ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: เชียร์หลายทีม ชอบหลายคน ไม่น่าจะหนักหัวใครเนอะ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18404
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:01
[RE: นักเตะเรือใบกับพฤติกรรมที่เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่า]
จขม มาอ่ะ กดแผล่บ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Liverpool , Barcelona , Juventus , Hannover 96 , DFB

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 772
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:13
นักเตะเรือใบกับพฤติกรรมที่เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่า
กระทู้ไร้คลาสอีกละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Anti Cyberbullying
เข้าร่วม: 02 Oct 2013
ตอบ: 10242
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:19
นักเตะเรือใบกับพฤติกรรมที่เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่า
มันควรจะจบได้แล้วนะครับ เค้าก็ขอโทษแล้ว

จะอะไรขนาดนั้นเนี่ยแฟนหงส์

ตอนรามอสก็แค้นกันเกือบปี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:49
[RE: นักเตะเรือใบกับพฤติกรรมที่เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่า]
SPx พิมพ์ว่า:
hurrikane พิมพ์ว่า:
5555555555 ใครชนะไม่ได้เลยจริงๆ  

ลองถามแฟนนอกลีก อย่างมาดริด ปารีส บาซ่าสิครับ หลังเจอกับคู่แข่งรายนี้แล้วชนะ มันเป็นยังไง  

จุดประสงค์คนตั้งกระทู้คืออะไร ช่วยผมคิดหน่อยท่าน5555
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1979
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:09
[RE]นักเตะเรือใบกับพฤติกรรมที่เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่า
ต้องทำยังไงถึงถูกใจเธอๆทั้งหลาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

"I'll never forget the club or him, I don't see Arsenal without Arsene Wenger" - Thierry Henry
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 33983
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:17
[RE]นักเตะเรือใบกับพฤติกรรมที่เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่า
kkuuee พิมพ์ว่า:
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
5555555555 ใครชนะไม่ได้เลยจริงๆ  

ลองถามแฟนนอกลีก อย่างมาดริด ปารีส บาซ่าสิครับ หลังเจอกับคู่แข่งรายนี้แล้วชนะ มันเป็นยังไง  

รอบเตเบซที่ยก ป้าย RIP ป๋า

นี้คือสิ่งที่ท่านยอมรับได้ใช่ไหมครับ

ตอบผมหน่อยนะ รอฟังคำตอบ  

เตเบซก็ออกมาขอโทษแล้ว สโมสรก็ปรับเงินแล้วไง เหมือนเคสที่คุณบอกกรณีซัวเรสอ่ะ

สุดท้ายแล้วคุณก็แค่ยกข้ออ้าง108 มาเพื่อหาความชอบธรรมในการกดทีมที่คุณไม่สามารถเอาชนะได้เพื่อชูให้คุณรู้สึกดี

อย่างที่ผมบอกไปในเม้นก่อนหน้านั้น ทุกคนก็แค่คนธรรมดา มีดีมีเลวปนกัน ไม่มีใครขาว 100% ไม่มีใครดำ 100% ซัวเรสที่พวกคุณเคยเชิดชู ยังเคยเหยียดผิวเอฟร่า

หรือเจอราจที่พวกคุณยกเป็นตำนาน ยังเคยไปต่อยคนในผับ ชู 5 นิ้วเยอะเย้ยแฟนผีตอนเค้าคว้าแชมป์ลีคแซงได้

สุดท้ายก็อยู่ที่พวกคุณมองครับ ความผิดคนอื่นเท่าภูเขา ความผิดของพวกเราเท่าเส้นผมอยู่แล้ว

ยังไงพวกผมก็แค่พวกไร้คลาสครับ

ขอคลิปที่่เตเบซขอโทษป๋าครับ

https://mgronline.com/sport/detail/9550000060623

https://www.smmsport.com/reader/news/52354

เตเบซเคยให้สัมภาษณ์ถึงกรณีนี้แล้วหัวเราะเยาะป๋า ต่อหน้าสื่อ เขาบอกเขาไม่มีวันขอโทษ

ผมก็อยากเห็นเหมือนกันที่ท่านบอกเตเบซขอโทษป๋า ขอคลิปประกอบทีครับ

เตเบซ? ป๋า? ท่านแฟนผีใช่ไหมครับ ผมแค่สงสัยนะ  

คนนี้แฟนหงส์นะ เหมือนเค้าจะไม่ได้ตอบ
เดี๋ยวจะเข้าใจผิด
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4525
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:37
ผมฮาอ่ะ คนอื่นพยายามอธิบายตัวเองไม่ฟังเถียงเค้าแย้งเค้า

พอคนอื่นยกเคสทีมตัวเองมา มาพยายามอธิบายแก้ต่างเหมือนอีกทีม แต่ทำไมอีกทีมรับฟังและมาเหตุผลกว่าฟระ
0
0
SPx
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 6473
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:38

จุดประสงค์คนตั้งกระทู้คืออะไร ช่วยผมคิดหน่อยท่าน5555  

อย่าไปเดาความคิดของคนแบบนี้เลยครับ เสียเวลา
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
ตอบ: 4799
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:43
eden-b พิมพ์ว่า:
กระทู้นี้ของท่าน ตั้งขึ้นมาด้วยจุดประสงค์ใดหรอครับ กับการขุดข่าวที่ทะเลาะกันไปแล้ว มาทะเลาะกันต่อในวันนี้ที่แฟนๆแมนซิตี้ฉลองแชมป์

หนี่งเลยผมไม่เห็นด้วยกับพฤติกรรมนักเตะแมนซิตี้ แฟนๆแมนซิก็เช่นกัน แต่ท่านจะให้ทำอย่างไรครับ

สอง ผมไม่เห็นประโยชน์จากการตั้งกระทู้นี้เพราะทุกคนก็รับรู้ข่าวเหมือนกับท่าน ยิ่งไปโยงตั้งแต่กรณีเตเบซ แฟนแมนซิเขาก็โยงพฤติกรรมนักเตะทีมที่ท่านเชียร์เหมือนกัน

สาม ท่านเห็นแล้วใช่ไหมว่าใครๆก็ปกป้องสโมสรที่ตนเชียร์ การที่ท่านตั้งกระทู้นี้ อาจจะอยากตำหนินักเตะ แต่ท่านก็ตำหนิสโมสรด้วยเช่นกันที่ไม่ลงโทษ ตอนทีมท่านมีซัวเรส หรือทีมที่ผมเชียร์มีคอสต้า เราน่าจะเข้าใจดีกว่าใครนะครับ ว่าสโมสรต้องปกป้องนักเตะก่อน แม้พฤติกรรมมันจะเป็นอย่างไร  

จุดประสงค์ที่ผมตั้ง ผมก็ตอบไปแล้วนี้ครับ คุณไม่เห็นจริงๆหรือ ลองอ่านอีกรอบครับ มีคนถามไปแล้ว
0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
Status: เหนื่อยหน่าย
ตอบ: 1412
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:58
กระทู้นี้ของท่าน ตั้งขึ้นมาด้วยจุดประสงค์ใดหรอครับ กับการขุดข่าวที่ทะเลาะกันไปแล้ว มาทะเลาะกันต่อในวันนี้ที่แฟนๆแมนซิตี้ฉลองแชมป์

หนี่งเลยผมไม่เห็นด้วยกับพฤติกรรมนักเตะแมนซิตี้ แฟนๆแมนซิก็เช่นกัน แต่ท่านจะให้ทำอย่างไรครับ

สอง ผมไม่เห็นประโยชน์จากการตั้งกระทู้นี้เพราะทุกคนก็รับรู้ข่าวเหมือนกับท่าน ยิ่งไปโยงตั้งแต่กรณีเตเบซ แฟนแมนซิเขาก็โยงพฤติกรรมนักเตะทีมที่ท่านเชียร์เหมือนกัน

สาม ท่านเห็นแล้วใช่ไหมว่าใครๆก็ปกป้องสโมสรที่ตนเชียร์ การที่ท่านตั้งกระทู้นี้ อาจจะอยากตำหนินักเตะ แต่ท่านก็ตำหนิสโมสรด้วยเช่นกันที่ไม่ลงโทษ ตอนทีมท่านมีซัวเรส หรือทีมที่ผมเชียร์มีคอสต้า เราน่าจะเข้าใจดีกว่าใครนะครับ ว่าสโมสรต้องปกป้องนักเตะก่อน แม้พฤติกรรมมันจะเป็นอย่างไร  

จุดประสงค์ที่ผมตั้ง ผมก็ตอบไปแล้วนี้ครับ คุณไม่เห็นจริงๆหรือ ลองอ่านอีกรอบครับ มีคนถามไปแล้ว  

ผมแค่อยากให้ท่านคิดทบทวนครับ ผมพิมพ์ถามถึงเจตนาแล้วก็ใส่ข้อความเพิ่มไปอีกสามข้อนะ ผมรู้ครับว่ากำลังตอบโต้ แต่สามข้อข้างล่างของผมผมก็บอกชัดอยู่นะว่าจะสื่ออะไร
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 12:37

ผมแค่อยากให้ท่านคิดทบทวนครับ ผมพิมพ์ถามถึงเจตนาแล้วก็ใส่ข้อความเพิ่มไปอีกสามข้อนะ ผมรู้ครับว่ากำลังตอบโต้ แต่สามข้อข้างล่างของผมผมก็บอกชัดอยู่นะว่าจะสื่ออะไร  

ผมตอบอีกรอบละกันเหมือนคุณหลงประเด็นไปไกลสุดขอบโลกละ

ข้อหนึ่ง คุณบอกคุณไม่เห็นด้วยกับพฤติกรรมนักเตะ แฟนแมนซิก็เช่นกัน แต่จะให้ทำอย่างไร ?
ตอบ ส่วนตัวผมคิดว่าประเด็นเรื่องนี้มันจบไปแล้วนะ แต่เป็นฝั่งแฟนทีมท่าน ที่เมื่อวานคว้าแชมป์ กลับมาตั้งคำถามอีกรอบ ต้องถึงขั้นเอากระทู้มาแปะให้อ่านป่าวครับ

ข้อสอง คุณบอกคุณไม่เห็นประโยชน์จากการตั้งกระทู้นี้
ตอบ ก็แฟนทีมคุณตั้งคำถามไงว่าทำไมด่านักเตะทีมคุณแบบนั้นกัน ทำไมมีคนว่านักเตะทีมคุณแบบนั้นกันทั้งที่คว้าแชมป์ ผมเองก็ไม่เข้าใจมันไม่เมคเซนตรงไหน มันมีส่วนไหนเข้าใจยากครับ ที่เขาด่าเขาด่าจากพฤติกรรม ไม่ได้ด่าจากฝีเท้า
ผมตั้งกระทู้นี้ชี้ให้แฟนๆที่ยังไม่เข้าใจได้ทราบ ซึึ่งดูเหมือนว่าก็พยายามที่จะไม่เข้าใจต่อไปอยู่ดี

ข้อสาม คุณบอกผมตำหนิสโมสร สโมสรไหนๆเขาก็ป้องนักเตะแทบทั้งนั้น

ผมยกเคจ เลสเตอร์มาแปะให้ท่านได้อ่านแล้วนั้นไงครับ ผมว่าใช้ว่าสโมสรไหนๆเขาก็ป้องนักเตะ คงไม่ได้มั้ง ไม่งั้นประธานสโมสรไม่ออกมาพูดละ กระหรี่ที่เมืองไทยเป็นเรื่องธรรมชาติงี้ เฮ้ย แต่เขาเลือกไล่ทั้งนักเตะ แถมพวงโค้ชออกไปในที่สุด

ส่วนกรณีนี้ซัวเรสผมว่าคุณไปอ่านอีกรอบดีกว่าครับ ผมไม่ได้แถหรือหาเรื่องนะ

แต่นักเตะแมนยูที่มาจากละตินเมกาใต้ ก็บอกว่าคำนั้นไม่ได้เหยียดอะไร กระทู้พันทิพย์ผมแปะไว้ มีคนเอาพูด ถั่วน้อยสมัยเป็นนักเตะแมนยู มาแปะให้อ่านด้วย

ส่วนที่มีเรื่องก็การสื่อสารกัน เอฟร่าเปิดว่า ไอ้นักเตะอเมริกาใต้
ซัวเรสก็เลยเรียกนักเตะผิวสีสวน (ก็คำตามนั้นแหละ)
นักเตะอเมริกาใต้บอกคำนี้ไม่เหยียด (รวมนักเตะอเมริกาใต้ที่อยู่แมนยูด้วยก็เคยใช้ในการให้สัมภาษณ์เรียกว่าประทับใจนักเตะผิวสีคนนี้ๆ)

ส่วนที่คุณถาม สโมสรไม่ลงโทษซัวเรซ ? แต่ถามกลับกัน มีการฟันดาบซัวเรซลงมา ในกรณีนั้นแทบจะทันที
แล้วตอนรอบคดีเอฟร่า มี กองเชียร์ฝั่งหงส์ออกมาถามป่าวครับ ทำไมถึงเกลียดซัวเรซ
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15626
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 12:48
อืมมมมม ยิ่งตอกย้ำเข้าไปอีก

เชื่อแล้วว่าความสำเร็จทำให้การให้เกียรติน้อยลงมีอยู่จริง

หรือจะบอกว่าอยู่ในช่วงดีใจ หลังผ่านความกดดันมาดีละ
0
0
Status: เหนื่อยหน่าย
ตอบ: 1412
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 13:07

ผมตอบอีกรอบละกันเหมือนคุณหลงประเด็นไปไกลสุดขอบโลกละ

ข้อหนึ่ง คุณบอกคุณไม่เห็นด้วยกับพฤติกรรมนักเตะ แฟนแมนซิก็เช่นกัน แต่จะให้ทำอย่างไร ?
ตอบ ส่วนตัวผมคิดว่าประเด็นเรื่องนี้มันจบไปแล้วนะ แต่เป็นฝั่งแฟนทีมท่าน ที่เมื่อวานคว้าแชมป์ กลับมาตั้งคำถามอีกรอบ ต้องถึงขั้นเอากระทู้มาแปะให้อ่านป่าวครับ

ข้อสอง คุณบอกคุณไม่เห็นประโยชน์จากการตั้งกระทู้นี้
ตอบ ก็แฟนทีมคุณตั้งคำถามไงว่าทำไมด่านักเตะทีมคุณแบบนั้นกัน ทำไมมีคนว่านักเตะทีมคุณแบบนั้นกันทั้งที่คว้าแชมป์ ผมเองก็ไม่เข้าใจมันไม่เมคเซนตรงไหน มันมีส่วนไหนเข้าใจยากครับ ที่เขาด่าเขาด่าจากพฤติกรรม ไม่ได้ด่าจากฝีเท้า
ผมตั้งกระทู้นี้ชี้ให้แฟนๆที่ยังไม่เข้าใจได้ทราบ ซึึ่งดูเหมือนว่าก็พยายามที่จะไม่เข้าใจต่อไปอยู่ดี

ข้อสาม คุณบอกผมตำหนิสโมสร สโมสรไหนๆเขาก็ป้องนักเตะแทบทั้งนั้น

ผมยกเคจ เลสเตอร์มาแปะให้ท่านได้อ่านแล้วนั้นไงครับ ผมว่าใช้ว่าสโมสรไหนๆเขาก็ป้องนักเตะ คงไม่ได้มั้ง ไม่งั้นประธานสโมสรไม่ออกมาพูดละ กระหรี่ที่เมืองไทยเป็นเรื่องธรรมชาติงี้ เฮ้ย แต่เขาเลือกไล่ทั้งนักเตะ แถมพวงโค้ชออกไปในที่สุด

ส่วนกรณีนี้ซัวเรสผมว่าคุณไปอ่านอีกรอบดีกว่าครับ ผมไม่ได้แถหรือหาเรื่องนะ

แต่นักเตะแมนยูที่มาจากละตินเมกาใต้ ก็บอกว่าคำนั้นไม่ได้เหยียดอะไร กระทู้พันทิพย์ผมแปะไว้ มีคนเอาพูด ถั่วน้อยสมัยเป็นนักเตะแมนยู มาแปะให้อ่านด้วย

ส่วนที่มีเรื่องก็การสื่อสารกัน เอฟร่าเปิดว่า ไอ้นักเตะอเมริกาใต้
ซัวเรสก็เลยเรียกนักเตะผิวสีสวน (ก็คำตามนั้นแหละ)
นักเตะอเมริกาใต้บอกคำนี้ไม่เหยียด (รวมนักเตะอเมริกาใต้ที่อยู่แมนยูด้วยก็เคยใช้ในการให้สัมภาษณ์เรียกว่าประทับใจนักเตะผิวสีคนนี้ๆ)

ส่วนที่คุณถาม สโมสรไม่ลงโทษซัวเรซ ? แต่ถามกลับกัน มีการฟันดาบซัวเรซลงมา ในกรณีนั้นแทบจะทันที
แล้วตอนรอบคดีเอฟร่า มี กองเชียร์ฝั่งหงส์ออกมาถามป่าวครับ ทำไมถึงเกลียดซัวเรซ

ท่านบอกว่าผมหลงประเด็น
แต่ตอนนี้ท่านนั่นแหละครับ กำลังเข้าใจผิด
ที่ท่านต้องเข้าใจเลยคือ หนึ่ง “ผมไม่ได้เชียร์แมนซิ”

สอง ผมจะบอกว่ามันควรจบ ท่านกำลังพยายามบอกผมว่าใครเริ่มก่อนใช่ไหม แล้วมันต้องเถียงกันต่อใช่ไหมครับ? และผมยังยืนยันว่าไม่เห็นประโยชน์ ตั้งมาก็มีแต่คนเถียงกัน ท่านได้สาระอะไรบ้างไหมจากกระทู้นี้ครับ ท่านไม่ได้ว่าแฟนบอล แต่บอร์ดนี้มันมีแต่แฟนบอลนะครับ ซึ่ง “ส่วนใหญ่” แฟนแต่ละทีมก็ปกป้องทีมอยู่แล้วครับ

สาม อันนี้ที่ผมพูดมันแค่ตัวอย่างนะครับ เรื่องสโมสรต้องปกป้องนักเตะเนี่ย ถ้างั้นผมถามกลับว่าสโมสรท่านทำไงกับซัวเรสหลังกัดอิวาโนวิชบ้างครับ ออกมาประณามเลยไหมกับความผิดนั้น หรือปล่อยตัวซัวเรสออกทีมไปแบบเลสเตอร์ที่ท่านยกมา เห็นไหมครับ มันเถียงกันได้ไม่จบหรอก ส่วนกรณีซัวเรสกับเอฟร่า ผม “เคยอ่านแล้วครับ” และไม่ได้เอามาเบลมด้วยครับ คือผมไม่ได้มาวอร์กับท่านไง แค่ยกตัวอย่าง

ผมรู้ว่าความรู้สึกมันเป็นไงครับ สโมสรที่ผมเชียร์เคยมีชายชื่อดิอาโก้ คอสต้าเป็นกองหน้าครับ และยอมรับว่าพฤติกรรมมันไม่ดีจริงๆ ในส่วนของสโมสรเองต้องปกป้องไปตามปกติอยู่แล้วครับ ให้สโมสรแมนซิตี้ หรือเชลซี หรือลิเวอร์พูลยกเลิกสัญญานักเตะที่ผิดแบบเลสเตอร์ ท่านว่ามันสมเหตุสมผลไหมครับ แล้วมาตรการที่ท่านต้องการคืออะไรครับ เอามาตั้งในนี้ มีแต่จะเถียงกันไม่จบ ผมพูดถูกไหม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 13:18

ผมยกเคจ เลสเตอร์มาแปะให้ท่านได้อ่านแล้วนั้นไงครับ ผมว่าใช้ว่าสโมสรไหนๆเขาก็ป้องนักเตะ คงไม่ได้มั้ง ไม่งั้นประธานสโมสรไม่ออกมาพูดละ !ผมมันเลว พูดคำหยาบ ขอโทษด้วยครับ!ที่เมืองไทยเป็นเรื่องธรรมชาติงี้ เฮ้ย แต่เขาเลือกไล่ทั้งนักเตะ แถมพวงโค้ชออกไปในที่สุด

ท่านบอกว่าผมหลงประเด็น
แต่ตอนนี้ท่านนั่นแหละครับ กำลังเข้าใจผิด
ที่ท่านต้องเข้าใจเลยคือ หนึ่ง “ผมไม่ได้เชียร์แมนซิ”

สอง ผมจะบอกว่ามันควรจบ ท่านกำลังพยายามบอกผมว่าใครเริ่มก่อนใช่ไหม แล้วมันต้องเถียงกันต่อใช่ไหมครับ? และผมยังยืนยันว่าไม่เห็นประโยชน์ ตั้งมาก็มีแต่คนเถียงกัน ท่านได้สาระอะไรบ้างไหมจากกระทู้นี้ครับ ท่านไม่ได้ว่าแฟนบอล แต่บอร์ดนี้มันมีแต่แฟนบอลนะครับ ซึ่ง “ส่วนใหญ่” แฟนแต่ละทีมก็ปกป้องทีมอยู่แล้วครับ

สาม อันนี้ที่ผมพูดมันแค่ตัวอย่างนะครับ เรื่องสโมสรต้องปกป้องนักเตะเนี่ย ถ้างั้นผมถามกลับว่าสโมสรท่านทำไงกับซัวเรสหลังกัดอิวาโนวิชบ้างครับ ออกมาประณามเลยไหมกับความผิดนั้น หรือปล่อยตัวซัวเรสออกทีมไปแบบเลสเตอร์ที่ท่านยกมา เห็นไหมครับ มันเถียงกันได้ไม่จบหรอก ส่วนกรณีซัวเรสกับเอฟร่า ผม “เคยอ่านแล้วครับ” และไม่ได้เอามาเบลมด้วยครับ คือผมไม่ได้มาวอร์กับท่านไง แค่ยกตัวอย่าง

ผมรู้ว่าความรู้สึกมันเป็นไงครับ สโมสรที่ผมเชียร์เคยมีชายชื่อดิอาโก้ คอสต้าเป็นกองหน้าครับ และยอมรับว่าพฤติกรรมมันไม่ดีจริงๆ ในส่วนของสโมสรเองต้องปกป้องไปตามปกติอยู่แล้วครับ ให้สโมสรแมนซิตี้ หรือเชลซี หรือลิเวอร์พูลยกเลิกสัญญานักเตะที่ผิดแบบเลสเตอร์ ท่านว่ามันสมเหตุสมผลไหมครับ แล้วมาตรการที่ท่านต้องการคืออะไรครับ เอามาตั้งในนี้ มีแต่จะเถียงกันไม่จบ ผมพูดถูกไหม  

อย่างน้อยที่สุดก็ควรมีบทลงโทษออกมาเป็นรูปธรรมมากกว่านี้มั้งครับ

เหตุการณ์ก็ไม่ได้เพิ่งเกิดครั้งแรก แต่ปล่อยให้เกิดขึ้นซ้ำๆได้นี้แสดงว่าสโมสรไม่ได้เตือนหรือตั้งกฎลงโทษอะไรไว้เลย ผมคิดถูกใช่ไหม ?

ไม่ตั้งในนี้ คุณจะให้ผมเขียนจดหมาย ไปถึงสโมสรแมนซิตี้เหรอครับ ss ก็บอร์ดพูดคุยคนกีฬากัน จะให้ผมทำอย่างไรหรือ

ถามว่าควรจบ ถ้าต่างฝ่ายต่างจบมันก็คงจบไปแล้ว นี้มีคนเอาแชมป์มาถาก พร้อมประโยคถามฝั่งหงส์กลับเรื่องประเด็นนี้ ถามยังกับหงส์เป็นฝ่ายผิด ทั้งที่นอนอยู่บ้านดีๆ

คุณจะให้คนอื่นทนเป็นพระอิฐพระปูนทุกคน ผมว่าไม่ใช่มั้งครับ

ส่วนบทลงโทษออกมาปรามนักเตะ หรือ ลงทัณฑ์บนแบบที่ซัวเรซมันโดนบาซ่าทำก็ได้มั้ง อย่างน้อยก็เออ นี้คือสโมสรเตือนแล้วนะ นักเตะทำไม่ทำไม่รู้ละ แต่ถ้าทำก็ลงโทษแน่ๆรอบหน้า งี้ไม่ดีกว่าเหรอครับ

หรือต้องรอ รอบหน้าแมนซิได้แชมป์ ขึ้นป้าย ด่าใครตายอีกก็ได้ แบบนี้หรือ ?
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52796
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 13:53
ขุดให้ถึงยุคก่อตั้งสโมสรเลยนะ ใครเริ่มก่อน ผมรออ่านอยู่
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel