ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46480
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:01
[RE: WM ประเด็นเรื่องเว็บได้รับผลกระทบเคส BNK]
กลุ่มคนที่ทำให้ชื่อ ss ไปในทางดีในสังคมวงกว้าง
ด้วยการสนับสนุน idol ที่มีชื่อเสียง ทำของที่ระลึกแจกฟรี
ทำเสื้อเฉพาะกิจไปเชียร์

กับไอ้หลังคีย์บอร์ดไม่กี่คน ที่ไม่ได้ลงทุนอะไรเลย
แค่ไปก้อปปี้เค้ามา แล้วพิมพ์โง่ๆไม่กี่คำ
สิ่งดีๆที่สร้างมาอย่างลำบาก หายไปในพริบตา
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29081
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:02
[RE: WM ประเด็นเรื่องเว็บได้รับผลกระทบเคส BNK]
แสดงว่าร้ายแรงมากกระทู้ปลิวเลย คนตั้งใช่ นารูโตะ ตัวเล็กๆปะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ซุปตาร์ยูโร
Status: MARINA NAGASAWA
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12118
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:02
จริงๆคือมันเป็นเรื่องเล็กมากๆ แต่มันไม่เล็กเพราะbnkมันเป็นกระแสสังคมได้ง่าย
คนที่บอกมันไม่ใช่เรื่องเล็ก ถ้ามันเป็นเรื่องใหญ่ แล้วมู้อื่นไม่ออกมากันอะ
มู้ล่างๆบอกผมไม่ใช่ฮีโร่จะต้องมาปกป้องทุกคน
แต่จริงๆก็เลือกปกป้องเฉพาะคนที่ตัวเองรู้สึกเป็นเจ้าของ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5577
termotee พิมพ์ว่า:
ถ้าพูดถึงใครอายุ 18 ขึ้นไป โอเคมั้ยครับ  

บางอย่างผมว่ามันก็ไปขีดเส้นแบ่งไม่ได้หรอก

ต้องละไว้ในฐานที่เข้าใจ ให้พอประมาณ ช่วยๆกัน SS หายไปนี่เลวร้ายมากเลยนะ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16069
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:03
ตัดเรื่อง BNK ออกไปผมอยากให้เอาอันอื่นมาคิดด้วยว่า ทำไมตอน เก้าให้อาหารปลาแล้วเห็นนมทำให้คนใน SS ถึงเฮไปแบบนั้น หรือแม้กระทั้ง เบียร์เดอะวอย อิมเมจ อะไรพวกนี้ทำไมถึงเฮไปด้วย

คือทุกครั้งที่มันมีรูปผู้หญิงมันจะบ้ากามกันอยู่แล้ว แต่ถามหน่อยมีใครปกป้องอิมเมจบ้างไหม มีใครปกป้องเก้าบ้างไหม

เพราะงั้นนายกควรกำหนดมาเลยว่าอันไหนได้อันไหนไม่ได้ไม่งั้นต่อไปมันจะอยู่ลำบาก

เพราะถ้าลบแบบนี้คนอื่นมันจะเข้าระบบเดิมคือ BNK แตะต้องไม่ได้

ดูอย่างกระทู้เนี่ย http://www.soccersuck.com/boards/topic/1623390/1

ก็มีคนไปวิเคราะกันอย่างงั้นงี้ ผมถึงบอกไงคนใน SS ปากว่าตาขยิบกันทั้งนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย แม็ค มาไม่นาน. เมื่อ Mon Jun 11, 2018 15:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
10
0
Milet..
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2006
ตอบ: 9785
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:03
ใจความสำคัญ

[size=24]"ผมเชื่อว่าการไม่มีศัตรูการอยู่เงียบๆ มันจะทำให้อยู่ได้นาน"[/size]
0
0
“ชนชั้นใดร่างกฎหมายก็เพื่อชนชั้นนั้น”
Cr คาร์ล มากซ์
นักเตะอบต.
Status: OnlyFond
เข้าร่วม: 06 Aug 2009
ตอบ: 5078
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:04
Hara-Goo พิมพ์ว่า:
กลุ่มคนที่ทำให้ชื่อ ss ไปในทางดีในสังคมวงกว้าง
ด้วยการสนับสนุน idol ที่มีชื่อเสียง ทำของที่ระลึกแจกฟรี

กับไอ้หลังคีย์บอร์ดไม่กี่คน ที่ไม่ได้ลงทุนอะไรเลย
แค่ไปก้อปปี้เค้ามา แล้วพิมพ์โง่ๆไม่กี่คำ
สิ่งดีๆที่สร้างมาอย่างลำบาก หายไปในพริบตา  

พูดได้ดีแบบนี้จะไม่หวดเราในงานแล้วใช่ไหม
2
0
ส่งมือมาให้ฉัน ลองดูกันอีกครั้ง~
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16679
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:06
WataruKurzawa พิมพ์ว่า:
ความพยายามไม่เคยทรยศใครครับพี่เบน

ต้องลองพยายามจีบผู้หญิงที่เค้าไม่ชอบเราดูครับ
0
0

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:07
โม พิมพ์ว่า:
ยูส นารูโตะ นี่ชอบตั้งมู้เหมือนไม่ใช้สมองคิดมาหลายครั้งแล้วนะที่ผมเห็น คือคนที่มีคาแรคเตอร์ประหลาดๆ

ชอบจั่วหัวมู้เรียกแขกหรือตอบมู้ด้วยทัศนคติแย่ๆเกินมนุษย์ผมจำได้แม่นเลย

ตอนผมมีปัญหา ตอบแบบแขวะผมยับเลยนะ แต่พออีกมู้นึง เพื่อนผมในชีวิตจริง เขาโอเคดี

กลายเป็น นินจา พลิกแพลงตะแคงลิ้น สะงั้น มุ๋เก่ายังว่าผมอยู่เลย 555
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46480
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:07
amadillon พิมพ์ว่า:
Hara-Goo พิมพ์ว่า:

พูดได้ดีแบบนี้จะไม่หวดเราในงานแล้วใช่ไหม  

เราน่าจะต้องต่อหลายคิว
2
0
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15508
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:08
Kuronek0 พิมพ์ว่า:
WataruKurzawa พิมพ์ว่า:
ความพยายามไม่เคยทรยศใครครับพี่เบน

ต้องลองพยายามจีบผู้หญิงที่เค้าไม่ชอบเราดูครับ  

ถ้าจีบไม่ติดก็คิดซะว่า พระเจ้าได้วางแผนให้เรากำลังไปเจอคนที่ดีกว่าครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Jul 2007
ตอบ: 12371
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:08
ถูกแบนแล้ว
รั่วจริงจริง พิมพ์ว่า:
bigkung16719 พิมพ์ว่า:
gwangbaa พิมพ์ว่า:
ผม งง ตรรกะ ของคนในบอร์ดในมู้เมื่อคืนมากกว่า

ตรงที่บอกว่า " เรื่องแค่นี้เองทำไมต้องทำให้เป็นเรื่องใหญ่ "

ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงมองว่า การพูดถึงนมผู้หญิง(ที่เขาไม่ได้อยากจะโชว์) ในที่สาธารณะ กลายเป็นเรื่องปกติ ซะอย่างงั้น

ความบ้ากามไม่เคยปราณีใคร

ดีนะผมไม่อะไรกับน้องๆพวกนี้ ส่วนตัวรู้สึกว่าตัวเองแก่เกินไปที่จะชอบจะรักเด็กเหล่านั้นอะ

มองในสายตาก็เหมือนลูกเหมือนหลานมากกว่า

พิมพ์ให้หมดสิครับว่าเมื่อคืนผมพิมพ์ไปว่าอะไบ้าง ???
หรือท่านจ้องจะเอาแค่ตรงนั้นมาเป็นประเด็นก็ได้นะ
ผม่บอกใช่ไหม ? ว่าไม่เห็นด้วย มันไม่เหมาะสมอยู่แล้ว และเป็นการไม่ให้เกียรติผู้หญิง ?? ถูกไหม ????

แต่ !! ที่ผมบอก เรื่องแค่นี้ทำไมต้องทำให้เป็นเรื่องใหญ่เพราะอะไร ??? พวกบรรดาคุณๆ โอตะ บางคนเอามันออกไปนอกเว็บ ทำให้มันเป็นเรื่องใหญ่ มันทำให้กระทบเว็บหรือเปล่า ?? ผมหมายถึงตรงนี้มากกว่า แต่เอาเหอะ ผมว่าคุณคงเข้าเส้นอะ ตามใจนะที่จะคิดแบบนั้น ผมคงห้ามคุณไม่ได้ถ้าจะคิดแบบนั้น

ผมก็ไม่ได้ตามนะ เรื่องเมื่อคืนเป็นยังไงอะ

ผมแค่บอกว่าตัวเองแก่เกินที่จะชอบเรื่องพวกนี้ เกี่ยวอะไรกับพิมพ์เมื่อคืนเนี่ย

ผมหมายถึงท่าน กวนบา อครับ
0
0
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:10

แล้ว quote ผมทำไม
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Jul 2007
ตอบ: 12371
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:12
ถูกแบนแล้ว

แล้ว quote ผมทำไม  

นติดกันพอดี โทษฮะ 5 5 5+
1
0
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 15:12
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
ตัดเรื่อง BNK ออกไปผมอยากให้เอาอันอื่นมาคิดด้วยว่า ทำไมตอน เก้าให้อาหารปลาแล้วเห็นนมทำให้คนใน SS ถึงเฮไปแบบนั้น หรือแม้กระทั้ง เบียร์เดอะวอย อิมเมจ อะไรพวกนี้ทำไมถึงเฮไปด้วย

คือทุกครั้งที่มันมีรูปผู้หญิงมันจะบ้ากามกันอยู่แล้ว แต่ถามหน่อยมีใครปกป้องอิมเมจบ้างไหม มีใครปกป้องเก้าบ้างไหม

เพราะงั้นนายกควรกำหนดมาเลยว่าอันไหนได้อันไหนไม่ได้ไม่งั้นต่อไปมันจะอยู่ลำบาก

เพราะถ้าลบแบบนี้คนอื่นมันจะเข้าระบบเดิมคือ BNK แตะต้องไม่ได้

ดูอย่างกระทู้เนี่ย http://www.soccersuck.com/boards/topic/1623390/1

ก็มีคนไปวิเคราะกันอย่างงั้นงี้ ผมถึงบอกไงคนใน SS ปากว่าตาขยิบกันทั้งนั้น

คือมันต้องดูเป็นกรณีๆ หรือใช่ วิจารณญาณ นั้นแหละครับ

เช่น

เก้า เป็นดารานักแสดง คนรู้จักเยอะก็จริง แต่แฟนคลับแบบหัวรุนแรง มันไม่ได้เยอะขนาดนั้น อีกอย่าง อายุเกิน 18 แล้วด้วย และแน่นอน เก้า ก็รู้ว่ายังไงมันต้องมีเรื่องอะไรแบบนี้อยู่แล้ว เขารับได้อยู่แล้วครับ เพราะเขาเป็นดารา

อิมเมจ เป็นนักร้อง คนรู้จักระดับปานกลาง แบ่งเป็นกลุ่มๆไป แฟนคลับ คงไม่เยอะขนาดนั้น อีกอย่าง อายุเกิน 18 แลวด้วย และแน่นอน อิมเมจเคยออกมาตักพ้อเรื่องหน้าอกหน้าใจ ที่ทำให้คนโฟกัสผิดจุด ซึ่งทุกคนก็เพลาๆลงแล้ว

กลุ่ม BNK บางคน คนรู้จักเยอะกระแสกำลังมา โอตะส่วนใหญ่หัวรุนแรงเยอะมาก แต่ก็เข้าใจได้เพาะเขาอยากจะปกป้องไอดอลของเขา และแน่นอนบางคนน้องเขาอายุยังไม่ถึง 18 เลยด้วยซ้ำ พอมีการพูดจาแทะโลม หรือ ลามปาม มันอาจจะทำให้น้องเขากลัวสังคมขึ้นมาก็ได้ เลวร้ายที่สุดกลายเป็นดราม่าใหญ่โตในสังคม

ประมาณนี้แหละ
3
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel