ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21642
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:36
[RE: นำ4แต้ม ทำไมแฟนหงส์ยังกังวลครับ]
MachineRedz พิมพ์ว่า:
กังวลสิครับ

แค่ 4 แต้มเองนะครับ พลาดแค่ 2 นัดก็พลิกตำแหน่งผู้นำได้เลยนะครับ แฟนหงส์หลายๆท่านจะกลัวกับการที่ทีมชอบพลาดง่าย

ระวังไอ่พวกหนีตายท้ายฤดูกาล เล่นอย่างกับชิงแชมป์
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:38
[RE: นำ4แต้ม ทำไมแฟนหงส์ยังกังวลครับ]
hutdbk พิมพ์ว่า:
ไอ้ตัวที่ตามนั่นซิตี้นะครับ
เกิดเค้าเข้าแม๊กซิมั่มเบรก ชนะรวดมาก็เป็นได้  

ผมเชื่อว่าเจอทีมบิ้กด้วยกัน โอกาสเรือทำแต้มก็มีนะผมว่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15213
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:40
เอาจริงๆนะ 10 แต้ม ผมถึงสบายใจ

7 แต้มก็ยังหวั่นๆ

แม่ง เมื่อคืนแพ้เหลือ 4 ผมนี่เสียวเลย

เพราะผมมมั่นใจมากๆ ซิตี้ จะกลับมาชนะรัวๆๆ แน่นอน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:40
Radiant พิมพ์ว่า:
คือ 4 คะแนนในระบบชนะได้ 3 คะแนนมันนิดเดียวก็เปลี่ยนแล้วอะครับ

เอาง่ายๆ ใครจะคิดว่าโคตรทีมอย่างซิตี้จะแพ้ 3 จาก 4 นัดได้ จากนำ 2 กลายเป็นตาม 7 ภายใน 5-6 เกมส์

มันเปลี่ยนแปลงไวมากครับ ลิเวอร์พูลอาจจะมาดีจริง แต่ยังไม่เจอปัญหาอาการบาดเจ็บแบบหนักๆแบบที่ซิตี้เจอไปแล้ว (กุนเจ็บ เฟร์นานฯเจ็บ เดอ บรอยเน่อเจ็บ แมนดี้เจ็บ ฯลฯ) ขนาดนักเตะแทบจะแทนกันได้หมดยังมีเป๋เลยครับ

ถ้าฟาน ไดค์เจ็บ ซาลาห์เจ็บ ผมว่าเป็นเรื่องแน่ๆ ไหนจะเกมส์หนักกับเชลซี สเปอร์ส์ ที่รออยู่อีก แม้ว่าจะในบ้านก็เหอะ ฟุตบอลยังไม่เตะ นับ 3 คะแนนไม่ได้หรอกครับ อ้อ เยือนยูไนเต็ดที่OTFอีก

บางคนก็อาจจะเฉยๆ บางคนก็คิดมาก แต่ส่วนใหญ่ก็มองนัดต่อนัดครับ ต้องดูว่าสภาพจิตใจนักเตะจะไหวมั้ย รับความกดดันหลังแพ้กันอย่างไร

ระวังนัดเจอไก่และสิงห์ ผมว่าเจอสองทีมไม่ง่ายแน่ ยิ่งสถิติหงส์เจอสิงห์เหมือนสิงห์ข่มไว้หน่อยๆ เพิ่มโจทย์ทีมหนีตายท้ายฤดูกาลให้ด้วย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:41
overdrive-lfc พิมพ์ว่า:
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:
overdrive-lfc พิมพ์ว่า:
ไม่ได้กลัวหรอก ไม่เคยกลัวซิตี้ตั้งแต่ไหนแต่ไรละในลีค ก็บ้านใคร บ้านมันตลอด

แต่เราอยู่กับความเป็นจริงมากกว่าครับ คือตอนนี้ นำ 4 แต้ม

4 แต้มสำหรับบางคนมันน่ากลัว ใครอ่อนไหวง่ายก็กลัว วิตก 9ล9

แต่สำหรับบางคนเค้าก็มองว่าได้ขนาดนี้ก็เหลือๆแล้วครับ

ถ้าก่อนเริ่มฤดูกาลมีใครมาบอกว่าแข่งไป 21 นัดจะแพ้แค่ 1 และนำแมนซิ 4 แต้ม ลูกได้เสียเท่ากัน

นี่คงโดนหาว่าเพ้ออ่ะครับ มาตราฐานเมื่อคืนก็ไม่ได้ด้อยอะไร

ทั้งเสาทั้งคลุกคลิก แต่ซิตี้คมกว่า+เป็ปแผนมาดีครับ ก็ต้องยอมรับครับ

อาจจะเพราะความคาดหวังด้วยแหละครับ ต่อไปนี้คงต้องเน้นนัดต่อนัด โดยเฉพาะเจอทีมใหญ่ด้วยกันต้องเข้มหน่อย  
มองแบบ loser ปลอบใจตัวเองเลยนะ แพ้ 1 ชนะ 1 กับทีมใหญ่ ก็ยังดีกว่า เสมอ 2 เกมส์  

ระวังทีมหนีตายท้ายฤดูกาล ทีมใหญ่ชอบเป๋ ถ้าไม่เขี้ยวพอ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15660
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:41
คนมันไม่เคย​ ตื่นเต้น​ ตื่นกลัวเป็นธรรมดา
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 21018
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:43
กังวลสิครับ

แค่ 4 แต้มเองนะครับ พลาดแค่ 2 นัดก็พลิกตำแหน่งผู้นำได้เลยนะครับ แฟนหงส์หลายๆท่านจะกลัวกับการที่ทีมชอบพลาดง่าย

ระวังไอ่พวกหนีตายท้ายฤดูกาล เล่นอย่างกับชิงแชมป์  

นั่นแหละท่านน ที่ผมกลัว กลัวทีมตัวเองเอาไม่อยู่เนี่ยยยยยยยย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:43
Archawin5 พิมพ์ว่า:
ผมถึงบอกไง เล่นให้ได้ตามมาตรฐาน 20 นัดที่ผ่านๆมา

ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลอีกแล้วล่ะ ก้มหน้าก้มตาโฟกัสเส้นทางที่เหลือก็พอ

สมาธิและการก้มมองพื้นอย่างละเอียดทำให้เราไม่สะดุด

ความนิ่งและทีมเวิร์คจะทำให้เรามีลุ้นเป็นแชมป์จนถึงช่วงท้ายๆ

ต้องระวังพวกบิ้กๆกับพวกหนีตาย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:45
รักฟ้อนด์ที่สุดในโลก พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆนะ 10 แต้ม ผมถึงสบายใจ

แม่ง เมื่อคืนแพ้เหลือ 4 ผมนี่เสียวเลย

เพราะผมมมั่นใจมากๆ ซิตี้ จะกลับมาชนะรัวๆๆ แน่นอน  

ผมว่าเรือทำแต้มร่วงกับเจอหัวตารางด้วยกัน แต่กับทีมเล็กค่อนไปกลางตารางเก็บเรียบวุธ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:46
กังวลสิครับ

นั่นแหละท่านน ที่ผมกลัว กลัวทีมตัวเองเอาไม่อยู่เนี่ยยยยยยยย  

หงส์ตามสถิติชอบเป๋ท้ายฤดูกาล เขี้ยวไม่พอ ถ้าคงเส้นคงวาไม่แน่
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15213
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:47
รักฟ้อนด์ที่สุดในโลก พิมพ์ว่า:

ผมว่าเรือทำแต้มร่วงกับเจอหัวตารางด้วยกัน แต่กับทีมเล็กค่อนไปกลางตารางเก็บเรียบวุธ  

ผมมองว่าเชลซีสู้ได้ช่วงนี้ก็แผ่วลงไป แถมไปเยือนเรืออีก

ปืนก็ไปเยือน

มีแมนยู ที่เรือไปเยือน แต่ผมว่า ไม่ใช่ยุคมูจะไหวมั้ย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 21018
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:48
กังวลสิครับ

หงส์ตามสถิติชอบเป๋ท้ายฤดูกาล เขี้ยวไม่พอ ถ้าคงเส้นคงวาไม่แน่  

ไม่เอาไม่พูด !!! เสียววว 55555

ตอนนี้ไม่มองตรงนั้นหรอกครับ เชียร์ไปทีละนัดเนี่ยแหละ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Liverpool man
เข้าร่วม: 27 Dec 2005
ตอบ: 8005
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:49
hutdbk พิมพ์ว่า:
ไอ้ตัวที่ตามนั่นซิตี้นะครับ
เกิดเค้าเข้าแม๊กซิมั่มเบรก ชนะรวดมาก็เป็นได้  

ผมเชื่อว่าเจอทีมบิ้กด้วยกัน โอกาสเรือทำแต้มก็มีนะผมว่า  

ก็มีครับ แต่เราก็อาจจะมีเหมือนกัน 555
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37577
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:51
Archawin5 พิมพ์ว่า:
ผมถึงบอกไง เล่นให้ได้ตามมาตรฐาน 20 นัดที่ผ่านๆมา

ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลอีกแล้วล่ะ ก้มหน้าก้มตาโฟกัสเส้นทางที่เหลือก็พอ

สมาธิและการก้มมองพื้นอย่างละเอียดทำให้เราไม่สะดุด

ความนิ่งและทีมเวิร์คจะทำให้เรามีลุ้นเป็นแชมป์จนถึงช่วงท้ายๆ

ต้องระวังพวกบิ้กๆกับพวกหนีตาย  

ถ้าตามแทคติคเดิมของ JK ผมว่าพวกบอลหนีตายกับบอลยุกเป็นพายุของทีมใหญ่นี่

เข้าทางบอลของ JK มากๆ ฤดูกาลก่อนเกมส์สวนกลับ เกมส์โจมตีช่องว่างของลูกทีม JK

พีคมากๆ พีคจนเรียกว่าเล่นเกมส์สวนกลับได้ดีที่สุดในลีคในช่วงฤดูกาลที่ผ่านมากันเลยทีเดียว

ผมว่าบอลหนีตกชั้นมักจะมาพร้อมกับการเคลื่อนที่เข้าหาแบบลืมตายแน่นอน(ไม่มีอะไรจะเสีย)

ขึ้นอยู่บอสแล้วล่ะ ว่าจะงัดแทคติคที่เคยเป็นอาวุธของทีมเรากลับมารับมือทีมเหล่านี้ได้อีกครั้งหรือไม่

ถ้า JK ทำได้โดยปรับแผนการเล่นนัดต่อนัดให้เข้ากับสภาพทีมคู่แข่ง โอกาสกำชัยและมุ่งเข้าหาแชมป์

ก็มีลุ้นอยู่ไม่ใช่น้อยๆเลยนะ ไม่ตีเหล็กตอนกำลังร้อนจะไปตีเพื่อดัดรูปตอนไหนอีก เส้นทางที่เหลือ 17 นัด

ต่อจากนี้คงต้องใส่กันเต็มที่แล้วล่ะ ถ้าอยากจะลุ้นแชมป์ ผมมองว่ส JK มีศักยภาพพอที่จะทำได้นะ
0
0
Thai Politicians Model

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: YOU MAD???
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 14605
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:52
GludMunZ พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆนะต่อให้เมื่อวานชนะ นำห่าง 10 แต้ม

ผมเชื่อว่าแฟนหงส์หลายๆคนก็กังวลอยู่ดี

ผ้าป่าคว่ำตั้งกี่รอบ ไหนจะสถิตินำปีใหม่จะได้แชมป์

แต่มีแค่หงส์ที่นำแล้วไม่ได้ แถมตั้ง 2 รอบ

เชียร์หงส์ต้องใจนิ่งครับ 555  

ผมว่าหงส์ภาษีดีกว่า แค่เปลี่ยนเงื่อนไขเองว่าเจอทีมใหญ่ในบ้านต้องสามแต้มสถานเดียว อีกอย่างเรือต้องเจอบิ้กทีมอยู่นะ

อะไรก็เกิดขึ้นได้กับหงส์ครับ เหมือนมีอาถรรพ์อยู่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel