ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status: ดีกับคนที่ดีเท่านั้น
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3934
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 10:24
[RE: แชร์เรื่องผีสดๆร้อนๆ]
Topform พิมพ์ว่า:
Zombasto พิมพ์ว่า:
เชรดด ชอบเรื่องแบบนี้อ่ะ กระชับดี ไม่งมงายเกินไป ตื่นเต้นน่าติดตาม

เอาจริงๆนะ ถ้าใช้กล้องส่องตัวเราลึกลงไปยิ่งกว่าเซลลึกยิ่งกว่า dna เราจะพับกับคลื่นพลังงานในร่างกาย
ซึ่งนั่นก็คือวิญญาณ

พลังงาน ก็คือ วิญญาณ หรือ จิต .. (เหมือนกัน แค่หลักวิทยาศาสตร์เรียกว่าพลังงาน หลักศาสนาเรียกว่าวิญญาณ)

เราทุกคนคือพลังงาน หรือวิญญาณที่อาศัยร่างกายอยู่ ผีก็คือพลังงาน หรือวิญญาณที่ไม่มีร่างกายให้อยู่

สรุป ผีมีจริงอยู่แล้ว ไม่ไช่เรื่องเหนือธรรมชาติครับ.. เราทุกคนคือผี แค่ตอนนี้เรามีร่างกายให้อาศัยหรือใช้งาน

ถ้าเกิดถามว่าทำไมทุกคนไม่เห็นผีละ คำตอบคร่าวๆก็คงจะเป็นเพราะ ประสาทสัมพัสของเราสูงต่ำไม่เท่ากันมั้ง

ปล. นี่พูดในแง่วิทยาศาสตร์+ศาสนานะครับ ไม่โอนเอียงไปทางใดทางนึง.. ตั้งแต่ผมทำความเข้าใจกับจุดนี้ของมนุษย์ โลกของผีที่ผมโดนปลูกฝังมาตั้งแต่เด็กก็เปลี่ยนไป..

**เรื่องพวกนี้คุยกันได้ยาวอ่ะ เพราะมันมีคำถามอีกเยอะที่มีคำตอบแล้ว กับที่ยังพิสูจไม่ได้  

คุณไปเอามาจากไหน ว่าลึกกว่า dna ยังมีพลังงานจากวิญญาณ เรียนหมอมาหลายปี ยังไม่เคยเจองานวิจัยไหนว่ามาเลย คุณเอามาจากไหนช่วยชอกที พูดเป็นตุเป็นตะ ไปเรื่อย  

แบบนี้ให้เค้าไปพบจิตแพทย์ได้มั้ยคับ อาการเค้าน่าเป็นห่วง
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 3492
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 10:41
G-Eazy พิมพ์ว่า:
ลองขอพี่ยามดูกล้องวงจรปิด เรื่องนี้น่าตาม  

+1เลยครับ น่าสนใจจริงๆ ปกติผมเป็นคนเชื่อเรื่องผี เพราะตัวเองเจอบ่อยเหมือนกัน
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 11:05
[RE]แชร์เรื่องผีสดๆร้อนๆ
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
เป็นไปได้ไหมครับ ฝาเเฝด  
ปัทโธ่ โดนตัดหน้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "I'm GUNNER"
เข้าร่วม: 05 Aug 2008
ตอบ: 18953
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 11:36
เฮ้ย อันนี้ เรียบง่าย น่ากลัว ผมให้ 5 กระโหลก...
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11008
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 11:39
ผมยังยืนยันว่าผีไม่มีจริงอ่ะ เพราะพิสูจน์มาแล้วไม่ใช่ไรนะ เพราะเคยไปเล่นกับเพื่อน สมัย 3-4 ปีไปนอนในป่าช้า 1 วันไม่เห็นจะเจออะไรแถมเขาบอกว่าเฮี้ยนหนักด้วย

ผมว่าอาจจะเบลอหรืออาจจะกลัวจนคิดไปเองแบบนี้ป่าวเพราะตอนเด็กๆ ผมเคยกลัวมากจินตนาการไปทั่วเลย อะไรก็เหมือน พอโตแล้วเฉยๆ ท้าให้มาด้วยยังไม่มีเลย

ปล. จขม อาจจะเจอแฝดหรือป่าว หรือว่า อาจจะเป็นญาติจิงๆ แต่ จขม ดันไปมองหน้าคนตายนานแล้วเงยหน้าเลยเบลอๆ นึกว่าคนเดียวกัน
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 6395
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7253
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 11:56
เชร็ด ฟังดูสถานการณ์จริงมากเลยครับ ขอยืมไปเล่าในเดอะช็อกนะครับ รายละเอียดเรื่องที่เหลือเดี๋ยวเสริมต่อเองครับ
0
0
ฝากเพจฟุตบอลที่กำลังตั้งไข่หน่อยนะครับ >>>>

https://www.facebook.com/footballandfilm

สำหรับท่านที่สนใจโซฟาเบดคัสตอมตามสั่ง >>>>

https://www.facebook.com/smfurnituresofa

นักบอลถ้วย ง.
Status: NOT BAD
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3506
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 12:20
แชร์เรื่องผีสดๆร้อนๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 22425
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 12:39
อ่านตอนเที่ยงยังขนลุก
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Nov 2013
ตอบ: 1047
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 12:47
sillyboy พิมพ์ว่า:
Topform พิมพ์ว่า:
Zombasto พิมพ์ว่า:
เชรดด ชอบเรื่องแบบนี้อ่ะ กระชับดี ไม่งมงายเกินไป ตื่นเต้นน่าติดตาม

เอาจริงๆนะ ถ้าใช้กล้องส่องตัวเราลึกลงไปยิ่งกว่าเซลลึกยิ่งกว่า dna เราจะพับกับคลื่นพลังงานในร่างกาย
ซึ่งนั่นก็คือวิญญาณ

พลังงาน ก็คือ วิญญาณ หรือ จิต .. (เหมือนกัน แค่หลักวิทยาศาสตร์เรียกว่าพลังงาน หลักศาสนาเรียกว่าวิญญาณ)

เราทุกคนคือพลังงาน หรือวิญญาณที่อาศัยร่างกายอยู่ ผีก็คือพลังงาน หรือวิญญาณที่ไม่มีร่างกายให้อยู่

สรุป ผีมีจริงอยู่แล้ว ไม่ไช่เรื่องเหนือธรรมชาติครับ.. เราทุกคนคือผี แค่ตอนนี้เรามีร่างกายให้อาศัยหรือใช้งาน

ถ้าเกิดถามว่าทำไมทุกคนไม่เห็นผีละ คำตอบคร่าวๆก็คงจะเป็นเพราะ ประสาทสัมพัสของเราสูงต่ำไม่เท่ากันมั้ง

ปล. นี่พูดในแง่วิทยาศาสตร์+ศาสนานะครับ ไม่โอนเอียงไปทางใดทางนึง.. ตั้งแต่ผมทำความเข้าใจกับจุดนี้ของมนุษย์ โลกของผีที่ผมโดนปลูกฝังมาตั้งแต่เด็กก็เปลี่ยนไป..

**เรื่องพวกนี้คุยกันได้ยาวอ่ะ เพราะมันมีคำถามอีกเยอะที่มีคำตอบแล้ว กับที่ยังพิสูจไม่ได้  

คุณไปเอามาจากไหน ว่าลึกกว่า dna ยังมีพลังงานจากวิญญาณ เรียนหมอมาหลายปี ยังไม่เคยเจองานวิจัยไหนว่ามาเลย คุณเอามาจากไหนช่วยชอกที พูดเป็นตุเป็นตะ ไปเรื่อย  

แบบนี้ให้เค้าไปพบจิตแพทย์ได้มั้ยคับ อาการเค้าน่าเป็นห่วง  

ผมว่ายังไม่ถึงขั้นนั้นครับ น่าจะแค่เป็นอารมณ์คนที่เชื่อในเรื่องงมงาย เลยกุ้รื่องขึ้นมามากกว่าครับ แต่ในไทยผู้ป่วยทางจิต ที่ยังไม่ได้รับการดูแลอย่างใกล้ชิดก็มีอยู่มากทีเดียวครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 108
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 12:53
Pasa พิมพ์ว่า:
เชร็ด ฟังดูสถานการณ์จริงมากเลยครับ ขอยืมไปเล่าในเดอะช็อกนะครับ รายละเอียดเรื่องที่เหลือเดี๋ยวเสริมต่อเองครับ  

เอามาฟังด้วยนะครับ ยินดีครับ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 39784
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 13:37
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 6631
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 13:48
ไม่เชื่อ ก็ไม่ต้องมาอวดภูมิก็ได้มั้งครับ บางคน
ส่วนตัว เชื่อ 50 -50 เคยเจอแต่ไม่แน่ใจว่าใช่ไหม
4
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 10 °C
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 11563
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 14:16
0
0
"ปริศนาเอย...จงซับซ้อนยิ่งขึ้น"
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 14:23
ถูกแบนแล้ว
ผมเคยมีคล้ายเคสนี้ครับ ปั๊มหัวใจยื้อกันอยู่ ที่ฉุกเฉิน

สุดท้ายไม่กลับมา กู้ภัยที่อยู่ข้างๆเตียงก็ออกมาบอกว่า

ตอนพยายามยื้อแกอยู่ แกมาบอกว่า ×××××××

ซึ่งคนที่รู้จักกับแกจะเข้าใจ แต่กู้ภัยไม่น่าจะรู้ได้ครับ

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3404
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 14:32
น่ากลัวกว่าฟังเดอะโกสอีก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel