ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Dec 2014
ตอบ: 4200
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 10:13
ถูกแบนแล้ว
[RE: [แตกประเด็น] แฟรงค์ แลมพาร์ด กับ ความจริงที่ทุกคนแกล้งโง่]
ในมุมมองผมจะบอกว่าแกล้งโง่ก็ได้ครับแต่คนเราเขาก็มีสิทธิจะเลือกเสพข่าวที่เขาคิดว่ามันเป็นแบบนั้นอะไรอยู่แล้วสำหรับผมคงจะห้ามไม่ได้ไม่ให้มีใครมาตั้งแง่ ผมแค่อยากให้แฟนเชลซีคิดซะว่ามันเป็นรสชาตินึงของฟุตบอลกับการเสียนักเตะที่อยู่กับทีมมานานแล้วไปเล่นให้ทีมร่วมลีก
ป.ล. อย่ามาบอกว่าคุณไม่มีตำนานไม่เข้าใจหรอก จบ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Don't Know What To Do
เข้าร่วม: 25 Aug 2008
ตอบ: 58986
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 10:14
[RE: [แตกประเด็น] แฟรงค์ แลมพาร์ด กับ ความจริงที่ทุกคนแกล้งโง่]
liggylizm พิมพ์ว่า:
akimvivi พิมพ์ว่า:
ผมเห็นด้วย จขม นะ

แต่เด็กปืนข้างบนเป็นไร ขอให้ได้แขวะหรอ  

ดูจากลายเซ็นก็นะ....

จะแขวะทั้งทีไม่ทำการบ้านเลยพูดมาได้ "ตัวแรก" ที่ย้ายไปทีมแย่งแชมป์กันโดยตรง

อย่าไปซีเรียสกัน

0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 36745
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 10:19
-ประเด็นคือไม่รู้ว่าจะเอาไปเทียบกะเจิดทะไม ..
พวกยกคนอื่นมาเทียบ นึกอะไรไม่หรอกนะ นอกจากต้องการ มาม่า
ทะไมต้องเทียบเพื่อยก เอามาข่มหรอ ..กลกล.นะ

-อีกประเด็น แฟนสิงห์หลายๆคนไม่เห็นความสำคัญของอาชีพการทำงานไปเปล่าครับ
แลมป์ไม่ได้อยากย้ายไปไหน เค้าอยากอยู่ เดอะบริดเพื่อเล่นลีคสูงสุดต่อไป
และเข้าใจถึงการถูกลดบทบาทนะ (ดูได้จาก1-2ปีหลังๆ)
แต่สโมสรไม่เห้นถึงผลงานของเค้าที่ร่วมกันทำกันมา
ตัดโอกาศ หรือที่ยื่นให้ตำนานอย่างเค้า ..เพื่อเน้นศักยภาพทีมมากกว่าเดิม
หรือลดเพดานค่าเหนื่อย ซึ่งผม ขรรมมาก ทีมระดับสิงห์
ไม่น่าจะมาคิดมากเรื่องเพดานค่าเหนื่อยนะ แต่ทีม(เรา)ไม่มองถึงความสำคัญของการอุ้มชูตำนานก็เท่านั้น
แลมป์อาจไม่ใช่สัญญาลักษณ์ของ สิงห์มากกว่า เฮียจอน
แต่เฮียแลมป์เป็นนักเตะกองกลางที่ยิงประตูมากที่สุดในลีคผู้ดีตอนนี้(มั้ง)
ขนาดนี้ละ ยังไม่เกียรติอะไรเป็นรูปเป็นร่างให้เค้าเลยหรอ ...

มันดูเหมือนทำงานที่ๆหนึง่มานาน จนถึงวัยเกษียณ
ฝากผลงานเยอะแยะ พาบริษัทประสบความสำเร็จมากมาย
แต่ไม่ได้อะไรให้เป็นแรงจูงใจ ให้คนรุ่นหลัง หรือตัวแลมป์เอง ทางใจเลยสักนิด

แม่งเอ้ย!! ถ้าเป็นยุคเคนแบค ผมเชื่อว่าจะไม่เป็นแบบนี้
Spoil
เพราะลุงแก่ คงขายเฮียไปตั้งนานละ มั้ง  
9
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 5320
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 10:28
คนเราย่อมเลือกทางที่ดีที่สุดให้ตัวเอง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2009
ตอบ: 2292
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 10:27
มันจะคล้ายที่เตเบซ ฌซ็นกับ ชูรับเชี่ยนมั้ยฮะ...

แบบเจ้าของเป็นบุคคลที่ 3

ไม่รู้ว่าตามกฎหมายเขาจะนับ City Football Group กับ แมนซิตี้ เป็นคนเดียวกันหรือเปล่า
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ❤️HAERIN❤️
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 12848
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 10:29
พี่แกเค้าแก่แล้ว บางทีก้อยากเห็นการเปลี่ยนแปลง ที่ผ่านมาผมก้เห็นว่า แฟรงค์ ก้ภักดีและรักสโมสรมาตลอด ก้ปล่อยๆพี่แกไปเถอะคับ ผมนี่โดนมาเยอะ โดนนักเตะพีคๆด้วยเหอะ ตั้งแต่ ฟาน เพอซี่ ยัน เชส
แก้ไขล่าสุดโดย Sir'Jklaw เมื่อ Sat Jan 10, 2015 10:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ARS x BVB x MTUTD x CELTICS x PATRIOTS

"ONCE A GOONER ALWAYS A GOONER"
"DO YOUR JOB"
ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18005
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 10:31
YaoCity4ever พิมพ์ว่า:
ถ้าแลมพ์ ฟอร์ม ไม่ดี เชื่อเถอะ จะไม่มีคนดิ้น แบบนี้ หรอก

พอดี มาได้ถูกจังหวะ ไปเป็นคู่แข่ง แย่งแชมป์ เค้าไง

เรื่องมันก็เลยดราม่า แฟน NYFC ออกมาเต็มเลย

กุขำ  

นี่คือคำนิยามของคำว่า โตแต่ตัว
4
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 10:43
"แลมพ์ไม่ได้เซ็นสัญญากะ NYFC หรือ MCFC หรอกแต่แกเซ็นสัญญากะ City Football Group ต่างหาก" ผมว่าไม่น่าใช่นะ city football group มันเป็นกลุ่มธุรกิจไม่ใช่ทีมฟุตบอล
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 8499
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 10:54
แลมพ์จะเล่นในพรีเมียร์ถึงเมื่อไหร่ไม่รู้คับ ตอนแรกที่แมนซิแกก็บอกชัดเจนว่ายังอยากเล่นในพรีเมีร์อยู่ ผมแฟนเชลซีดูแลมพ์เล่นก็อดเสียดายไม่ได้ ถึงแม้ปีแล้วเฮียแกจะบอกว่าเหตุผลที่ย้ายไปเมกาเพราะไม่อยากสู้กะเชลซีก็ตาม ตอนนี้ดูเฮียแกก็มีความสุขกับบั้นปลายชีวิตฟุตบอลของแกเพราะแมนซิเห็นค่าแกมากกว่าทีมอื่น ส่งลงสนามบ่อยๆทำประตูสำคัญได้ ไม่ว่าเรื่องสัญญาจะเป็นยังไงมันก็แค่รายละเอียดปลีกย่อยก็เจ้าของเดียวกันไม่มีใครเดือดร้อนอยู่แล้ว ตอนนี้ถึงเฮียแกไปสวมชุดอื่นผมก็ชอบดูแกเล่นเหมือนเดิมคับ
1
0

Status:
ตอบ: 365
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 11:01
สำหรับผมซึ่งไม่ใช่แฟนเชลซีนะครับ ผมติดใจเรื่องการเป็นเจ้าของสัญญาของCity Football Group มากกว่า เพราะกฎของพรีเมียร์เค้าห้ามบุคคลที่3เป็นเจ้าของร่วมไม่ใช่เหรอครับ คือถ้าแลมพาร์ดเซ็นกับNY City ทุกอย่างก็เครีย ผู้บริหารของ NY Cityต้องไปเครียกับแฟนบอลเอาเอง ว่าทำไมถึงปล่อยตัวนักเตะไป แต่เห็นมีหลายคนชี้แจงว่าแลมพาร์ดเซ็นสัญญากับ City Football Group คงต้องมีการสอบสวนกับแหละ เพราะซิตี้ ฟุตบอลกรุ๊ปนั้นคงอยู่ในรูปแบบบริษัท ไม่ใช่สโมสรฟุตบอล จึงไม่น่าทำสัญญาซื้อขายนักเตะได้ แล้วยังจะมีปัญหาเรื่องดารถือครองสัญญาของบุคคลที่3อีก
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2009
ตอบ: 1858
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 11:04
liggylizm พิมพ์ว่า:
kaaaaanok พิมพ์ว่า:
5555555 นี่ขนาดแค่"ตัวแรก" ที่ย้ายไปทีมแย่งกันแชมป์โดยตรงนะเนี่ย
ขนาด ย้ายแบบสับขาหลอกนะเนี่ย แฟนๆยัง นอยด์กันขนาดนี้
555555555555555555555555555555555555555555555

น่อลกุโดนมาโคตรเยอะ ย้ายแบบหน้าด้านๆเลยก็มี
ย้ายแบบเจ็บลึกๆ(เชส)ก็มี ตอนนี้ก็ปล่อยวาง

แฟนเชลซีนี่ภูมิคุ้มกันต่ำจริงๆ 5555555555

ตัวแรกหรอครับแล้ว มาต้า ที่ย้ายไปแมนยูนี้คืออะไรไม่นับแมนยูเป็นคู่แข่งแย่งแชมป์ ? สเตอริจอีกละ

ที่เรื่องของแลมพ์มันยืดเยื้อเป็นเพราะว่ามันเป็นการย้ายของนักเตะที่แฟนๆเคารพรักแบบเป็นตำนานมากกว่าครับ

ท่านก็ลองคิดดูถ้าสมมุตินะอองรีย้ายไปแมนยูยังงี้

มันก็คงจะมีทั้งแฟนบอลที่รับได้และรับไม่ได้มาถกเถียงกันเหมือนกรณีนี้แหละครับ

มาต้าย้ายมา แมนยูยุค เดวิทมอย(ตอนนั้นอยู่กลางๆตาราง) มูชอบออสก้า
สตอริจ ย้ายไปเพราะแจ้งเกิดกับเชลซีไม่ได้ ไม่ใช่ตัวหลัก

2เคสนี้ อารมณจะประมาณ
โพลดี้ย้ายไป สโต๊ก นิคลาสเบ้นเน้อ ย้ายไปสเปอร์

แต่กับแลมพาด

ดูแล้วมันคนละฟิลเลยอ่ะ คือเข้าใจอารมณ์แบบ "ทีมไม่ได้เหนือกว่ามากๆแบบมั่นใจได้"
แต่ดันเสียผู้เล่นไปให้เค้า เงี๊ย

2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Dec 2014
ตอบ: 4200
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 11:04
ถูกแบนแล้ว
Kim_Seong_Soo พิมพ์ว่า:
สำหรับผมซึ่งไม่ใช่แฟนเชลซีนะครับ ผมติดใจเรื่องการเป็นเจ้าของสัญญาของCity Football Group มากกว่า เพราะกฎของพรีเมียร์เค้าห้ามบุคคลที่3เป็นเจ้าของร่วมไม่ใช่เหรอครับ คือถ้าแลมพาร์ดเซ็นกับNY City ทุกอย่างก็เครีย ผู้บริหารของ NY Cityต้องไปเครียกับแฟนบอลเอาเอง ว่าทำไมถึงปล่อยตัวนักเตะไป แต่เห็นมีหลายคนชี้แจงว่าแลมพาร์ดเซ็นสัญญากับ City Football Group คงต้องมีการสอบสวนกับแหละ เพราะซิตี้ ฟุตบอลกรุ๊ปนั้นคงอยู่ในรูปแบบบริษัท ไม่ใช่สโมสรฟุตบอล จึงไม่น่าทำสัญญาซื้อขายนักเตะได้ แล้วยังจะมีปัญหาเรื่องดารถือครองสัญญาของบุคคลที่3อีก  

แต่แลมพ์บอกเองว่าแกเซ็นกับ NY city ใครจะเชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่ส่วนผมไม่ติดใจเรื่องนี้แล้ว
ต่างคนต่างจิตต่างใจ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2010
ตอบ: 7715
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 11:07
ย้ำไปหลายมู้แล้ว ที่เขาโกรธๆกันนี้คือการปิดบังความจริง ไม่บอกตรงๆ มันก็ยังจะสื่อไปว่าย้ายทีมคู่แข่งเลย โกรธ ถ้ามันจะโกรธมันคงจะโกรธตั้งแต่ที่แรกแล้ว ที่เขาโกรธๆกัน ไม่ต้องบอกนะ อ่านหนังสือไม่ออกแม่งก็ควายดีๆ นี้เอง
5
0

จักรวาลกว้างใหญ่แค่ไหน หากเราอยู่เพียงลำพัง
มันก็เวิ้งว้างว่างเปล่า โดดเดี่ยวเดียวดาย
Status:
ตอบ: 365
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 11:50
ไต้เฮียบ พิมพ์ว่า:
Kim_Seong_Soo พิมพ์ว่า:

แต่แลมพ์บอกเองว่าแกเซ็นกับ NY city ใครจะเชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่ส่วนผมไม่ติดใจเรื่องนี้แล้ว
ต่างคนต่างจิตต่างใจ  

ผมถึงบอกไงครับว่าต้องมีการสอบสวนว่าตกลงใครเป็นผู้ถือสัญญาที่แท้จริงกันแน่ ถ้าเป็น City Football Group นี่มีปัญหาแน่ๆ แต่ถ้าเป็น NY City ทุกอย่างก็เครียร์ กระแสข่าวมันมีหลายประเด็นจนไม่รู้อันไหนจริง แลมบอกเซ็นกับนิวยอร์ก พรีเมียร์กับฟีฟ่าบอกเซ็นกับซิตี้ แฟนซิตี้บอกเซ็นกับ ซิตี้ ฟุตบอลกรุ๊ป
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
ตอบ: 18005
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 12:04
ekk007 พิมพ์ว่า:
ย้ำไปหลายมู้แล้ว ที่เขาโกรธๆกันนี้คือการปิดบังความจริง ไม่บอกตรงๆ มันก็ยังจะสื่อไปว่าย้ายทีมคู่แข่งเลย โกรธ ถ้ามันจะโกรธมันคงจะโกรธตั้งแต่ที่แรกแล้ว ที่เขาโกรธๆกัน ไม่ต้องบอกนะ อ่านหนังสือไม่ออกแม่งก็ควายดีๆ นี้เอง  

ผมอยากด่าพวกนี้ว่าควายมากจริงๆครับ แต่ผมไม่อยากด่าเลย มันโตแต่ตัวจริงๆ สักแต่จะแขวะ
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel