ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 7173
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 16:17
ถูกแบนแล้ว
[RE: รอเชือด?!แฉ'เอ็ด'ยอมรับผิดตั้ง'น้ามู'กุนซือผี]
แฟนทีมอื่นเขาก็งงกันอยู่ว่าทำไมแมนยูตั้งมู ที่ขาลงมากๆแล้ว
ทำเชลซีออกทะเลสุดๆ ยังจะไปเอามาอีก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status: すごい いたい
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 10191
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 16:18
[RE: รอเชือด?!แฉ'เอ็ด'ยอมรับผิดตั้ง'น้ามู'กุนซือผี]
#SaveMou
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: @_@
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 12431
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 16:18
คือถ้าจะเล่นแบบ ทีมตาม 3-1 แต่ทำได้แค่ แปะบอลไปมา แล้วส่งคืนหลังเพื่อสาดยาว เอาน้าโย่งไปคุมก้อได้
1
0
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
ข่าวปั่นเปล่า เพิ่งแพ้นัดแรกเองนะ

ปล.เซฟมู
1
0
_กูเด็ก Noto_

แข้งลีกเอิง
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 4670
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 16:20
ถึงว่า ทำไมตลาดนักเตะแมนยูเงียบเหงามากๆ ที่แท้เพราะเอ็ดไม่ไว้ใจมูมู่นี่เอง รอเวลาโดนเชือดได้เลย มูมู่เอ๋ย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6940
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 16:22
แต่ก่อนผมเคยพูดว่าแมนยูเล่นรับอย่างเดียวน่าเบื่อ บอลไม่สนุก แฟนแมนยูหลายท่านถล่มผม บอกบอลมีหลายอย่าง รุก รับ บอลสนุกไม่จำเป็นต้องบุกเสมอไป เกมรับก็สนุกได้ ผมนี่จำได้มาถึงทุกวันี้เลยครับ วันนี้ผมรอขยี้มานานละ แต่ให้คนอื่นดีกว่า
7
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Jun 2008
ตอบ: 1450
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 16:24
Sun_Devil พิมพ์ว่า:
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
คือผมตอบในฐานะแฟนเซลซีคนหนึ่งที่ไม่ชอบ น้ามูขึ้นสมองนะ และสมัยก่อนก็เจอกับความรู้สึกแบบที่ผมคิดว่าแฟนแมนยูเจออยู่ทุกวันนี้

คือแฟนแมนยูต้องเอาความคิดนี้ออกจากหัวไปก่อน ความคิดที่ว่า ถ้าไม่เอามูแล้วจะเอาใคร

จะหาโค้ชที่ไหนดีกว่านี้ได้อีกหลอบนโลกใบนี้

เอามอยมาคุมไหม เอาฟาลกัลมาคุมไหม มันไม่ใช่ คือคาแรกเตอร์ของมูแต่แรกมันไม่เหมาะกับแมนยูอยู่แล้ว แต่แฟนแมนยูหลายคนสิ่งที่ต้องการคือแชมป์โดยไม่สนวิธีการเล่นเพราะช่วงที่ผ่านมาแฟนแมนยูจมปลักอยู่กับยุคมอยและยุคฟาลกัล

คือถ้ามองกันจริง ๆ ผลงานของแมนยูแน่นอนมันก็ชนะแต่ฟอร์มการเล่นคือไม่ได้ตอบโจทย์แฟนบอลเลย คือดูแมนยูเล่นยังไงก็ไม่สนุก คือตัวผู้เล่นไม่ได้ขี้เหร่ แต่ไม่คิดจะบุกสู้อะไรกับทีมไหนเขาเลย และที่หยาบสุดคือนี่ปีที่ 3 แล้วผมเห็นแฟนแมนยูหลายคนยังด่าระบบแกอยู่เลย

คือมูอะเสกแชมป์ให้ได้อยู่แล้ว แต่วิธีการหรืออะไรพวกนี้ไม่มีทางสวยงามหลอก ผมยกตัวอย่าง เกมแดงเดือดนะ คือเกมแดงเดือดสมัยก่อน มันเป็นเกมที่โครตคลาสติกเลย

แล้วลองมาดูยุคนี้ดิ คือกลายเป็นเกมที่อะไรต่อมิอะไรก็ไม่รู้ บางเกมเจอทีมระดับล่างไปอุดใสเขา

อย่างหนี่งที่ผมสงสัยนะคือถ้ามูใช่สำหรับแมนยูจริง ๆ ทำไมตอนนั้นป๋าไม่ส่งไม้ต่อให้มูเลย แทนที่จะเลือกมอย ผมว่าป๋า น่าจะเห็นอะไรบ้างละ

มูไม่ใช่ตัวเลือกของป๋าเลยครับ อันดับต้นๆเลยมีเป๊ป คล๊อป แต่ไปจบที่มอยส์ได้ไงหว่า555 หลังจากนั้นก็สานตำนานมอยส์ต่อกันเรื่อยมาเป็น กัล มู คือถ้ามองในแง่ดีทีมมันก็พัฒนาในแง่ของแชมป์ขึ้นเมื่อเปลี่ยนผจก.ทีม แต่การลงทุนมันก็เพิ่มขึ้นทุกครั้งที่เปลี่ยนผจก.ทีมเช่นกัน สำหรับผมไม่ได้มองแชมป์เป็นหลักดูทรงบอลมากกว่าว่าเล่นไปสัก1ปี ทีมมีพัฒนาการอะไรขึ้นบ้างให้เรามีความหวังว่าจะไปต่อได้อีก ปี2ผมเริ่มด่าละทุกคน ไม่ใช่มานั่งเชียร์นั่งอวยแต่ระบบทีมยังสะเปะสะปะ สรุปสุดท้ายตอนจบด่าเค้ายับกันหมดทั้งมอยส์ ทั้งกัล ดูแววแล้วมูก็คงตามๆมา  

ใช่ครัตัวเลือกแรกสุดคือเป๊ป แล้วก็คล็อป เหมือนเป๊ปคุยกับบาเยิร์นไปแล้วว่าจะไปคุมเลยไม่มา ส่วนคล็อปนัน้ติดอะไรผมจำไมไ่ด้ แล้วลำดับถัดๆมาติดกันไปหมดจนหวยมาตกที่มอยนี่ละ
0
0
เดินตามรอยเท้าผู้อื่น ก็มิอาจมีรอยเท้าของตนเอง
แข้งบุนเดสลีกา
Status: * KingCanto * GodZlatan - KnightRooney
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 12799
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 16:25

อย่างหนี่งที่ผมสงสัยนะคือถ้ามูใช่สำหรับแมนยูจริง ๆ ทำไมตอนนั้นป๋าไม่ส่งไม้ต่อให้มูเลย แทนที่จะเลือกมอย ผมว่าป๋า น่าจะเห็นอะไรบ้างละ

เพราะตอนนั้นปี 2013

น้ามู แกตอบรับ โรมัน อบราโมวิช ว่าจะกลับไปคุมรอบ 2 แล้วครับ

เป็นสัญญาปากเปล่าแบบลูกผู้ชายจับมือกัน

ปล. มอยส์ ไม่ใช่ตัวเลือกแรก แต่เป็นตัวเลือกที่เหลืออยู่จาก

1. เป๊บ ไปบาร์เยินแล้วครับ
(ป๋า บินไปจีบถึง นิวยอร์ก แต่ไปช้ากว่า รุมเมนิเก้ ครับ
เป๊บ ตบปากรับคำไป บาร์เยิร์น แล้ว ตอนที่ป๋าไปถึง)

2. อันเช่ ก็ไปคุม เรอัลมาดริด ปีนั้น 2013

3. คือ น้ามู ซึ่งก็ตามที่ผมบอกไปข้างต้น

4. เจเก้น คล็อปป์ ณ ตอนนั้น คล็อปป์รู้สึกว่างานที่ ดอร์ทมุน ยังไม่เสร็จครับ
แกอยากพาทีมคว้า UCL ให้ได้ก่อน เลยปฎิเสธการคุมทีมแมนยู
(ซึ่งต่อมาวันรับตำแหน่ง ลิ้วพูล แกเฉลยเลยว่า แกขึ้นแฟนลิเวอร์ครับ
ทีมเดียวในอังกฤษที่แกอยากจะคุมคือ ลิเวอร์พูล)

5. ก็คือ เดวิด มอยส์ นี่แหละครับ

*แก้ครั้งที่สอง คือ แก้คำผิดครับ - -"
แก้ไขล่าสุดโดย T e r n G เมื่อ Mon Aug 20, 2018 16:33, ทั้งหมด 2 ครั้ง
3
0
#ThankyouSirAlex
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2219
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 16:27
ถูกแบนแล้ว
คือผมตอบในฐานะแฟนเซลซีคนหนึ่งที่ไม่ชอบ น้ามูขึ้นสมองนะ และสมัยก่อนก็เจอกับความรู้สึกแบบที่ผมคิดว่าแฟนแมนยูเจออยู่ทุกวันนี้

คือแฟนแมนยูต้องเอาความคิดนี้ออกจากหัวไปก่อน ความคิดที่ว่า ถ้าไม่เอามูแล้วจะเอาใคร

จะหาโค้ชที่ไหนดีกว่านี้ได้อีกหลอบนโลกใบนี้

เอามอยมาคุมไหม เอาฟาลกัลมาคุมไหม มันไม่ใช่ คือคาแรกเตอร์ของมูแต่แรกมันไม่เหมาะกับแมนยูอยู่แล้ว แต่แฟนแมนยูหลายคนสิ่งที่ต้องการคือแชมป์โดยไม่สนวิธีการเล่นเพราะช่วงที่ผ่านมาแฟนแมนยูจมปลักอยู่กับยุคมอยและยุคฟาลกัล

คือถ้ามองกันจริง ๆ ผลงานของแมนยูแน่นอนมันก็ชนะแต่ฟอร์มการเล่นคือไม่ได้ตอบโจทย์แฟนบอลเลย คือดูแมนยูเล่นยังไงก็ไม่สนุก คือตัวผู้เล่นไม่ได้ขี้เหร่ แต่ไม่คิดจะบุกสู้อะไรกับทีมไหนเขาเลย และที่หยาบสุดคือนี่ปีที่ 3 แล้วผมเห็นแฟนแมนยูหลายคนยังด่าระบบแกอยู่เลย

คือมูอะเสกแชมป์ให้ได้อยู่แล้ว แต่วิธีการหรืออะไรพวกนี้ไม่มีทางสวยงามหลอก ผมยกตัวอย่าง เกมแดงเดือดนะ คือเกมแดงเดือดสมัยก่อน มันเป็นเกมที่โครตคลาสติกเลย

แล้วลองมาดูยุคนี้ดิ คือกลายเป็นเกมที่อะไรต่อมิอะไรก็ไม่รู้ บางเกมเจอทีมระดับล่างไปอุดใสเขา

คือไม่ต้องไปพูดที่ไหนไกลหลอกเอาแฟนบอลแบบเราๆท่านๆนี่ละ เวลาเปิดบอลดูแล้วเจอเกมน่าเบื่อแม่งโคตรหงุดหงิดเลยนะ คือลุ้นแพ้ชนะก็ส่วนหนึ่งแต่เจอเกมแบบ กูจะรถบัสท่าเดียวแม่งก็ไม่ไหว เอาง่ายๆ อย่าง WM ไปดูบอลถึงอังกฤษอะ แล้วดูเกมที่ลิเวอพลูต้องเจอกับทีมที่มูคุมตลอด สรุปคือ WM ยังบนเลยเหมือนซวยต้องไปนั่งดูเกมแบบนั้น

นอกเรื่องนิดนึงนะครับ ชื่อยูสท่าน คล้ายแม็คก้า เด็กเก่าหงส์ แต่ท่านแฟนเชลซี
หรือท่านแอบปลื้มแม็คก้าเลยแค่ตั้งชื่อคล้ายๆ หรือแค่ตั้งชื่อขำๆ ครับ อยากรู้จริงๆ 555++สงสัยมานาน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2219
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 16:29
ถูกแบนแล้ว
Te Saksan พิมพ์ว่า:
ถึงว่า ทำไมตลาดนักเตะแมนยูเงียบเหงามากๆ ที่แท้เพราะเอ็ดไม่ไว้ใจมูมู่นี่เอง รอเวลาโดนเชือดได้เลย มูมู่เอ๋ย  

มูมู่ หมดมุขแล้วคับ รอเวลาบิน เราๆมาเซฟมูมู่กันดีกว่า
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16029
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 16:31
สูงสุดคืนสู่สามัญ พิมพ์ว่า:
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
เนี่ย คือประเด็นตลอดหลายปีที่ผ่านมาว่าคุณเลือกโค้ชแต่ละคนมา
ผลงานมันสะท้อนมาที่คุณเลย คุณเลือกโค้ชมีชื่อแต่ไม่ดูฟอร์มเลยว่าเพิ่งโดนไล่ออกมา

ไม่หนุนให้เอามูมา แต่เมื่อเลือกมาแล้วก็หนุนมูเพราะเขามาทำงานให้ทีม

การตั้งมูไม่ใช่เรื่องผิด เพราะคือเอาคนที่ดีกว่าคนก่อน(ฟานกาล) แต่ถ้าจะผิด คือต่อสัญญา ผิกยิ่งกว่าคือต่อสัญญาเขาแล้วไม่หนุน

หลายปีมานี้ ฟาน กาล และมู(มอยส์เป๋นการเลือกของบอร์ดชุดก่อน)​ ถูกพูดถึงในฐานะสาเหตุที่ทีมมันแย่ แต่สำหรับผมตัวแทนบอร์ดบริหารนี่แหละ คือต้นตอแรกสุดของทุกๆอย่างที่ตามมา

ช่วงที่แก พาเชลซี ได้แชมป์ สมัยนั้น โคตรละเอียดเลย

แต่ทำไม มาสมัยนี้ เป็นแบบนี้

ผมยังคิดนะว่า แก ไม่ได้ ตัว ตามที่แก้คิด หรือเปล่า อันนี้ ยังแอบ save mu นะ  

ถ้าได้ตัวที่แกคิด มันก็จะมีประสิทธิภาพมากกว่านี้ แต่ก็ไม่รู้ว่าสุดท้ายมันจะไปได้ไกลแค่ไหน แต่การที่บอร์ดหนุนโค้ชเต็มที่มันจะดีกว่าไม่อยากหนุนแล้วแน่นอน

ส่วนของมูคือ ผมมองว่าแกผ่านช่วงที่ดีที่สุดมาแล้ว โรยรา เหมือนนักเตะอายุมากขึ้นล่ะครับ

ถ้าผิดก็ผิดที่เราเองเนี่ยไปดึงมา เหมือนชไวนี่น่ะ เก่งไหมโคตรเก่ง แต่ตอนมาอยู่กับเราไม่ได้เก่งเท่าเดิมแล้ว
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 7360
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 16:32
นัดหน้าเจอสเปอร์ ผมว่ามันเข้าแผนน้ามู เผลอๆชนะได้เลย ทีมที่เน้นบุกจะเข้าทางรถบัส

อยู่ที่ว่าจะทำประตูได้รึเปล่า ไม่แพ้ก็เสมอสำหรับสไตล์แบบน้ามู เจอทีมใหญ่ๆผมไม่ว่าหรอก

แต่เจอทีมเล็กๆก็ยังไม่บุกเลยนี่สิ สมัยป๋าเจอทีมใหญ่ก็เน้นรับ แต่เจอทีมเล็กบุกใส่ยับทั้งเกม

ผมว่าสมัยนี้โค้ชรุ่นใหม่ก็มีให้เห็นนะครับ เช่น ซีดาน ที่ยังว่างงานอยู่
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54131
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 16:33
[RE]รอเชือด?!แฉ'เอ็ด'ยอมรับผิดตั้ง'น้ามู'กุนซือผี
กากมูออกไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status: แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก
เข้าร่วม: 02 May 2007
ตอบ: 7394
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 16:34
แทคติกมูมันหมดยุคไปแล้ว
0
0
ยํ เว เสวติ ตาทิโส คบคนเช่นใดมักเป็นคนเช่นนั้น
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19218
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 16:35
beatnixzz พิมพ์ว่า:
ทรงไม่ดีแต่มีแชมป์อ่ะ  

ปีที่แล้วได้แชมป์รายการไหนบ้างครับ
0
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel