ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4995
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 20:39
[RE: รอเชือด?!แฉ'เอ็ด'ยอมรับผิดตั้ง'น้ามู'กุนซือผี]
pohihi188 พิมพ์ว่า:
Sun_Devil พิมพ์ว่า:
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
คือผมตอบในฐานะแฟนเซลซีคนหนึ่งที่ไม่ชอบ น้ามูขึ้นสมองนะ และสมัยก่อนก็เจอกับความรู้สึกแบบที่ผมคิดว่าแฟนแมนยูเจออยู่ทุกวันนี้

คือแฟนแมนยูต้องเอาความคิดนี้ออกจากหัวไปก่อน ความคิดที่ว่า ถ้าไม่เอามูแล้วจะเอาใคร

จะหาโค้ชที่ไหนดีกว่านี้ได้อีกหลอบนโลกใบนี้

เอามอยมาคุมไหม เอาฟาลกัลมาคุมไหม มันไม่ใช่ คือคาแรกเตอร์ของมูแต่แรกมันไม่เหมาะกับแมนยูอยู่แล้ว แต่แฟนแมนยูหลายคนสิ่งที่ต้องการคือแชมป์โดยไม่สนวิธีการเล่นเพราะช่วงที่ผ่านมาแฟนแมนยูจมปลักอยู่กับยุคมอยและยุคฟาลกัล

คือถ้ามองกันจริง ๆ ผลงานของแมนยูแน่นอนมันก็ชนะแต่ฟอร์มการเล่นคือไม่ได้ตอบโจทย์แฟนบอลเลย คือดูแมนยูเล่นยังไงก็ไม่สนุก คือตัวผู้เล่นไม่ได้ขี้เหร่ แต่ไม่คิดจะบุกสู้อะไรกับทีมไหนเขาเลย และที่หยาบสุดคือนี่ปีที่ 3 แล้วผมเห็นแฟนแมนยูหลายคนยังด่าระบบแกอยู่เลย

คือมูอะเสกแชมป์ให้ได้อยู่แล้ว แต่วิธีการหรืออะไรพวกนี้ไม่มีทางสวยงามหลอก ผมยกตัวอย่าง เกมแดงเดือดนะ คือเกมแดงเดือดสมัยก่อน มันเป็นเกมที่โครตคลาสติกเลย

แล้วลองมาดูยุคนี้ดิ คือกลายเป็นเกมที่อะไรต่อมิอะไรก็ไม่รู้ บางเกมเจอทีมระดับล่างไปอุดใสเขา

อย่างหนี่งที่ผมสงสัยนะคือถ้ามูใช่สำหรับแมนยูจริง ๆ ทำไมตอนนั้นป๋าไม่ส่งไม้ต่อให้มูเลย แทนที่จะเลือกมอย ผมว่าป๋า น่าจะเห็นอะไรบ้างละ

มูไม่ใช่ตัวเลือกของป๋าเลยครับ อันดับต้นๆเลยมีเป๊ป คล๊อป แต่ไปจบที่มอยส์ได้ไงหว่า555 หลังจากนั้นก็สานตำนานมอยส์ต่อกันเรื่อยมาเป็น กัล มู คือถ้ามองในแง่ดีทีมมันก็พัฒนาในแง่ของแชมป์ขึ้นเมื่อเปลี่ยนผจก.ทีม แต่การลงทุนมันก็เพิ่มขึ้นทุกครั้งที่เปลี่ยนผจก.ทีมเช่นกัน สำหรับผมไม่ได้มองแชมป์เป็นหลักดูทรงบอลมากกว่าว่าเล่นไปสัก1ปี ทีมมีพัฒนาการอะไรขึ้นบ้างให้เรามีความหวังว่าจะไปต่อได้อีก ปี2ผมเริ่มด่าละทุกคน ไม่ใช่มานั่งเชียร์นั่งอวยแต่ระบบทีมยังสะเปะสะปะ สรุปสุ
ดท้ายตอนจบด่าเค้ายับกันหมดทั้งมอยส์ ทั้งกัล ดูแววแล้วมูก็คงตามๆมา  

มูเขาตกลงกลับเชลซี พูดเหมือนรู้จริง  

ก็ไม่รู้ไงพลาดไปละ ขอโทษละกัน อีกอย่างมีคนมาตอบให้ก่อนแบบสุภาพละนะแถมให้ข้อมูลแหล่งข่าวชัดเจนอีกต่างหากไม่ใช่ชอบเหน็บแบบมู555 ตามนี้นะอ่านก่อนด้วยครับ

MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
คือผมตอบในฐานะแฟนเซลซีคนหนึ่งที่ไม่ชอบ น้ามูขึ้นสมองนะ และสมัยก่อนก็เจอกับความรู้สึกแบบที่ผมคิดว่าแฟนแมนยูเจออยู่ทุกวันนี้

คือแฟนแมนยูต้องเอาความคิดนี้ออกจากหัวไปก่อน ความคิดที่ว่า ถ้าไม่เอามูแล้วจะเอาใคร

จะหาโค้ชที่ไหนดีกว่านี้ได้อีกหลอบนโลกใบนี้

เอามอยมาคุมไหม เอาฟาลกัลมาคุมไหม มันไม่ใช่ คือคาแรกเตอร์ของมูแต่แรกมันไม่เหมาะกับแมนยูอยู่แล้ว แต่แฟนแมนยูหลายคนสิ่งที่ต้องการคือแชมป์โดยไม่สนวิธีการเล่นเพราะช่วงที่ผ่านมาแฟนแมนยูจมปลักอยู่กับยุคมอยและยุคฟาลกัล

คือถ้ามองกันจริง ๆ ผลงานของแมนยูแน่นอนมันก็ชนะแต่ฟอร์มการเล่นคือไม่ได้ตอบโจทย์แฟนบอลเลย คือดูแมนยูเล่นยังไงก็ไม่สนุก คือตัวผู้เล่นไม่ได้ขี้เหร่ แต่ไม่คิดจะบุกสู้อะไรกับทีมไหนเขาเลย และที่หยาบสุดคือนี่ปีที่ 3 แล้วผมเห็นแฟนแมนยูหลายคนยังด่าระบบแกอยู่เลย

คือมูอะเสกแชมป์ให้ได้อยู่แล้ว แต่วิธีการหรืออะไรพวกนี้ไม่มีทางสวยงามหลอก ผมยกตัวอย่าง เกมแดงเดือดนะ คือเกมแดงเดือดสมัยก่อน มันเป็นเกมที่โครตคลาสติกเลย

แล้วลองมาดูยุคนี้ดิ คือกลายเป็นเกมที่อะไรต่อมิอะไรก็ไม่รู้ บางเกมเจอทีมระดับล่างไปอุดใสเขา

อย่างหนี่งที่ผมสงสัยนะคือถ้ามูใช่สำหรับแมนยูจริง ๆ ทำไมตอนนั้นป๋าไม่ส่งไม้ต่อให้มูเลย แทนที่จะเลือกมอย ผมว่าป๋า น่าจะเห็นอะไรบ้างละ

มูไม่ใช่ตัวเลือกของป๋าเลยครับ อันดับต้นๆเลยมีเป๊ป คล๊อป แต่ไปจบที่มอยส์ได้ไงหว่า555 หลังจากนั้นก็สานตำนานมอยส์ต่อกันเรื่อยมาเป็น กัล มู คือถ้ามองในแง่ดีทีมมันก็พัฒนาในแง่ของแชมป์ขึ้นเมื่อเปลี่ยนผจก.ทีม แต่การลงทุนมันก็เพิ่มขึ้นทุกครั้งที่เปลี่ยนผจก.ทีมเช่นกัน สำหรับผมไม่ได้มองแชมป์เป็นหลักดูทรงบอลมากกว่าว่าเล่นไปสัก1ปี ทีมมีพัฒนาการอะไรขึ้นบ้างให้เรามีความหวังว่าจะไปต่อได้อีก ปี2ผมเริ่มด่าละทุกคน ไม่ใช่มานั่งเชียร์นั่งอวยแต่ระบบทีมยังสะเปะสะปะ สรุปสุดท้ายตอนจบด่าเค้ายับกันหมดทั้งมอยส์ ทั้งกัล ดูแววแล้วมูก็คงตามๆมา  

https://www.telegraph.co.uk/sport/football/teams/manchester-united/11881097/United-wanted-Guardiola-and-not-Moyes.html

มีมูเป็นหนึ่งในนั้นครับ

เป้ป เป้าแรก
มูอันเช่

พูดถึงคลอปป์ ฟานกาล

และสุดท้าย มอยส์

จริงด้วยครับ ยังหาข่าวมาได้ แสดงว่าผมเข้าใจผิดมาตลอด55 แต่ไปจบที่สุดท้ายมอยส์ได้นี่คือตำนานที่สืบสานกันมาจนทุกวันนี้  
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3090
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 20:52
[RE: รอเชือด?!แฉ'เอ็ด'ยอมรับผิดตั้ง'น้ามู'กุนซือผี]
คือต่อให้ไม่ได้นักเตะตามที่ต้องการแต่ก็ไม่ควรโดนทีมรองบ่อนขนาดนี้กระซวกสามลูกนะผมว่า
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29371
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 21:09
pohihi188 พิมพ์ว่า:

มูไม่ใช่ตัวเลือกของป๋าเลยครับ อันดับต้นๆเลยมีเป๊ป คล๊อป แต่ไปจบที่มอยส์ได้ไงหว่า555 หลังจากนั้นก็สานตำนานมอยส์ต่อกันเรื่อยมาเป็น กัล มู คือถ้ามองในแง่ดีทีมมันก็พัฒนาในแง่ของแชมป์ขึ้นเมื่อเปลี่ยนผจก.ทีม แต่การลงทุนมันก็เพิ่มขึ้นทุกครั้งที่เปลี่ยนผจก.ทีมเช่นกัน สำหรับผมไม่ได้มองแชมป์เป็นหลักดูทรงบอลมากกว่าว่าเล่นไปสัก1ปี ทีมมีพัฒนาการอะไรขึ้นบ้างให้เรามีความหวังว่าจะไปต่อได้อีก ปี2ผมเริ่มด่าละทุกคน ไม่ใช่มานั่งเชียร์นั่งอวยแต่ระบบทีมยังสะเปะสะปะ สรุปสุ
ดท้ายตอนจบด่าเค้ายับกันหมดทั้งมอยส์ ทั้งกัล ดูแววแล้วมูก็คงตามๆมา  

มูเขาตกลงกลับเชลซี พูดเหมือนรู้จริง  

ก็ไม่รู้ไงพลาดไปละ ขอโทษละกัน อีกอย่างมีคนมาตอบให้ก่อนแบบสุภาพละนะแถมให้ข้อมูลแหล่งข่าวชัดเจนอีกต่างหากไม่ใช่ชอบเหน็บแบบมู555 ตามนี้นะอ่านก่อนด้วยครับ

MANCUNIENX พิมพ์ว่า:

มูไม่ใช่ตัวเลือกของป๋าเลยครับ อันดับต้นๆเลยมีเป๊ป คล๊อป แต่ไปจบที่มอยส์ได้ไงหว่า555 หลังจากนั้นก็สานตำนานมอยส์ต่อกันเรื่อยมาเป็น กัล มู คือถ้ามองในแง่ดีทีมมันก็พัฒนาในแง่ของแชมป์ขึ้นเมื่อเปลี่ยนผจก.ทีม แต่การลงทุนมันก็เพิ่มขึ้นทุกครั้งที่เปลี่ยนผจก.ทีมเช่นกัน สำหรับผมไม่ได้มองแชมป์เป็นหลักดูทรงบอลมากกว่าว่าเล่นไปสัก1ปี ทีมมีพัฒนาการอะไรขึ้นบ้างให้เรามีความหวังว่าจะไปต่อได้อีก ปี2ผมเริ่มด่าละทุกคน ไม่ใช่มานั่งเชียร์นั่งอวยแต่ระบบทีมยังสะเปะสะปะ สรุปสุดท้ายตอนจบด่าเค้ายับกันหมดทั้งมอยส์ ทั้งกัล ดูแววแล้วมูก็คงตามๆมา  

https://www.telegraph.co.uk/sport/football/teams/manchester-united/11881097/United-wanted-Guardiola-and-not-Moyes.html

มีมูเป็นหนึ่งในนั้นครับ

เป้ป เป้าแรก
มูอันเช่

พูดถึงคลอปป์ ฟานกาล

และสุดท้าย มอยส์

จริงด้วยครับ ยังหาข่าวมาได้ แสดงว่าผมเข้าใจผิดมาตลอด55 แต่ไ

ปจบที่สุดท้ายมอยส์ได้นี่คือตำนานที่สืบสานกันมาจนทุกวันนี้  

มูไม่ใช่ตัวเลือกของป๋าเลยครับ

เหน็บตรงไหน พูดเหมือนรู้จริง ก็ถูกแล้วนิ
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักบอลถ้วย ง.
Status: แฟนผีแดง,ตราไก่ ไม่อีแอบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3586
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 21:16
เดี๋ยวถ้าเกมหน้า สเปอร์สทะเล่อทะล่ามาบุกแล้วโดนสวนหายอีก ก็เข้าทางมูอีก เซฟไปอีกเกม ลดความกดดัน
0
0
ใครว่าคนที่ไม่เคยหมดหวังจะไม่แพ้
ก็ในเมื่อเรายังไม่หมดหวังกับรักของเรา เรายังแพ้เลย..
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2009
ตอบ: 3256
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 21:21
ปัญหาคือ เซ็นเตอที่ทำเสียประตูคือนักเตะที่มูซื้อมา เช่นเดียวกับเฟร็ดและป็อกบาที่พลาดในเกมที่แล้วเยอะมาก

คือ4คนที่ซื้อมานั้นทำผลงานได้ต่ำกว่าค่าตัวแบบสุดๆนี่ยังไม่รวมกองหน้าแบบลูกากูและเล็กซิสนะ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6923
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 22:37
มันเเย้งๆกันเองยังไงไม่รู้ ถ้าบอกคิดผิดที่ตั้งน้ามูจริง เเล้วจะไปต่อสัญญายาวทำไม
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2006
ตอบ: 2302
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 22:49
เชื่อมั่นในตัวมูหน่อยสิครับ

#ทีมมู
#SaveMou
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 16966
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 00:02
รอแค่ เวลา ปลดไอนี่ ออกไปเท่านั้น
0
0
นักเตะอบจ.
Status: I am united
เข้าร่วม: 10 Jun 2009
ตอบ: 6641
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 01:33
[RE]รอเชือด?!แฉ'เอ็ด'ยอมรับผิดตั้ง'น้ามู'กุนซือผี
ปีใหม่ ลอร์ดเอ็ดจัดมาอีก2สปอนเซอร์เลยครัช ไหนๆจะมาเอาดีด้านนี้แล้ว!!
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย ahakikikk เมื่อ Tue Aug 21, 2018 01:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9183
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 03:17
smartfluke พิมพ์ว่า:
ผมว่ามูก้เหมือนคอนเต้อะ ไม่ชอบใช้เวลาสร้างทีม อยากได้ตัวผู้เล่นตามแผนแล้วดันให้เป็นแชมป์มากกว่ามาปลุกปั้นทีละตัว

โค้ชแบบนี้ ถ้าทีมแกร่งระดับแชมป์ได้จะรักษาโมเมนตั้มผู้ชนะไว้ได้ดีมาก แต่ถ้าตัวผู้เล่นไม่ดีไม่ถูกใจ โอกาสเป็นแชมป์น้อย นี่จะเล่นแบบไม่เอาไรเลย เหมือนรู้ว่าเล่นไปก็ไม่ชนะ

จะบอกว่ามีจิตใจของผู้ชนะมากเกินไปก้ว่าได้  

แย้งเรื่องคอนเต้หน่อย

ปลุกปั้นทีละตัว คอนเต้มีแน่นอน
ที่ยูเว่มีคนที่พัฒนาขึ้นมามากอย่าง มาร์คิ/ปอกบา/โบนุชชี่/วิดัล
ที่เชลซี คริสเตนเซนก็มีแววจะเป็นแบบนั้น แต่คอนเต้อยู่ไม่ถึงวันนั้น

เรื่องการปลุกปั้น มันก็ไม่สามารถทำได้กับทุกคน
แต่ละคนมีขีดจำกัด บางคน 5-6 เต็ม 10 ได้โค้ชมาช่วยพัฒนาอาจจะเป็น 6-7 / 7-8 เต็ม 10 อะไรงี้ แต่จะไม่พัฒนาขึ้นมากกว่านี้แล้ว สุดท้ายก็ต้องซื้อนะ
โค้ชที่พัฒนาผู้เล่นเก่งๆ ก็ยังต้องซื้อเหมือนกัน ไม่ได้รอเวลาอะไร

เรื่องตัวที่อยากได้เพื่อยกระดับทีม ทั้ง 2 ทีมมีเหตุผลต่างกันนะ
ที่ยูเว่ คอนเต้ต้องการจะเปลี่ยนแผน ตอนนั้นอยากได้ปีกเพิ่ม (เช่น อเล็กซิส/กัวดราโด้)
ที่เชลซี แผนมันเป็นแชมป์ไปแล้ว แต่ทีมอื่นในลีก เค้าก็พัฒนาเหมือนกัน แถมผู้เล่นบางคนของเชลซี มันแทบจะตันแล้ว พัฒนาได้ไม่มากกว่านั้นแล้วแหละ

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6093
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 04:17
ผู้เฒ่าเต่า พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมว่าเกมส์รุกมูไม่ได้แย่เหมือนที่หลายคนพูดกันนะ
ถ้ากลับไปไล่เช็คดูทีมเก่าๆที่มูคุมแล้วดูสถิติดีๆ ยิงเยอะ>>>มีโอกาศแล้วจบได้
เพียงแต่ มันมีเงื่อนไขที่ทำได้ยากมากๆอยู่
คือต้องหานักเตะที่ระดับท๊อบที่เข้าระบบแกให้ได้ซักสองสามตัว

เช่น ศูนย์หน้าแบบ ดร้อกบา
กลางแบบ แลมพาร์ด
หลังแบบเทอรี่

ซึ่งมองกลับไปแมนยูตอนนี้ .........

เวลาได้อ่านอะไรแบบนี้แล้วผมก็งงทุกทีเลยนะ ขออภัยนะครับ คือถ้ามีตัวท๊อปขนาดนั้น มันไม่ได้พึ่งระบบละครับผมว่า พึ่งนักเตะแล้ว แบบนั้นซื้อมาเท่าไหร่ก็ไม่พอครับ ใช้โค้ชคนไหนก็ไม่ต่างกันมาก
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เชียร์ไปแบบเมิงๆเหอะ
ตอบ: 6373
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 04:30
เชือดเลย อย่ารอ ขอให้จิง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 08:53
[RE]รอเชือด?!แฉ'เอ็ด'ยอมรับผิดตั้ง'น้ามู'กุนซือผี
แฟนเชลซีที่ปกป้องน้ามูด้วยเหตุผลและด้วยความจริงใจ

มีคนแบบนี้อยู่ในกลุ่มคนที่พวกคุณเรียกว่าติ่งมูครับ

จมไม่ลงกันละก็พาลดีเนอะพวกกะโหลกกะลา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

Status:
ตอบ: 1475
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 18:41
KING LUIS พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมว่าเกมส์รุกมูไม่ได้แย่เหมือนที่หลายคนพูดกันนะ
ถ้ากลับไปไล่เช็คดูทีมเก่าๆที่มูคุมแล้วดูสถิติดีๆ ยิงเยอะ>>>มีโอกาศแล้วจบได้
เพียงแต่ มันมีเงื่อนไขที่ทำได้ยากมากๆอยู่
คือต้องหานักเตะที่ระดับท๊อบที่เข้าระบบแกให้ได้ซักสองสามตัว

ซึ่งมองกลับไปแมนยูตอนนี้ .........

เวลาได้อ่านอะไรแบบนี้แล้วผมก็งงทุกทีเลยนะ ขออภัยนะครับ คือถ้ามีตัวท๊อปขนาดนั้น มันไม่ได้พึ่งระบบละครับผมว่า พึ่งนักเตะแล้ว แบบนั้นซื้อมาเท่าไหร่ก็ไม่พอครับ ใช้โค้ชคนไหนก็ไม่ต่างกันมาก  

ไม่ต้องงงครับ มันเป็นแบบนั้นจริงๆ
ระบบมูพึงพานักเตะมากถึงมากที่สุด มันเลยต้องมีตัวเก่งสุดๆในแต่ละตำแหน่ง
แตกต่างจากพวกบอลระบบจ๋าแบบ เป๊ป ที่ระบบดีมากๆใครลงก็มันก็ยังมีทรงและทดแทนกันได้อยู่

ขอคิดต่างอีกอย่างนะครับ ทีมที่มีนักเตะตัวท๊อบหลายๆคนในทีม
มันไม่ได้การันตีมาจะเอาใครคุมก็ได้ ดูมาดริดที่ตัวดีเกือบทุกยุคแต่ก็มีโค๊ชที่คุมแล้วล้มเหลวก็เยอะไป

บางอย่างก็ต้องให้เครดิตน้ามู การแก้เกมส์ หรือ แทคติดเจอทีมต่างๆ แกเคยทำได้ดีสมัยคุมเชลซี ย้ำว่าสมัยคุมเชลซี

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6093
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 21:31
KING LUIS พิมพ์ว่า:

ไม่ต้องงงครับ มันเป็นแบบนั้นจริงๆ
ระบบมูพึงพานักเตะมากถึงมากที่สุด มันเลยต้องมีตัวเก่งสุดๆในแต่ละตำแหน่ง
แตกต่างจากพวกบอลระบบจ๋าแบบ เป๊ป ที่ระบบดีมากๆใครลงก็มันก็ยังมีทรงและทดแทนกันได้อยู่

ขอคิดต่างอีกอย่างนะครับ ทีมที่มีนักเตะตัวท๊อบหลายๆคนในทีม
มันไม่ได้การันตีมาจะเอาใครคุมก็ได้ ดูมาดริดที่ตัวดีเกือบทุกยุคแต่ก็มีโค๊ชที่คุมแล้วล้มเหลวก็เยอะไป

บางอย่างก็ต้องให้เครดิตน้ามู การแก้เกมส์ หรือ แทคติดเจอทีมต่างๆ แกเคยทำได้ดีสมัยคุมเชลซี ย้ำว่าสมัยคุมเชลซี

ก็เห็นต่างอีกนั่นแหละครับ มาดริดใครมาคุม ไม่แชมป์ก็รองแชมป์ อย่างแย่ก็ที่ 3 เพราะบาเซโลน่าตัวก็เทพเหมือนกัน มันก็หมุนเวียนอยู่แค่นั้นอ่ะครับ ดูมาเป็นสิบๆ ปี ไม่ได้ตกชั้นแน่นอน ส่วนคำว่าล้มเหลวเราสร้างขึ้นมาเองทั้งนั้น ถ้าในสเปนไม่มีบาซ่า แล้วมาดริดไม่ได้แชมป์นั้นถึงเรียกว่าล้มเหลว

ไอคำว่าระบบพึ่งพานักเตะมันก็บอกในตัวมันอยู่แล้วว่า "พึ่งพานักเตะ" เหมือนที่ซัวเรสเคยทำกับลิเวอร์พูลนั่นแหละครับ

ส่วนเรื่องน้ามูไม่ต้องกังวลไปครับ แกเป็นโคตรโค้ช ผมไม่สงสัยเรื่องนั้น ประวัติแกมันบอกทุกอย่างอยู่แล้ว ที่ผมงงมันไม่ได้เกี่ยวกับมูเลยนะเออ ใจเย็นๆ ครับ เกี่ยวกับเหตุผลล้วนๆ แต่มันก็เป็นเหตุผลส่วนตัวของคุณนะ ผมไม่ต่อนะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel