ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11996
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 17:30
[RE: รอเชือด?!แฉ'เอ็ด'ยอมรับผิดตั้ง'น้ามู'กุนซือผี]
แล้วจะต่อสัญญาหาป้าเมิงหรอไอ้เอ็ด
แมนยูรีบปรับผังองค์กร สร้างตำแหน่งผู้อำนวยการกีฬาขึ้นมาสักทีเหอะ

ตอนนี้ชื่อแมนยูเกือบจะขายไม่ได้แล้วนะ ถ้าปล่อยไปแบบนี้เรื่อยๆ
ได้กลายเป็นยักหลับแบบลิเวอพูลแหงมๆ

อีกหน่อยซื้อใครเขาก็ไม่อยากมา ชื่อขายไม่ได้อีก
กว่าจะรอคนมาปลุก ทีมอื่นเขาไปไหนต่อไหนกันแล้วเห้ยย

นาทีนี้ยังพอขายแบรนด์ได้อยู่บ้าง จะทำอะรก็รีบทำเหอะจริงๆ
ก่อนที่แมนยูจะเหลือแต่ชื่อ
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Mar 2015
ตอบ: 7326
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 17:30
ถูกแบนแล้ว
[RE: รอเชือด?!แฉ'เอ็ด'ยอมรับผิดตั้ง'น้ามู'กุนซือผี]
รอยร้าวเล็กซ์ๆ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
รอเชือด?!แฉ'เอ็ด'ยอมรับผิดตั้ง'น้ามู'กุนซือผี
นานๆทีจะเห็นแฟนเชลซีมาดิสเครดิตมู

ตอนมูคุมเชลซี ก็มีทั้งติ่ง ทั้งคนที่ไล่

แต่พักหลังๆ เห็นข่าวแมนยูทีไร จะมีบรรดาแฟนเชลซีฝั่งที่เป็นติ่งออกมาปกป้องมากกว่า

ผมยังคิดในใจ ถ้ามูเก่งอย่างที่แฟนเชลซีปกป้อง ทำไมต้องปลดเขาหละ พอมาคุมแมนยูก็ตามมาปกป้องอีก บอกนักเตะแมนยูชุดนี้ไม่มีใครเหมาะสมอยู่ในทีมมูบ้าง

ผมว่ามันตลกอ่ะ เกมที่แพ้ไบรตันก็มูเป็นคนซื้อเกือบทั้งทีม ที่มันแพ้เพราะแทคติกมันสู้เขาไม่ได้ต่างหากโว้ย

ผมเป็นแฟนแมนยู ดูเชลซีตอนหล่นไปอยู่กลางตาราง
ผมโคตรไม่เห็นด้วย กับการมาบอกนักเตะเล่นไล่โค้ช โคตรไร้สาระ กุนซือคนอื่นๆโดนปลดเขาก็โดนด่ากระจอก ไม่เห็นมีใครมาอ้างอะไรแบบกุนซือคนนี้เลย ให้ตายเถอะ อารมณ์เสีย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
5
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16115
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 17:35
นาบี้ เกอิต้า พิมพ์ว่า:
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
คือผมตอบในฐานะแฟนเซลซีคนหนึ่งที่ไม่ชอบ น้ามูขึ้นสมองนะ และสมัยก่อนก็เจอกับความรู้สึกแบบที่ผมคิดว่าแฟนแมนยูเจออยู่ทุกวันนี้

คือแฟนแมนยูต้องเอาความคิดนี้ออกจากหัวไปก่อน ความคิดที่ว่า ถ้าไม่เอามูแล้วจะเอาใคร

จะหาโค้ชที่ไหนดีกว่านี้ได้อีกหลอบนโลกใบนี้

เอามอยมาคุมไหม เอาฟาลกัลมาคุมไหม มันไม่ใช่ คือคาแรกเตอร์ของมูแต่แรกมันไม่เหมาะกับแมนยูอยู่แล้ว แต่แฟนแมนยูหลายคนสิ่งที่ต้องการคือแชมป์โดยไม่สนวิธีการเล่นเพราะช่วงที่ผ่านมาแฟนแมนยูจมปลักอยู่กับยุคมอยและยุคฟาลกัล

คือถ้ามองกันจริง ๆ ผลงานของแมนยูแน่นอนมันก็ชนะแต่ฟอร์มการเล่นคือไม่ได้ตอบโจทย์แฟนบอลเลย คือดูแมนยูเล่นยังไงก็ไม่สนุก คือตัวผู้เล่นไม่ได้ขี้เหร่ แต่ไม่คิดจะบุกสู้อะไรกับทีมไหนเขาเลย และที่หยาบสุดคือนี่ปีที่ 3 แล้วผมเห็นแฟนแมนยูหลายคนยังด่าระบบแกอยู่เลย

คือมูอะเสกแชมป์ให้ได้อยู่แล้ว แต่วิธีการหรืออะไรพวกนี้ไม่มีทางสวยงามหลอก ผมยกตัวอย่าง เกมแดงเดือดนะ คือเกมแดงเดือดสมัยก่อน มันเป็นเกมที่โครตคลาสติกเลย

แล้วลองมาดูยุคนี้ดิ คือกลายเป็นเกมที่อะไรต่อมิอะไรก็ไม่รู้ บางเกมเจอทีมระดับล่างไปอุดใสเขา

คือไม่ต้องไปพูดที่ไหนไกลหลอกเอาแฟนบอลแบบเราๆท่านๆนี่ละ เวลาเปิดบอลดูแล้วเจอเกมน่าเบื่อแม่งโคตรหงุดหงิดเลยนะ คือลุ้นแพ้ชนะก็ส่วนหนึ่งแต่เจอเกมแบบ กูจะรถบัสท่าเดียวแม่งก็ไม่ไหว เอาง่ายๆ อย่าง WM ไปดูบอลถึงอังกฤษอะ แล้วดูเกมที่ลิเวอพลูต้องเจอกับทีมที่มูคุมตลอด สรุปคือ WM ยังบนเลยเหมือนซวยต้องไปนั่งดูเกมแบบนั้น

อย่างหนี่งที่ผมสงสัยนะคือถ้ามูใช่สำหรับแมนยูจริง ๆ ทำไมตอนนั้นป๋าไม่ส่งไม้ต่อให้มูเลย แทนที่จะเลือกมอย ผมว่าป๋า น่าจะเห็นอะไรบ้างละ

นอกเรื่องนิดนึงนะครับ ชื่อยูสท่าน คล้ายแม็คก้า เด็กเก่าหงส์ แต่ท่านแฟนเชลซี
หรือท่านแอบปลื้มแม็คก้าเลยแค่ตั้งชื่อคล้ายๆ หรือแค่ตั้งชื่อขำๆ ครับ อยากรู้จริงๆ 555++สงสัยมานาน  

ตอนแรกตั้งมา จะเอามาล้อเลียนลิเวอพลู ครับ กะเอามาเกรียน แต่ตัวหลักกว่าถูกลบครับ เลยใช้อันนี้เล่น
1
0
Milet..
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1814
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 17:37
ถูกแบนแล้ว
เอ็ดควรลาออก
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10892
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 17:40
[RE]รอเชือด?!แฉ'เอ็ด'ยอมรับผิดตั้ง'น้ามู'กุนซือผี
หวังว่าแฟนแมนยูจะเข้าใจแฟนเชลซีมากขึ้นนะครับ ตอนไล่มูโดนด่าเละทั้งสโมสรทั้งแฟนบอลที่ดีใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 7360
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 17:40
erosfatez พิมพ์ว่า:
ผู้เฒ่าเต่า พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมว่าเกมส์รุกมูไม่ได้แย่เหมือนที่หลายคนพูดกันนะ
ถ้ากลับไปไล่เช็คดูทีมเก่าๆที่มูคุมแล้วดูสถิติดีๆ ยิงเยอะ>>>มีโอกาศแล้วจบได้
เพียงแต่ มันมีเงื่อนไขที่ทำได้ยากมากๆอยู่
คือต้องหานักเตะที่ระดับท๊อบที่เข้าระบบแกให้ได้ซักสองสามตัว

เช่น ศูนย์หน้าแบบ ดร้อกบา
กลางแบบ แลมพาร์ด
หลังแบบเทอรี่

ซึ่งมองกลับไปแมนยูตอนนี้ .........

ศูนย์หน้าแบบดร๊อกบา ก็มีลูกากูนี่หละครับที่ใกล้เคียง ตัวใหญ่กว่าอีกมั๊ง
แต่ว่าทำไมมันป้อแป้ขนาดนี้

ผมว่าไม่ใกล้เลยนะ ลูกากู ตัวมันใหญ่ก็จริงแต่เล่นต่างกับ ดร้อกบ้า คือ คนละแบบกันเลย

คนที่ใกล้เคียงมากๆก็มี อิบรา เพราะสไตล์แบบดร้อกบ้า คือ เก็บบอลดี ไปกับบอลได้

คือ เขาทำได้ทุกอย่าง แย่งบอลยาก ส่วนลูกากูผมมองว่าเป็นสไตล์กองหน้าทั่วๆไป

มีความเร็ว แต่ดันตัวใหญ่ แปลกตรงนี้แหละ ดร้อกบ้าเกมไหนตันๆโยนไปให้เขาได้เลย

เขาจะหาทางเอาบอลลงและหาโอกาสยิงประตู แต่ลูกากูโยนไปให้ปั้บโหม่งไปให้กองหลัง

ฝั่งตรงข้าม มันคืออัลไล แล้วยังเก็บบอลอยู่กับตัวไม่ได้ มีดีตรงยิงประตูพลังช้าง
2
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3010
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 17:46
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
คือผมตอบในฐานะแฟนเซลซีคนหนึ่งที่ไม่ชอบ น้ามูขึ้นสมองนะ และสมัยก่อนก็เจอกับความรู้สึกแบบที่ผมคิดว่าแฟนแมนยูเจออยู่ทุกวันนี้

คือแฟนแมนยูต้องเอาความคิดนี้ออกจากหัวไปก่อน ความคิดที่ว่า ถ้าไม่เอามูแล้วจะเอาใคร

จะหาโค้ชที่ไหนดีกว่านี้ได้อีกหลอบนโลกใบนี้

เอามอยมาคุมไหม เอาฟาลกัลมาคุมไหม มันไม่ใช่ คือคาแรกเตอร์ของมูแต่แรกมันไม่เหมาะกับแมนยูอยู่แล้ว แต่แฟนแมนยูหลายคนสิ่งที่ต้องการคือแชมป์โดยไม่สนวิธีการเล่นเพราะช่วงที่ผ่านมาแฟนแมนยูจมปลักอยู่กับยุคมอยและยุคฟาลกัล

คือถ้ามองกันจริง ๆ ผลงานของแมนยูแน่นอนมันก็ชนะแต่ฟอร์มการเล่นคือไม่ได้ตอบโจทย์แฟนบอลเลย คือดูแมนยูเล่นยังไงก็ไม่สนุก คือตัวผู้เล่นไม่ได้ขี้เหร่ แต่ไม่คิดจะบุกสู้อะไรกับทีมไหนเขาเลย และที่หยาบสุดคือนี่ปีที่ 3 แล้วผมเห็นแฟนแมนยูหลายคนยังด่าระบบแกอยู่เลย

คือมูอะเสกแชมป์ให้ได้อยู่แล้ว แต่วิธีการหรืออะไรพวกนี้ไม่มีทางสวยงามหลอก ผมยกตัวอย่าง เกมแดงเดือดนะ คือเกมแดงเดือดสมัยก่อน มันเป็นเกมที่โครตคลาสติกเลย

แล้วลองมาดูยุคนี้ดิ คือกลายเป็นเกมที่อะไรต่อมิอะไรก็ไม่รู้ บางเกมเจอทีมระดับล่างไปอุดใสเขา

คือไม่ต้องไปพูดที่ไหนไกลหลอกเอาแฟนบอลแบบเราๆท่านๆนี่ละ เวลาเปิดบอลดูแล้วเจอเกมน่าเบื่อแม่งโคตรหงุดหงิดเลยนะ คือลุ้นแพ้ชนะก็ส่วนหนึ่งแต่เจอเกมแบบ กูจะรถบัสท่าเดียวแม่งก็ไม่ไหว เอาง่ายๆ อย่าง WM ไปดูบอลถึงอังกฤษอะ แล้วดูเกมที่ลิเวอพลูต้องเจอกับทีมที่มูคุมตลอด สรุปคือ WM ยังบนเลยเหมือนซวยต้องไปนั่งดูเกมแบบนั้น

อย่างหนี่งที่ผมสงสัยนะคือถ้ามูใช่สำหรับแมนยูจริง ๆ ทำไมตอนนั้นป๋าไม่ส่งไม้ต่อให้มูเลย แทนที่จะเลือกมอย ผมว่าป๋า น่าจะเห็นอะไรบ้างละ

เห็นด้วยเกือบ หมดเลยครับ แต่ขอ แย้งนิดนึง ตรง ทำไมไม่ต้องมู อันนี้ ผมว่า ป๋า คิดว่า ไม่ได้ เป๊ป แล้ว ขอให้คนอื่นเลยดีกว่าไปวัดกับมอยย์ เลย มีอคติ นิดนึง ว่า เค้า คน สก้อต ขอ ส่งไม้ต่อ ให้ สก้อตแลนด้วยกันดีกว่า (คือผมว่า ประเมิณ มอย สูงไป เพราะ ความเป็น สกอตมันบังตา ) แล้วมอยย์ ทำ เอฟไม่น่าเกลียดด้วย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1757
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 17:51
ถูกแบนแล้ว
[RE]รอเชือด?!แฉ'เอ็ด'ยอมรับผิดตั้ง'น้ามู'กุนซือผี
ทำไม Nishiyama ไม่ออกมาเซฟมูเลย

mou การันตีเเชมป์เลยนะ ไม่ว่าวเหมือน Klopp
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5737
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 18:02
แหล่งข่าว (ฝ่ายข่าวคนนึงทวีต)

ไม่ได้มาจากปากคนในสโมสร

ก็ไม่ต่างอะไรกับความคิดของคนดู คนอื่นทั่วๆ ไป
ที่ไม่ได้ใกล้ชิดวงในจริงๆ

มันเป็นแค่ความเห็น ไม่ใช่ fact

สมมติผมทำงานอยู่สื่อเจ้านึง ทวีตว่า
‘เป็นไงละ ป่านนี้เอ็ดมันคงรู้ตัวแล้วมั้งว่ามันพลาด’

เท่านี้ก็เขียนเป็นข่าวได้แล้ว พาดหัวว่า
‘กูรูบอลชี้ เอ็ด ตาสว่างคิดผิดที่เลือกมูคุมทัพผี’

แค่นี้ก็ได้ยอดวิว หรือ ขายหนังสือพิมพ์ได้แล้ว

บอลเพิ่งเตะไป 2 นัด

ทีมอย่าง แมนยู มันไม่บ้าจี้ปลดมั่วๆ หรอก เกมต่อไปชนะได้ ไอ้ข่าวมันก็ขายไม่ได้แล้ว

มันคือช่วงตักตวงนักข่าวเมืองนอก แมนยู แพ้ก็เล่นข่าวรัวๆ เพราะชื่อมันขายได้ เรียกแขกสบาย ถามว่าเชียร์มูไหม ไม่เลยครับ ผมแฟนบอลแมนยูมา 20 กว่าปี รู้สึกผิดหวังที่ สโมสร ยอมไปตามโค้ชคนนี้มาคุม ยอมทิ้งตัวตนของตัวเองไปหมด ไม่เหลือจิตวิญญาณของสโมสรที่ผมเคยเชียร์มาตลอด บอร์ดทำทุกอย่างเพื่อแค่ให้ได้แชมป์ ไม่สนวิธีการ ซึ่งก็ทำได้จริง แต่ส่วนตัวไม่โอเค ทำให้ผมหันมาตามดูซิตี้มากกว่า ผมไม่ซีเรียสนะ เพราะผมชอบดูบอลสนุก ลิเวอร์พูล สเปอร์ส ผมก็ชอบดูนะ เดี๋ยวนี้ไม่ตายตัวว่าต้อง แมนยู อะ ดูก็ได้ไม่ดูก็ได้

บอกตามตรงผมยังชอบ เดวิด มอยส์ มากกว่าเลย แต่เสียดายที่มันไปโละทีมงานเซอร์ ไม่งั้นคงได้เรียนรู้งาน แล้วเก่งขึ้น อยู่คุมทีมระดับนี้ได้นานกว่านี้ กับการซื้อตัวห่วยๆ อย่าง มาต้า เฟลไลนี ซึ่งบอกตามตรง ถ้าเป็นยุคเซอร์ 2 คนนี้ไม่ใช่เป้าหมายแน่นอน

แค่นั้นแหละ เสพข่าวให้มีสติครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Bia Koyuki เมื่อ Mon Aug 20, 2018 18:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2179
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 18:23
ป๋าไม่เลือกมูนะครับ ในชีวประวัติไม่มีเลยมีแต่เป๊บ ขนาดคล็อปยังไม่มีพูดถึง ส่วนมอยส์+ทีมงานป๋าชุดเดิมเป็นตัวเลือกที่ป๋าชอบ แต่มอยส์ดันโชว์เก๋าเอาทีมงานตัวเองมาหมด ทำให้ทีมงานป๋าต้องลาออกตามธรรมเนียม
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2006
ตอบ: 1462
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 18:38
ตอนจ้างคงดูแต่โปรไฟล์
แต่ไม่ดูประวัติการใช้จ่ายกับทรงบอล
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 1515
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 18:48
สงสัยทาบทามซีดานรอไว้แล้วแหงๆ
0
0
"เป็นแฟนปืน ที่จะยืนอยู่ข้างบอลไทย"

https://twitter.com/DailyAFC/status/1717019324991291530?t=Zwk-XPlmCaExK6enVZ3Z7Q&s=19
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2006
ตอบ: 1680
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 18:50

สิ่งที่ยุคมอยส์,ลุงกัล,น้ามูเป็นเหมือนๆกันก็คือ
เล่นบอลช้า เคลื่อนที่ไม่สัมพันธ์กัน ไม่ค่อยสร้างโอกาสในการจบสกอร์
ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าโค้ชกันอย่างไรถึงทำให้แมนฯยูฯกลายเป็นทีมเล่นช้าน่าเบื่อแบบนี้
ฟุตบอลเดินหน้าฆ่ามันสลับเล่นบอลฉาบฉวยเผลอเป็นโดนแบบสมัยป๋าคุมทีมที่เป็นเอกลักษณ์ของแมนฯยูฯมาช้านานมันค่อยๆเลือนหายไปและไม่มีโอกาสกลับมาได้ดังเดิมอีกแล้วจริงๆหรอ..
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7156
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 18:52
ประโยคนี้บอกทุกอย่างของเกมส์เมื่อคืน.."บุกไปแพ้ไบรท์ตันชนิดที่ฟอร์มการเล่นเหมือนยานอนหลับ"

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel