็นเช่นไร ขอให้ท่าน จงสู้ต่อไปนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้
1
0
นักเตะอบจ.
Status: สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:16
เห็นใจสุดๆจะไปเคลียร์กับผู้ชายคนนั้นตรงๆก้อไม่ได้เพราะไม่รุ้จะเกิดอะไรขึ้นดีไม่ดีคุยกันไม่ลงเอาชีวิตไปทิ้งอีก จริงๆโตๆกันแล้วน่าจะเปิดอกคุยกันรู้เรื่องในเมื่อผู้หญิงเค้าเลือกคุณมันสมควรจะจบได้แล้วแต่คนบ้าๆในสังคมมันมีเยอะคนดีที่เป็นลูกผู้ชายพอมันมีน้อยผู้หญิงไม่เล่นด้วยยังจะรั้งไว้ ผมว่าเรื่องนี้มันพลาดที่แฟนคุณไม่เลิกกับคนเก่าให้ขาดตั้งแต่แรกก่อนจะมาคบกับคุณมันเลยกลายเป็นว่าคุณเข้าไปเป็นมือที่สามเค้ารึป่าวแล้วที่ผู้ชายบอกอยากได้ลูกสาวไว้ผมว่ามันก้อข้ออ้างหนึ่งหลักๆมันจะยื้อผู้หญิงไว้มากกว่า ผมว่าทางออกก้อต้องรอฝ่ายหญิงนะแหละว่าจะเอายังไง ให้หนีมาอยุ่กับคุณซะเลยดีไหมไหนๆลูกสาวก้อพร้อมมาเปลี่ยนงานเปลี่ยนที่อยู่แจ้งความกันไว้ หรือไม่คุณก้อต้องรอฝ่ายหญิงเคลียร์รอเวลาไม่รุ้เมื่อไหร่มันยิ่งทำให้คุณเครียดอ่ะ ยังไงก้อสู้ๆค่อยๆหาทางออกผมว่าไม่น่านานเพราะฝ่ายหญิงมีใจให้ยังไงคุณก้อเป็นต่อแค่บางทีมันยังไม่ถึงเวลาจริงๆสู้ๆครับผม
แก้ไขล่าสุดโดย wiliiver เมื่อ Thu Aug 22, 2019 10:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2010
ตอบ: 2259
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:16
ไม่รู้จะแนะนำยังไงเหมือนกันครับ หนักมากจริงๆ

เหนือสิ่งอื่นใด ขอเป็นกำลังใจให้ในทุกๆทางนะครับ
1
0
manchester united.

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8490
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:18
อ่านจบแล้วไม่รู้จะเม้นอะไรเลย ผมคงช่วยอะไรไม่ได้มาก คงได้แคให้กำลังใจครับ

แล้วก็อยากให้ท่านห่วงตัวเองหน่อย เป็นโรคซึมเศร้าด้วย

เรื่องลูก อย่างที่หลายๆเม้นว่า ตามกฏหมายแฟนเก่าคนนั้นไม่มีสิทธิ์เลยนะ
แต่ที่น่ากลัวคือตัวแฟนท่านมากกว่า ว่ามีอะไรปิดบังอีกบ้าง
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status: キルア゠ゾルディック
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 572
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:22
ผมเชื่อว่าพี่จะผ่านเรื่องราวเหล่านี้ได้นะครับ

อย่างน้อยคนใน SS ก็เป็นกำลังใจ

อยากระบายก็เต็มที่เลย

อย่างน้อยเราก็อยากให้พี่สู้ๆ ครับ ทุกอย่างต้องเป็นไปได้ด้วยดี
แก้ไขล่าสุดโดย Basooka เมื่อ Thu Aug 22, 2019 10:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13450
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:39
อ่านแต่ต้นจนจบ รู้สึกอินและรู้เลยปัญหาที่ท่านเผชิญมันหนักมาก

และจากที่เห็นการพิมพ์ของท่านรู้เลยว่าท่านเป็นคนที่มีจิตใจดีงาม ทัศนคติทั้งต่อตนเองและคนรอบข้างก็ดี

ผมเชื่อว่าคนดีแบบท่านจะผ่านพ้นอุปสรรคนี้ไปได้แน่ๆครับ ส่วนแฟนของท่านจากที่ท่านเล่ามาเค้าก็เป็นคนดีคนนึงครับ แต่มันเป็นไปได้สูงที่ว่าแม้เป็นคนรักเราก็ยังต้องมีความลับบางอย่างที่ไม่อาจเปิดเผยให้ฟังได้ ไม่ใช่เพราะไม่รักนะครับแต่เพราะกลัวว่าเค้าอาจรับไม่ได้และสูญเสียท่านไป แต่ถ้าจะช่วยแก้ปัญหากันต้องบอกให้เค้าเล่าให้หมดเพื่อจะได้ฟันฝ่าอุปสรรคไปด้วยกัน
1
0
evertonian
แข้งบุนเดสลีกา
Status: #โอตะสายคุณธรรมคนสุดท้ายแห่งศตวรรษ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 7618
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:39
มันต้องมีทางออกครับ อย่าเพิ่งท้อนะครับ
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2955
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:43
ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร
Number10 พิมพ์ว่า:
~HomeMade~ พิมพ์ว่า:
Number10 พิมพ์ว่า:
~HomeMade~ พิมพ์ว่า:
เอาใจช่วยนะ และความจริงมันดีที่สุดเสมอ ผมว่าเรื่องนี้ทุกคนควรพูดกันด้วยความจริง

ให้ผู้ใหญ่เข้าใจในปัญหาทุกๆอย่าง และหาทางออกให้กับเด็กทั้ง 2 คน รีบเคลียร์กับสามีเค้าครับ

อย่าหลบ ของอย่างนี้อารมณ์ขั่ววูปอันตรายที่สุดเลยล่ะ

ผู้ชายเป็น จ่าสิบเอก(ทหาร) ส่วนทางบ้านเธอ ผมไม่เคยไป แต่พอรู้เพราะตอนผมออกงานเธอให้ผมใส่ที่อยู่บ้านเธอ (ตจว) ผมมีความคิดที่จะไปหาพ่อแม่เธอและอธิบายเรื่องราวทั้งหมด เพื่อให้ทุกอย่างดีขึ้น เพราะผมรักเธอและลูกสาว รวมถึงในท้อง แต่คงต้องไม่ให้เธอรู้เรื่องที่ผมจะไป กำลังชั่งใจอยู่ครับ ว่าถ้าไปจะทำให้อะไรต่างๆดีขึ้นไหม  

เค้าควรรู้ทุกอย่าง เพราะเด็กในท้องถ้าเป็นลูกคุณจริงๆ มันปิดบังอะไรไม่ได้เเล้วล่ะ คุณควรขอโทษและอธิบายเรื่องราวทั้งหมด ส่วนเค้าจะมองว่าใครผิดอันนั้นอยู่ที่เค้าครับ แต่เค้าควรต้องรู้ และภาวนาว่าเค้าจะทำไม่ถึงขั้นเอาชีวิต ถ้าคุณทำเรื่องนี้ได้ถ้าเค้าเย็นลงได้ เรื่องอื่นจะเคลียกันง่ายขึ้น แต่ผมว่าอย่าเพิ่งเจอตัวเลย หาทางขอโทษเค้าก่อนเช่นทางโทรศัพท์ ยิ่งเล่าเรื่องนี้ให้ผู้ใหญ่ทางเค้าได้อะไรอาจจะซอฟขึ้นนะ เอาใจช่วยนะ

ผู้หญิงบอกกับผมถ้าเคลียร์กับผู้ชาย ผมตายอย่างเดียว เพราะเรื่องนี้
ผู้ชายเล่าให้เพื่อน ให้นาย(เสธ)ฟัง และเค้ากำลังตามมาเล่นงานผมอยู่ครับ
ผู้หญิงบอกว่าเค้าถูกประจาร ทำให้อับอาย ไม่มีที่ยืนในสังคม
และทุกวันนี้ย้ำกับผม ว่าเจ้าตัวจะเป็นคนจัดการเรื่องนี้เอง ให้ผมอยู่เฉยๆ  

ผมบอกเลยนะ ที่บอกว่าให้คุณอยู่เฉยๆ เด๋วจัดการเอง ประโยคนี้แหล่ะ มันมีอะไรแน่ๆ

คุยกับผช.ไปเลย คุณจะปลอดภัย เล่าไปว่าสตอรี่ทางคุณเป็นยังไง ตรงกับเค้ามั้ย

แฟนเก่าผมนะ บอกว่าขอเลิกเพราะที่บ้านจะจับแต่งงาน คนที่จะให้แต่งด้วยอยู่ต่างประเทศ นานๆกลับมาไทยที ผมเลยติดต่อเค้าไม่ได้
แล้วผช.ที่มารับทุกวันคือ พี่ชาย คืออยู่บ้านเดียวกันกับครอบครัวผช.

ผมบอกงั้นให้ผมคุยกับทางครอบครัวเค้าสิ แม่งบอก เด๋วเค้าเคลียร์เอง 5555, ช่วงนั้นควายจริงๆครับ
คือไม่ให้ผมติดต่อทางบ้าน ทางพี่ชาย เข้าบ้านผช. คุยกับแม่บ้านผช.ไม่ได้ เพราะเค้ากลัวที่บ้านรู้ ว่าแอบคบกันอยู่ แต่คุยทางแม่เค้าได้นะ 5555

เพื่อนๆเค้าแม่งก็ตัวดี ไปเที่ยวตจว.กัน ก็ไม่เตือนผมเล๊ยยยย

เพื่อนสนิทของผม แม่งรู้แต่มันไม่กล้าบอกผม กลัวผมโกรธ

พอดีไปช่วยงานเพื่อนสมัยเด็ก พอคุยๆ เค้าบอกเลย แม่งเรื่องโกหกชัดๆ คนที่มารับน่ะแหล่ะ ผัว

เชรี่ยยย ไม่เชื่อว่ะ 5555

สุดท้ายก็จบกันไม่ดี ซึ่งปจบ.ถือว่าผมแม่งโชคดีแล้ว ที่ตอนนั้นจนๆ เค้าเลยไม่เอาผม ถ้ามีเงิน ไม่แน่อาจได้เมียตอแหลๆ ซวยไปทั้งชีวิต.

ปล. ผญ. อายุเยอะเหงานะครับ. ผมเลิกกับคนนี้ ก็ได้มาคุยกับmilf ที่เลิกกับสามีเก่า ลูกให้ฝั่งสามีเก่าเลี้ยง แต่ก็มีแฟนใหม่ แล้วก็มาคุยกับผมอีก ซับซ้อนสัสๆ
สุดท้ายเค้าก็ให้ลูกมาอันดับ1ครับ ขอจบทุกอย่าง ไม่อยากให้ลูกเสียใจ ก็จากกันด้วยดี.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16348
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:48
เป็นเรื่องใหญ่เลยนะ แต่ถ้าเป็นผมก็คงให้เค้าไปเคลียตัวเองหรือไม่ก็เลิกยุ่งกันเลยดีกว่าครับ อันตรายเผื่อผัวเค้าเอาปืนมายิงตายเปล่า คุณกลับไปใช้ชีวิตตามปกติครับ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39403
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:54
สู้ๆนะครับ ท่านคาใจเรื่องไหนยังไงก็สืบด้วยตัวเองทำให้กระจ่างเลยครับ ครั้งแรกคือมันไม่ชัดเจน แต่ครั้งนี้เราต้องรู้ให้ชัดทุกเรื่องแล้วค่อยตัดสินใจว่าจะทำไงต่อไป
1
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 4021
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 11:04
เป็น​กำลัง​ใจ​ให้​ครับค่อยๆคิดค่อยๆแก้ปัญหา​ไปครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel