ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21639
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:54
[RE: นำ4แต้ม ทำไมแฟนหงส์ยังกังวลครับ]
hutdbk พิมพ์ว่า:
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:
hutdbk พิมพ์ว่า:
ไอ้ตัวที่ตามนั่นซิตี้นะครับ
เกิดเค้าเข้าแม๊กซิมั่มเบรก ชนะรวดมาก็เป็นได้  

ผมเชื่อว่าเจอทีมบิ้กด้วยกัน โอกาสเรือทำแต้มก็มีนะผมว่า  

ก็มีครับ แต่เราก็อาจจะมีเหมือนกัน 555  

ผมว่าเจอไก่นี่อาจจะเก็บได้ เพราะแพ้ทางกันอยุ่นะ แต่เจอสิงห์ ทีมถือไพ่โจ้กเกอร์นี่มีเสียวแน่นอน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2006
ตอบ: 5066
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:55
[RE: นำ4แต้ม ทำไมแฟนหงส์ยังกังวลครับ]
ApizYes พิมพ์ว่า:
ต่อให้หงสืนำ10แต้มเหลือ 16 17 แมต ก็กลัวครับ เด็กหงส์เจ็บมาเยอะกับการผิดหวัง เลยไม่ออกตัว ถ้านำ4แต้มแบบตอนนี้ แต่เหลือแข่งอีก3แมต ค่อยมั่นใจ เพราะเจ็บมาเยอะจริงๆ

อีกอย่างผมว่าถ้าปีนี้หงส์ไม่มีแชมป์ ผมว่ามีทีมแตก นักเตะไม่ออกก็คงหมดใจที่จะสุ้  

แฟนผีขออนุญาตออกความเห็น ผมว่าท่านมองแง่ร้ายไปนิด ผมมองว่านักเตะลิเวอร์ยุคคลอปป์เนี่ยเป็นพวกใจสู้มากกว่าทุกยุคที่ผมเห็นมา (ผมเริ่มดูทันยุค รอย อีแวนส์ ยุคที่เรียกกันว่า สไปร์ซ บอย น่ะแหละ) และผมคิดว่านักเตะแกนหลักอย่าง ฟาน ไดจ์ ซาล่าห์ ฟีร์เมโน โรเบิร์ตสัน พวกนี้มีจิตใจห้าวหาญทุกคนและรักลิเวอร์พูลมาก พวกนี้ไม่หมดไฟและไม่ทิ้งทีมไปง่ายๆแน่นอน เมื่อแกนหลักพวกนี้อยู่ รวมกับเด็กสร้างอย่าง TAA และ โกเมซ ผมว่าขุมกำลังลิเวอร์พูลจะน่ากลัวไปอีกหลายปีครับ

ส่วนคนอื่นๆที่หมดใจ แล้วย้ายออกไป ผมมองว่าจะดีต่อทีมท่านด้วยซ้ำไป
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:58
รักฟ้อนด์ที่สุดในโลก พิมพ์ว่า:
รักฟ้อนด์ที่สุดในโลก พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆนะ 10 แต้ม ผมถึงสบายใจ

7 แต้มก็ยังหวั่นๆ

แม่ง เมื่อคืนแพ้เหลือ 4 ผมนี่เสียวเลย

เพราะผมมมั่นใจมากๆ ซิตี้ จะกลับมาชนะรัวๆๆ แน่นอน  

ผมว่าเรือทำแต้มร่วงกับเจอหัวตารางด้วยกัน แต่กับทีมเล็กค่อนไปกลางตารางเก็บเรียบวุธ  

ผมมองว่าเชลซีสู้ได้ช่วงนี้ก็แผ่วลงไป แถมไปเยือนเรืออีก

ปืนก็ไปเยือน

มีแมนยู ที่เรือไปเยือน แต่ผมว่า ไม่ใช่ยุคมูจะไหวมั้ย  

เชลซีแผ่วลงไปเยอะ เป็นโรบินฮุ้ดไปแล้ว แต่เวลาเจอใหญ่ด้วย แข็งเขี้ยวซะงั้น อย่าประมาทแมนยูยุคใหม่ด้วย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 15:00
Archawin5 พิมพ์ว่า:
Archawin5 พิมพ์ว่า:
ผมถึงบอกไง เล่นให้ได้ตามมาตรฐาน 20 นัดที่ผ่านๆมา

ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลอีกแล้วล่ะ ก้มหน้าก้มตาโฟกัสเส้นทางที่เหลือก็พอ

สมาธิและการก้มมองพื้นอย่างละเอียดทำให้เราไม่สะดุด

ความนิ่งและทีมเวิร์คจะทำให้เรามีลุ้นเป็นแชมป์จนถึงช่วงท้ายๆ

ต้องระวังพวกบิ้กๆกับพวกหนีตาย  

ถ้าตามแทคติคเดิมของ JK ผมว่าพวกบอลหนีตายกับบอลยุกเป็นพายุของทีมใหญ่นี่

เข้าทางบอลของ JK มากๆ ฤดูกาลก่อนเกมส์สวนกลับ เกมส์โจมตีช่องว่างของลูกทีม JK

พีคมากๆ พีคจนเรียกว่าเล่นเกมส์สวนกลับได้ดีที่สุดในลีคในช่วงฤดูกาลที่ผ่านมากันเลยทีเดียว

ผมว่าบอลหนีตกชั้นมักจะมาพร้อมกับการเคลื่อนที่เข้าหาแบบลืมตายแน่นอน(ไม่มีอะไรจะเสีย)

ขึ้นอยู่บอสแล้วล่ะ ว่าจะงัดแทคติคที่เคยเป็นอาวุธของทีมเรากลับมารับมือทีมเหล่านี้ได้อีกครั้งหรือไม่

ถ้า JK ทำได้โดยปรับแผนการเล่นนัดต่อนัดให้เข้ากับสภาพทีมคู่แข่ง โอกาสกำชัยและมุ่งเข้าหาแชมป์

ก็มีลุ้นอยู่ไม่ใช่น้อยๆเลยนะ ไม่ตีเหล็กตอนกำลังร้อนจะไปตีเพื่อดัดรูปตอนไหนอีก เส้นทางที่เหลือ 17 นัด

ต่อจากนี้คงต้องใส่กันเต็มที่แล้วล่ะ ถ้าอยากจะลุ้นแชมป์ ผมมองว่ส JK มีศักยภาพพอที่จะทำได้นะ

ถ้าตามฟอร์มตอนนี้เก็บได้หมด ยกเว้นเจอใหญ่ด้วยกันออกได้สามหน้า
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 15:02
MachineRedz พิมพ์ว่า:
กังวลสิครับ

แค่ 4 แต้มเองนะครับ พลาดแค่ 2 นัดก็พลิกตำแหน่งผู้นำได้เลยนะครับ แฟนหงส์หลายๆท่านจะกลัวกับการที่ทีมชอบพลาดง่าย

ระวังไอ่พวกหนีตายท้ายฤดูกาล เล่นอย่างกับชิงแชมป์  

นั่นแหละท่านน ที่ผมกลัว กลัวทีมตัวเองเอาไม่อยู่เนี่ยยยยยยยย  

หงส์ตามสถิติชอบเป๋ท้ายฤดูกาล เขี้ยวไม่พอ ถ้าคงเส้นคงวาไม่แน่  

ไม่เอาไม่พูด !!! เสียววว 55555

ตอนนี้ไม่มองตรงนั้นหรอกครับ เชียร์ไปทีละนัดเนี่ยแหละ  

สถิติเจอสิงห์ นี่เสียวหน่อย เดอะโจ้กเกอร์ตัวตัดแต้มไอ่พวกลุ้นแชมป์
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 15:03
GludMunZ พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆนะต่อให้เมื่อวานชนะ นำห่าง 10 แต้ม

ผมเชื่อว่าแฟนหงส์หลายๆคนก็กังวลอยู่ดี

ผ้าป่าคว่ำตั้งกี่รอบ ไหนจะสถิตินำปีใหม่จะได้แชมป์

แต่มีแค่หงส์ที่นำแล้วไม่ได้ แถมตั้ง 2 รอบ

เชียร์หงส์ต้องใจนิ่งครับ 555  

ผมว่าหงส์ภาษีดีกว่า แค่เปลี่ยนเงื่อนไขเองว่าเจอทีมใหญ่ในบ้านต้องสามแต้มสถานเดียว อีกอย่างเรือต้องเจอบิ้กทีมอยู่นะ

อะไรก็เกิดขึ้นได้กับหงส์ครับ เหมือนมีอาถรรพ์อยู่  

อาถรรพ์เป๋ท้ายฤดูกาล อาถรรพ์บทพระรอง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 15:05
[RE]นำ4แต้ม ทำไมแฟนหงส์ยังกังวลครับ
เหลือ 2 นัดนำ 7 แต้มผมยังกังวลเลย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 22270
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 15:15
บอกตรๆง ปีที่เจิดลื่นก็นำแบบนี้แหละ สุดท้ายพลาดครบโควตาเลย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2006
ตอบ: 1547
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 15:29
เอาจริงๆนะต่อให้เมื่อวานชนะ นำห่าง 10 แต้ม

ผมเชื่อว่าแฟนหงส์หลายๆคนก็กังวลอยู่ดี

ผ้าป่าคว่ำตั้งกี่รอบ ไหนจะสถิตินำปีใหม่จะได้แชมป์

แต่มีแค่หงส์ที่นำแล้วไม่ได้ แถมตั้ง 2 รอบ

เชียร์หงส์ต้องใจนิ่งครับ 555  

สถิติอาจจะคล้าย ๆ กับคนนี้เลยต้องกังวล

Phil Jones is the first #MUFC player to score an own goal in the Champions League since...

Phil Jones.

(In 2011, versus Benfica.)
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2013
ตอบ: 982
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 15:29
ขอยืนยันคำเดิมครับ ดูทีล่ะนัดดีกว่า อย่าหวังไกลกันล่วงหน้าเลย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1816
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 15:42
EPL โปรแกรมถัดไปเจอ
- ไบรตัน ยูไนเต็ด
- คริสตัล พาเลซเตอร์ ยูไนเต็ด
- เลสเตอร์ ซิตี้ ยูไนเต็ด

โหดๆทั้งนั้น
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: อัจฉริยะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 13318
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 15:43
หวังไว้เยอะ ตั้งกระทู้ไว้เยอะ

กลัวโดนล้อ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: #SixTimes
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 5133
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 17:28
นำ4แต้ม ทำไมแฟนหงส์ยังกังวลครับ
นำเท่าไรไม่สำคัญเลยครับ กังวลหมดแหละ

เพราะเราเคยมีเหตุการณ์ฝั่งใจไปแล้ว นำอยู่ดีๆ กัปตันลื่นปุ๊ป เป้ยาวเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel