ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15510
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 17:39
[RE: WM ประเด็นเรื่องเว็บได้รับผลกระทบเคส BNK]
MiLDiiZ พิมพ์ว่า:
ใครจะว่าพี่เฉินยังไง แต่ผมชอบแกนะ

โผล่มาทีไร สร้างเสียงหัวเราะได้ตลอด  

พี่เฉินแกเป็นโอตะสายดราม่าครับ 555 ดราม่าเบาๆให้คนสนใจ

แล้วพี่เฉินพอรู้ลิมิต ในการแซะอยู่ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 20500
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 17:44
ถูกแบนแล้ว
[RE: WM ประเด็นเรื่องเว็บได้รับผลกระทบเคส BNK]
WataruKurzawa พิมพ์ว่า:
ใครจะว่าพี่เฉินยังไง แต่ผมชอบแกนะ

โผล่มาทีไร สร้างเสียงหัวเราะได้ตลอด  

พี่เฉินแกเป็นโอตะสายดราม่าครับ 555 ดราม่าเบาๆให้คนสนใจ

แล้วพี่เฉินพอรู้ลิมิต ในการแซะอยู่ครับ  

พี่เฉินซอฟๆ พอเรียกรอยยิ้มจากเหล่าโอตะได้ครับ

แต่ narutokung หรือ น้าเซย์นี่ คนละระดับกันเลย
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41250
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 17:47
WataruKurzawa พิมพ์ว่า:

พี่เฉินซอฟๆ พอเรียกรอยยิ้มจากเหล่าโอตะได้ครับ

แต่ narutokung หรือ น้าเซย์นี่ คนละระดับกันเลย  

อ่าวผมนึกว่า น้าเซย์ บางกะปิ กับ จีนิ่ม คนเดียวกันซะอีก
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33997
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 18:15
กับBNKเห็นด้วยว่าอยู่ในข่ายเยาวชนแต่ก็นะ เยาวชนเดี่ยวนี้ผมเห็นเด็กมัธยมไปถ่ายแบบ อวดเต้ากันเต็มไปหมด สังคมมันเปลี่ยนไปแล้ว เราไม่ได้เลวขึ้นหรอกแต่พวกนี้มันเข้ามาหาเราเองเราก็ต้อง นึกถึงส่วนรวมไว้ก่อนว่า เวปจะกระทบอะไรไหม

ส่วนพวกอิมเมจ ถ้าบอกผมว่า้นอยใจผมไม่สงสารเพราะน้องเค้าคงไม่ได้บ้านไม่มีไฟไม่มีเนตถึงกับไม่รุ้ว่าตัวเองทำออกไปกระแสเป้นยังไง แล้วก็ชเื่อว่าตัวเองก็ต้ั้งใจทำด้วยไม่งั้นคงจะระมัดระวังไปแล้วไม่ใช่มาปล่อยซ้ำซาก
แก้ไขล่าสุดโดย pockyza เมื่อ Mon Jun 11, 2018 18:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: パン。& ジェニス。& キャンキャン。
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5727
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 18:44
สมบอย ไม่เคย ไม่กล้า พิมพ์ว่า:
ถ้าคึกคะนองมาก ก็ไปโพสในเฟสส่วนตัว จะหื่นแค่ไหนเรื่องของเอ็งเลย ยังไงโดนสแปม โดนรีพอร์ทก็เป็นเฟสเอ็ง พอมาหื่นในนี้ไม่ใช่แค่พี่เบนซวย คนอื่นที่เล่นบอร์ดดีๆก็ซวยด้วย

ปลาเน่าตัวเดียวตายทั้งฝูงจริงๆ  

พูดดีมาก เพื่อนรัก
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 21:28
pohihi188 พิมพ์ว่า:
โม พิมพ์ว่า:
ยูส นารูโตะ นี่ชอบตั้งมู้เหมือนไม่ใช้สมองคิดมาหลายครั้งแล้วนะที่ผมเห็น คือคนที่มีคาแรคเตอร์ประหลาดๆ

ชอบจั่วหัวมู้เรียกแขกหรือตอบมู้ด้วยทัศนคติแย่ๆเกินมนุษย์ผมจำได้แม่นเลย

ตอนผมมีปัญหา ตอบแบบแขวะผมยับเลยนะ แต่พออีกมู้นึง เพื่อนผมในชีวิตจริง เขาโอเคดี

กลายเป็น นินจา พลิกแพลงตะแคงลิ้น สะงั้น มุ๋เก่ายังว่าผมอยู่เลย 555

ตลกตรงเรื้อนxสามให้ WM ด้วยนะ คนอื่นเค้าแผล่บกันหมด นี่โผล่มาคนเดียว
0
0

ได้

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: สเตตัส
เข้าร่วม: 04 Jul 2006
ตอบ: 39
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 09:28
ประเด็นคือไม่ใช่ทุกคนจะเข้าสังคมเป็น คนที่เลือกใช้ความคิดส่วนตัวเป็นเกณฑ์มากกว่าจะมองผลกระทบถึงสังคมโดยรวม ก็มักสร้างแรงกระเพื่อมต่อความสงบสุขอยู่เสมอ

หลายๆ คนไม่รู้จักกาละเทศะ ที่อาจจะเกิดจาดการขาดการอบรม หรือเกิดจากความอ่อนด้อยในการเรียนรู้มารยาททางสังคม หรือมาจากอารมณ์ จะชั่วขณะหรือมาจากส่วนลึกของนิสัยส่วนตัวก็ตาม เมื่อบ่อยครั้งหรือเมื่อได้ทำต่อเนื่องนานไปก็หลอมให้เกิดความตื้นเขินทางความคิด จนถึงขนาดได้แยกแยะความถูกต้องกับปัญหาไม่ได้ ด้วยแค่หลักง่ายๆว่า ใจเขาใจเรา โดยไม่ต้องมาวางกฏเกณฑ์ว่าใครทำได้ หรือทำใครได้ เพราะตัวกาละเทศะจะตัดสินเอง

คนพวกนี้แหละที่คนอื่นๆ ในสังคม ได้แต่รอให้เรียนรู้และรอให้คิดได้คิดเป็น เมื่อไที่สังคมรอหรือทนไม่ได้ก็จะถูกสังคมลงโทษไป แบบที่มีตัวอย่างโด่งดังทั่วประเทศไปเมื่อไม่นานมานี่

แม้ว่าสังคมในอุดมคติจะไม่มีจริง เพราะคนแรกจากไป ไม่ช้าไม่นานคนที่สองที่สามก็จะเข้ามาแทนที่อยู่ แต่จริยธรรมที่ดีในสังคมจะสร้างความสงบสุขได้ยั่งยืนกว่าความก้าวหน้า ทันสมัยเสมอ
0
0
Red all over....
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel