ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21639
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:05
[RE: นำ4แต้ม ทำไมแฟนหงส์ยังกังวลครับ]
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
เอาง่ายๆก็ หงส์มันไม่ใช่ทีมที่เคยลุ้นแชมป์ ความกดดันต่างๆ ทำเอาเป๋มาเยอะพวกทีมใหม่ๆ  

ไอ่ที่บอกไม่เคยลุ้นแชมป์ไม่น่าใช่ครับ แต่ความกดดัน ความเขี้ยวเจอทีมใหญ่อันนี้เห็นว่าจริง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 1778
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:05
[RE]นำ4แต้ม ทำไมแฟนหงส์ยังกังวลครับ
อะไรมันก็เกิดขึ้นได้ 4 แต้มก็สองนัด หงส์เสมอสักสอง ซิตี้ชนะรวดก็แต้มเท่าแล้ว ตราบใดที่ยังไม่จบนัดที่ 37 แค่ 4 คะแนนพลิกได้เสมอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6809
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:06
[RE: นำ4แต้ม ทำไมแฟนหงส์ยังกังวลครับ]
ไม่ได้กังวลนะ สนุกดี

ไม่ได้รู้สึกว่าทีมพร้อมก้าวขึ้นมาลุ้นแชมป์มานานมากแล้ว

ตั้งแต่ปีที่ราฟาจากไปนู่นเลย

ปีร็อดเจอร์ ส่วนตัวเหมือนเป็นอุบัติเหตุลูกหนังมากกว่า

เสียประตูเป็นเข่งแบบนั้น เหมือนเล่นเอามันส์ มากกว่าทีมลุ้นแชมป์

เชื่อว่าปีนี้ได้ลุ้นยาวๆ มีพัฒนาการที่ดีมากในการเล่นหลายรูปแบบมากขึ้น

ทั้งตัวคล็อปเอง และทีมเอง ผมว่ามีพัฒนาการดีขึ้น

เรื่อง บูวัค นี่โคตรไร้สาระ

คล็อป เก่งขึ้นและก้าวข้ามตรงนั้นไปได้ไกลแล้ว

ส่วนจะเก่งพอแย่งแชมป์ จากเป๊ปรึเปล่าก็มาลุ้นกัน

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: อย่าเยอะ เคน่ะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2905
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:06
ขอให้นักเตะไม่กลัวเหมือนแฟนบอลก็พอครับ

จริงๆไม่มีอะไรน่ากังวลเลย
แล้วแพ้ให้กับทีมที่ดีที่สุดในลีค แล้วแต้มนำ4แต้ม ไม่เสียหายเลย

คลอปให้สัมภาษณ์หลังเกมส์ ถ้าก่อนเปิดฤดูกาล
ลิเวอร์พูลจบ21นัด อยู่อันดับ1 มีแคะแนนทิ้งห่างอันดับ2 4คะแนน
ถ้าไอเดียนี้ คลอปบอกเขาจะซื้อไอเดียนี้เลย

เอาง่ายๆเมื่อเดือนที่แล้ว ตามแมนซิตี้อยู่ 2 คะแนน
ตามเท่าไรก็แซงไม่ได้ซักที จนซิตี้พลาดเอง

ถ้าตอนนั้นถามว่าหลังจบเกมส์กับแมนซินัดที่ 21 อยู่อันดับ1
จะมีคะแนนนำแมนซิ4คะแนน เอาไหม? แล้วเราจะรู้สึกอย่างไรตอนนั้น ?

เพราะฉะนั้นอย่าไปเครีจดอะไรกับการแพ้ทีมที่ดีที่สุดของลีคเลย
ไว้แพ้ทีมท้ายตารางก่อนค่อยมาเครียดกันอีกที

แก้ไขล่าสุดโดย Maxwell 55 เมื่อ Fri Jan 04, 2019 14:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4001
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:07
GludMunZ พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆนะต่อให้เมื่อวานชนะ นำห่าง 10 แต้ม

ผมเชื่อว่าแฟนหงส์หลายๆคนก็กังวลอยู่ดี

ผ้าป่าคว่ำตั้งกี่รอบ ไหนจะสถิตินำปีใหม่จะได้แชมป์

แต่มีแค่หงส์ที่นำแล้วไม่ได้ แถมตั้ง 2 รอบ

เชียร์หงส์ต้องใจนิ่งครับ 555  

เป็นแฟนคลับลิเวอร์พูลจิตใจต้องเข้มแข็ง

ระวังหัวใจวายก่อน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3623
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:09
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:
overdrive-lfc พิมพ์ว่า:
ไม่ได้กลัวหรอก ไม่เคยกลัวซิตี้ตั้งแต่ไหนแต่ไรละในลีค ก็บ้านใคร บ้านมันตลอด

แต่เราอยู่กับความเป็นจริงมากกว่าครับ คือตอนนี้ นำ 4 แต้ม

4 แต้มสำหรับบางคนมันน่ากลัว ใครอ่อนไหวง่ายก็กลัว วิตก 9ล9

แต่สำหรับบางคนเค้าก็มองว่าได้ขนาดนี้ก็เหลือๆแล้วครับ

ถ้าก่อนเริ่มฤดูกาลมีใครมาบอกว่าแข่งไป 21 นัดจะแพ้แค่ 1 และนำแมนซิ 4 แต้ม ลูกได้เสียเท่ากัน

นี่คงโดนหาว่าเพ้ออ่ะครับ มาตราฐานเมื่อคืนก็ไม่ได้ด้อยอะไร

ทั้งเสาทั้งคลุกคลิก แต่ซิตี้คมกว่า+เป็ปแผนมาดีครับ ก็ต้องยอมรับครับ

อาจจะเพราะความคาดหวังด้วยแหละครับ ต่อไปนี้คงต้องเน้นนัดต่อนัด โดยเฉพาะเจอทีมใหญ่ด้วยกันต้องเข้มหน่อย  
มองแบบ loser ปลอบใจตัวเองเลยนะ แพ้ 1 ชนะ 1 กับทีมใหญ่ ก็ยังดีกว่า เสมอ 2 เกมส์
0
0
"We have to change from doubter to believer" JK
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 14814
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:10
นำ4แต้ม ทำไมแฟนหงส์ยังกังวลครับ
ภาพเก่ายังหลอนครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20971
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:17
กังวลสิครับ

แค่ 4 แต้มเองนะครับ พลาดแค่ 2 นัดก็พลิกตำแหน่งผู้นำได้เลยนะครับ แฟนหงส์หลายๆท่านจะกลัวกับการที่ทีมชอบพลาดง่าย

0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37563
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:21
ผมถึงบอกไง เล่นให้ได้ตามมาตรฐาน 20 นัดที่ผ่านๆมา

ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลอีกแล้วล่ะ ก้มหน้าก้มตาโฟกัสเส้นทางที่เหลือก็พอ

สมาธิและการก้มมองพื้นอย่างละเอียดทำให้เราไม่สะดุด

ความนิ่งและทีมเวิร์คจะทำให้เรามีลุ้นเป็นแชมป์จนถึงช่วงท้ายๆ
0
0
Thai Politicians Model

นักบอลถ้วย ก.
Status: Liverpool man
เข้าร่วม: 27 Dec 2005
ตอบ: 7997
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:28
ไอ้ตัวที่ตามนั่นซิตี้นะครับ
เกิดเค้าเข้าแม๊กซิมั่มเบรก ชนะรวดมาก็เป็นได้
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:31
archer64 พิมพ์ว่า:
อะไรมันก็เกิดขึ้นได้ 4 แต้มก็สองนัด หงส์เสมอสักสอง ซิตี้ชนะรวดก็แต้มเท่าแล้ว ตราบใดที่ยังไม่จบนัดที่ 37 แค่ 4 คะแนนพลิกได้เสมอครับ  

ผมว่าปลายๆฤดูกาลพวกหนีตายก็น่ากลัว แรงฮึดนี่มาเพียบ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26628
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:32
คือ 4 คะแนนในระบบชนะได้ 3 คะแนนมันนิดเดียวก็เปลี่ยนแล้วอะครับ

เอาง่ายๆ ใครจะคิดว่าโคตรทีมอย่างซิตี้จะแพ้ 3 จาก 4 นัดได้ จากนำ 2 กลายเป็นตาม 7 ภายใน 5-6 เกมส์

มันเปลี่ยนแปลงไวมากครับ ลิเวอร์พูลอาจจะมาดีจริง แต่ยังไม่เจอปัญหาอาการบาดเจ็บแบบหนักๆแบบที่ซิตี้เจอไปแล้ว (กุนเจ็บ เฟร์นานฯเจ็บ เดอ บรอยเน่อเจ็บ แมนดี้เจ็บ ฯลฯ) ขนาดนักเตะแทบจะแทนกันได้หมดยังมีเป๋เลยครับ

ถ้าฟาน ไดค์เจ็บ ซาลาห์เจ็บ ผมว่าเป็นเรื่องแน่ๆ ไหนจะเกมส์หนักกับเชลซี สเปอร์ส์ ที่รออยู่อีก แม้ว่าจะในบ้านก็เหอะ ฟุตบอลยังไม่เตะ นับ 3 คะแนนไม่ได้หรอกครับ อ้อ เยือนยูไนเต็ดที่OTFอีก

บางคนก็อาจจะเฉยๆ บางคนก็คิดมาก แต่ส่วนใหญ่ก็มองนัดต่อนัดครับ ต้องดูว่าสภาพจิตใจนักเตะจะไหวมั้ย รับความกดดันหลังแพ้กันอย่างไร

0
0
I choose to live, not just exist.

Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:33
Maxwell 55 พิมพ์ว่า:
ขอให้นักเตะไม่กลัวเหมือนแฟนบอลก็พอครับ

แล้วแพ้ให้กับทีมที่ดีที่สุดในลีค แล้วแต้มนำ4แต้ม ไม่เสียหายเลย

คลอปให้สัมภาษณ์หลังเกมส์ ถ้าก่อนเปิดฤดูกาล
ลิเวอร์พูลจบ21นัด อยู่อันดับ1 มีแคะแนนทิ้งห่างอันดับ2 4คะแนน
ถ้าไอเดียนี้ คลอปบอกเขาจะซื้อไอเดียนี้เลย

เอาง่ายๆเมื่อเดือนที่แล้ว ตามแมนซิตี้อยู่ 2 คะแนน
ตามเท่าไรก็แซงไม่ได้ซักที จนซิตี้พลาดเอง

ถ้าตอนนั้นถามว่าหลังจบเกมส์กับแมนซินัดที่ 21 อยู่อันดับ1
จะมีคะแนนนำแมนซิ4คะแนน เอาไหม? แล้วเราจะรู้สึกอย่างไรตอนนั้น ?

เพราะฉะนั้นอย่าไปเครีจดอะไรกับการแพ้ทีมที่ดีที่สุดของลีคเลย
ไว้แพ้ทีมท้ายตารางก่อนค่อยมาเครียดกันอีกที

ผมว่าเจอพวกทอปๆนี่น่ากลัวนะ แต่เจอไอ่พวกหนีตายปลายๆฤดูกาลนี่น่ากลัวเลย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:34
Maxwell 55 พิมพ์ว่า:

เก็บแรงมาเครียดกับไอ่พวกหนีตายด้วยก็ดีครับ ทีมพวกนี้มีแรงฮึด นอกจากเจอพวกหัวตารางด่้วยกัน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 04, 2019 14:35
ไอ้หน้าแมว!! พิมพ์ว่า:
ภาพเก่ายังหลอนครับ  

เจอเชลซี ทีมเดอะโจ้กเกอร์ จอมตัดแข้งขา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel