ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1987
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 07:18
ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร
ด้วยความสัตย์จริง ผมไม่รู้จะปลอบหรือช่วยท่านได้ยังไง
แต่เอาเป็น ว่า เป็นกำลังใจ เอาใจช่วยให้ท่านผ่านเรื่องราวไปได้ด้วยดีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Fairlady เมื่อ Thu Aug 22, 2019 07:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 522
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 07:23
[RE]ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร
หนักหน่วงจริงครีบ ถ้าเป็นผม

ถ้าผู้หญิงไม่ท้องด็คงจะเฟดตีวออกห่าง ให้เค้าเคลียร์จนเสร็จค่อยว่ากันอีกทีอะครับ

แต่กรณีที่ท้องหนิ เป็นผมก็มืดแปดด้านเลย ไม่รู้จะทำยังไงต่อดี คิดแล้วกลุ้มแทนเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 07 Jun 2010
ตอบ: 5473
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 07:45
ขอให้ผ่านช่วงเวลาอันเลวร้ายไปให้ได้นะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

ตั้งสติ คิดถึงเหตุและผลต่างๆ ขอให้เจอทางออกที่ดีครับ

ไม่มีใครบอกได้ว่าแบบไหนดีที่สุด มีแต่ตัวท่านเองที่รู้ดีที่สุด

สู้ๆ ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54138
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 07:47
เรื่องราวซับซ้อนไปหมด​ ไม่รู้จะให้คำปรึกษายังไง​ สู้ครับ​ แต่ถ้าเป็นผมจะทำตัวห่างๆสักพักให้เวลากับตัวเอง​ แล้วค่อยคิดว่าจะเอายังไงต่อ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Mes Que Un Club.
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 17257
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 07:55
หนักอึ้งเลยครับ

ท่านค่อยๆแก้ไขไปนะครับ ให้เวลาเป็นคนตัดสินละกันนะ ตอนนี้ท่านหาอะไรที่เป็นความสุขหรือความสงบแทนไปก่อน ให้ลืมไปพักๆก็ยังดี แต่อย่าทำร้ายตัวเองนะครับ

ออกไปเที่ยว ไปทำบุญ ไปนั่งสมาธิ ดูหนังฟีดกู๊ด ดูบอล อะไรก็ว่าไป อย่าปล่อยชีวิตให่จมดิ่งนะครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jul 2010
ตอบ: 3012
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 07:56
[RE: ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร]
Audere Est Facere พิมพ์ว่า:
Number10 พิมพ์ว่า:
Audere Est Facere พิมพ์ว่า:
เรื่องนี้มีดีแค่อย่างเดียวคือ ฝ่ายสามีเก่าของแฟนคุณ กับแฟนคุณ ไม่ได้มีเยื่อใยกันแล้ว

เพียงแต่อาจจำเป็นที่ต้องอยู่ในสถานะพ่อ แม่ จะด้วยทางครอบครัว หรือทางสังคมแค่นั้นเอง

ไม่งั้นเงื่อนไขต่างๆ จะหนักกว่านี้มาก

อีกอย่างจากที่เล่ามา ทางบ้านแฟนเก่าคุณก็ดูไม่ได้สนใจใส่ใจอะไร แฟนเก่าคุณเท่าไหร่ จากที่บอกว่า ไม่มางานเลย

ไม่รู้ว่าก่อนหน้านี้ อาจจะมีประเด็นอะไร ในระหว่างที่คบกับผู้ชายคนเก่าหรือเปล่า ถึงดูไม่เยื่อใยอะไรแบบนั้น

ตรงนี้ต้องลองสืบดูดีๆ เพราะเป็นไปไม่ได้ที่ลูกสาวแต่งงาน ต่อให้ไม่จดทะเบียนก็ควรจะแสดงออก หรือมาร่วมงานบ้าง

คหสต ผมมองว่า ทางแฟนคุณดูมีอะไรซับซ้อนมากกว่าที่คุณรู้อีกเยอะเลย

การปิดบังไม่ใช่เรื่องที่ดีครับ ยิ่งเป็นเรื่องครอบครัว เรื่องชีวิตคู่แล้ว ไม่ว่าจะอดีตหรือปัจจุบัน มันไม่ควรมีความลับต่อกันแล้ว

ต่อให้ฝ่ายหญิงมีอดีตไม่ดี แต่ถ้าคิดจะเริ่มต้นใหม่กับคุณ และคุณรับกับสถานะปัจจุบันได้

มันก็ควรทำให้คุณที่เป็นคู่ชีวิตในปัจจุบันสบายใจด้วย

อันนี้ผมมองว่า ฝ่ายหญิงยังปกปิดเบื้องหลังอยู่พอสมควรเลย

ปัญหานี้การแก้ไข อาจไม่ได้แก้ที่คุณคนเดียว เพราะมีหลายอย่างของทางแฟนคุณเข้ามาเกี่ยวข้อง

หรือจริงๆ มันอาจจะจบที่คุณคนเดียว ด้วยการเลือกเดินออกมาจากตรงนั้น

ก็อยู่ที่การตัดสินใจของคุณครับ  
หลายอย่างเป็นอย่างที่ท่านพูดครับ ผมรู้เรื่องราวบางอย่างด้วยตัวเอง
ผมคิดว่า ผมตัดสินใจจะขับรถไปบ้านฝ่ายหญิง ไปพูดคุยกับทางพ่อแม่ฝ่ายหญิง
เรื่องที่ผมคบกัน เรื่องที่ผมไม่รู้ และเรื่องลูกในท้อง(ถ้าท้องจริง)
ผมจะยอมรับกับทางบ้านฝ่ายหญิง อย่างน้อยผมต้องบอกในสิ่งนี้ให้ท่านรับรู้
แต่มีข้อแม้ ผมต้องไม่ให้ฝ่ายหญิงรู้ ว่าผมจะไปพูดคุย  

ส่วนตัวคิดว่า อย่าไปเอาปัญหาไปให้บ้านเค้าดีกว่า มันดูข้ามขั้นตอนเกินไปเยอะ

เพราะ ณ ตอนนี้ปัญหาหลักไม่ได้อยู่ตรงนั้น ปัญหาหลักอยู่ที่ฝั่งผู้ชายคนเก่ามากกว่า

ลองถอยมามองก่อนตัดสินใจอะไร หลายๆ อย่างดูครับ อย่าเพิ่งใจร้อน

คิดดูให้ดีๆ ก่อนว่า ถ้าทำแบบนั้นไปแล้ว เราจะได้อะไร จะเสียอะไรไปบ้าง

ผมอาจจะเห็นด้วยกับฝ่ายหญิง ที่บอกให้คุณรอก่อน ให้เค้าเคลียส่วนของเค้าไปก่อนดีกว่า

ผมอาจจะพูดตรงไปหน่อย อาจฟังขัดกับความรู้สึกคุณไปบ้าง

แต่อยากบอกตรงๆ ว่า คุณมาทีหลังครับ อาจจะมาระหว่างที่เค้ามีปัญหากันอยู่ด้วยซ้ำไป โดยที่คุณไม่รู้ตัว

ต้องระวังเรื่องไทม์ไลน์ตรงนี้ไว้ด้วย  
ผมอาจจะทำตามที่ท่านว่า คือทุกวันนี้ผมแคร์ลูกในท้องมากครับ
ผมกลัวสภาวะแท้ง ที่ปัญหามันเป็นแบบนี้ เพราะผมรอแบบไม่มีจุดหมายครับ
แล้วไปไหนมาไหน ต้องหลบซ่อน กลัวคนของทางฝ่ายหญิงจะเจอ
ไม่มีความสุขครับที่เป็นแบบนี้ ผมต้องการความชัดเจนจากฝากหญิง
ทุกวันนี้ ผมจะถอยออกมา ผมก็โดนเธอต่อว่าผม ว่าตัดช่องน้อยแต่พอตัว
เธอประชดผมด้วยคำพูดว่า ลูกอีกคนเธอเลี้ยงคนเดียวได้ เป็นทั้งพ่อทั้งแม่
ผมเลยกลืนไม่เข้าคายไม่ออก การแก้ปัญหาตรงนี้ ไม่ได้ขึ้นอยู่ที่ตัวผมครับ
ผมรอกับสิ่งที่เธอบอกผมมาหลายเดือนแล้วครับ และผมก็ทำได้แค่รอต่อไป
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27367
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 07:56
หนักมากจริงๆ

เท่าที่อ่าน ผมว่าฝ่ายหญิงอยากจะเลิกเพราะไม่มีความสุขกับคนเก่า. แต่คนเก่าก็รักลูกเหมือนกัน

ผมว่าถ้าอยากได้ลูกด้วย. เรื่องต้องถึงทนาย. ลองคุยดูว่าจะฟ้องร้องขอสิทธิ์ในการดูแลบุตรได้ไหม. ฝั่งแฟนเก่าเค้ามีช่องอะไรให้เล่นทางกฎหมายได้เปล่า

ซึ่งถ้าสุดท้ายไม่ได้จริงๆ. ผมว่าท่านรอให้ลูกท่านเองคลอดออกมาก่อน. แล้วเลี้ยงลูกของตัวเอง. แล้วปล่อยให้ฝั่งผู้หญิงเค้ากลับไปใช้ชีวิตของเค้าแบบเดิม. ก็น่าจะเป็นอีกหนทางหนึ่งนะครับ
2
0
<___คนธรรมดา___>
ทัณฑ์บนครั้งที่ 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2009
ตอบ: 298
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:00
ตอนนี้ห่วงตัวเองก่อน อย่างที่บางคนบอกคือหาแบคอัพให้ตัวเอง เรื่องอื่นคงต้องใช้เวลา
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3117
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:01
ดูเหมือนว่าท่านจะไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับฝ่ายผู้หญิง​ เป็นคนที่คอยรับข้อมูลจากเขาเท่านั้น​ คือเขาบอกอะไรมาก็เชื่อไปหมดจนเรื่องเลยเถิด​ ผมเคยเป็นอย่างท่านมาแล้ว​ ผมมองว่าช่วงแรกผู้หญิงอาจจะคุยกับท่านเพราะเขาเหงาหรือไม่สบายใจตอนที่ทะเลาะกับแฟนเขา(ท่านเป็นที่ระบาย)​ หลังจากนั้นก็เพิ่มความสัมพันธ์​จนกลายเป็นชู้แบบไม่รู้ตัว​ ฝ่ายแฟนผู้หญิงกับผู้หญิงก็ยังคบกันอยู่(แต่ความสัมพันธ์​อาจจะไม่ดี)​ ส่วนเรื่องท้อง​ ผมว่าควรไป​ตรวจที่​ รพ. อีกที(ตอนที่ท่านบอกว่าไม่เห็นใบฝากครรภ์)​
ในความเห็นผม​ ท่านควรรอเวลาให้เขาเคลียร์ปัญหาของเขาให้จบ​ "ก่อนเจอเขา​ท่านก็อยู่ได้​ หลังเจอเขาก็ย่อมต้องอยู่ได้" และเลิกซึมเศร้าได้แล้วครับ​ ท่านต้องผ่านตรนี้ไปให้ได้เพื่อแม่ของท่านและคนที่รักท่านยังรอท่านอยู่
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2009
ตอบ: 1819
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:04
การเล่นกับความรุ้สึกคน นี่มันโหดร้ายจริง ขอให้ผ่านไป

ไม่ว่าจะแปปที่ท่านปราถนา หรือที่ท่านไม่ปราถนาแต่ถ้ามันจบ

ท่านก็ต้องดำเนินชีวิตต่อไป

ผมไม่ใช่คนเข้มแข้งอะไรแต่ผมก็ผ่านเรื่องหนักๆ

คิดว่าท่านก็จะผ่านมันไปได้เหมือนกัน
1
0
อ่อมันเป็นอย่างนี้นี่เอง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 7020
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:15
ถูกแบนแล้ว
อ่อมันเป็นทหารมันเลยขู่ท่านสินะ ลองหาคนใหญ่โตมียศสูงๆพ่อแม่ท่านรู้จักใครบ้างไหมไปแสดงว่าท่านรู้จกนะ มันจะหงอไปเลย ประเทศนี้ต้องใช้วิธีนี้แหละ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2013
ตอบ: 5799
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:17
ถูกแบนแล้ว
เรื่องมันซับซ้อนอะ ต้องค่อยๆเคลียรทีล่ะเป็นเด็น

อย่างแรก ต้องรู้ให้ชัดว่าท้องจริงหรือป่าว
พาไปตรวจ รพ ก็ได้ ถ้าเค้าบ่ายเบี่ยง ไม่มีผลตรวจ คงไม่ท้องแน่ล่ะ

และ ผญ เลิกกับสามีเก่า จริงไหม ทำไมผชเค้าถึงต้องการหาเรื่องคุณล่ะ ถ้าเค้าไม่ได้สนใจภรรยา อาจจะต้องหาความจริงตรงนี้อีก

ไม่รู้ว่าท่านเคยได้คุยกับ สามีเก่าไหม บางทีอาจจะบอกได้ว่าเค้าต้องการอะไร

ส่วนตอนนี้คิดว่าต้องรอ อย่าเพิ่งไปบ้าน ผญ มันจะเพิ่มปัญหาอีก

ถ้าเค้ายังเคลียรกับสามีไม่ได้ ปล่อยเวลาผ่านไปนาน ควรถอยออกมานะ ถ้าลุกในท้อง เรารับมาเลี้ยงน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด ต่อ ทุกคน ถ้าฝั่งนั้นยังไม่เลิกติดต่อกัน เเละท่านจะได้ปลดจากความสัมพันซับซ้อนนี้ด้วย

รักได้ก็เลิกได้ ถ้าความรัก รักไปมันมีแต่ทุกข์ ก็หันกลับมามองตัวเอง อยู่ตรงไหนแล้วสบายใจ
แก้ไขล่าสุดโดย ศรีน่าน เมื่อ Thu Aug 22, 2019 08:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:19
ถูกแบนแล้ว
เรื่องผมคิดสั้นนี่เล็กเชี่ยๆไปเลย

เป็นกำลังใจให้ครับท่าน
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ทูตซ้ายเม้งก่า
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2741
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:22
[RE]ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร
หนักหน่วงครับ

สถานการณ์มันถลำลึกลงไปทั้งคู่ ทั้งกายและใจ เลยเป็นสิ่งที่ยากและลำบากในตอนนี้

สิ่งที่สงสัยมากๆคือ ลูกในท้องนะเป็นลูกของคุณจริงๆหรือเปล่า แค่นั้น ถ้าเป็นจริงเหตุการณ์มันก็หนักหน่วงและซับซ้อน ถ้าไม่ใช่ก็แสดงว่าฝ่ายหญิงกับสามีของเขายังตัดกันไม่ขาด แม้ไม่มีความสุขแต่ก็ยังผูกพันกัน ยังมีอะไรกันได้อยู่ ถ้าเป็นแบบนี้ผมว่ามันไม่โอเคนะ แนะนำให้ถอยออกมาจะดีกับชีวิตคุณมากกว่า

อีกสิ่งที่อยากจะแนะนำเพื่อความปลอดภัยของคุณเองคือ ถ้ามีหลักฐานอะไรที่บ่งบอกว่าฝ่ายสามีเขาจะมาทำร้าย ให้ลองปรึกษาคนที่รู้กฎหมายและลองไปลงบันทึกประจำวันดูครับ

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2010
ตอบ: 568
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:30
ขอเป็นอีก 1 กำลังใจให้นะครับ
1
0
The KOP Forever
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel