ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16793
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:13
[RE: WM ประเด็นเรื่องเว็บได้รับผลกระทบเคส BNK]
WataruKurzawa พิมพ์ว่า:
Kuronek0 พิมพ์ว่า:
WataruKurzawa พิมพ์ว่า:
ความพยายามไม่เคยทรยศใครครับพี่เบน

ต้องลองพยายามจีบผู้หญิงที่เค้าไม่ชอบเราดูครับ  

ถ้าจีบไม่ติดก็คิดซะว่า พระเจ้าได้วางแผนให้เรากำลังไปเจอคนที่ดีกว่าครับ  

พยายามทุกอย่างเลยครับ 55555 ยิ่งได้มารู้ว่าคนที่เธอเลือก ทำให้เธอต้องเจ็บอีก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 2159
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:20
[RE: WM ประเด็นเรื่องเว็บได้รับผลกระทบเคส BNK]
ผมว่าแยกประเด็นกันหน่อย
อย่างแรกเลยแฟนคลับปกป้อง BNK ผมว่าปกติมากๆเวลามีคนมาด่าหรือเสี้ยมสิ่งที่เราชอบก็ปกป้องกันทุกคนแหละ ลองเอาไปเทียบกับทีมฟุตบอลก็ได้แซะกันเป็นสิบมู้คนด่าก็ด่าคนเชียร์ก็ปกป้องเหมือนกัน ปกป้องกันโกรธกันจนฆ่ากันตายยังมี

อย่างที่ 2 ที่ถามว่าทำไมทีคนอื่นไม่ปกป้องบ้างตอบตรงๆเลย ส่วนตัวผมว่าเป็นเพราะมันไม่ใช่เรื่องของเราครับ คือเห็นแล้วรู้สึกว่ามันไม่ดีเราก็แค่ไม่ไปยุ่ง เพราะไม่ใช่ทุกเรื่องที่เราต้องเข้าไปบวกกับชาวบ้านไปทั่ว

อย่างที่ 3 คือเข้าใจครับว่าเว็บนี้ผู้ชายเยอะมันก็จะมีหื่นๆหน่อยพี่เบนแกก็เข้าใจ เวลามีกระทู้ 18+ แกก็ปล่อยนะ แต่ขอแค่ไม่ประเจิดประะเจ้อ ทำตัวมูมมามก็พอ อย่าลืมว่าเว็บมันค่อนข้างสาธารณะนะครับ อย่างน้องมิวสิคเองก็ยังไม่ 18 เลยด้วยซ้ำไม่แปลกหรอกที่จะโดนแฟนคลับปราม

สุดท้ายต้องขอโทษพี่เบนแทนคนตั้งกระทู้แล้วก็แฟนคลับที่แคปไปลงทวิตด้วยครับ
8
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 20500
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:23
ถูกแบนแล้ว
ใครจะว่าพี่เฉินยังไง แต่ผมชอบแกนะ

โผล่มาทีไร สร้างเสียงหัวเราะได้ตลอด
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7081
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:31
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
ตัดเรื่อง BNK ออกไปผมอยากให้เอาอันอื่นมาคิดด้วยว่า ทำไมตอน เก้าให้อาหารปลาแล้วเห็นนมทำให้คนใน SS ถึงเฮไปแบบนั้น หรือแม้กระทั้ง เบียร์เดอะวอย อิมเมจ อะไรพวกนี้ทำไมถึงเฮไปด้วย

คือทุกครั้งที่มันมีรูปผู้หญิงมันจะบ้ากามกันอยู่แล้ว แต่ถามหน่อยมีใครปกป้องอิมเมจบ้างไหม มีใครปกป้องเก้าบ้างไหม

เพราะงั้นนายกควรกำหนดมาเลยว่าอันไหนได้อันไหนไม่ได้ไม่งั้นต่อไปมันจะอยู่ลำบาก

เพราะถ้าลบแบบนี้คนอื่นมันจะเข้าระบบเดิมคือ BNK แตะต้องไม่ได้

ดูอย่างกระทู้เนี่ย http://www.soccersuck.com/boards/topic/1623390/1

ก็มีคนไปวิเคราะกันอย่างงั้นงี้ ผมถึงบอกไงคนใน SS ปากว่าตาขยิบกันทั้งนั้น

เออนั่นดิ 5555

ในนั้นก็เห็นอยู่นะว่า FC วงน้องๆก็ใช่ย่อยเหมือนกัน
0
0
เลิกคิดไปเองเถอะ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2013
ตอบ: 10030
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:31
จะรอดบอลโลกมั้ย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Jun 2007
ตอบ: 8755
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:41
ถูกแบนแล้ว
อ่านอย่างเดียว ไม่ตอบ มันเทาเข้มเดินไปกระทู่นั้น อยู่ของเราเฉยๆดีกว่า
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41333
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:53
Mr. Le Chiffre พิมพ์ว่า:
เอาจริง ๆ นะ ถ้าไม่มี SS เนี่ย เล่นเอาชีวิตผมเคว้งได้เลยนะ  

ผมอาจจะไม่ถึงขนาดท่าน แต่เวบนี้เป็นเวบที่ผมเปิดเล่นคลายเครียดบ่อยสุดละ เช้ามาต้องเช็คกระทู้เมทัลของพี่ ANNIHILATOR ก่อน เพื่อหาเพลงฟัง
จากนั้นก็เข้าไปทักทายทีมงาน BNK แล้วค่อยหากระทู้ฮาๆ อ่านเล่น เท่าที่เห็นนะ ทีมงาน BNK ใน SS โอเคอยู่นะเขาก็อยู่ในที่ของเขา ดีทีเดียวแหละ
เมื่อคืนไม่ทันบ่ายก็ไม่ทันเรื่องแต่เข้าใจเรื่องหมดละ ความเห็นผม ผมว่านารูโตะ กับจีนิ่มทำเกินไปนะ โดยเฉพาะนารูโตะ อย่างน้อยก็ทำให้เวบที่ตัวเองสิงอยู่เดือดร้อนจัดว่าพฤติกรรม "เลว" ครับ กินบนเรือนขี้บนหลังคาแท้ๆ จีนิ่มนี่ก็แค้นโอตะซะไม่มีไม่รู้เป็นบ้าอะไรนัก แถมเล่นสองไอดี ทำเหมือนคนโรคจิตหาที่ลงอีก
1
0

แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8657
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:58
[RE]WM ประเด็นเรื่องเว็บได้รับผลกระทบเคส BNK
SS ไม่ใช่สถานที่เเต่คือเว็บไซต์ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6137
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 16:14
เอาจริง ถ้าตั้งกระทู้ไม่งาม เดี๋ยวก้มีคนแจ้ง wm
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Beautiful Lie
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 4015
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 16:37
เห็นด้วยนะ ไม่ควรนะ เราต้องเข้าใจ เจตนารมณ์ของ BNK48 ในบอร์ด มีสมาชิกหลายคน ชอบจิกกัด ผู้หญิง มันเวอร์ไป เอาแต่พองาม ถ้าชอบหื่นๆ เพจ cup e ช่วยคุณได้ 55
0
0
เชียร์แมนยู ตั้งแต่ 2004 นะจ๊ะ ยุคแพ้บ่อยๆตอนดวลกับเชลชียุคมู 1,รับซ่อมมือถือ htc เปลี่ยนบอดี้ จอแตก สนใจทักได้
Onion Member
Status: Ola..
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 10896
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 16:41
ตามกระแส ไม่ทัน บีเอ็นคงบีเอ็นเค อะไร ไม่รู้จักสักคน ถ้าพรทิพย์ นาคหิรัญกนก ยังพอจำได้
2
0
แผล่บๆ เรื้อนๆ ปั้มเรป วู้ !!!
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25221
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 16:42
[RE]WM ประเด็นเรื่องเว็บได้รับผลกระทบเคส BNK
เรื่องนี้ผมมองว่าเป็นที่หัวกระทู้ และการพูดถึงตรงๆมากกว่านะครับ กระทู้นั้นก็ไม่ใช่กระทู้แรกที่พูดถึงน้องๆในทางนั้น แถมมีการโพสรูปอยู่เนืองๆ แต่มันก็ไม่เห็นเป็นประเด็น เพราะคนอื่นๆเขามีศิลปะในการพูด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13516
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 16:44
SSเป็นสถานที่ไม่ใช่ผู้คนครับ

ผมเห็นด้วยนะระบบโหวดซ่อนกระทู้เหลือแค่แอดมินมาคัดกรองเอาได้

บอร์ดเราอ่านกัน24ชม.อยู่แล้ว แต่ตาเบนจะมาเฝ้าเว็บทั้งวันทั้งคืนคงไม่ไหว
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ดีกับคนที่ดีเท่านั้น
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3934
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 16:50
ผมเข้าใจได้แบบนี้

1.เบน ฟรีคิก กลัวเว็บปลิว เพราะเว็บอยู่ในโซนเทา(ลูกค้า)

2.ไอ้ที่จะทำเว็บปลิวคือ การโพสต์ และคำพูด ถึงแฟนผม มิวสิคbnk48 ในทางหื่นกามกัน และมีตัวโจ๊กเกอร์ไปเผยแพร่ข้างนอก

นี่คือ หัวข้อสนทนาหลักๆ

ปล.ผมไม่สนใจโอตะเท่าไหร่นะ แต่เข้าใจว่าน้องมันเด็ก จะไปพูดถึงหื่นกาม มันน่าเกลียด ผมเห็นด้วย แต่ ถ้าคนไหนโตเลยวัยวุฒิภาวะ ผมจะหื่น ถ้ามันสามารถ จิ้นได้ ใครก็หยุดผมไม่ได้
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 4741
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 17:31
เห็นด้วยกับท่านนายกเลยคับ เรื่องแบบนี้ควรมีลิมิตในการพิมข้อความ ไม่ควรทำเรื่องแบบนั้นทำให้เสียชื่อเสียงภาพพจน์ทางเว็บพี่เบนเค้า และก้อสมาชิกยูสท่านอื่นที่ทำดีมาตลอดเลย รวมถึงผมจะไม่มีที่สถิตให้เล่นด้วย

ปล.ผมเมื่อคืนตอนดึกๆไม่ได้เล่นเลยไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น กับมาเล่นตอนเย็นพึ่งมารู้จากบอร์ดท่านนายกนี่ล่ะว่าเกิดไรขึ้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel