ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: R
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 7146
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 15:34
[RE: แชร์เรื่องผีสดๆร้อนๆ]
สั้นกระชับ และโครตพีค
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ꜰᴏʀᴇᴠᴇʀ ᴛᴏ ᴛʜᴇᴇ | 38-0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6755
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 16:30
Spoil
sazori พิมพ์ว่า:
Zombasto พิมพ์ว่า:
เชรดด ชอบเรื่องแบบนี้อ่ะ กระชับดี ไม่งมงายเกินไป ตื่นเต้นน่าติดตาม

เอาจริงๆนะ ถ้าใช้กล้องส่องตัวเราลึกลงไปยิ่งกว่าเซลลึกยิ่งกว่า dna เราจะพับกับคลื่นพลังงานในร่างกาย
ซึ่งนั่นก็คือวิญญาณ

พลังงาน ก็คือ วิญญาณ หรือ จิต .. (เหมือนกัน แค่หลักวิทยาศาสตร์เรียกว่าพลังงาน หลักศาสนาเรียกว่าวิญญาณ)

เราทุกคนคือพลังงาน หรือวิญญาณที่อาศัยร่างกายอยู่ ผีก็คือพลังงาน หรือวิญญาณที่ไม่มีร่างกายให้อยู่

สรุป ผีมีจริงอยู่แล้ว ไม่ไช่เรื่องเหนือธรรมชาติครับ.. เราทุกคนคือผี แค่ตอนนี้เรามีร่างกายให้อาศัยหรือใช้งาน

ถ้าเกิดถามว่าทำไมทุกคนไม่เห็นผีละ คำตอบคร่าวๆก็คงจะเป็นเพราะ ประสาทสัมพัสของเราสูงต่ำไม่เท่ากันมั้ง

ปล. นี่พูดในแง่วิทยาศาสตร์+ศาสนานะครับ ไม่โอนเอียงไปทางใดทางนึง.. ตั้งแต่ผมทำความเข้าใจกับจุดนี้ของมนุษย์ โลกของผีที่ผมโดนปลูกฝังมาตั้งแต่เด็กก็เปลี่ยนไป..

**เรื่องพวกนี้คุยกันได้ยาวอ่ะ เพราะมันมีคำถามอีกเยอะที่มีคำตอบแล้ว กับที่ยังพิสูจไม่ได้  

อ่านแล้วตลก กล้องแบบไหนครับ ที่ส่องทะลุ ดีเอ็นเอ ลึกกว่าเซล ยังไม่เคยได้ยิน แม้แต่หมอ รึนักวิทคนไหนพูด มีเพื่อนเรียนหมอถามดูมันยังขำ อย่างที่ข้างบนบอกมีงานวิจัย รึมีนักวิท รึใครก็ตามมายืนยันไหมครับ อันนี้ไม่เกี่ยวกับผีนะ เอาที่กล้องก่อน  

Spoil
Topform พิมพ์ว่า:
Zombasto พิมพ์ว่า:
เชรดด ชอบเรื่องแบบนี้อ่ะ กระชับดี ไม่งมงายเกินไป ตื่นเต้นน่าติดตาม

เอาจริงๆนะ ถ้าใช้กล้องส่องตัวเราลึกลงไปยิ่งกว่าเซลลึกยิ่งกว่า dna เราจะพับกับคลื่นพลังงานในร่างกาย
ซึ่งนั่นก็คือวิญญาณ

พลังงาน ก็คือ วิญญาณ หรือ จิต .. (เหมือนกัน แค่หลักวิทยาศาสตร์เรียกว่าพลังงาน หลักศาสนาเรียกว่าวิญญาณ)

เราทุกคนคือพลังงาน หรือวิญญาณที่อาศัยร่างกายอยู่ ผีก็คือพลังงาน หรือวิญญาณที่ไม่มีร่างกายให้อยู่

สรุป ผีมีจริงอยู่แล้ว ไม่ไช่เรื่องเหนือธรรมชาติครับ.. เราทุกคนคือผี แค่ตอนนี้เรามีร่างกายให้อาศัยหรือใช้งาน

ถ้าเกิดถามว่าทำไมทุกคนไม่เห็นผีละ คำตอบคร่าวๆก็คงจะเป็นเพราะ ประสาทสัมพัสของเราสูงต่ำไม่เท่ากันมั้ง

ปล. นี่พูดในแง่วิทยาศาสตร์+ศาสนานะครับ ไม่โอนเอียงไปทางใดทางนึง.. ตั้งแต่ผมทำความเข้าใจกับจุดนี้ของมนุษย์ โลกของผีที่ผมโดนปลูกฝังมาตั้งแต่เด็กก็เปลี่ยนไป..

**เรื่องพวกนี้คุยกันได้ยาวอ่ะ เพราะมันมีคำถามอีกเยอะที่มีคำตอบแล้ว กับที่ยังพิสูจไม่ได้  

คุณไปเอามาจากไหน ว่าลึกกว่า dna ยังมีพลังงานจากวิญญาณ เรียนหมอมาหลายปี ยังไม่เคยเจองานวิจัยไหนว่ามาเลย คุณเอามาจากไหนช่วยชอกที พูดเป็นตุเป็นตะ ไปเรื่อย  

ห้าหา ไปกันไหญ่แล่วว อย่าสนใจแค่หีบห่อสิครับ ไอเรื่องกล้องเป็นแค่เปรียบเปรย มันอาจจะเป็นแว่นตาก็ได้ เป็นอะไรก็ได้.. สิ่งที่ผมอยากจะสื่อคือ ลึกๆแล้วเราคือพลังงาน ส่วนตัวก็ไม่ได้เรียนสูง แค่มีทฤษฎีส่วนตัวจากการค้นหาความรู้เองจากหลายๆตำรา..

ไม่ได้บอกให้ทุกคนต้องเชื่อ หรือว่าผมถูก .. แค่อยากแชร์ความคิด ถ้าทำให้ไม่พอใจก็ขออภัยนะครับ :))
0
0
''I've never played for a draw in my life'' - Sir Alex Ferguson
.
.
ขอบคุณที่เคยได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่เกิดมาครั้งนี้.. ได้ใช้เวลาร่วมกัน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 16:53
ถูกแบนแล้ว
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
ผมยังยืนยันว่าผีไม่มีจริงอ่ะ เพราะพิสูจน์มาแล้วไม่ใช่ไรนะ เพราะเคยไปเล่นกับเพื่อน สมัย 3-4 ปีไปนอนในป่าช้า 1 วันไม่เห็นจะเจออะไรแถมเขาบอกว่าเฮี้ยนหนักด้วย

ผมว่าอาจจะเบลอหรืออาจจะกลัวจนคิดไปเองแบบนี้ป่าวเพราะตอนเด็กๆ ผมเคยกลัวมากจินตนาการไปทั่วเลย อะไรก็เหมือน พอโตแล้วเฉยๆ ท้าให้มาด้วยยังไม่มีเลย

ปล. จขม อาจจะเจอแฝดหรือป่าว หรือว่า อาจจะเป็นญาติจิงๆ แต่ จขม ดันไปมองหน้าคนตายนานแล้วเงยหน้าเลยเบลอๆ นึกว่าคนเดียวกัน  

ไม่เห็นเกี่ยวผมก็เคยไปท้าทายอะละไม่เจอ

แต่ผมเคยเจอกุมารทอง ถ้ากุมารทองมีผีก็ต้องมี
0
0
Enz
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 68
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 17:36
ไม่กลัว อยากให้มาหาด้วย ผีที่ไหนก็ได้มาหาผมหน่อย เกิดมาจนอายุ 34ปี แล้วยังไม่เคยเจอ แถวบ้านผมอยู่บ้านนอกคนจะเชื่อเรื่องผีกันมาก ที่ไหนเฮี้ยนๆเขาก็จะลือกันว่าเห็นนู่นเห็นนี่ ผมผ่านตี2ตี3 ก็ไม่เคยเจอ มีอยู่ครั้งนึงสมัยเรียนมัธยมรถยางรั่วแล้วผมเดินเข็นเพราะไม่อยากให้ล้อดุ้ง แล้วทางผ่านมันเป็นที่ที่มีคนผูกคอตายในศาลาข้างถนน ผมเข็นรถเดินผ่านตอนกลางดึก ก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น
กลางคืนเวลาเก็บยาง คนงานก็ชอบบอกเห็นผีใส่ชุดขาวนั่งอยู่บนต้นยาง ผมได้ยินแล้วเดินไปดูเลย ก็ไม่เห็นมีอะไร มีอีกเยอะเล่าไม่หมด แต่ผมไม่เคยว่าคนที่เชื่อนะ เพราะเปลี่ยนความคิดเขาไม่ได้หรอก แต่จะรู้สึกหงุดหงิดเวลาเจอคนที่แบบอะไรๆก็ผี น่ารำคาญ ชีวิตที่ผูกติดกับความกลัวผี ไปกลัวมันทำไม ที่น่ากลัวกว่าคือสิ่งที่เราเห็นเราจับต้องได้แบบคนมากกว่า
1
0
Outrageous Fan of La Celecao
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 3544
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 17:43
ถูกแบนแล้ว
Enz พิมพ์ว่า:
ไม่กลัว อยากให้มาหาด้วย ผีที่ไหนก็ได้มาหาผมหน่อย เกิดมาจนอายุ 34ปี แล้วยังไม่เคยเจอ แถวบ้านผมอยู่บ้านนอกคนจะเชื่อเรื่องผีกันมาก ที่ไหนเฮี้ยนๆเขาก็จะลือกันว่าเห็นนู่นเห็นนี่ ผมผ่านตี2ตี3 ก็ไม่เคยเจอ มีอยู่ครั้งนึงสมัยเรียนมัธยมรถยางรั่วแล้วผมเดินเข็นเพราะไม่อยากให้ล้อดุ้ง แล้วทางผ่านมันเป็นที่ที่มีคนผูกคอตายในศาลาข้างถนน ผมเข็นรถเดินผ่านตอนกลางดึก ก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น
กลางคืนเวลาเก็บยาง คนงานก็ชอบบอกเห็นผีใส่ชุดขาวนั่งอยู่บนต้นยาง ผมได้ยินแล้วเดินไปดูเลย ก็ไม่เห็นมีอะไร มีอีกเยอะเล่าไม่หมด แต่ผมไม่เคยว่าคนที่เชื่อนะ เพราะเปลี่ยนความคิดเขาไม่ได้หรอก แต่จะรู้สึกหงุดหงิดเวลาเจอคนที่แบบอะไรๆก็ผี น่ารำคาญ ชีวิตที่ผูกติดกับความกลัวผี ไปกลัวมันทำไม ที่น่ากลัวกว่าคือสิ่งที่เราเห็นเราจับต้องได้แบบคนมากกว่า  

ใช่เลยครับ เอะอะๆ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ 555+
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 10980
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 18:39
Enz พิมพ์ว่า:

อยากเจอเหมือนกันมาทีเหอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel