ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: การเมืองกับแมนยูไม่รู้อะไรเน่ากว่ากัน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1737
โพสเมื่อ: Wed Aug 22, 2018 12:11
[RE: รอเชือด?!แฉ'เอ็ด'ยอมรับผิดตั้ง'น้ามู'กุนซือผี]
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
คือผมตอบในฐานะแฟนเซลซีคนหนึ่งที่ไม่ชอบ น้ามูขึ้นสมองนะ และสมัยก่อนก็เจอกับความรู้สึกแบบที่ผมคิดว่าแฟนแมนยูเจออยู่ทุกวันนี้

คือแฟนแมนยูต้องเอาความคิดนี้ออกจากหัวไปก่อน ความคิดที่ว่า ถ้าไม่เอามูแล้วจะเอาใคร

จะหาโค้ชที่ไหนดีกว่านี้ได้อีกหลอบนโลกใบนี้

เอามอยมาคุมไหม เอาฟาลกัลมาคุมไหม มันไม่ใช่ คือคาแรกเตอร์ของมูแต่แรกมันไม่เหมาะกับแมนยูอยู่แล้ว แต่แฟนแมนยูหลายคนสิ่งที่ต้องการคือแชมป์โดยไม่สนวิธีการเล่นเพราะช่วงที่ผ่านมาแฟนแมนยูจมปลักอยู่กับยุคมอยและยุคฟาลกัล

คือถ้ามองกันจริง ๆ ผลงานของแมนยูแน่นอนมันก็ชนะแต่ฟอร์มการเล่นคือไม่ได้ตอบโจทย์แฟนบอลเลย คือดูแมนยูเล่นยังไงก็ไม่สนุก คือตัวผู้เล่นไม่ได้ขี้เหร่ แต่ไม่คิดจะบุกสู้อะไรกับทีมไหนเขาเลย และที่หยาบสุดคือนี่ปีที่ 3 แล้วผมเห็นแฟนแมนยูหลายคนยังด่าระบบแกอยู่เลย

คือมูอะเสกแชมป์ให้ได้อยู่แล้ว แต่วิธีการหรืออะไรพวกนี้ไม่มีทางสวยงามหลอก ผมยกตัวอย่าง เกมแดงเดือดนะ คือเกมแดงเดือดสมัยก่อน มันเป็นเกมที่โครตคลาสติกเลย

แล้วลองมาดูยุคนี้ดิ คือกลายเป็นเกมที่อะไรต่อมิอะไรก็ไม่รู้ บางเกมเจอทีมระดับล่างไปอุดใสเขา

อย่างหนี่งที่ผมสงสัยนะคือถ้ามูใช่สำหรับแมนยูจริง ๆ ทำไมตอนนั้นป๋าไม่ส่งไม้ต่อให้มูเลย แทนที่จะเลือกมอย ผมว่าป๋า น่าจะเห็นอะไรบ้างละ

Spoil

ป๋าพลาตัวมูครับ

ตอนนั้นแกติดต่อ หรือไปพบกับ เปป อันเช่ มู

แต่3คนนั้น ไปลงเอยกับ เสือ ขาว สิงห์ คือแกไปช้ากว่าว่างั้นเถอะ

พอพลาดเป้าจนสุดท้ายเหลือแค่มอยส์ ตอนแรกผมโกรธป๋ามากนะที่เลือกมอยส์แต่มารู้จากหนังสือแกแล้วเข้าใจเลยว่า โดนทีมอื่นทาบไปก่อนแล้ว

ถ้าเป็นมู เวอร์ชั่น 2013-15,ตอนนั้นแกยังได้กว่าตอนโดนเชลซีไล่อยู่นะ ถ้ามาตอนนั้นทีมจะไม่เละเหมือนมอยส์ทำำ และอะไรๆจะเปลี่ยนไปหมด

butterfly effectเลยครับ การวางมือของป๋า  

สรุปคือ ป๋าเนี่ยแหละ รับไปเต็มๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16029
โพสเมื่อ: Wed Aug 22, 2018 12:32
[RE: รอเชือด?!แฉ'เอ็ด'ยอมรับผิดตั้ง'น้ามู'กุนซือผี]
TeslaMOD พิมพ์ว่า:
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
คือผมตอบในฐานะแฟนเซลซีคนหนึ่งที่ไม่ชอบ น้ามูขึ้นสมองนะ และสมัยก่อนก็เจอกับความรู้สึกแบบที่ผมคิดว่าแฟนแมนยูเจออยู่ทุกวันนี้

คือแฟนแมนยูต้องเอาความคิดนี้ออกจากหัวไปก่อน ความคิดที่ว่า ถ้าไม่เอามูแล้วจะเอาใคร

จะหาโค้ชที่ไหนดีกว่านี้ได้อีกหลอบนโลกใบนี้

เอามอยมาคุมไหม เอาฟาลกัลมาคุมไหม มันไม่ใช่ คือคาแรกเตอร์ของมูแต่แรกมันไม่เหมาะกับแมนยูอยู่แล้ว แต่แฟนแมนยูหลายคนสิ่งที่ต้องการคือแชมป์โดยไม่สนวิธีการเล่นเพราะช่วงที่ผ่านมาแฟนแมนยูจมปลักอยู่กับยุคมอยและยุคฟาลกัล

คือถ้ามองกันจริง ๆ ผลงานของแมนยูแน่นอนมันก็ชนะแต่ฟอร์มการเล่นคือไม่ได้ตอบโจทย์แฟนบอลเลย คือดูแมนยูเล่นยังไงก็ไม่สนุก คือตัวผู้เล่นไม่ได้ขี้เหร่ แต่ไม่คิดจะบุกสู้อะไรกับทีมไหนเขาเลย และที่หยาบสุดคือนี่ปีที่ 3 แล้วผมเห็นแฟนแมนยูหลายคนยังด่าระบบแกอยู่เลย

คือมูอะเสกแชมป์ให้ได้อยู่แล้ว แต่วิธีการหรืออะไรพวกนี้ไม่มีทางสวยงามหลอก ผมยกตัวอย่าง เกมแดงเดือดนะ คือเกมแดงเดือดสมัยก่อน มันเป็นเกมที่โครตคลาสติกเลย

แล้วลองมาดูยุคนี้ดิ คือกลายเป็นเกมที่อะไรต่อมิอะไรก็ไม่รู้ บางเกมเจอทีมระดับล่างไปอุดใสเขา

อย่างหนี่งที่ผมสงสัยนะคือถ้ามูใช่สำหรับแมนยูจริง ๆ ทำไมตอนนั้นป๋าไม่ส่งไม้ต่อให้มูเลย แทนที่จะเลือกมอย ผมว่าป๋า น่าจะเห็นอะไรบ้างละ

Spoil

ป๋าพลาตัวมูครับ

ตอนนั้นแกติดต่อ หรือไปพบกับ เปป อันเช่ มู

แต่3คนนั้น ไปลงเอยกับ เสือ ขาว สิงห์ คือแกไปช้ากว่าว่างั้นเถอะ

พอพลาดเป้าจนสุดท้ายเหลือแค่มอยส์ ตอนแรกผมโกรธป๋ามากนะที่เลือกมอยส์แต่มารู้จากหนังสือแกแล้วเข้าใจเลยว่า โดนทีมอื่นทาบไปก่อนแล้ว

ถ้าเป็นมู เวอร์ชั่น 2013-15,ตอนนั้นแกยังได้กว่าตอนโดนเชลซีไล่อยู่นะ ถ้ามาตอนนั้นทีมจะไม่เละเหมือนมอยส์ทำำ และอะไรๆจะเปลี่ยนไปหมด

butterfly effectเลยครับ การวางมือของป๋า  

สรุปคือ ป๋าเนี่ยแหละ รับไปเต็มๆ  

มันก็เป็นผลมาจากป๋าน่ะแหละ แต่แกไปแล้วไง มันขาดไปแล้ว
อีกอย่าง มันก็เพราะแกต้องทำงานหลายส่วน

ทำทีมด้วย หาตัวแทนด้วย คนๆนึงบางทีมันมีข้อจำกัด

ถึงผลออกมาไม่ดีเรื่องตัวแทน แต่แกทำเต็มที่แล้ว
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 09:35
อ่านะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2007
ตอบ: 1706
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 14:49
ถูกแบนแล้ว
อดทนไม่ได้ครึ่งแฟนปืนเล้ยยยยยย

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2014
ตอบ: 204
โพสเมื่อ: Sat Aug 25, 2018 10:04
ที่เห็นว่าน่าจะไปกับแมนยูได้ น่าจะ พอซ แหละนอกนั้นคงแทบไม่ต่าง และถ้าแบ็คยังอ่อนขนาดนี้ใครคุมก็ยาก ดูวันที่ไบยี่ต้องคิยซ้อนทั่ง ยัง และ ลินเดเลิฟ ใบหน้าดูไม่มั่นใจเลย เซ็นเตอรหาระดับดีๆมายืนคู่ไบยี่เหอะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2014
ตอบ: 204
โพสเมื่อ: Sat Aug 25, 2018 10:11
kevingodkg พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวถ้าเกมหน้า สเปอร์สทะเล่อทะล่ามาบุกแล้วโดนสวนหายอีก ก็เข้าทางมูอีก เซฟไปอีกเกม ลดความกดดัน  

ผมว่าสวนไม่หายหรอก บุกมาเถอะ ไม่มีปัญญาเซ็ทเกมส์รุกขึ้นไป จะทิ้งบอลไปข้างหน้ายังเก็บไม่ได้เลย นอกจากเอาฟูหน้าเป้า 555 เอาลูไปขวา เล็กซิส ไปซ้าย ปล.ผมโค้ชคีย์บอร์ด 555 ปล.2 เจอไบร์ทตั้นเกมส์สวนเขายังดูเป็นทรงกว่าเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel