ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39925
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 11:27
[RE: หาคนอื่นไหม แมนยู ยื้อดีลแมคไกวไปก็เสียเวลา]
P2INCE พิมพ์ว่า:
ผมว่าพวกกองหบังจากทีมเล็กมันก็ต้องสถิติดีบ้างแหละ

แต่แมคไกวร์มันดูเหมาะกับทีมที่เล่นเกมรุก หลังลอย การผ่านบอลกับเกมรับมันอาจจะเข้าแก๊บกว่ากองหลังที่เล่นเป็นแต่เกมรับลึกๆ

ปล. ผมอยากเห็น stat ตอนอยู่เซาท์ก่อนจะย้าย เทียบกับทาคอฟสกี้ อะำรพวกนี้ อยากรู้ทำไมราคาถึงเกิน70ล. แถมแมนซิก็จะเอา  
ที่โหดๆ เลยคือ ทีมเพลย์ครับ ก็การเล่นเกมบุกนั่นแหละท่าน ที่ดีกว่าพวกกองหลัง อย่าง ทาสคอฟกี้ และ ดัฟฟี่ รวมถึงหลังเราทุกคนครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I choose you!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23322
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 11:37
[RE: หาคนอื่นไหม แมนยู ยื้อดีลแมคไกวไปก็เสียเวลา]
เห็นเลสเตอร์จะไปซื้อ dunk จากไบรตัน

ไปซื้อ dunk 100ล้านโชว์เลสเตอร์เลย หมั่นไส้เลสเตอร์มัน
1
0
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 11:43
สังกะสี พิมพ์ว่า:
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
ผมเฉยๆกับดีฟฟี่นะ ที่สถิติดีเป็นเพราะไบร์ตั้นมันโดนบุกเยอะครับ ทรงทีมไม่ค่อยมีอะไรเลยเอาจริงๆ

ส่วนเลสเตอร์เนี่ยเป็นทีมที่เล่นเกมรุกหนักกว่า สถิติมันเลยดูห่าง ยังไงผมยังยืนยันคำเดิมว่าควรเซ็นแมคไกวมาให้ได้

มันช่วยได้เยอะจริงๆแน่นอน UK ด้วยจะได้เชียร์ทีมชาติอังกฤษมั่งซะที ยุคนี้แทบไม่มีตัวหลักที่เป็นแมนยูเลย

ราคามันไม่สมเหตุสมผลสำหรับความคิดของผมเลย (เขาไม่อยากขาย)  

อันนี้ก็จริงครับ ผมไม่ชอบที่ดีลมันยืดเยื้อเกินไป แล้วเอ็ดมันกระจอกอะ มันเจรจาทีละหลายๆคนไม่เป็น

ต้องเอาเป็นคนๆทีละคน พอไม่ได้มันก็ยืดไปเรื่อยๆ จะหันกลับไปหาเป้าหมายอื่นมันก็ไม่ทันแล้ว

ควรจะทำให้เด็ดขาดกว่านี้ ยื่นไป 70 ล้านถ้าไม่เอาก็พอได้แล้ว มันชอบทำให้เป็นเรื่องยาก

หรือว่าจริงๆแล้วเป็นแผนก็ไม่รู้นะ ทำให้เจรจายืดๆจะได้ไม่ต้องเสียตังซื้อเยอะ เอ็ดมันไม่โง่นะ มันฉลาดเกินไปด้วยซ้ำ

ผมว่า เราอยากซื้อแหละ ยื่นไป 70ลป แล้วแต่เขายังไม่เอาเลย

คราวนี้ไม่รู้เราเดินเกมยังไงต่อครับ ยื้อรอเวลา หรือว่ายังไง
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 11:43
peckkung พิมพ์ว่า:
เห็นเลสเตอร์จะไปซื้อ dunk จากไบรตัน

ไปซื้อ dunk 100ล้านโชว์เลสเตอร์เลย หมั่นไส้เลสเตอร์มัน  
ใจเย็นครับท่าน 5555
0
0

โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 11:45
tiamku69 พิมพ์ว่า:
มัน สถิติ ดวลชนะ ลูกกลาง อากาศ ไม่ใช่หรอครับ

อันแรกอะ  
ผมเข้าใจว่าเป็นการดวลตัวต่อตัว

แต่ถ้าเป็นลูกกลางอากาศจะเมกเซนส์ขึ้นมาเลยครับ
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 3885
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 11:48
มาตอบจริงจังละ ตัวนี้ได้ก็ดี ไม่ได้ไปหาตัวใหม่ก็ได้อย่างที่หลายคนบอก เพราะมันแพงไป

จากสถิติที่ลองเปรียบเทียบแมคไกวร์ กับ ดัฟฟี่ หรือ ทารอฟสกี้ ที่อันดับหนึ่งและสองด้านสกัดบอล และ สกัดลูกโหม่ง ถึงบางคนจะบอกว่าที่ทำได้เยอะเพราะทีมโดนบุกเยอะ อันนี้จริง ซึ่งก็ต้องดูองค์ประกอบ Team play กับ Attacking ด้วย (ใครสะดวกสามารถพิมพ์ชื่อเปรียบเทียบกันเองตามลิ้งค์ด้านล่างได้เลย)

https://www.premierleague.com/stats/player-comparison

ส่วนที่จะเปรียบเทียบให้ดู คือ กองหลังอันดับ 1 ของแมนยูที่มีกับ แมคไกวร์

เกมรุก

แมคไกวร์ชอบขึ้นไปทำประตูมากกว่าเยอะจากโอกาสทำประตูที่มากกว่าเลิฟห้าเท่า และทำได้สามลูกจากเท้าขวาสองโหม่งหนึ่ง ขณะที่เลิฟได้ลูกเดียวจากเท้าซ้าย แต่การที่ขึ้นไปบางครั้งจาก Open play ก็มีโอกาสทีมโดนสวนเสียประตูได้เช่นกัน

การเล่นเป็นทีม

เลิฟแอสซิสต์ได้หนึ่งลูกและสร้างโอกาสสำคัญได้สี่ครั้งดีกว่าแมคไกวร์ แต่แมคไวร์การผ่านบอลมากกว่า แต่ทว่าเลิฟกลับผ่านบอลได้เข้าเป้ากว่าเกือบสี่เปอร์เซนต์ แสดงว่าเลิฟแกจ่ายแม่นกว่าหรือไม่ก็ชัวร์จริงถึงผ่านบอล ซึ่งแน่นอนเลิฟผ่านบอลไปข้างหน้าน้อยกว่าแมคไกวร์พอสมควร สรุปผมว่าเลิฟไม่ได้ด้อยกว่าเลยแต่ควรกล้าผ่านบอลขึ้นหน้ามากขึ้นอีกนิด

เกมรับ

เรื่องตัดสินที่ตรงนี้ ลงสี่สิบเกมเสียหกประตูเท่ากัน แต่แมคไกวร์บล็อกและตัดบอลได้มากกว่าประมาณสามสิบห้าเปอร์เซนต์ ทว่าเลิฟก็แท็คเกิ้ลชนะมากกว่าเกือบสี่สิบเปอร์เซนต์เช่นกัน อันที่เป็นรองของเลิฟจริง ๆ น่าจะเป็นการเคลียร์บอล การโหม่งเคลียร์ และการดวลกับคู่ต่อสู้ชนะกลางอากาศ ซึ่งอันหลังแมคไกวร์ทำได้ดีกว่ามากคือประมาณสี่สิบเปอร์เซนต์ (ข้อนี้ก็สำคัญฟานไดจ์ทำได้ดีกว่าแมคไกวร์ถึงสามสิบห้าเปอร์เซนต์) สรุปเกมส์รับเลิฟดีกว่าอย่างเดียวคือการเข้าสกัด อันอื่นแมคไกวร์ยังเหนือกว่า

สรุป ได้ก็ดีครับเกมรับคงดีขึ้น แต่ถ้าแพงไปก็ยังบอกเหมือนเดิมถ้าไม่ซื้อก็เอาเวลาไปติดต่อตัวแทนตัวอื่นไว้บ้าง หรือ จะลองเสี่ยงกับคนอื่นดูก้ได้
แก้ไขล่าสุดโดย Sir Cantona เมื่อ Wed Jul 17, 2019 13:08, ทั้งหมด 2 ครั้ง
4
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6424
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 11:49
ผมว่าที่มันยืดเยื้อ เพราะสื่อเล่นข่าวหรือเปล่าครับ

ตลาดยังไม่ปิด โอกาสซื้อขายมันก็เป็นไปได้ทั้งนั้น

สมมุติก่อนปิดตลาด แมนยูได้อีริคเซ่นขึ้นมา ดีลนี้ก็จะดูไม่ยืดเยื้อ เพราะข่าวเน้นไปฝั่งมาดริด ทั้งที่ความจริงแมนยูแอบกิ๊กตีคู่มากับมาดริดเลย

0
0
Old Trafford is home.

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 18121
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 11:49
ผมเฉยๆกับดีฟฟี่นะ ที่สถิติดีเป็นเพราะไบร์ตั้นมันโดนบุกเยอะครับ ทรงทีมไม่ค่อยมีอะไรเลยเอาจริงๆ

ส่วนเลสเตอร์เนี่ยเป็นทีมที่เล่นเกมรุกหนักกว่า สถิติมันเลยดูห่าง ยังไงผมยังยืนยันคำเดิมว่าควรเซ็นแมคไกวมาให้ได้

มันช่วยได้เยอะจริงๆแน่นอน UK ด้วยจะได้เชียร์ทีมชาติอังกฤษมั่งซะที ยุคนี้แทบไม่มีตัวหลักที่เป็นแมนยูเลย

ราคามันไม่สมเหตุสมผลสำหรับความคิดของผมเลย (เขาไม่อยากขาย)  

อันนี้ก็จริงครับ ผมไม่ชอบที่ดีลมันยืดเยื้อเกินไป แล้วเอ็ดมันกระจอกอะ มันเจรจาทีละหลายๆคนไม่เป็น

ต้องเอาเป็นคนๆทีละคน พอไม่ได้มันก็ยืดไปเรื่อยๆ จะหันกลับไปหาเป้าหมายอื่นมันก็ไม่ทันแล้ว

ควรจะทำให้เด็ดขาดกว่านี้ ยื่นไป 70 ล้านถ้าไม่เอาก็พอได้แล้ว มันชอบทำให้เป็นเรื่องยาก

หรือว่าจริงๆแล้วเป็นแผนก็ไม่รู้นะ ทำให้เจรจายืดๆจะได้ไม่ต้องเสียตังซื้อเยอะ เอ็ดมันไม่โง่นะ มันฉลาดเกินไปด้วยซ้ำ

ผมว่า เราอยากซื้อแหละ ยื่นไป 70ลป แล้วแต่เขายังไม่เอาเลย

คราวนี้ไม่รู้เราเดินเกมยังไงต่อครับ ยื้อรอเวลา หรือว่ายังไง  

ราคาไม่ควรเกิน VVD แล้วครับถ้ามันเกินก็ถอยเลยไม่ต้องเอาแล้ว ผมว่ามีลางไม่ได้ซักคนแน่ๆเซนเตอร์เนี่ย

ใช้ทวนเซเบ้ต่อ น้องทวนแกเก่งนะ แต่จุดอ่อนก็เหมือนเดิมอะลูกกลางอากาศ อยากให้หลังแมนยูครบเครื่องบ้าง

เว้นแต่ว่าเลิฟจะไปอัพสกิลลูกกลางอากาศมาอันนี้พอได้อยู่
0
0
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 11:55
vegetables พิมพ์ว่า:
ผมว่าที่มันยืดเยื้อ เพราะสื่อเล่นข่าวหรือเปล่าครับ

ตลาดยังไม่ปิด โอกาสซื้อขายมันก็เป็นไปได้ทั้งนั้น

สมมุติก่อนปิดตลาด แมนยูได้อีริคเซ่นขึ้นมา ดีลนี้ก็จะดูไม่ยืดเยื้อ เพราะข่าวเน้นไปฝั่งมาดริด ทั้งที่ความจริงแมนยูแอบกิ๊กตีคู่มากับมาดริดเลย

ข่าวที่ผมเชื่อว่ามีการยื่นซื้อจริงมาจาก bbc และที่ บีรอดสัมภาษณ์แหละครับ

เรายื่นครั้งแรก 2 กค ผ่านมาสองสัปดาห์ละ

ส่วนข่าวระหว่างทางมีบ้าง แต่เป็นพวกเดอะซัน ผมไม่ให้เครดิตน่าเชื่อถือ ให้อ่านเล่นๆได้อยู่ ฮาาาา

1
0

โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 11:57
Sir Cantona พิมพ์ว่า:
มาตอบจริงจังละ ตัวนี้ได้ก็ดี ไม่ได้ไปหาตัวใหม่ก็ได้อย่างที่หลายคนบอก เพราะมันแพงไป

จากสถิติที่ลองเปรียบเทียบแมคไกวร์ กับ ดัฟฟี่ หรือ ทารอฟสกี้ ที่อันดับหนึ่งและสองด้านสกัดบอล และ สกัดลูกโหม่ง ถึงบางคนจะบอกว่าที่ทำได้เยอะเพราะทีมโดนบุกเยอะ อันนี้จริง ซึ่งก็ต้องดูองค์ประกอบ Team play กับ Attacking ด้วย (ใครสะดวกสามารถพิมพ์ชื่อเปรียบเทียบกันเองตามลิ้งค์ด้านล่างได้เลย)

https://www.premierleague.com/stats/player-comparison

ส่วนที่จะเปรียบเทียบให้ดู คือ กองหลังอันดับ 1 ของแมนยูที่มีกับ แมคไกวร์

เกมรุก

แมคไกวร์ชอบขึ้นไปทำประตูมากกว่าเยอะจากโอกาสทำประตูที่มากกว่าเลิฟห้าเท่า และทำได้สามลูกจากเท้าขวาสองโหม่งหนึ่ง ขณะที่เลิฟได้ลูกเดียวจากเท้าซ้าย แต่การที่ขึ้นไปบางครั้งจาก Open play ก็มีโอกาสทีมโดนสวนเสียประตูได้เช่นกัน

การเล่นเป็นทีม

เลิฟแอสซิสต์ได้หนึ่งลูกและสร้างโอกาสสำคัญได้สี่ครั้งดีกว่าแมคไกวร์ แต่แมคไวร์การผ่านบอลมากกว่า แต่ทว่าเลิฟกลับผ่านบอลได้เข้าเป้ากว่าเกือบสี่เปอร์เซนต์ แสดงว่าเลิฟแกจ่ายแม่นกว่าหรือไม่ก็ชัวร์จริงถึงผ่านบอล ซึ่งแน่นอนเลิฟผ่านบอลไปข้างหน้าน้อยกว่าแมคไกวร์พอสมควร สรุปผมว่าเลิฟไม่ได้ด้อยกว่าเลยแต่ควรกล้าผ่านบอลขึ้นหน้ามากขึ้นอีกนิด

เกมรับ

เรื่องตัดสินที่ตรงนี้ ลงสี่สิบเกมเสียหกประตูเท่ากัน แต่แมคไกวร์บล็อกและตัดบอลได้มากกว่าประมาณสามสิบห้าเปอร์เซนต์ ทว่าเลิฟก็แท็คเกิ้ลชนะมากกว่าเกือบสี่สิบเปอร์เซนต์เช่นกัน อันที่เป็นรองของเลิฟจริง ๆ น่าจะเป็นการเคลียร์บอล การโหม่งเคลียร์ และการดวลกับคู่ต่อสู้ ซึ่งอันหลังแมคไกวร์ทำได้ดีกว่ามากคือประมาณสี่สิบเปอร์เซนต์ (ข้อนี้ก็สำคัญฟานไดจ์ทำได้ดีกว่าแมคไกวร์ถึงสามสิบห้าเปอร์เซนต์) สรุปเกมส์รับเลิฟดีกว่าอย่างเดียวคือการเข้าสกัด อันอื่นแมคไกวร์ยังเหนือกว่า

สรุป ได้ก็ดีครับเกมรับคงดีขึ้น แต่ถ้าแพงไปก็ยังบอกเหมือนเดิมถ้าไม่ซื้อก็เอาเวลาไปติดต่อตัวแทนตัวอื่นไว้บ้าง หรือ จะลองเสี่ยงกับคนอื่นดูก้ได้

ตามนี้แหละครับ

ตัวเลขไม่ได้บ่งบอกทุกอย่าง แต่ตัวเลขก็บอกความจริงตามที่ตัวเลขแสดง

ผมก็คิดว่าดีถ้าได้มา แต่ถ้า 70ลป ที่ยื่นไปแล้วเขายังไม่เอา ควรไปหาตัวใหม่ได้แล้ว
0
0

โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 11:58

ราคาไม่ควรเกิน VVD แล้วครับถ้ามันเกินก็ถอยเลยไม่ต้องเอาแล้ว ผมว่ามีลางไม่ได้ซักคนแน่ๆเซนเตอร์เนี่ย

ใช้ทวนเซเบ้ต่อ น้องทวนแกเก่งนะ แต่จุดอ่อนก็เหมือนเดิมอะลูกกลางอากาศ อยากให้หลังแมนยูครบเครื่องบ้าง

เว้นแต่ว่าเลิฟจะไปอัพสกิลลูกกลางอากาศมาอันนี้พอได้อยู่

อาจจะเหมือนเดิมจริงๆ คือ ลินกับสมอลลิ่ง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 102
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 12:07
[RE]หาคนอื่นไหม แมนยู ยื้อดีลแมคไกวไปก็เสียเวลา
แมนยูใจแข็งๆหน่อยผมว่าได้ ตัวแมคไกวเองน่าจะอยากมาอยู่เเล้วย่้อไปเรื่อย เดี๋ยวก็ขึ้นบัญชีย้ายตัวสูตร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17570
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 12:12
หาคนอื่นไหม แมนยู ยื้อดีลแมคไกวไปก็เสียเวลา
มัน สถิติ ดวลชนะ ลูกกลาง อากาศ ไม่ใช่หรอครับ

อันแรกอะ  
ผมเข้าใจว่าเป็นการดวลตัวต่อตัว

แต่ถ้าเป็นลูกกลางอากาศจะเมกเซนส์ขึ้นมาเลยครับ  

ถ้าดวลตัวต่อตัวจะ take-on เฉยๆ ไม่มี aerial ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 6996
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 12:14
VVD Harry
เคลียร์บอล 199 / 152
โหม่งเคลียร์ 112 / 77
แย่งโหม่งสำเร็จ 181 / 118 (จำนวนครั้ง)
2
0
แดน.แอกเกิล ทู > อัล ดอนกิฟอะฟัค

อ้าชิท เฮียวี โก้ อเกน!
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 12:15
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:

อันแรกอะ  

ถ้าดวลตัวต่อตัวจะ take-on เฉยๆ ไม่มี aerial ครับ  
โอ้ ขอบคุณครับผม
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel