ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 15056
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 12:17
[RE: หาคนอื่นไหม แมนยู ยื้อดีลแมคไกวไปก็เสียเวลา]
มิเลนโควิชก็น่าสนใจ แต่ปีนี้เราเน้นนักเตะ UK
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39922
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 12:21
[RE: หาคนอื่นไหม แมนยู ยื้อดีลแมคไกวไปก็เสียเวลา]
AGGLE พิมพ์ว่า:
VVD Harry
เคลียร์บอล 199 / 152
โหม่งเคลียร์ 112 / 77
แย่งโหม่งสำเร็จ 181 / 118 (จำนวนครั้ง)  
ทำไมในทวิต เปอเซนแมคไกวมากกว่าหว่าท่าน
1
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
ตอบ: 17646
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 12:24
[RE]หาคนอื่นไหม แมนยู ยื้อดีลแมคไกวไปก็เสียเวลา
แฟนผีใจเย็นกันนะครับ ตัวนี่ผมว่าน่าจะได้ และ ทีมซื้อขายได้ยื่นครั้งแรกไปตอนต้นเดือนเพื่อแย็บเปิดทางไปแล้ว
ตอนนี่น่าจะอยู่ในขั้นตอนเจรจาพูดคุยกันอยู่ พอเราจะซื้อใครแล้วมันไม่เหมือนทีมอื่นตรงทุกทีมตั้งท่าฟันเต็มที่อยู่แล้ว เลยเจรจากันนาน รอบนี้ทีมซื้อขายเราก็เขี้ยว และ โอเล่พึ่งให้สัมภาษณ์ว่า สายตรงกับเอ็ดและแม็ต ตลอด และคงไม่อยากจ่ายเกินจำเป็นเลยยื้อกันอยู่ แน่นอนว่าเลสเตอร์อยากได้ประมาณ 80-90 ล้านปอนด์ ทางเราก็อยากจ่ายไม่เกิน75ล้านปอนด์ สถานการณ์คงคล้ายตอน วานบิสซาก้า ที่พาเลสอยากได้50 ล้านเต็มทีเดียวแต่ก็เจรจาจบที่ 45+5 ล้าน สำหรับแมคไกวผมว่าก็คงใกล้เคียงนี้ 60+20 หรือ 70+10 แหละครับ
ส่วนทำไมต้องแมคไกว อาจจะเพราะโปรไฟล์ตรงสเปคในการเอามาเข้าคู่กับลินเดอเลิฟ
1. เล่นบอกกับพื้น+จ่ายบอลเกมส์รุกได้ดีกว่า สมอลลิ่ง โจนส โรโฮ
2. ลูกกลางอากาศไม่เปนรองสมอลลิ่งเลย และ ดีกว่า โจนส์ ไบยี่ โรโฮ
3. HG ในระยะยาว จะช่วยได้ในอนาคตกรณีที่ สมอลลิ่ง โจนส์ อ. ยัง อายุเริ่มมากและคงเริ่มมีการถ่ายเลือดออก (ผมมีลางว่า อ. ยังจะแขวนหลังจบฤดูกาลนี้)
ถ้าได้ตามนี้เท่ากับ แมคไกว ทวนเซเบ้ วานบิซซาก้า จะแทน HG 3คนนี้พอดี ส่วนกรณีมิเลนโควิชถ้าจะมาน่าจะเป็นการแทนไบยี่ และ โรโฮ ทีม Squard จะสมดุลลงตัวพอดีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย AlfaZero เมื่อ Wed Jul 17, 2019 12:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 12:27
AlfaZero พิมพ์ว่า:
แฟนผีใจเย็นกันนะครับ ตัวนี่ผมว่าน่าจะได้ และ ทีมซื้อขายได้ยื่นครั้งแรกไปตอนต้นเดือนเพื่อแย็บเปิดทางไปแล้ว
ตอนนี่น่าจะอยู่ในขั้นตอนเจรจาพูดคุยกันอยู่ พอเราจะซื้อใครแล้วมันไม่เหมือนทีมอื่นตรงทุกทีมตั้งท่าฟันเต็มที่อยู่แล้ว เลยเจรจากันนาน รอบนี้ทีมซื้อขายเราก็เขี้ยว และ โอเล่พึ่งให้สัมภาษณ์ว่า สายตรงกับเอ็ดและแม็ต ตลอด และคงไม่อยากจ่ายเกินจำเป็นเลยยื้อกันอยู่ แน่นอนว่าเลสเตอร์อยากได้ประมาณ 80-90 ล้านปอนด์ ทางเราก็อยากจ่ายไม่เกิน75ล้านปอนด์ สถานการณ์คงคล้ายตอน วานบิสซาก้า ที่พาเลสอยากได้50 ล้านเต็มทีเดียวแต่ก็เจรจาจบที่ 45+5 ล้าน สำหรับแมคไกวผมว่าก็คงใกล้เคียงนี้ 60+20 หรือ 70+10 แหละครับ
ส่วนทำไมต้องแมคไกว อาจจะเพราะโปรไฟล์ตรงสเปคในการเอามาเข้าคู่กับลินเดอเลิฟ
1. เล่นบอกกับพื้น+จ่ายบอลเกมส์รุกได้ดีกว่า สมอลลิ่ง โจนส โรโฮ
2. ลูกกลางอากาศไม่เปนรองสมอลลิ่งเลย และ ดีกว่า โจนส์ ไบยี่ โรโฮ
3. HG ในระยะยาว จะช่วยได้ในอนาคตกรณีที่ สมอลลิ่ง โจนส์ อ. ยัง อายุเริ่มมากและคงเริ่มมีการถ่ายเลือดออก (ผมมีลางว่า อ. ยังจะแขวนหลังจบฤดูกาลนี้)  
อ.ยัง ปีสุดท้ายกับเราแน่ครับ ปีนี้

123 ที่ท่านวิเคราะห์มาผมเห็นด้วยครับ ติดใจราคาอย่างเดียว ผมคิดว่า 70ลป ก็เยอะแล้ว แต่ก็นั่นแหละเขาไม่อยากขาย ผมเลยคิดว่าควรจะหาตัวใหม่ได่ละ
1
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
ตอบ: 17646
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 12:32
[RE]หาคนอื่นไหม แมนยู ยื้อดีลแมคไกวไปก็เสียเวลา
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
AlfaZero พิมพ์ว่า:
อ.ยัง ปีสุดท้ายกับเราแน่ครับ ปีนี้

123 ที่ท่านวิเคราะห์มาผมเห็นด้วยครับ ติดใจราคาอย่างเดียว ผมคิดว่า 70ลป ก็เยอะแล้ว แต่ก็นั่นแหละเขาไม่อยากขาย ผมเลยคิดว่าควรจะหาตัวใหม่ได่ละ  

เหมือนกรณีเรากับปอกบาแหละครับ ทุกทีมก็ต่างยื้ออยากให้ได้ค่าตัวมากสุด
3
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 6996
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 12:39
VVD Harry
แย่งโหม่งสำเร็จ 181 / 118 (จำนวนครั้ง)  
ทำไมในทวิต เปอเซนแมคไกวมากกว่าหว่าท่าน  

จำนวนครั้งที่ขึ้นโหม่งเยอะกว่ามันมีสิทธิทำให้ % ในการสำเร็จน้อยกว่าคนที่ขึ้นโหม่งน้อยอ่ะครับ

ยกตัวอย่าง

เวอจิลขึ้นโหม่ง 230 ครั้ง แย่งสำเร็จ 180 ครั้ง
แมกไกว์ขึ้นโหม่ง 140 สำเร็จ 118 ครั้ง

อย่างงี้เปอร์เซนต์ของแมคไกว์ก็ต้องดีกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย AGGLE เมื่อ Wed Jul 17, 2019 12:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แดน.แอกเกิล ทู > อัล ดอนกิฟอะฟัค

อ้าชิท เฮียวี โก้ อเกน!
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 12:44
VVD Harry

จำนวนครั้งที่ขึ้นโหม่งเยอะกว่ามันมีสิทธิทำให้ % ในการสำเร็จน้อยกว่าคนที่ขึ้นโหม่งน้อยอ่ะครับ

ยกตัวอย่าง

เวอจิลขึ้นโหม่ง 230 ครั้ง แย่งสำเร็จ 180 ครั้ง
แมกไกว์ขึ้นโหม่ง 140 สำเร็จ 118 ครั้ง

อย่างงี้เปอร์เซนต์ของแมคไกว์ก็ต้องดีกว่า  
เออใช่ครับท่าน ผมคิดไม่รอบคอบเอง ขอบคุณครับ
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 13:04
ถูกแบนแล้ว
อยากได้เทพfm อูปาเมกาโนหลังไลชิกป์ หรือรูเบน ดิอาสของเบนฟิก้าครับ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 30648
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 13:16
P2INCE พิมพ์ว่า:
ผมว่าพวกกองหบังจากทีมเล็กมันก็ต้องสถิติดีบ้างแหละ

แต่แมคไกวร์มันดูเหมาะกับทีมที่เล่นเกมรุก หลังลอย การผ่านบอลกับเกมรับมันอาจจะเข้าแก๊บกว่ากองหลังที่เล่นเป็นแต่เกมรับลึกๆ

ปล. ผมอยากเห็น stat ตอนอยู่เซาท์ก่อนจะย้าย เทียบกับทาคอฟสกี้ อะำรพวกนี้ อยากรู้ทำไมราคาถึงเกิน70ล. แถมแมนซิก็จะเอา  
ที่โหดๆ เลยคือ ทีมเพลย์ครับ ก็การเล่นเกมบุกนั่นแหละท่าน ที่ดีกว่าพวกกองหลัง อย่าง ทาสคอฟกี้ และ ดัฟฟี่ รวมถึงหลังเราทุกคนครับ  

ผมว่าตอนนี้ทีมเรามองนักเตะจากค่า potential ด้วยนะ สถิติอย่างเดียวไม่พอ

ฟานไดจ์ตอนอยู่เซาท์กับตอนนี้อย่างกับคนละคน ตอนนี้น่ากลัวมากๆฟอร์มดีมีลุ้นบัลลงดอร์เลย แต่ถ้าให้ผมเดาฟานไดจ์ปีก่อนย้ายมาลิเวอร์พูล สถิติกับเซาท์อาจจะไม่ได้ดีที่สุดในลีคด้วยซ้ำ ต้องชมคลอปอ่ะ
1
0
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 13:16
สวยเหลือเกิน พิมพ์ว่า:
อยากได้เทพfm อูปาเมกาโนหลังไลชิกป์ หรือรูเบน ดิอาสของเบนฟิก้าครับ  
ไม่มีข่าวเลย 5555
1
0

Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34669
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 13:19
เห็นโอเล่สัมภาษณ์ ตวน เซเบ้ สุดตีนเลย มีแววเงิบทุกดีลแน่นอน กองหลังเนี่ย

wanna be Class 92 มาอีกล้าว
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 1541
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 13:23
ถูกแบนแล้ว
ผมบอกเลยยังไงก็ได้แมกไกวร์แน่นอน คิดว่าตอนนี้คงต่อรองค่าตัวกันอยู่ ดีลนี้แมนยูก็ไม่ได้เสียเปรียบมาก เพราะตัวนักเตะเองก็อยากย้าย และแจ้งสโมสรไปแล้ว
0
0
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 13:24
ผมว่าพวกกองหบังจากทีมเล็กมันก็ต้องสถิติดีบ้างแหละ

แต่แมคไกวร์มันดูเหมาะกับทีมที่เล่นเกมรุก หลังลอย การผ่านบอลกับเกมรับมันอาจจะเข้าแก๊บกว่ากองหลังที่เล่นเป็นแต่เกมรับลึกๆ

ปล. ผมอยากเห็น stat ตอนอยู่เซาท์ก่อนจะย้าย เทียบกับทาคอฟสกี้ อะำรพวกนี้ อยากรู้ทำไมราคาถึงเกิน70ล. แถมแมนซิก็จะเอา  
ที่โหดๆ เลยคือ ทีมเพลย์ครับ ก็การเล่นเกมบุกนั่นแหละท่าน ที่ดีกว่าพวกกองหลัง อย่าง ทาสคอฟกี้ และ ดัฟฟี่ รวมถึงหลังเราทุกคนครับ  

ผมว่าตอนนี้ทีมเรามองนักเตะจากค่า potential ด้วยนะ สถิติอย่างเดียวไม่พอ

ฟานไดจ์ตอนอยู่เซาท์กับตอนนี้อย่างกับคนละคน ตอนนี้น่ากลัวมากๆฟอร์มดีมีลุ้นบัลลงดอร์เลย แต่ถ้าให้ผมเดาฟานไดจ์ปีก่อนย้ายมาลิเวอร์พูล สถิติกับเซาท์อาจจะไม่ได้ดีที่สุดในลีคด้วยซ้ำ ต้องชมคลอปอ่ะ  

เห็นด้วยครับ ต้องชมคลอปเลยเคสนี้
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46538
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 13:59
ถ้าไม่ซื้อกองหลัง ขอกลางรับด้วย นึกไม่ออกก็ วิลเลี่ยม คาวัญโญ่ ก็ได้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หมาป่าเดียวดาย
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 40
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 14:27
TheEvilDead พิมพ์ว่า:

สงสัยทำไมแมนยูไม่สนใจดิอาส ผมตามดูเล่นดีมาก ทรงคล้ายๆยาร์ป สตั๊มเลย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel