ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Jun 2010
ตอบ: 1844
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 14:52
ถูกแบนแล้ว
[RE: นักเตะเรือใบกับพฤติกรรมที่เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่า]
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
SPx พิมพ์ว่า:
hurrikane พิมพ์ว่า:
5555555555 ใครชนะไม่ได้เลยจริงๆ  

ลองถามแฟนนอกลีก อย่างมาดริด ปารีส บาซ่าสิครับ หลังเจอกับคู่แข่งรายนี้แล้วชนะ มันเป็นยังไง  

รอบเตเบซที่ยก ป้าย RIP ป๋า

นี้คือสิ่งที่ท่านยอมรับได้ใช่ไหมครับ

ตอบผมหน่อยนะ รอฟังคำตอบ  

ป้ายที่เตเบซก็ยกมาตั้งนานแล้วท่านเพิ่งมาเดือดเหรอ ถามจริงถ้าไม่มีประเด็นกับหงส์ ท่านจะสนใจไหม

ปล.ผมก็เชียร์ทั้ง 2 ทีมจากเมืองแมน ก็จริง แต่ผมไม่ชอบเตเบซมากๆ เพราะ เรื่องนี้แหละ แต่ก็ปล่อยผ่าน ไม่ได้เที่ยวเอามาตามด่า ขุดคุ้ย อะไร คุณจะด่าเรื่องเพลงล้อเลียนที่ร้องบนเเเครื่องบินก็ไม่ผิดนะ แต่จะไปขุดเรื่องเก่าๆ มารวมด้วยมันตลกอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4799
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 15:12
[RE: นักเตะเรือใบกับพฤติกรรมที่เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่า]
1984 พิมพ์ว่า:
SPx พิมพ์ว่า:
hurrikane พิมพ์ว่า:
5555555555 ใครชนะไม่ได้เลยจริงๆ  

ลองถามแฟนนอกลีก อย่างมาดริด ปารีส บาซ่าสิครับ หลังเจอกับคู่แข่งรายนี้แล้วชนะ มันเป็นยังไง  

รอบเตเบซที่ยก ป้าย RIP ป๋า

นี้คือสิ่งที่ท่านยอมรับได้ใช่ไหมครับ

ตอบผมหน่อยนะ รอฟังคำตอบ  

ป้ายที่เตเบซก็ยกมาตั้งนานแล้วท่านเพิ่งมาเดือดเหรอ ถามจริงถ้าไม่มีประเด็นกับหงส์ ท่านจะสนใจไหม

ปล.ผมก็เชียร์ทั้ง 2 ทีมจากเมืองแมน ก็จริง แต่ผมไม่ชอบเตเบซมากๆ เพราะ เรื่องนี้แหละ แต่ก็ปล่อยผ่าน ไม่ได้เที่ยวเอามาตามด่า ขุดคุ้ย อะไร คุณจะด่าเรื่องเพลงล้อเลียนที่ร้องบนเเเครื่องบินก็ไม่ผิดนะ แต่จะไปขุดเรื่องเก่าๆ มารวมด้วยมันตลกอะ  

ใช่ครับ เรื่องเตเวซนี้นานมากแล้วจริงๆ

แต่ทำไมต้องเกิดกรณีคล้ายๆกันซ้ำๆกัน จากแมนซิตี้ครับ ?

สโมสรไม่มีนโยบายป้องกันอะไรเลยเหรอ

คลิปที่ปล่อยออกมา ก็มาจากสต๊าฟของทีมด้วยซ้ำ

คุณคิดว่าตอนเขาปล่อยออกมา เขาปล่อยออกมาชื่นชม หงส์แดงเปล่าครับ ?

หรือถ้าฤดูกาลหน้าได้แชมป์อีก ด่าพ่อล่อแม่ใครตายก็ได้ใช่ไหมครับ ?

แค่สงสัยนะครับ สรุปสโมสรไม่ต้องทำอะไรเลย ปล่อยนักเตะ สค๊าฟ ทีมงาน ทำแบบนี้เรื่อยๆใช่ไหมครับ

ถ้าท่านตอบว่าใช่ผมจบเลยครับ ไม่พูดต่อ
0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 15:16
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
ขุดให้ถึงยุคก่อตั้งสโมสรเลยนะ ใครเริ่มก่อน ผมรออ่านอยู่  

ลองอ่านดูดีๆครับทำไมผมยกเคจที่เคยเกิดขึ้นมา

แล้วสโมสรอื่นเวลาเขาได้แชมป์เขาไปยกป้าย ด่าพ่อล่อแม่ใครตายแบบนี้ไหม

แต่ทำไมแมนซิได้แชมป์มีเหตุการณ์แบบนี้ซ้ำขึ้นอีกรอบได้

รอบหน้าจะมีอีกไหม หรือต้องรอให้เกิดขึ้นเหตุการณ์แบนี้รอบที่ 20 กว่าๆ
สโมสรถึงจะมีมาตรการป้องกัน หรือต้องปล่อยไปแบบนี้เรื่อยๆครับ

ผมว่าผมยกเทียบให้เห็นแล้วนะ สองเคจที่เกิด ผลลัพท์ไม่เหมือนกัน
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52805
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 16:35
ขุดให้ถึงยุคก่อตั้งสโมสรเลยนะ ใครเริ่มก่อน ผมรออ่านอยู่  

ลองอ่านดูดีๆครับทำไมผมยกเคจที่เคยเกิดขึ้นมา

แล้วสโมสรอื่นเวลาเขาได้แชมป์เขาไปยกป้าย ด่าพ่อล่อแม่ใครตายแบบนี้ไหม

แต่ทำไมแมนซิได้แชมป์มีเหตุการณ์แบบนี้ซ้ำขึ้นอีกรอบได้

รอบหน้าจะมีอีกไหม หรือต้องรอให้เกิดขึ้นเหตุการณ์แบนี้รอบที่ 20 กว่าๆ
สโมสรถึงจะมีมาตรการป้องกัน หรือต้องปล่อยไปแบบนี้เรื่อยๆครับ

ผมว่าผมยกเทียบให้เห็นแล้วนะ สองเคจที่เกิด ผลลัพท์ไม่เหมือนกัน  

แล้วปีที่แมนซิได้แชมป์ มันเกิดแบบนี้ทุกปีไหมครับ ปีที่แล้วมีประเด็นอะไรไหม

มันก็แค่นักเตะทำ สโมสรสั่งให้ทำหรอ? มันก็อยู่ทีแค่สโมสรจะลงโทษยังไงก็แค่นั้น

อยู่ดี ๆมันก็ชู สโมสรห้ามทันไหม? ว่าวก็คือว่าว อย่าตีโพยตีพายเลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 16:40
ถูกแบนแล้ว
สุดท้าย ทุกการถกเถียงก็จบที่ใครเป็นแชมป์

ทั้งๆที่ประเด็นที่คุยกันหมายถึงมารยาทการให้เกียร์ติคู่แข่ง

ยุคแมนซิยิ่งใหญ่ ใครชอบอวดแชมป์ข่มทีมว่าวย้ายมาเชียร์แมนซิได้เลยครับ ชนะแน่ๆ แค่จบการสนทนาว่าแชมป์ไม่ได้ว่าว

(ขออภัยแฟนแมนซิตี้ที่เชียร์ทีมเดียวมานานนะครับ)
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 17:37

แล้วปีที่แมนซิได้แชมป์ มันเกิดแบบนี้ทุกปีไหมครับ ปีที่แล้วมีประเด็นอะไรไหม

มันก็แค่นักเตะทำ สโมสรสั่งให้ทำหรอ? มันก็อยู่ทีแค่สโมสรจะลงโทษยังไงก็แค่นั้น

อยู่ดี ๆมันก็ชู สโมสรห้ามทันไหม? ว่าวก็คือว่าว อย่าตีโพยตีพายเลย

อยู่ๆก็ชู สโมสรห้ามทันไหม ? ป๊าดๆ รถอยู่อย่างสูง จริงๆป้ายนี้ มันชูตั้งแต่ก่อนขึ้นรถละมั้ง ผมจำได้ว่าออกข่าว รูปหราอยู่ช่วงหนึ่ง (เสียหายหาไม่เจอละ ข่าวอย่างเก่า)

ส่วนที่บอกว่าเตซอ่านไม่ออก เตซรับมาจากไหนไม่รู้

เห็นในคลิปยัง มีเพื่อนชี้แล้วหัวเราะยิ้ม อ่อนอยู่ด้วยนะ เปิดไปดูก็ได้ครับผมแปะไว้อยู่

แล้วจากการให้ข่าว เพื่อนบอก เพื่อนหยิบมา ส่งต่อ ไม่เห็นว่าข้อความอะไร

แต่เตเวซชูป้าย ยะฮู้วว คุณเชื่อแบบนั้นจริงเหรอ

เพื่อนคงบอก ผมรู้ ผมเห็นครับ อ่านแล้วว่าแจ่ม ส่งไม้ต่อ เตซ ชูสิเพื่อน

เขาคงไม่ให้สัมภาษณ์แบบนั้นมั้ง

แล้วเพลงนี้ ห้ามไม่ทันใช่ไหมครับท่าน

จะทันได้ไง ลุกขึ้นมาเต้นทั้งลำ

ผมว่าสงบสติอารมณ์แล้วใช้เหตุผลดีกว่าไหม ?

แมนซิตี้ไม่ได้แชมป์ทุกปี แต่ทำแบบนี้สองครั้งแล้ว

แสดงว่ามันจะมีรอบหน้าก็ได้งี้ใช่ไหมครับ

โอเคครับ ทุกอย่างจบ ลงท้ายด้วยแชมป์ต่อไปนี้ใครได้แชมป์ด่าพ่อ ล่อแม่ใครก็ได้ ใช่ไหมท่าน
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52805
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 17:46

อยู่ๆก็ชู สโมสรห้ามทันไหม ? ป๊าดๆ รถอยู่อย่างสูง จริงๆป้ายนี้ มันชูตั้งแต่ก่อนขึ้นรถละมั้ง ผมจำได้ว่าออกข่าว รูปหราอยู่ช่วงหนึ่ง (เสียหายหาไม่เจอละ ข่าวอย่างเก่า)

ส่วนที่บอกว่าเตซอ่านไม่ออก เตซรับมาจากไหนไม่รู้

เห็นในคลิปยัง มีเพื่อนชี้แล้วหัวเราะยิ้ม อ่อนอยู่ด้วยนะ เปิดไปดูก็ได้ครับผมแปะไว้อยู่

แล้วจากการให้ข่าว เพื่อนบอก เพื่อนหยิบมา ส่งต่อ ไม่เห็นว่าข้อความอะไร

แต่เตเวซชูป้าย ยะฮู้วว คุณเชื่อแบบนั้นจริงเหรอ

เพื่อนคงบอก ผมรู้ ผมเห็นครับ อ่านแล้วว่าแจ่ม ส่งไม้ต่อ เตซ ชูสิเพื่อน

เขาคงไม่ให้สัมภาษณ์แบบนั้นมั้ง

แล้วเพลงนี้ ห้ามไม่ทันใช่ไหมครับท่าน

จะทันได้ไง ลุกขึ้นมาเต้นทั้งลำ

ผมว่าสงบสติอารมณ์แล้วใช้เหตุผลดีกว่าไหม ?

แมนซิตี้ไม่ได้แชมป์ทุกปี แต่ทำแบบนี้สองครั้งแล้ว

แสดงว่ามันจะมีรอบหน้าก็ได้งี้ใช่ไหมครับ

โอเคครับ ทุกอย่างจบ ลงท้ายด้วยแชมป์ต่อไปนี้ใครได้แชมป์ด่าพ่อ ล่อแม่ใครก็ได้ ใช่ไหมท่าน  

แล้วที่มันทำแต่ละครั้ง มันไปขอสโมสรก่อนไหม เฮ้ย ผมขอชูป้ายด่าป๋านะ ผมขอร้องเพลงนี้นะ?? อะไรที่มันทำ มันทำทันที ณ ตอนนั้น แล้วเกี่ยวอะไรกับสโมสร

ยังงี้ลิ้วพูล สโมสรแม่งก็เลวดิ มีคนเหยียดผิวอย่างซัวเรส ?? แถมยังมีนักเตะที่สนับสนุนซัวเรสเรื่องที่เหยียดอีก สโมสรผิดใช่ปะ??

ส่วนเรื่องตรรกะกะโหลกกะลา เขาด่าได้ กูด่าได้บ้าง ก็แล้วแต่เลยครับ สมองคงมีกลั่นกรองแค่นั้น

ส่วนไอ้เรื่องเพลงหลายคนก็น่าจะอธิบายไปแล้วนะ ถ้ายังอยากจะยัดเยียดให้ด่าไอ้ฌอนนั่นให้ได้ก็แล้วแต่เลย ผมไม่ได้เดือดร้อนอะไรหรอก

ยังไงก็ยินดีด้วยนะ แชมป์ว่าวที่มีแต้มมากที่สุดในประวัติศาสตร์ หวังว่าคงไม่ต้องโควทกันอีกนะ ขี้เกียจตอบละ ถ้าคิดได้แค่นั้น

0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 17:51

แล้วที่มันทำแต่ละครั้ง มันไปขอสโมสรก่อนไหม เฮ้ย ผมขอชูป้ายด่าป๋านะ ผมขอร้องเพลงนี้นะ?? อะไรที่มันทำ มันทำทันที ณ ตอนนั้น แล้วเกี่ยวอะไรกับสโมสร

ยังงี้ลิ้วพูล สโมสรแม่งก็เลวดิ มีคนเหยียดผิวอย่างซัวเรส ?? แถมยังมีนักเตะที่สนับสนุนซัวเรสเรื่องที่เหยียดอีก สโมสรผิดใช่ปะ??

ส่วนเรื่องตรรกะกะโหลกกะลา เขาด่าได้ กูด่าได้บ้าง ก็แล้วแต่เลยครับ สมองคงมีกลั่นกรองแค่นั้น

ส่วนไอ้เรื่องเพลงหลายคนก็น่าจะอธิบายไปแล้วนะ ถ้ายังอยากจะยัดเยียดให้ด่าไอ้ฌอนนั่นให้ได้ก็แล้วแต่เลย ผมไม่ได้เดือดร้อนอะไรหรอก

ยังไงก็ยินดีด้วยนะ แชมป์ว่าวที่มีแต้มมากที่สุดในประวัติศาสตร์ หวังว่าคงไม่ต้องโควทกันอีกนะ ขี้เกียจตอบละ ถ้าคิดได้แค่นั้น

ทั้งวันจริงๆให้ตายซิ ข้อมูลแปะไว้ ตั้งหลายรอบละ

กรณีซัวเรซ นี้ เจ้าตัวบอกไม่ได้ด่า

การสอบมี หลักฐานการสอบมีหาอ่านได้ท่าน

แปะ คำนี้ที่ซัวเรซพูด negro

นักเตะ ลาติน อเมริกาใต้บอก คำพูดปกติไม่ใช่คำเหยียด

นักเตะฝั่งแมนยูเองในช่วงนั้นก็บอกไม่ใช่คำเหยียด

แต่เอฟร่าบอก ซัวเรสด่า ว่านิโกร ซึ่งเป็นอีกคำ

negro ไม่เท่ากับ nigger (อันนี้คือนิโกร เน้อ สงสัยสับสน) นะ เผื่อไม่รู้

เสริมความรู้หน่อยนะ

Nigger
คำอธิบายแปลจากภาษาอังกฤษ-ในภาษาอังกฤษคำว่านิโกรเป็นภาพลวงตาทางชาติพันธุ์ที่มักนำทางให้คนผิวดำ คำที่เกิดขึ้นในศตวรรษที่ 18 เป็นการปรับตัวให้เข้ากับนิโกรสเปนซึ่งเป็นลูกหลานของคำคุณศัพท์แบบละตินซึ่งหมายถึงสีดำ และในช่วงกลางศตวรรษที่ 20 โดยเฉพาะอย่างยิ่งในสหรัฐอเมริกาการใช้งานของมันก็กลายเป็นเรื่องน่าอับอายหยาบคายดูถูกเหยียดผิว

ดูคำ ว่า negro ที่คนเขาใช้กันนะ

หนังสารคดีที่ใช้คำว่า negro คุณรู้หรือเปล่า หนังสารคดี แม่นเรื่องภาษาแค่ไหน ?

หนังโรงที่ใช้คำว่า negro

คุณยังคิดว่าซัวเรซด่า เอฟร่าอีกป่าว ?

แล้วถามกลับกัน ซัวเรซมันไม่ได้ด่า แต่ลงดาบทันที

หลักฐานที่ว่าด่า นิโกร ไม่มีซักแอะ เพื่อนฝั่งแมนยูยืนยันไม่ได้ยินซักคน เฮ้ย

โครตต่างเลยท่าน

นี้ป้ายชูหรา นี้คลิปร้องเล่นเต้นกันเอง หลักฐานคาตาแบบนี้ ไหนละ บทลงโทษ

มาครับท่าน มาถกกันแบบคนมีเหตุผลดีกว่า

เสริมละกันไหนๆก็มาทางนี้ละ

คุณจะป้องผมว่าตลกไปไหม คุณจะบอกสโมสรไม่รู้ไม่เห็น

สต๊าฟเต็มลำขนาดนั้น ลุกขึ้นเต้นพร้อม

ไม่ห้าม ยังร้อง พร้อมเต้น ถ้าบอกไม่รู้ไม่เห็น มันไม่ตลกไปหน่อยเร้อ

เรื่องป้ายนี้ชูก่อนขึ้นรถ สต๊าฟไม่เห็นจริงดิ โอ้ว ตายๆ แบบนี้ตายครับตาย

สต๊าฟมี ไม่ควบคุมความประพฤตินักเตะ ไล่ออกเถอะ มีไว้ทำไม
แก้ไขล่าสุดโดย Pepsi Man เมื่อ Sun May 19, 2019 17:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17628
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 18:03
[RE]นักเตะเรือใบกับพฤติกรรมที่เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่า
ต่อไปซิตี้เจอลิเวอร์พูล นี่ต้องมีชื่อเรียกแล้วแบบแดงเดือด หรือ แมนเชสเตอร์ดาร์บี้ นอร์ทลอนดอนดาร์บี้ เมอซี่ไซด์ดาร์บี้
น่าจะชื่ออะไรดีครับ เร้ด บลู วอร์?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 18:06
AlfaZero พิมพ์ว่า:
ต่อไปซิตี้เจอลิเวอร์พูล นี่ต้องมีชื่อเรียกแล้วแบบแดงเดือด หรือ แมนเชสเตอร์ดาร์บี้ นอร์ทลอนดอนดาร์บี้ เมอซี่ไซด์ดาร์บี้
น่าจะชื่ออะไรดีครับ เร้ด บลู วอร์?  

ไม่แน่ใจเหมือนกัน ส่วนตัวผมไม่ได้กะมาวอร์อะไรนะ โตๆกันละ น่าจะหาเหตุผลมาคุยกันดีๆ

ที่แปะไว้ข้างต้นก็ข่าว fact ข้อมูลจริง ไม่ได้มโนเขียนขึ้นมาเองซักหน่อย

น่าแปลกที่บางยูสมาถึง เปิดใส่ ว่าวๆ แชมป์ว่าว อะไรวะเนี๊ย งงไปหมดละ

จะโจมตีอะไร ข่าวสาร ข้อมูลไม่มี พอหยิบให้ดูมุดหายหมด งงดีแท้

0
0

ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17628
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 18:17
AlfaZero พิมพ์ว่า:

ไม่แน่ใจเหมือนกัน ส่วนตัวผมไม่ได้กะมาวอร์อะไรนะ โตๆกันละ น่าจะหาเหตุผลมาคุยกันดีๆ

ที่แปะไว้ข้างต้นก็ข่าว fact ข้อมูลจริง ไม่ได้มโนเขียนขึ้นมาเองซักหน่อย

น่าแปลกที่บางยูสมาถึง เปิดใส่ ว่าวๆ แชมป์ว่าว อะไรวะเนี๊ย งงไปหมดละ

จะโจมตีอะไร ข่าวสาร ข้อมูลไม่มี พอหยิบให้ดูมุดหายหมด งงดีแท้

ประเด็นเรื่องข้อขัดแย้งผมไม่มีคอมเม้นต์ครับ
แค่คิดว่าต่อไป2ทีมนี้เจอกันน่าจะยกระดับความเดือดเหมือนแต่ละคู่ที่ผมบอก
มันจะยกระดับความเข้มข้นเวลาเจอกันให้กับแฟนบอลได้เชียร์กันมันส์ขึ้น
ลืมไปอีกศึกของ ยูไนเต็ดกับลีดส์ (สงครามกุหลาบ : Rose wars)
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20162
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 21:14
ปล่อยวางบ้างเถอะ

มันเป็นเรื่องปัจเจกชน ไม่สามารถห้ามใครคิดคนละแบบกันได้หรอก (การกระทำของนักเตะและสโมสร)

ถ้าสโมสรจะไม่ลงโทษ ผมว่ามันก็ต่างกรรมต่างวาระแหละ

สำคัญที่สถานะนักเตะคนที่ทำผิดด้วย ว่าสำคัญต่อสโมสรแค่ไหนด้วย

อีกอย่างการจะให้ทุกคนคิดเหมือนท่านหมดผมว่าไม่ใช่เรื่องอ่ะ

0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44337
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 23:55
จอบ กับสว่าน เต็มมู้เลย
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8803
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 00:56
ลงโทษแบบไหนอะ ปรับเงิน?
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel